Các cụ mua xe mới đăng ký tên tư nhân lưu ý nhé.

tithitoi

Xe hơi
Cám ơn các Cụ đã quan tâm, lỗi chính là do Ngân hàng, lỗi phụ là HTC, nhưng bực mình là họ đùn đẩy cho nhau, em đã giải quyết xong mất toi khoảng 15 cú điện thoại và 1,5 ngày chờ đợi. Em vẫn cảnh báo Cụ nào vác 1 cục tiền đi mua xe là phải quan tâm yếu tố này, cẩn thận hơn thì bắt salon poto biên bản giải chấp tài sản cho mình.

SonataHQ

Xe điện
Cái này lỗi nhẹ thôi mà, phía ngân hàng do HTC giao dịch quên chưa giả chấp thôi, còn cụ đã mang giây stờ đi đăng ký được là OK rồi, đừng vay bank nữa là xong thôi

billnantes

Xe container
chuyện salon lấy giấy tờ xe nhập khẩu để vay ngân hàng là bt ,hầu như ở đâu chẳng thế ....,nhưng trên nguyên tắc là khi trả lại bộ hồ sơ nhập khẩu của xe thì đồng thời ngân hàng phaỉ giải phóng toàn bộ vướng mắc về bộ giấy tờ đấy trước khi trả lại .

doi vo danh

Xe hơi
thời điểm khó khăn này salon nào cũng thế chấp giấy tờ ở ngân hàng để huy động vốn mà cụ, xe cụ đăng ký ra tên cụ rồi thì yên tâm không vấn đề gì đâu cụ ạ, ngân hàng nó xóa dữ liệu nên khi check thì còn thông tin thế chấp thôi cụ ah. Chúc mừng cụ có xe mới.

hoanggiangauto

Xe tải
Kụ "phọt" ít hình ảnh con V2 "hành hạ" kụ đê ???

thanhvuong22

Xe hơi
Cám ơn các Cụ đã quan tâm, lỗi chính là do Ngân hàng, lỗi phụ là HTC, nhưng bực mình là họ đùn đẩy cho nhau, em đã giải quyết xong mất toi khoảng 15 cú điện thoại và 1,5 ngày chờ đợi. Em vẫn cảnh báo Cụ nào vác 1 cục tiền đi mua xe là phải quan tâm yếu tố này, cẩn thận hơn thì bắt salon poto biên bản giải chấp tài sản cho mình.
Cụ làm cái đơn là có chú ra tòa! Nhưng hơi phiền hà cho cụ chủ

tithitoi

Xe hơi
Em mua xe năm 2011, bây giờ đem ra ngân hàng mới biết vẫn còn thông tin thế chấp xe, các Cụ thử tính xem mấy năm rồi.
thời điểm khó khăn này salon nào cũng thế chấp giấy tờ ở ngân hàng để huy động vốn mà cụ, xe cụ đăng ký ra tên cụ rồi thì yên tâm không vấn đề gì đâu cụ ạ, ngân hàng nó xóa dữ liệu nên khi check thì còn thông tin thế chấp thôi cụ ah. Chúc mừng cụ có xe mới.

hoinhap

Xe tăng
Vụ này vớ vẩn, về nguyên tắc khi không còn vướng mắc về tài sản, ngân hàng mới trả lại đăng ký bản gốc cho chủ xe. Lỗi của thằng ngân hàng là đúng rồi, cái này có muốn đề phòng cũng không biết lấy thông tin ở đâu mà kiểm tra, cụ chủ số nhọ thôi.
Em cũng nghĩ thế. Mặc dù trước đó HTC có thế chấp chiếc xe đó cho ngân hàng rồi nhưng HTC đã bán chiếc xe đó cho cụ chủ, giao toàn bộ giấy tờ liên quan để cụ chủ đi đăng ký rồi thì có nghĩa là HTC đã phải thanh toán số nợ đó cho Techcom thì HTC mới lấy giấy tờ đăng ký giao lại cho cụ chủ chứ nhỉ.
Chắc là bên Techcom chưa xóa nợ trên hệ thống roài
Xe này mới tinh, chưa đi đăng kí có phải không ạ? cụ giật tít làm em choáng quá :))
Cái này lỗi của bên HTC rồi, HTC đứng ra vay ngân hàng thế chấp bằng chính lô xe này. Nhưng lạ cái sao ngân hàng cho vay mà không giữ tài sản, hoặc giấy tờ nhập khẩu, chả nhẽ chỉ đăng kí mỗi cái số khung số máy nhỉ?
Theo em vụ này liên quan đến giao dịch đảm bảo bên... (hình như là sở tư pháp)! khi DN nhập khẩu lô hàng thì vay tiền ở NH, thế chấp là tài sản hình thành từ vốn vay, NH đem bộ hồ sơ ra đăng ký ở bộ phận giao dịch đảm bảo. Khi bán xe trả nợ NH họ không hủy giao dịch đảm bảo. Khi cụ chủ đem hồ sơ ra NH thế chấp. NH đem đi đăng ký giao dịch đảm bảo, lúc này hệ thống của GDDB thấy trùng số khung số máy. Lúc này NH mới biết là xe này dã được thế chấp ở NH khác.