Thảo luận Các cụ nào đang đi xe HR-V tư vấn em với

Quanskylove1

Đi bộ
Chẳng là em đang có ý định mua có HR-V nhưng em đang phân vân cùng phân khúc đang có rất nhiều hãng tầm giá. nên em viết post này mong ae đã có trải nghiệm chia sẻ thêm về em nó được không ạ.

civic trần 1987

Xe điện
Cụ phải có tiêu chí của riêng mình thì cụ mới lựa chọn được. Còn cụ vào box nào thì rõ ràng cụ sẽ đc tư vấn mua con xe đó thôi. Thế chẳng khác đẽo cày giữa đường.
Tất nhiên sẽ khó với những ai mua xe lần đầu rồi.

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ muốn mua bản nào, nhu cầu phục vụ bản thân là chính hay gia đình? Con này được cái không gian rộng rãi so với con CUV cùng phân khúc, nhiều tính năng an toàn, xăng tiêu thụ ở mức trung bình, nội thành tầm 8 9l

Quanskylove1

Đi bộ
Cụ muốn mua bản nào, nhu cầu phục vụ bản thân là chính hay gia đình? Con này được cái không gian rộng rãi so với con CUV cùng phân khúc, nhiều tính năng an toàn, xăng tiêu thụ ở mức trung bình, nội thành tầm 8 9l
Dạ em đang muốn mua bản hrv-rs cụ ạ. Em mua phục vụ bản thân là chính, cụ đang chạy em nó chưa ạ!

Quanskylove1

Đi bộ
Dạ tiêu chí của em là an toàn cụ ạ

xecub49

Xe điện
Chẳng là em đang có ý định mua có HR-V nhưng em đang phân vân cùng phân khúc đang có rất nhiều hãng tầm giá. nên em viết post này mong ae đã có trải nghiệm chia sẻ thêm về em nó được không ạ.
Cụ xem các riview xe cùng phân khúc và tầm giá để xem có phù hợp tiêu chí lựa chọn của mình không. Chứ đã ngắm chiếc HRV rồi thì chắc cụ cũng đã tìm hiểu về em nó rồi.

civic trần 1987

Xe điện
Tiêu chí này không đủ để thuyết phục cụ xuống tiền với hrv-rs. Vì cuv hạng B nếu mua bản full thì ko chỉ nó mới có adas. Em nghĩ bác nên bổ sung nhiều tiêu chí hơn (không gian, handling, ồn, điều hoà...).

tado261

Xe tăng
An toàn là do người lái rồi mới đến an toàn do xe (Adas và số túi khí). Tầm tiền của cụ thì con nào cuv B đều có những cái trên. Nên phụ thuộc khả năng lái của cụ là chính.
Và ở thớt này cũng chắc chưa có cụ nào có cơ hội bị tại nạn nặng trên các dòng xe để mà cho cụ lời khuyên chính xác đâu.

quangzizi

Xe tăng
Nếu chỉ quan tâm đến an toàn thì mua RS làm gì, phí cái turbo, chả để làm gì thậm chí còn nguy hiểm hơn. Nếu ko đam mê lái cụ lấy bản G, 85% thời gian chả thấy khác gì nhau.

tuandungdang

Xe máy
Tiêu chí an toàn là tiêu chí cơ bản nên nó không có tác dụng giúp cụ chọn xe. Việc đầu tiên là cụ định dùng nó làm gì? đi làm thường xuyên hay đi gia đình? ngân sách cụ định chốt là bao nhiêu? gu thời trang hay công nghệ là gì? nói chung nhiều khi chỉ có 2 yếu tố quyết định thôi: tiền và thích, tức là có đủ tiền, thích kiểu dáng; hoặc đủ tiền, thích thương hiệu; hoặc đủ tiền, thích nội thất. khi cụ đã đủ tiền và thích thì tất cả những cái khác chỉ là lý do thôi

Quanskylove1

Đi bộ
Em xin cảm ơn các cụ đang giúp em định hướng rõ ạ. tại lần đầu làm chuyện ấy lên e bị mông lung :D

linhbogiong

Xe tăng
Qua thời gian em đi Honda CRV cá nhân em thấy Honda an toàn lái chuẩn xác đánh phát nào ngon phát đấy không tốn sức. Xăng cộ tiết kiệm. Chỉ thay dầu, đổ xăng là chạy bền bỉ mọi chức năng hoạt động ổn định sau 4 năm. HRV cũng không phải là ngoại lệ vì nó mang DNA của Honda. Với lại nó là xe gầm cao nó là xu hướng. Cụ cứ an tâm mà gửi gắm tấm thân cho Honda HRV không có gì phải ngại cả.

Quanskylove1

Đi bộ
Qua thời gian em đi Honda CRV cá nhân em thấy Honda an toàn lái chuẩn xác đánh phát nào ngon phát đấy không tốn sức. Xăng cộ tiết kiệm. Chỉ thay dầu, đổ xăng là chạy bền bỉ mọi chức năng hoạt động ổn định sau 4 năm. HRV cũng không phải là ngoại lệ vì nó mang DNA của Honda. Với lại nó là xe gầm cao nó là xu hướng. Cụ cứ an tâm mà gửi gắm tấm thân cho Honda HRV không có gì phải ngại cả.
em cảm ơn cụ nhiều nhé. đọc tới những dòng này của cụ chia sẻ em có động lực tới với em nó hơn rồi ạ.

Mũi tên bạc

Xe container
Nếu trong phân khúc về động cơ thì con HRV nó dư; chạy 60km/g mà vòng tua máy chỉ 1000vg/ph. Em thì thích dòng HOnda; thằng Cross thì không thích là phanh tay vẫn là phanh tay cơ!

heroesdaubu

Xe điện
Nếu trong phân khúc về động cơ thì con HRV nó dư; chạy 60km/g mà vòng tua máy chỉ 1000vg/ph. Em thì thích dòng HOnda; thằng Cross thì không thích là phanh tay vẫn là phanh tay cơ!
Bản mới nó có phanh điện tử rồi cụ.
Đi xe Hd thường là thích lái và cá tính, ngược lại thì ko chọn!

quangzizi

Xe tăng
Lái thì ok. Ngồi sau thì hay bị say, ngồi sau ko sướng bằng city. Có cụ nào chung cảm nhận ko?
Gầm cao sẽ luôn bị chòng chành hơn sedan, bất kể xe nào. Con hrv cao hơn city mà chung nền tảng nên sẽ bị chòng chành hơn cụ. Hai con nay hình như có thể đẩy cái bánh sau ra 2 3 phân sẽ giúp ổn định hơn, bù lại vòng quay sẽ bị rộng hơn.

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Gầm cao sẽ luôn bị chòng chành hơn sedan, bất kể xe nào. Con hrv cao hơn city mà chung nền tảng nên sẽ bị chòng chành hơn cụ. Hai con nay hình như có thể đẩy cái bánh sau ra 2 3 phân sẽ giúp ổn định hơn, bù lại vòng quay sẽ bị rộng hơn.
Thay giảm sóc hay lốp dày hơn ko biết có đỡ chòng chành hơn ko cụ nhỉ

xenhieubanh

Xe máy
Lái thì ok. Ngồi sau thì hay bị say, ngồi sau ko sướng bằng city. Có cụ nào chung cảm nhận ko?
Mình đã chạy city và giờ đổi qua HRV, cảm nhận HRV ngồi sau có ồn hơn City, giảm xóc có vẻ cứng nên đi đường xấu hơi sóc, nhưng vẫn ổn không bị say, không gian thoáng, rộng hơn City.