[Thảo luận] Các cụ nào hay đi đường 5 thì lưu ý nhé !

billnantes

Xe container
đường 5 hôm nay em đi là có 3 trạm vừa bắn vừa bắt sai làn xe con ..........

xanha78

Xe buýt
Bựa đến thế là cùng, dàn trận để làm tiền. làm gì mà khi ra đường người dân nhìn màu vàng be thấy khinh./:)
Đường đó cần j bầy trận hả cụ! Cụ cứ nói quá! Nhưng E dự là dính tốc độ thôi! Chứ đường đó có phân làn thì ko bắt lỗi vượt phải hoặc đi sai làn được!...

hieuhic

Xe điện
Đường đó cần j bầy trận hả cụ! Cụ cứ nói quá! Nhưng E dự là dính tốc độ thôi! Chứ đường đó có phân làn thì ko bắt lỗi vượt phải hoặc đi sai làn được!...
Cụ nói chính xác. Đoạn qua TP Hải Dương bọn xxx chỉ bắt tốc độ thôi. Sáng bắn chiều HN đi HP, chiều bắn HP về HN.

benthoi

Xe buýt
e thi di duong 5 quen rồi lên chẳng bao giờ sợ xxx , hôm nọ e di đến đoạn giới hạn tốc độ ở gần Hoà Phát bình thường ở chỗ ý chẳng bao h có xxx ( chiều về HP ) nên e vuợt phải vì có chu Công đi chậm mà chẳng chịu nhường đường .
E lai vượt làn ngoài cùng vạch liền ý thấy ngay mấy chú xxx cách khoảng hơn 100m cầm dùi cui chỉ trỏ xe e , e xi nhan bên phải phi ngay vào lề dừng xe , bật khẩn cấp xong mở cốp lấy càle vặn vặn mấy con ốc chừng hơn phút rồi lên xe xi nhan trái đi từ từ , mấy chú xxx chắc cay lắm vì cứ luờm lườm e lúc e chạy qua mặt nhưng cũng ko thổi vì tình huống khẩn cấp mờ he he

Gia_Cat_Getz

Đi bộ
Em đi lối đường 5 suốt cụ ạ, đoạn qua TP Hải Dương chỉ bắt vượt giới hạn tốc độ 50/km các cụ ah. Em thấy các cụ các mợ hay bị lỗi rẽ vào 555 hoặc Hương Nguyên nghỉ ngơi, ăn uống. Lúc nghỉ xong ra lại đường thấy vắng và quên mất là đang trong biển, mát ga một chút là bị tóm. Đoạn này vượt phải thì cứ xi nhan chuyển làn, vượt xong chờ vắng đường, xi nhan chuyển lại làn cũ thì không bị bắt đâu.

Bắc Âu

Xe điện
đường 5 hôm nay em đi là có 3 trạm vừa bắn vừa bắt sai làn xe con ..........
Sáng này có bắn chiều HN-HP ợ, có 1 chú xxx đứng cầm bộ đàm và giấy bút đứng khuất sau lùm cây làm việc cật lực.

dungptbd

Xe tải
Hê hê, em kể câu chuyện của em hôm từ hà nội đi sân bay nội bài: Em đi vượt phải gần đến trạm soát vé thì gặp mấy chú áo vàng đang đứng đó định giơ gậy, em xi nhan vào lề đường giải quyết nhu cầu cá nhân, làm điếu thuốc rồi đàng hoàng xi nhan để vào làn trong cùng ...đi thẳng. Các chú nhìn em mặt lườm lườm...

e thi di duong 5 quen rồi lên chẳng bao giờ sợ xxx , hôm nọ e di đến đoạn giới hạn tốc độ ở gần Hoà Phát bình thường ở chỗ ý chẳng bao h có xxx ( chiều về HP ) nên e vuợt phải vì có chu Công đi chậm mà chẳng chịu nhường đường .
E lai vượt làn ngoài cùng vạch liền ý thấy ngay mấy chú xxx cách khoảng hơn 100m cầm dùi cui chỉ trỏ xe e , e xi nhan bên phải phi ngay vào lề dừng xe , bật khẩn cấp xong mở cốp lấy càle vặn vặn mấy con ốc chừng hơn phút rồi lên xe xi nhan trái đi từ từ , mấy chú xxx chắc cay lắm vì cứ luờm lườm e lúc e chạy qua mặt nhưng cũng ko thổi vì tình huống khẩn cấp mờ he he

Tribute

Xe container
Đường 5 có phân làn đó cụ, qua khỏi cầu Chui là mọi người nhìn lên cao sẽ thấy 1 hàng biển chỉ rõ xe nào , làn nào.
Việc gặp 1chiếc xe bồn hoặc xe tập lái diễn 50 ở chỗ cho 80 thì cũng nhìn trước, ngó sau mà vượt phải thôi. Bắt thì chịu chứ đi sau thế ức chế hơn nhiều.
Xe bồn thường họ đi thường xuyên nên chắc đóng tiền quý rồi, các cụ bì thế nào được.
Em lái xe ở trỏng ra, em đi QL 1 qua cầu Thanh trì rồi ra đường 5, em đâu có thấy biển báo phân làn theo loại xe hở cụ?

FANCRV

Xe tăng
khả năng xxx bày trận là rất cao, em đã từng bị trường hợp như bác chủ thớt cũng ở đường 5 (đoạn hưng yên) rồi. hôm đấy cú quá không chịu nộp phạt nên cứ đứng xem thì thấy cái đ/c xe tải kia vòng đến mấy lần ở đoạn đấy.

BigC

Xe tăng
Đi xa thì cứ đúng làn, đúng tốc độ thôi, dây dưa với công an mệt lắm, nhất là họ luôn luôn đói :(.
Mà OF giờ nhiều cụ teen và vui tính nhỉ ...
Không thì lấy đâu ra thế hệ kế cận hả cụ? Hay cụ thích 80 tuổi vẫn làm lờ đờ mặc dù chỉ có mỗi tuổi cao còn lại thì thấp hết?

DON COI

Xe tải
DCM nó, em cũng đã bị dính, Nghe thằng chim lợn nó nói qua cái bộ đàm lỗi của những xe đang đi đến chán luôn, em biết k cãi đc lặng lặng kẹp 5lít vào sổ đăng kiểm.

xanh

Xe điện
Đường 5 có phân làn đó cụ, qua khỏi cầu Chui là mọi người nhìn lên cao sẽ thấy 1 hàng biển chỉ rõ xe nào , làn nào.
Việc gặp 1chiếc xe bồn hoặc xe tập lái diễn 50 ở chỗ cho 80 thì cũng nhìn trước, ngó sau mà vượt phải thôi. Bắt thì chịu chứ đi sau thế ức chế hơn nhiều.
Xe bồn thường họ đi thường xuyên nên chắc đóng tiền quý rồi, các cụ bì thế nào được.
Biển phân làn chỗ Cầu chui chỉ các tác dụng đến chỗ giao cắt gần nhất thôi , không có biển nhắc lại nên xe con được đi ở làn 2 tính từ dải phân cách , không còn khái niệm vượt phải . xxx vịn cụ giả nhời là : tôi đi làn tôi , nó đi làn nó . Có điều cụ đi xa xe bồn rồi mới chuyển về làn sát giải phân cách thì xxx không làm gì được mà chỉ nuốt nước bọt thui . vấn đề này đã bàn nhiều rồi cơ mà .

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Đường 5 mấy hôm nay bắt sai làn kinh lắm. Xe du lịch chỉ được chạy ở làn sát trái thôi, trừ mấy chỗ có đường giành riêng cho rẽ trái/
Cháu đi đường 5 mấy lần nhưng ko thấy biển phân làn như cụ nói?

TaDuongQuan

Xe máy
Đường 5 có phân làn đâu mà bị bắt chạy sai làn nhỉ ?
Thế thằng xe bồn nó chạy 1km/h thì mình cũng phải chạy theo nó à ? Sao các cụ không cãi, bảo sao xxx cứ vặt lông các cụ.
Trên OF này đã bàn nhiều về lỗi này rồi.
Đúng đấy, em bình quân 1 tuần chạy HN-HP 1 lần, chả bao h bị bắt lỗi chạy sai làn. Mặc dù đầu đường 5 có biển phân làn, nhưng theo luật GT thì cứ sau 1 giao cắt thì hết hiệu lực của biển, nên các cụ đã chạy qua 1 giao cắt thì các cụ thích chạy làn nào cũng được, miễn là khi chuyển làn thì phải bật xi-nhan thôi. Còn chuyện vượt phải cũng thế, các cụ cứ bật xi-nhan thì vượt thoải mái.

nam-misu

Xe điện
Ờ nhể, e cũng hông thấy biển phân làn?

Biển phân làn đầu đường 5 chỉ có tác dụng tới chỗ rẽ vào DTM Việt Hưng thôi. Chỉ có điều các cụ đi đường 5 chú ý là kể cả xe du lịch đi làn trong vượt thoải mái, nhưng ko quá tốc độ và vượt xong đừng chuyển ra làn ngoài ngay là đc. Đến ngã tư Trâu quỳ thì mất một làn đường nên từ đó các cụ không được vượt phải nữa.