Các cụ nào hay quan tâm đến vấn đề mùi trong xe vào trong này cho em xin ít km nhé.

Korea parts

Xe buýt
Cafe Mai thì lau nay em vẫn dùng, nhưng cũng không triệt để được mùi trong xe!
Em thấy nếu trong xe nặng mùi, các cụ cứ làm 1 lạng chè loại ngon và thơm.... lâu lâu cho vào cái hộp nhựa hay cái bát nhỏ rồi pha nước sôi giống như mình vẫn pha chè, khi chè đã ngấm và vẫn còn nóng thì cho vào trong xe 1 hộp, vào cốp 1 hộp rồi đóng cửa lại để qua đêm là sẽ hết mùi, hôm sau lấy ra là ok! Chiêu này em đã thử mấy lần và thấy khá ổn ạ !

topguntt

Xe buýt
Mục số 5 & 6 của cụ em không hình dung được cụ tỉ như thế nào. Cụ chụp, post lên cho em xin vài cái ảnh cụ đặt lọ dầu đó thế nào nhá ?
Cụ mua cai nước hoa gắn ở quạt gió ý, rồi cụ đổ nước hoa đi thay vào đó là dầu rồi lại gắn vào cỗ thổi điều hòa ra là đc ma

newbievt

Xe đạp
Em thì thường mua cafe người ta rang sẵn bỏ vào cái túi đẹp đẹp một chúc mùi rất dễ chịu mà tốt cho sk

xdthienha

Xe điện
Nước hoa có chứa chất hương thơm và bay hơi nhẹ và chỉ át mùi tạm thời thôi. Thì đó, cụ lại dùng mùi nọ át mùi kia rồi. :-h Cụ bật công tắc ĐH sang nóng và bật quạt gió hết cỡ thử xem 15' nhé (chú ý: bỏ hết những thứ hương thơm gây mùi trong xe ra ngoài) , ngoài ra không nên lạm dụng hóa chất phun bóng táp lô, hóa chất bảo quản ghế da.
E bật rồi ko ăn thua.mà ác cái là chỉ 1 tí là hết.tìm mãi ko ra nguyên nhân.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn

airport

Xe tải
Em thì cũng dùng tinh dầu, nhưng em sắm được cái máy khuếch tán tinh dầu. Cách dùng rất đơn giản:
Cho một ít nước vào cốc đựng của nó rồi cho vài giọt tinh dầu (em dùng tinh dầu kiwi) rồi cắm vào chỗ mồi thuốc. Sau 1p là cả xe đều lan tỏa mùi thơm rất đễ chịu mà ko độc hại như dùng sáp hóa chất. Tinh dầu có tính diệt khuẩn và có lợi cho sức khỏe hơn là âấy chất hóa học kia.

WHITE TIGER

Xe container
Đọc hết 5 trang mà e chả thấy cụ nào có cao kiến gì mới, e đã thử qua máy lọc, xác nhận là có thêm mùi...tanh tanh và cảm giác hết oxi để thở, ko biết fai thế ko nhưng e cảm thấy thế.
Cafe ư, e cũng dùng 3 lần, chán sau trận complain với chủ quán Mai cafe vì lời giải thích e cảm thấy ko thỏa đáng, chuyện cafe là thế này, lần đầu tiên e mua 1 gói, 90k của Mai, 2 tuần đầu quá hài lòng vì mùi cafe thơm khắp xe,miệng lẩm bẩm là quá rẻ vì mất 90k/ tháng mà xe mùi thơm như vậy sau khi đc khoảng 4 tuần, e thấy hết mùi, ra Mai cafe mua túi khác, họ lấy túi và thu 40k, treo vào xe e chỉ cảm thấy mùi nhẹ nhẹ trong xe, sau 1 tuần thì mùi cafe biến mất, e tưởng e dùng hàng ngày nên quen ko cảm nhận được, xe chỉ mình e đi, thỉnh thoảng gấu mới đi, gấu cũng xac nhận là ko có mùi cafe, e ra thắc mắc với bà chủ Mai, và nghĩ lần đầu mua 90k chắc là cafe chuẩn nên thơm lâu, lần 2 có 40k, chắc cafe...đểu..., bà ấy giải thích:. Giá 90k là bao gồm túi 50k, lần sau phải mang túi mới bán, cafe vẫn thế và giá chỉ 40k. Tại sao ko thơm là vì xe đã được ám mùi cafe, và nên giặt sạch túi trước khi cho cafe mới vào... E nghe bùi tai nên đổi lần thứ 3, sau 3 ngày thì mùi cafe biến mất hẳn, để khách quan e mời người khác lên xe và hỏi xem có thấy mùi cafe ko? Câu trả lời là NO. Thật buồn và e từ bỏ Mai cafe từ đó.
Có bác nào bị như e ko?
Cách của tớ áp dụng là được rồi.Cụ nên biết là thảm lót sàn nhiều khi rửa xe nó xịt nước vào cửa và mở cửa phun vào để chân.Tuy nước không vào lót sàn nhưng lọt khe để xuống phía dưới nên phía dưới luôn bị ẩm kể cả cụ có phơi nắng cả ngày vẫn có mùi.Cách tốt nhất tháo toàn bộ lót sàn và thảm lót sàn ra giặt và phơi khô.Nói mà chả chịu nghe,chỉ đọc lướt lướt thì chả hiểu gì vấn đề.Nói ra lại bảo không cao kiến trong khi không làm.Pó tay chấm cơm

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Cụ ở đâu? qua em được không? em xịt làm free 1 lần rồi vào điều hòa xem sao.
Em ở HP cơ cụ ạ.Hôm nọ em dọn dẹp lại xe,mang thảm về nhà giặt giũ phơi phong đàng hoàng.Hôm nay thấy ko còn nữa rồi.Em đoán khả năng là do cái thảm bên phụ.Chỗ đấy đúng chỗ lấy gió trong của điều hòa.Cái thảm của em là thảm nỉ.May quá,dọn dẹp xịt xiếc đủ kiểu ko ăn thua.Giặt cái thảm hết ngay.hjhj.

trienchieu12

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi thảm lót sàn, lót sàn có tự tháo ra đc ko ợ, có phải chú ý gì khi tháo ko kẻo rách

duongtm

Xe tăng
Em thấy thực chất cái máy ozon có tác dụng, tuy nhiên bật lúc ngồi trên xe đúng là dở hơi lại biết bơi :))

Xe em (Carens) có cái cắm thuốc ở hàng ghế sau không phụ thuộc vào khóa điện, thường thì em cắm ở đấy khoảng 2-3 tiếng rồi rút ra. Lúc mở cửa hơi tanh 1 tí thôi nhưng có tác dụng khử mùi lắm :))

Các cụ cho em hỏi thảm lót sàn, lót sàn có tự tháo ra đc ko ợ, có phải chú ý gì khi tháo ko kẻo rách
Lót sàn là nguyên tấm, muốn tháo bác phải bung cả hàng ghế ra mới được

Chỉnh sửa cuối:

G810

[Tịch thu bằng lái]
Em xin các bác chỉ giáo cách khử mùi - Mùi phát sinh từ khi em trải sàn xe - Mùi keo dán
Em đã dùng BENMAR 2 ngày rồi nhưng vẫn chưa ổn.
Đi xe giờ toàn phải mở cửa.
Cụ lột sàn đi rồi làm lại thử xem:D

Mr Cute

Xe tải
Em chẳng dùng gì hết mà xe chẳng bao giờ có mùi gì lạ
Em chỉ để cho xe luôn thông thoáng thôi ạ, lúc đỗ xe luôn mở hé cửa một chút, và thỉnh thoảng mở hết cửa kính khi chạy ạ
Thảm luôn luôn giữ sạch sẽ, đập bụi thường xuyên và giặt định kỳ ....
Nội thất xe được lau đều đặn ...
Và đặc biệt, không hút thuốc lá trên xe, kể cả thuốc lào ạ =))

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Xe em bị 1 bệnh thế này,các cụ cho cao kiến :
Có mùi khó chịu khi bật điều hòa.Nhưng chỉ 1đầu thôi.Em khẳng định là từ điều hòa vì khi ko nổ máy,xe em chẳng có mùi gì.Em tham vấn các cụ rồi cũng bật điều hòa nóng,to hết cỡ để sạch đi mà vẫn ko hết.Cái lọc gió trong cũng mang ra vệ sinh rồi.Các cụ bắt bệnh hộ em với.
Em ở HP cơ cụ ạ.Hôm nọ em dọn dẹp lại xe,mang thảm về nhà giặt giũ phơi phong đàng hoàng.Hôm nay thấy ko còn nữa rồi.Em đoán khả năng là do cái thảm bên phụ.Chỗ đấy đúng chỗ lấy gió trong của điều hòa.Cái thảm của em là thảm nỉ.May quá,dọn dẹp xịt xiếc đủ kiểu ko ăn thua.Giặt cái thảm hết ngay.hjhj.
Em confirm làm như cụ xdthienha đúng là hết, nhưng cũng chỉ được mấy hôm.
Em tuần nào cũng rửa xe, hút bụi, vệ sinh nhưng để qua đêm thì vẫn có mùi khi mới bật ĐH, bực thế chứ lị. Có thể lý do chính là do mùi ẩm mốc từ thảm tích tụ qua đêm, vậy thì dùng chai xịt của cụ khumui phải đỡ được công giặt thảm --> em suy ra thế có đúng không cụ khumui ới ời ? :)

xdthienha

Xe điện
Em confirm làm như cụ xdthienha đúng là hết, nhưng cũng chỉ được mấy hôm.
Em tuần nào cũng rửa xe, hút bụi, vệ sinh nhưng để qua đêm thì vẫn có mùi khi mới bật ĐH, bực thế chứ lị. Có thể lý do chính là do mùi ẩm mốc từ thảm tích tụ qua đêm, vậy thì dùng chai xịt của cụ khumui phải đỡ được công giặt thảm --> em suy ra thế có đúng không cụ khumui ới ời ? :)
Em đang có sáng kiến thay bằng thảm nhựa,giờ có thảm kiểu nhựa,cao su.Thẩm mỹ thì ko đẹp bằng thảm nỉ nhưng chắc sẽ sạch hơn.Ah,cụ thử để quế vào hộc để đồ bên phụ xem.Em mua quế rồi nhưng chưa dùng.Nếu thấy có mùi em cho quế vào ngay.Hiện tại xe em hết mùi rồi cụ ạ.Em đang treo cái túi thơm mùi cafe trong xe.Mở cửa xe ra là thơm phức mùi cafe luôn.

TVPL

Xe container
Em đang có sáng kiến thay bằng thảm nhựa,giờ có thảm kiểu nhựa,cao su.Thẩm mỹ thì ko đẹp bằng thảm nỉ nhưng chắc sẽ sạch hơn.Ah,cụ thử để quế vào hộc để đồ bên phụ xem.Em mua quế rồi nhưng chưa dùng.Nếu thấy có mùi em cho quế vào ngay.Hiện tại xe em hết mùi rồi cụ ạ.Em đang treo cái túi thơm mùi cafe trong xe.Mở cửa xe ra là thơm phức mùi cafe luôn.
Em đang để gói cafe Mai trong hộp để đồ bên phụ, treo thì thơm nhiều quá :) đỡ nhiều nhưng Gấu nhà em nhậy mũi, bật ĐH cái hắn vẫn phát hiện ra, em thì cãi: mùi gì đâu, mới giặt thảm mà :)

mazda929

Xe tăng
thưa các cụ e có để ý nhiều lần đi các loại xe khác nhau ..cuối cùng e nhận xét thế này mong cụ nào đó thông cảm...xe cũng như người ở bẩn lâu ngày k tắm ắt có mùi hồi....và xe cũng vậy k thường xuyên lau rửa nhất là thảm sàn các cụ để nó ẩm và bẩn có khác gì cái "bi -tất" đi lâu ngày k giặt ......các cụ có dùng công nghệ gì đi nữa mà k vệ sinh sạch sẽ thì cũng vậy thui...

kienqn242

Xe hơi
em mua chai xịt khử mùi ở metro cứ hôm nào xe có mùi em xịt và đóng cửa xe lại khoảng 30 phút rồi mở cửa ra một lúc là hết không còn mùi gì.

eminentperson

Xe máy
Nói chung là phải giữ xe cho thơm thì mới có điểm được các cụ nhỉ!

xdthienha

Xe điện
Em mới bị 1 pha mà điên hết cả người các cụ ah.Cuối tuần vừa rồi em cho mượn xe.Lúc trả xe thì người ta đánh vào bãi xong về đưa chìa khóa cho em nên em ko biết.Sáng nay ra mở cửa xe tí thì nôn.Thằng khốn nạn nào dẵm phải c ứt chó xong trèo lên xe,nó bị bám vào thảm.Kinh ko chịu được.Em phải mang thảm về giặt giũ phơi phong,mang xe đi rửa mà vừa ra kiểm tra vẫn còn ám mùi trên xe.Em phải mở kính,lắp cái máy khử mùi vào ổ điện thứ 3 ở cuối xe(xe em carens nên có cái này) cho chạy thông đêm xem mai có hết ko.Điên ko chịu được,mai lại còn đi xem chọi trâu nữa chứ.