[VHGT] Các cụ nghĩ sao nếu gặp con bò trên đường phố :)

hoanglee94

Xe tăng
Em lại liên tưởng đến đàn bò thật sự em gặp trên QL.32 đoạn Ba Vì. Chúng cứ ngang nhiên từ từ đi qua đường, mặc kệ các phương tiện giao thông còi, đèn hay dí sát vào mít.
Ồ nhà cụ ở Xuân Đỉnh đó ạ ^^ gần nhà e rồi

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ dùng từ "bò" có lẽ hơi nặng, nhưng nó đúng về mặt nghĩa đen: bò ra đường.
Nhưng đúng nhiều khi ức chế lắm. Hôm CN, em có việc đi vào Hà Đông, em đi theo đường 70 (tới viện 103). Thấy đường vắng phía bên kia mà phía bên này xe cứ bò 20km/h. Em nghĩ: hay là tai nạn, nên cứ bò theo. Lát sau cố ngó lên thì ra là: một em Cam đi đầu, cứ tèn tèn 20, sau đó là 1 chú Ín một con sedan gì đó, 2 con tải và đến em. Vì đường hẹp nên em không thể vượt một lúc ngần đấy xe. Phải một lúc lâu, chú Ín vượt rồi các xe lần lượt vượt, rồi cả xe tải. Lên liếc thấy cụ ý lái cứ như mới tập, và cứ giữa đường mà diễn, các xe vượt cũng không đánh lái vào một tí nào. Vừa thông cảm nhưng cũng thật bực mình

taurus214

Xe hơi
Nhà cháu thấy chuyện này bình thường, nhưng cách mà cụ chủ gọi người khác là bò e là hơi nặng. Ra đường muốn ko bức xúc, thì tốt nhất là đừng xăm soi quá, gặp chuyện thì bỏ qua cho nhanh. Có rất nhiều chuyện khác đáng lưu tâm hơn ạ

Trần Công Sơn

Xe đạp
Mình cũng gặp nhiều cảnh này rồi, bò lại không đi vào làn dành cho bò, cứ làn chính bò đi làm cho nhiều thằng chết dở sống cũng dở. Rất nhiều bò là taxi.
Ở VN ta cũng chưa có luật nào dành cho bò... Thế mới tức chứ. Thua to.

hoanglee94

Xe tăng
Mình cũng gặp nhiều cảnh này rồi, bò lại không đi vào làn dành cho bò, cứ làn chính bò đi làm cho nhiều thằng chết dở sống cũng dở. Rất nhiều bò là taxi.
Ở VN ta cũng chưa có luật nào dành cho bò... Thế mới tức chứ. Thua to.
Ờ thế mới tức phải không cụ ^^
Cụ chủ dùng từ "bò" có lẽ hơi nặng, nhưng nó đúng về mặt nghĩa đen: bò ra đường.
Nhưng đúng nhiều khi ức chế lắm. Hôm CN, em có việc đi vào Hà Đông, em đi theo đường 70 (tới viện 103). Thấy đường vắng phía bên kia mà phía bên này xe cứ bò 20km/h. Em nghĩ: hay là tai nạn, nên cứ bò theo. Lát sau cố ngó lên thì ra là: một em Cam đi đầu, cứ tèn tèn 20, sau đó là 1 chú Ín một con sedan gì đó, 2 con tải và đến em. Vì đường hẹp nên em không thể vượt một lúc ngần đấy xe. Phải một lúc lâu, chú Ín vượt rồi các xe lần lượt vượt, rồi cả xe tải. Lên liếc thấy cụ ý lái cứ như mới tập, và cứ giữa đường mà diễn, các xe vượt cũng không đánh lái vào một tí nào. Vừa thông cảm nhưng cũng thật bực mình
Em thề với cụ hôm qua em lại gặp bò @@ 1 con mẹ trẻ măng đi Cam LE vàng cát cứ đùn ra đường với sp khoảng 15km luôn em không điêu @@ 1 dãy nối sau lần lượt vựot, em vuọt cuối cùng ngang qua soi đc con mẹ ý đang nghịch gì đó trong xe >"< Thế là em hơi cáu, dừng luôn trước mũi xe nó, cho nó còi :)) khoảng vài giây em lại bắn đi :( Ghét thậm tệ một lối đi xe như thế :))