[Funland] Các cụ, mợ làm gì khi bị phá sản, nợ ngập đầu?

tranmanhha

Xe điện
Em vào hóng, hi vọng nhặt được vài đồng rơi vãi khi các cụ mải chém gió.

ubisapro

Xe trâu
Nợ 400 tỏi và trả xong. E là e quan tâm cách kiếm xèng ntn :D

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Sắn phệ

Xe buýt
10 năm trước 4 chục em còn chả có giờ thì có 4 chục triệu

Dân miền núi TM

Xe điện
Em bảo chủ nợ là phá sản rồi! Khoản nào dưới trăm thì xí xóa. Khoản to thì khoanh trả dần, sau trả hết. Đen dính đúng đợt lãi suất hai mấy phần trăm.

Minmatday

Xe tải
Em nói nợ 500 tỷ chứ không phải nợ mỗi chỗ xã hội thâm 500 tỷ. Hồi đó em cũng chả quan tâm chỉ bảo ông ấy thôi đừng đi làm nữa sợ bọn nó chém chết. Ông còn cười bảo là nó biết mình là thợ chỉ vác dao đến hỏi thằng chủ đâu thôi, tiền công thợ vẫn trả đầy đủ nên vẫn làm. Em không tìm hiểu về luật lá của bọn cờ bạc xã hội thâm, nhưng việc nợ 500 tỷ rồi làm trả nợ được thì em tin. Lúc làm ăn vào cầu nhanh phất lắm, làng nghề thì cực giầu luôn. Trong cái làng nghề đó không phải nhà nào cũng giầu như nhau. Có người giỏi giang, năng động xông xáo khắp nơi kiếm được những mối tốt, thu nhập gấp mấy chục lần những người cùng làm nghề xung quanh. Cái ông trước làm sắt thuê đấy, giờ về làm chủ ở làng nghề khác, không phải sắt. Làng nghề này mới mở vài năm thôi, trước covid cũng thịnh lắm. Giờ chết hết rồi nhưng ông đấy với một hai nhà nữa vẫn làm không hết việc, vẫn mua đất đều
Cụ k hiểu gì về cả làm ăn và cờ bạc nên cụ đừng nói thêm nữa! Cụ vào topic cai nghiện cờ bạc mà xem tôi nói về trải nghiệm cờ bạc của tôi. Chẳng có thằng nào vừa nợ nần mà vừa duy trì kinh doanh ổn để trả nợ đâu cụ! Cụ là đối tác làm nghề cụ có dám làm ăn với thằng mà xã hội thâm đang vác dao đến nhà? Họ chả chạy rẽ đất, mà chính bản thân thằng vỡ nợ cũng chả còn tâm trí nào mà làm ăn nữa đâu :)) Nói chung cụ đừng nghe cổ tích rồi tin là có tiên răng với Bạch Tuyết :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hihi đánh bóng báo mồm thua 1 tỏi trận sau ngồi mút tay và quay tiền nóng đít rồi mợ ạ, đánh dc 499 tỉ nữa thì đánh trong giấc mơ thôi. Chủ độ nó cầm cỡ 50-100 tỏi rồi chia mạng cho các con giời bet có khi còn hiếm gặp, đây 01 ông cá độ tận 500 tỏi thì là con trai thần gió :))
Chắc 500 triệu còn có lý.

phuongmit

Xe cút kít
Chắc 500 triệu còn có lý.
Bóng banh tiền trăm đến 1 2 tỏi thì khả thi và nợ nhiều nhưng chỉ diễn ra thời kì trc thôi cụ ạ. Tầm này đánh tiền hơi bet thủ nào uy tín, nhà có chỗ gãi thì chủ cho báo cỡ 5 chục 1 trăm quay đầu, chạm là phải quay tiền trả rồi vụt tiếp chứ k thoải mái dc như xưa

Mytv

Xe điện
Bóng banh tiền trăm đến 1 2 tỏi thì khả thi và nợ nhiều nhưng chỉ diễn ra thời kì trc thôi cụ ạ. Tầm này đánh tiền hơi bet thủ nào uy tín, nhà có chỗ gãi thì chủ cho báo cỡ 5 chục 1 trăm quay đầu, chạm là phải quay tiền trả rồi vụt tiếp chứ k thoải mái dc như xưa
Chục năm đổ lại trc thì còn đánh tiền hơi đến hàng tỏi tuỳ vào mức độ uy tín or nhà cửa thế nào? Chứ dăm bẩy năm trở lại đây toàn tiền thịt hết. Dễ lắm cho mút tay thêm tí ti tiền hơi thôi

Duc Ta

Xe tải
Nhiều cụ nghĩ 400 tỷ, với 500 tỷ nó là lá mít với lá đa hay sao ấy. Ra ngoài xã hội làm ăn, có tài sản thế chấp vay ngân hàng hoặc vay xã hội thì còn vay dc nhiều. Mang mỗi cái *** khô với cái uy tín rởm thử vay hoặc nợ xem đến vài tỷ còn khó ấy chứ làm gì có thằng nào nó cho nợ tới 400 tỷ với chẳng 500 tỷ. Trăm tỷ mà cứ như trăm nghìn

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nhiều cụ nghĩ 400 tỷ, với 500 tỷ nó là lá mít với lá đa hay sao ấy. Ra ngoài xã hội làm ăn, có tài sản thế chấp vay ngân hàng hoặc vay xã hội thì còn vay dc nhiều. Mang mỗi cái *** khô với cái uy tín rởm thử vay hoặc nợ xem đến vài tỷ còn khó ấy chứ làm gì có thằng nào nó cho nợ tới 400 tỷ với chẳng 500 tỷ. Trăm tỷ mà cứ như trăm nghìn
Không hẳn đâu các kụ. Có khi nợ gốc quãng non trăm tỏi. Nhưng xhđ họ tính lãi khiếp nên gốc lãi lên 400 báo vỡ đấy ạ

Easy girl

Xe tăng
em thì ở tình huống ngược lại. Cho thằng em vay 400 tỏi để nó đầu tư, làm ăn bết bát phá sản đến khóc với e, e xoa đầu nó nhẹ nhàng bẩu: có 400 thôi nhiều nhặn gì, cố gắng làm lại lúc nào có thì trả anh
Cccm làm gì khi phá sản, nợ ngập đầu?

Em trước, xưa em phá sản nợ ngập đầu, chủ nợ đòi thả trôi sông Hồng.

Em phải đến nhà từng người quỳ xin, dâng trà mời rượu xin khất nợ. Thư thả để em xoay trả dần.

Lúc trước em vay thanh toán đủ, đều vốn với lãi hàng quý, cũng hay quà cáp ăn nhậu lúc kinh doanh ổn nên thấy vậy cn cũng thư thả giãn nợ cho em.

Nhớ nhất có lần bị đổ nguyên bình trà lên đầu, em cũng im nhẫn nhịn cho qua.

Sau nhóm cn thấy tội với cũng có uy tín, chẳng qua phá sản nhưng không trốn nợ nên đám cn bơm thêm cho chút vốn làm lại.

Sau cũng dần ổn, trả được hết nợ dư được chút ít, kỷ niệm nhớ đời của em.

Còn cccm làm gì khi phá sản, nợ ngập đầu?

kfc1981

Xe điện
Nói phét ở ta chưa bao giờ bị bắt. Cháu nghe bùng nhùng bên tai. Té!

Nắng nhạt

Xe điện
Mợ biết đánh bóng hết 500 tỉ nó quy mô cỡ nào k :)) và thằng nào cho cá nhân vay 500 tỉ bet bóng nó ra sao k
Em không vay cũng không đánh bóng không biết. Câu chuyện cũng chỉ nghe kể mà em không quan tâm nên không hỏi kỹ. Kể nhanh với nhau là thế còn sự tình bên trong chi tiết thế nào em không tìm hiểu. Cũng có thể là vay lung tung khắp nơi trong đó có một khoản của xã hội đen. Và có thể trong cơn say máu muốn gỡ nhờ bạn bè, người thân đánh hộ. Cái em tin và em muốn cho nhiều cụ ở đây biết đó là nợ hàng trăm tỷ với một số người là có thể tin được. Người thường làm văn phòng lương 15,20 triệu 1 tháng ,nợ vài trăm triệu, một tỷ khéo còn chả có khả năng trả nợ ấy chứ. Những người đặc biệt thì khác. Chưa gì đã chửi người ta là ngáo với ngơ. Ngáo ngơ người ta mới làm được từng đấy tiền. Các cụ thì giỏi rồi chửi cả qua Vũ ngáo ngơ cơ đấy :)

Nắng nhạt

Xe điện
Cụ k hiểu gì về cả làm ăn và cờ bạc nên cụ đừng nói thêm nữa! Cụ vào topic cai nghiện cờ bạc mà xem tôi nói về trải nghiệm cờ bạc của tôi. Chẳng có thằng nào vừa nợ nần mà vừa duy trì kinh doanh ổn để trả nợ đâu cụ! Cụ là đối tác làm nghề cụ có dám làm ăn với thằng mà xã hội thâm đang vác dao đến nhà? Họ chả chạy rẽ đất, mà chính bản thân thằng vỡ nợ cũng chả còn tâm trí nào mà làm ăn nữa đâu :)) Nói chung cụ đừng nghe cổ tích rồi tin là có tiên răng với Bạch Tuyết :))
Vầng em dừng đây. Cụ siêu quá đây. Nhường cụ tất :)