Các cụ, mợ mua bảo hiểm thân thế cho xế yêu của hãng nào

chungt

Xe buýt
Cụ nào bán bảo hiểm lên tiếng đê ạ, em cũng đang muốn mua bảo hiểm cho vợ 2 em, chưa biết chọn hãng nào :((

nguyenhanhht

Xe đạp
theo cháu các cụ nên mua bảo hiểm chỗ người quen ý, thế nó mới nhanh các cụ ạ ^^

cuongduongtri

Xe hơi
Em mua của Li bớ tì và thấy được đấy chứ,nhanh gọn ,cứ phang xe thẳng vào gara rồi cắp *** đi về,chỉ có điều cuối năm nếu vào ga ra chĩnh hãng thì hơi đông nên phải đợi tương đối lâu,còn muốn nhanh thì ra ngoài,em thì xế mới chẳng biết mô tê gì,chỉ biết lấy 2 từ chính hãng làm niềm tin nên chịu khó đợi 1 chút vậy..

dasha

Xe máy
Các bác ơi e quan tâm vụ cháy xe các bác ạ, giờ xe cháy nhiều quá, nói dại, nhỡ... Các bác cho e hỏi trong trường hợp đó bảo hiểm đền 100% giá trị xe chứ ạ? Mà chắc lấy được từ các bác bh chắc mệt vãi cả xxx

niken

Xe hơi
Em mua của Li bớ tì và thấy được đấy chứ,nhanh gọn ,cứ phang xe thẳng vào gara rồi cắp *** đi về,chỉ có điều cuối năm nếu vào ga ra chĩnh hãng thì hơi đông nên phải đợi tương đối lâu,còn muốn nhanh thì ra ngoài,em thì xế mới chẳng biết mô tê gì,chỉ biết lấy 2 từ chính hãng làm niềm tin nên chịu khó đợi 1 chút vậy..
Chắc kụ toàn xước vặt, chi phí không quá 3tr. Em dự sắp tới hết hạn, chả bảo hiểm bảo heo gì hết, bỏ xiền đi sửa còn làm "thượng dzế" được chư, thế này chỉ thêm bực....

Chỉnh sửa cuối:

Moving

Xe tải
Cụ nào bán bảo hiểm lên tiếng đê ạ, em cũng đang muốn mua bảo hiểm cho vợ 2 em, chưa biết chọn hãng nào :((
Cụ quan tâm tới Li thì mật thư cho e tên đầy đủ và năm sinh của vợ 2 nhé :)

vanhai0850

Xe tăng
Kụ nói ứ đúng tý gì. Vợ hai em mua bảo hiểm liberty đây. Hôm rồi bị va quệt, em gọi ngay hotline thì được em "chân dai ngắn ko biết nữa "bảo anh cứ mang xe ra gara kiểm tra, cũng chẳng nói năng gì cử người ra hiện trường hay alo máy bác CSGT lập biên bản. Khi em đem xe gara làm thủ tục xong thì được 1 chú bển Li gọi xuống báo cần có giấy xác nhận va chạm của công an phường. Em điên hết cả tiết, mang tiếng Liberty nước ngoài mà thủ tục vãi (mà ko còn hiện trường nữa thì công an chú nào chịu xác nhận cho, có chăng lại...xxxx). Thôi bye nhé %-(
Li làm việc ở VN nên cũng phải theo luật pháp VN. và chịu sự kiểm soát của thanh tra bảo hiểm của nhà nước. Muốn bồi thường cho KH cũng phải có căn cứ và đủ pháp lý cụ ạ. Chứ k phải muốn bồi thường cho KH là được đâu.
Theo e nếu va quyệt vào tường hay lùi vào gốc cây là chuẩn nhất thì k có biên bản công an gì cả. Chúc vợ hai cụ sớm bình phục

niken

Xe hơi
Li làm việc ở VN nên cũng phải theo luật pháp VN. và chịu sự kiểm soát của thanh tra bảo hiểm của nhà nước. Muốn bồi thường cho KH cũng phải có căn cứ và đủ pháp lý cụ ạ. Chứ k phải muốn bồi thường cho KH là được đâu.
Theo e nếu va quyệt vào tường hay lùi vào gốc cây là chuẩn nhất thì k có biên bản công an gì cả. Chúc vợ hai cụ sớm bình phục
Dù sao cũng thank kụ cái đã lần sau em rút kinh nghiệm. Biết Li cũng bị Việt cộng hóa nhưng em chỉ bực mình là khi xảy ra va chạm có goi điện báo thi ko nói gì mà chỉ báo anh cứ mang xe vào gara, đến lúc mang xe vào gara thì lại đòi biên bản của công an. Thử hỏi làm như thế hóa ra định "chơi" nhau hả?

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
em cũng vừa mua Cam 2.5 Le, đang tính mua bảo hiểm nhưng em mua xe đi rồi, đăng kí xe không phải tên em thì mua bảo hiểm kiểu gì nhỉ

matiz08

Xe điện
em cũng vừa mua Cam 2.5 Le, đang tính mua bảo hiểm nhưng em mua xe đi rồi, đăng kí xe không phải tên em thì mua bảo hiểm kiểu gì nhỉ
Mua như bình thường kụ ợ, trong bảo hiểm thì lấy tên chính chủ xe, còn ghi thêm người thụ hưởng là tên kụ. Xe em cũng thế kụ ạ,hi. Còn không ghi người thụ hưởng thì cứ mua tên chính chủ, khi làm bảo hiểm xe thì kụ cứ kí tên kụ vào các giấy tờ, và kí thêm vào một tờ nữa, như kiều tờ ủy quyền là được thôi mà.

tla.thangpd

Xe đạp
Thị phần BH xe của BV bây giờ vẫn lớn nhất. Lib thì đắt quá lên đến 2% giá trị xe.
Nên Em định mua của Bảo Việt, miễn thường 1 tr. Sơn sửa lặt vặt em tự chi cho nhanh.
Như thế có hợp lý không các Cụ. Cụ nào làm BV cho em xin contact nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vanhai0850

Xe tăng
Đối với Liberty thì một số trh như sau:
- Nếu mua bán xe giữa các công ty và có hóa đơn thì có thể sang tên chủ hợp đồng bảo hiểm mới
- Hợp đồng mua bán công chứng thì có thể sang tên chủ hợp đồng bảo hiểm mới
- Hợp đồng ủy quyền công chứng thì Hợp đồng bảo hiểm vẫn là chủ cũ nhưng người mua có thể được ủy quyền bảo hiểm và quyền Quyền lợi bảo hiểm không thay đổi.

Chúc cụ chọn được hãng bảo hiểm tốt

milimet

Xe buýt
Em hỏi mấy vụ xe cháy vừa rồi nếu có mua bảo hiểm thân vỏ của lý hay AAA, bảo việt thì có được bồi thường ko các cụ nhỉ?
Hay cụ nào biết bảo hiểm cháy nổ thì mua ở đâu và dư thế lào?

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Kụ matizan dùng bảo hiểm liberty đấy, em dự chắc như vậy.
cụ ơi li Bo Ty cũng có năm bảy loại như năm ngón Tay ngón dài ngón ngắn ý. Em véo cụ không bảo hiêm vặt thi cân nhắc bảo hiểm cho rủi ro lớn cho an tâm ạ, thời buổi khó khăn này rất cần bảo hiêm bảo kê cho tài sản đó cụ

Chỉnh sửa cuối:

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Em hỏi mấy vụ xe cháy vừa rồi nếu có mua bảo hiểm thân vỏ của lý hay AAA, bảo việt thì có được bồi thường ko các cụ nhỉ?
Hay cụ nào biết bảo hiểm cháy nổ thì mua ở đâu và dư thế lào?
Bảo hiểm cháy nổ Theo quy tăc hợp đồng bảo hiểm thì bảo hiểm nào cũng có còn truing hợp cụ thể bồi thường như thế nào thì còn tùy tình tiết cụ thể ạ

Carnegie

Xe tải
Các cụ hay dùng BV và Liberty. Em thấy BIC của BIDV cũng được đấy chứ ạ.

matizvan

Xe tải
Kinh các cụ em sẽ không nêu tên hãng bảo hiểm mà em mua, đúng như nhiều cụ nói cũng một hãng nhưng cũng có 5, 7 loại. Em chỉ xin thưa các cụ là vụ 2010 sau khi đánh vào Kia Phạm Hùng làm các thủ tục xong xuôi sau 02 tuần không thấy gọi em liền điện thoại cho người thân (đến tận nơi giám định và cho em chọn gara) thế là chuyển sang gara khác làm nhanh rẻ hơn nhièu. Năm nay em không muốn nhờ người quen vì nghĩ việc cỏn con như vậy suốt ngày nhờ vả (mặc dù nói là ok ngay vì anh em gặp nhau hàng ngày), để tự đi làm xem thực hư thế nào (với lại xe em sửa cũng được và không sửa cũng chẳng sao, vẫn đẹp và chạy tốt) nên em cứ để kệ nó diễn đến đâu thì diễn để còn có chuyện để nói.