Các cụ, mợ mua bảo hiểm thân thế cho xế yêu của hãng nào

milimet

Xe buýt
Em định mua bảo hiểm thân vỏ cho vợ 2. Nhưng đang lăn tăn không biết chọn hãng nào và chọn cụ, mợ nào. Nhiều hãng và cụ, mợ báo giá quá. Mỗi người báo 1 giá mặc dù đôi khi là cùng 1 hãng bảo hiểm.
Xin hỏi các cụ, mợ dùng của hãng nào giá cả phải chăng mà chế độ tốt ạ.

nobita_di_venza

Xe buýt
Nhà cháu chỉ tư vấn về hãng thôi nhé, không can thiệp vào giá. :D. Cụ mua Liberty đi cụ, bên ấy liên kết với xưởng nhà cháu, vì thế khi cụ mang xe qua nhà cháu giúp được cụ 1 chút.

Website
www.facebook
Em hay lót dép nghe ông anh zai tán phét nên nghe lỏm đc mấy cái thế này cụ ạ
Bảo hiểm xe thì mọi ng hay chọn Bảo Việt và Liberty. Liberty thì tốt hơn, nhưng cũng mắc hơn :D
em chỉ bít có vậy thoai ạ :D

mercedesviet

Xe buýt
Hầy, cụ hay vào hãng nào, trung tâm bảo hành, bảo dưỡng nào mà ở đó có ký liên kết của hãng và Bảo Hiểm thì cụ mua, thủ tục gói gọn, tránh mất thời gian chạy đi chạy lại của cụ. Túm lại cụ thấy ở xưởng đó mà có đại diện của bảo hiểm đặt tại chỗ và giải quyết thủ tục tại chỗ thì mua.

milimet

Xe buýt
Em hay lót dép nghe ông anh zai tán phét nên nghe lỏm đc mấy cái thế này cụ ạ
Bảo hiểm xe thì mọi ng hay chọn Bảo Việt và Liberty. Liberty thì tốt hơn, nhưng cũng mắc hơn :D
em chỉ bít có vậy thoai ạ :D
liberty và AAA chênh nhau đến 1/3 giá trị bảo hiểm đấy ạ. Vì vậy nhà cháu mới lăn tăn

Chỉnh sửa cuối:

milimet

Xe buýt
Nhà cháu chỉ tư vấn về hãng thôi nhé, không can thiệp vào giá. :D. Cụ mua Liberty đi cụ, bên ấy liên kết với xưởng nhà cháu, vì thế khi cụ mang xe qua nhà cháu giúp được cụ 1 chút.[/QUOTEC ]
Có mật thư hỏi cụ rồi nhé

inovavgj

Xe container
tui mua Li ko biết hãng khác rẻ hơn nhìu ko

vanhai0850

Xe tăng
Em định mua bảo hiểm thân vỏ cho vợ 2. Nhưng đang lăn tăn không biết chọn hãng nào và chọn cụ, mợ nào. Nhiều hãng và cụ, mợ báo giá quá. Mỗi người báo 1 giá mặc dù đôi khi là cùng 1 hãng bảo hiểm.
Xin hỏi các cụ, mợ dùng của hãng nào giá cả phải chăng mà chế độ tốt ạ.
Liberty thì chỉ có một giá chuẩn công ty thôi và phí được áp dựa trên loại xe và năm sx . Và không có khái niệm phí bảo hiểm theo tỉ lệ % giá trị xe. Cùng giá trị xe thì phí giữa dòng xe Hyundai khác với Kia, trong dòng Kia thì tỉ lệ phí cho Moring khác với Carens
Sửa tại gara chính hãng; quy trình đơn giản chỉ cần alo cho Hotline khi có sự cố, đánh vào gara mình chọn (hầu như các gara chính hãng đều ký hợp đồng với Liberty), sau đó hồ sơ gara làm hết, chả phải gặp giám định gì, không có chế tài, trả đủ 100%.

Cụ thử nghiên cứu xem nhé

uduchi

Xe container
Liberty được cái thủ tục đơn giản,nhanh gọn,ko cần phải đánh xe đến điểm để thẩm định như các hãng bảo hiểm khác.Hình như còn được miễn phí tiền kéo xe về xưởng.

TVPL

Xe container
Em lần đầu mua xe, mua luôn bảo hiểm tại đại lý, không để ý lúc cầm giấy tờ mới thấy là của MIC, chả nhẽ trả lại.
Vừa đưa xe vào thay dầu tiện thể tút tát lại xước xát tí, gọi mỏi cả alo xong kéo dài mất mấy ngày mới xong thủ tục, không biết các hãng khác có thế không các cụ nhể ?

linkng

Xe tăng
Trên thị trường giá cả phản ánh tất cả, em nghĩ nếu mua 1 cho xe thì nên mua gấp 10 mệnh giá cho người trên xe và người bị hại là an toàn nhất.

billbill

Xe buýt
1 phieu cho PVI, nha chau mua cua 1 ong em lam PVI, chi viec dua xe vao gara con lai moi viec cau ay lo het, gara nao cung ok. co j cu lien he so 0988 65 5005 tham khao xem sao.
Dịch vụ ko ổn đâu cụ ơi cháu mua ở đó đi làm bảo hiểm ở hasco giám định 3 ngày chưa được làm, nhân viên giám định cho đi chạy lòng vòng khắp HN luôn từ Thái Thịnh đến Long Vũ đường Láng, xuống TOYOTA Hà Đông cháu chán quá vào gara làm cho nhanh.
Còn bạn cháu bị vụ tai nạn làm bảo hiểm mấy hôm nay như đi ăn xin mà đã được làm gì đâu, nghe đâu bồi thường cao nhất được có 80% còn đâu phải trả xèng. Cụ xem xét kỹ.

Nục

Xe tăng
Em mới mua cua Liberty xong cụ ạ,chưa biết thế nào nhưng nghe mọi người bảo là thủ tục nhanh gon lắm cụ ạ mặc dù la phí hơi cao.

uduchi

Xe container
Em mới mua cua Liberty xong cụ ạ,chưa biết thế nào nhưng nghe mọi người bảo là thủ tục nhanh gon lắm cụ ạ mặc dù la phí hơi cao.
Đắt xắt ra miếng cụ ợ,cách làm việc của liberty ọk lắm.

Moving

Xe tải
Liberty được cái thủ tục đơn giản,nhanh gọn,ko cần phải đánh xe đến điểm để thẩm định như các hãng bảo hiểm khác.Hình như còn được miễn phí tiền kéo xe về xưởng.
Liberty 1 năm có quỹ cứu hộ 4 triệu mờ cụ

coldzeronat

Xe hơi
Em cũng mua của liberty vì thấy phản hồi của khách hàng tốt hơn nhiều các hãng khác, giá cũng chát hơn n đấy ạ

duongoto

Xe tải
cháu đã sử dụng Liberty roài, Giá cả thì cháu không bít hỏi thì bên bán bảo họ có phần mền gì đấy chỉ nhập các thông số của xe vào là nó tính ra giá tiền. Hình như tầm 2% giá xe. mua qua mạng hết. Còn làm bảo hiểm thì cháu cứ đi cả năm sước sát gì cuối năm cho vào gara có liên kết với liberty điện báo cho liberty rồi vứt xe đấy nó làm hết chỉ đến kí rồi vác về. Sau một thời gian sử dụng cháu kết luận là Được.

nakata8686

Xe tải
Dịch vụ ko ổn đâu cụ ơi cháu mua ở đó đi làm bảo hiểm ở hasco giám định 3 ngày chưa được làm, nhân viên giám định cho đi chạy lòng vòng khắp HN luôn từ Thái Thịnh đến Long Vũ đường Láng, xuống TOYOTA Hà Đông cháu chán quá vào gara làm cho nhanh.
Còn bạn cháu bị vụ tai nạn làm bảo hiểm mấy hôm nay như đi ăn xin mà đã được làm gì đâu, nghe đâu bồi thường cao nhất được có 80% còn đâu phải trả xèng. Cụ xem xét kỹ.

cụ nói quá chuẩn cụ ạ dịch vụ kém hôm trước em đi làm bh nó quay cho e mấy hôm mới được vào xuỏng , làm ăn thì chẳng ra sao cả báo hại em phải ra chỗ khác tự làm bác ại

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
liberty và AAA chênh nhau đến 1/3 giá trị bảo hiểm đấy ạ. Vì vậy nhà cháu mới lăn tăn
cụ chạy xa cái AAA nhé, nhà cháu có bảo hiểm mà như không? gọi cho hotline mà nó cứ mù mà mù mờ, lộn ruột chửi luôn rồi không thèm làm bh nữa, đến giờ đã quá hạn BH mà chưa thèm mua, định mấy hôm nữa rảnh sang Liệt Vòi tút tát lại rồi mua BH mới luôn, chắc là Liberty thoai cụ ợ. mà đang lăn tăn không hiểu có điều khoảng đền bù khi xảy ra cháy nổ k? Nếu kô nhà cháu cũng không mua luôn, hỏng gì làm đấy cho đỡ ức chế.

billbill

Xe buýt
cụ nói quá chuẩn cụ ạ dịch vụ kém hôm trước em đi làm bh nó quay cho e mấy hôm mới được vào xuỏng , làm ăn thì chẳng ra sao cả báo hại em phải ra chỗ khác tự làm bác ại
Bạn cháu nó vẫn chưa làm xe được các cụ ạ, ko hiểu thế nào. Thế này thì mua bảo hiểm làm gì.