[Funland] Các cụ mợ giúp em vụ li hôn ạ.

vieteuro

Xe container
mỗi việc ở bẩn thì thôi chấp nhận cụ ạ
cụ cũng ở bẩn lại ko động tay vô cái gì
em cũng ở trường hợp của cụ nên đã áp dụng và thành công rồi đấy
nói thật với các cụ là nhiều lúc nhìn bẩn cảm thấy bứt rứt khó chịu trong người muốn dọn lắm rồi.
sau đó e luyện được mặc kệ tất cả, con bày ra thì mình dọn chăm con còn vợ bày thì kệ.
sau phải thay đổi tính nết đấy
quá trình đào tạo gần 10 năm đấy

sskkb

Xe điện
Các cụ mợ thông cảm e tức cái là từ khi nhà vk nghèo khó em là ngườ giúp đỡ và đưa lên đến bây giờ.tiền thì em xác định ko cần nhưng con em ko bỏ được.còn em chỉ muốn lấy lại ít để 2 bố con về quê và e đi làm thôi.
Nói chung là thế của cụ khó, con dưới 36 tháng nghiễm nhiên tòa xử theo mẹ, nhà cửa ko có giấy tờ thì cụ coi như mất trắng.

Giờ cụ xem có anh em bạn bè nào ở xa mà có thể giúp đỡ cụ về việc làm, thì kiếm 1 công việc ở xa , ko phải quê nhà cụ nhé. Cụ bảo vợ tạm ly thân xong đi làm 2,3 tháng thấy ổn định được thì quay về đón con đi trong 1 buổi sáng là xong. Miễn là nhà vợ + nhà cụ ko ai biết cụ làm ở đâu.

Huydai04

Xe tải
E thấy ông thớt có ở nhà chơi ko đâu. Phụ vk bán hàng, chăm sóc con cái nhà cửa cũng là "kiếm tiền" còn j. Chưa nói đến nếu ko có tiền của ông thớt thì liệu cô vk có vốn mà làm ăn ko? Có điều "công sức" đó ko dc công nhận. Nói thật với kiểu người như vk ông thớt ko thể sống hợp dc với ngừoi tình cảm uỷ mị như ông thớt đâu.

E cũng có 2 giai đoạn chỉ ở nhà làm "osin" toàn thời gian. 1 là khi phát hiện con bệnh. Khi đó dù e đang là kte chính trong nhà nhưng suy đi tính lại e ở nhà chăm sóc, chữa bệnh cho con phù hợp hơn. Chưa kể lúc đó vk e đang trong giai đoạn chuẩn bị dc bổ nhiệm. 2 là thời gian covid. Vk e bạn ấy nói nhờ e "hi sinh" nên con cái khỏi bệnh, con cái có dc sự quan tâm & bạn ấy yên tâm làm việc phát triển sn. Covid hết e trêu hay a ở nhà luôn. Ngại đi làm rồi. Bạn ấy nói tuỳ a. Nhưng tốt hơn a tìm 1 công việc nhàn làm cho con cái thấy bố đi làm. Cno cũng lớn rồi. Khi nào con vào đh thì a nghỉ hay hơn.
Mình mới nói có thể cô vk không thích ck ở nhà chăm con lên gây sức ép ,còn mình cũng có thời gian ở nhà chăm con khoảng nửa năm vk thì làm cty cô vk cũng có vẻ không vui không nói ra chỉ bảo con trai khu vực này lười nhưng giờ đi làm lại bt còn nếu khinh vì hết tình cảm thì chia tay cho thoát mỗi người mỗi tính mỗi nhà mỗi cảnh lên cũng không nói chính xác được .còn cô vk đòi ly hôn ko nc có thể vẫn đang giận ck chứ đòi ly dị thật thì chắc là tự viết đơn rồi. Có khi cô vk nghĩ tôi đã làm cả ngày lên việc dọn dẹp không phải việc của tôi có việc chăm con với dọn dẹp nhà cửa mà không xong còn đánh vk . như mình thì cũng đi làm kiếm được cũng ko nhiều nhưng chẳng bao giờ động việc nhà .còn trẻ con thì ai trông nó nhiều thì nó theo người đó thôi như con nhà mình vì vk làm cty 12h còn mình làm 8h lên những ngày bt thì con lúc nào cũng theo mình nhưng mấy hôm tết mẹ ở nhà nhiều mình ko trông thì con nó chỉ theo mẹ chứ ko theo mình

crazyboy66

Xe hơi
Việc vợ chồng kỵ nhất có người khác xen vào, xúi giục, kích bác. Mà đã có người xen vào thì kiểu gì cũng nát. E khuyên chân thành cụ chủ. Xuống nước làm lành với vợ. Mình là đàn ông, đánh vợ là chắc chắn sai trước rồi. Dù có ntn thì cũng ko được đụng chân, động tay. Nhẫn nhục chịu đựng, xin lỗi vợ, cần thiết về dưới nhà vợ chủ đụng làm lành xin lỗi, kể cả với tay a vợ của cụ luôn. Lời nói ko mất tiền mua, lựa lời mà nói cụ ạ. Như vậy mới là người thông minh, nếu cụ làm căng, ko hạ cái tôi xuống cụ mất cả chì lẫn chài đó ạ.

Dancingwiththewind

Xe điện
Theo mình nên ngồi bàn bạc sắp xếp lại việc gia đình, gửi con đi trẻ, bạn đi làm trở lại. Đừng vì những vụn vặt trong cuộc sống hàng ngày mà li hôn làm trẻ con khổ. Thời gian mới cưới là thời gian thích ứng, thay đổi lẫn nhau đên dễ mâu thuẫn.
Ngoài ngoại tình và cờ bạc lô đề, bạo lực gia đình thì không nên li hôn (Chủ thớt nên xin lỗi vì đã đánh vợ)

tienaka

Xe điện
Các cụ mợ thông cảm e tức cái là từ khi nhà vk nghèo khó em là ngườ giúp đỡ và đưa lên đến bây giờ.tiền thì em xác định ko cần nhưng con em ko bỏ được.còn em chỉ muốn lấy lại ít để 2 bố con về quê và e đi làm thôi.
của chồng công vợ, cụ nói thế là cụ thấy thế.đẹp nhất ngồi lại với nhau nói chuyện rõ ràng, chấp nhận nhau mỗi người một tý rồi sống tiếp vì con cái, không thì cụ ly thân một thời gian xem sao, lúc nóng giận này đừng quyết định gì cả. tầm này của hôn nhân là khó khăn nhất mà

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ mợ là em sắp li hôn.tài sản có cái nhà to nhất.xây trên đất em mua nhà ngoại nhưng đất ở quê thuộc diện ko có sổ đỏ.đó là đất vườn.ko có giấy tờ mua bán gì.nhà em xây hơn 1 tỉ( tiền này em bỏ ra 350tr tiền đi làm cty của em xây lần 1 là 1 tâng 2018.còn lại là xây lần 2 vừa xây 2022.vợ ko có tiền mà toàn tiền em hết.kể cả hàng hóa tòam em giúp tiền khi khó khăn bước đầu lập nghiệp ).còn lại là tiền 2 vk ck buôn bán ạ.).đất 10m mặt tiền trong làng.giờ li hôn chia tài sản em có được gì ko ạ.em ở Tuyên Quang.về tài sản khác em có con trai 2.5 tuổi và đồ hàng hóa trong nhà tầm 300tr.mới tết xong vợ em nó cầm 200tr giấu vì vk ck lục đục.do ông anh vk xúi .nhà em buôn bán ạ.em ở nhà phụ vk bán hàng ạ.giờ li hôn em có giành quyền nuôi con ko ạ và tài sản em có được những gì ạ.e định hướng im lặng đi làm cty và đợi con 3 tuổi để li hôn có đk nuôi con ko ạ hoac em mang con về nội rồi giải quyết li hôn và tài sản và ko cho nó đòi con.con theo em chứ ko theo mẹ vì toàn em chăm ạ...em cay vì nhà vợ em từ khó khăn tiền và công sức em bỏ vào chứ vk ko có.giờ công việc ổn định thì khinh em và muốn li hôn em.em trích nguyên nhân muốn li hôn ạ.do e đi cty nhiều nên tính em sạch sẽ muốn nhà cửa gọn gàng nhưng e về thấy bát ăn xong ko rửa.quần áo đi chơi đi làm về để lung tùng.chỉ bỏ vào nhà tắm xong mang vào máy giặt thôi ko làm dk.và bừa bộn.em hay mắng gọn gàng nên hôm mung 9 tết em nố thay đổi sạch sẽ lên thì đập bát cơm trước mặt nó đang ăn xuống mâm và đi nhưng em bảo quay lại dọn ko chịu lại dạp phá tiếp đồ đạc trong nhà nên em lần đầu tiên tát nó 3 cái xong ai về phòng đó ko nói chuyện và muốn li hôn.day là lần 2 nó muốn li hôn em còn lần trước vì em ko gủi hết tiền về phụ chăm con .em xin đính chính đây là sự thật.nếu e nói sai thì em sẽ bị quả báo hoặc ra đường xe đâm chết.
xem xét nhiều nhiều mặt, cân nhắc đánh giá khách quan thôi cụ

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
của chồng công vợ, cụ nói thế là cụ thấy thế.đẹp nhất ngồi lại với nhau nói chuyện rõ ràng, chấp nhận nhau mỗi người một tý rồi sống tiếp vì con cái, không thì cụ ly thân một thời gian xem sao, lúc nóng giận này đừng quyết định gì cả. tầm này của hôn nhân là khó khăn nhất mà
Chắc phải để nguội dễ giải quyết cụ nhỉ.

tienaka

Xe điện
Chắc phải để nguội dễ giải quyết cụ nhỉ.
vâng khi nóng thì mọi quyết định tỷ lệ sai lầm nó cao lắm, thôi cứ đi đâu đó cho thoải mái tinh thần, ngồi ngẫm lại lại thấy mình sai ấy chứ cụ.
đọc cách hành văn của cụ chủ thì em đoán cụ ấy cũng tương đối nóng tính và có phần độc đoán. cụ ấy có thể nghĩ do có cụ ấy mà vợ mới được như hnay nhưng cụ ấy có nghĩ là được như hnay vợ cụ ấy đã cố và làm ntn không?. nếu cụ ấy đúng thì đất đai, nhà cửa phải có tên rồi

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ mợ là em sắp li hôn.tài sản có cái nhà to nhất.xây trên đất em mua nhà ngoại nhưng đất ở quê thuộc diện ko có sổ đỏ.đó là đất vườn.ko có giấy tờ mua bán gì.nhà em xây hơn 1 tỉ( tiền này em bỏ ra 350tr tiền đi làm cty của em xây lần 1 là 1 tâng 2018.còn lại là xây lần 2 vừa xây 2022.vợ ko có tiền mà toàn tiền em hết.kể cả hàng hóa tòam em giúp tiền khi khó khăn bước đầu lập nghiệp ).còn lại là tiền 2 vk ck buôn bán ạ.).đất 10m mặt tiền trong làng.giờ li hôn chia tài sản em có được gì ko ạ.em ở Tuyên Quang.về tài sản khác em có con trai 2.5 tuổi và đồ hàng hóa trong nhà tầm 300tr.mới tết xong vợ em nó cầm 200tr giấu vì vk ck lục đục.do ông anh vk xúi .nhà em buôn bán ạ.em ở nhà phụ vk bán hàng ạ.giờ li hôn em có giành quyền nuôi con ko ạ và tài sản em có được những gì ạ.e định hướng im lặng đi làm cty và đợi con 3 tuổi để li hôn có đk nuôi con ko ạ hoac em mang con về nội rồi giải quyết li hôn và tài sản và ko cho nó đòi con.con theo em chứ ko theo mẹ vì toàn em chăm ạ...em cay vì nhà vợ em từ khó khăn tiền và công sức em bỏ vào chứ vk ko có.giờ công việc ổn định thì khinh em và muốn li hôn em.em trích nguyên nhân muốn li hôn ạ.do e đi cty nhiều nên tính em sạch sẽ muốn nhà cửa gọn gàng nhưng e về thấy bát ăn xong ko rửa.quần áo đi chơi đi làm về để lung tùng.chỉ bỏ vào nhà tắm xong mang vào máy giặt thôi ko làm dk.và bừa bộn.em hay mắng gọn gàng nên hôm mung 9 tết em nố thay đổi sạch sẽ lên thì đập bát cơm trước mặt nó đang ăn xuống mâm và đi nhưng em bảo quay lại dọn ko chịu lại dạp phá tiếp đồ đạc trong nhà nên em lần đầu tiên tát nó 3 cái xong ai về phòng đó ko nói chuyện và muốn li hôn.day là lần 2 nó muốn li hôn em còn lần trước vì em ko gủi hết tiền về phụ chăm con .em xin đính chính đây là sự thật.nếu e nói sai thì em sẽ bị quả báo hoặc ra đường xe đâm chết.
lại xây nhà trên đất nhà ngoại à. Giống vụ gì vừa rồi trên vnepress năm 2022. đàn bà thì vào chê trách bảo tham tiền này nọ, chắc cụ vào of là chuẩn rồi mới được bênh

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Mà ông anh vợ chắc nhìn thấy cụ nhiều nên hắn xúi. Chắc ngứa mắt à.

Sơ bộ thì tài sản chia hết, cả đất cả nhà cụ ạ. Nhưng cụ tĩnh tâm lại, ngồi nói chuyện thật cụ thể, hai bên xác định rõ mong muốn, yêu cầu của từng người. Cả hai phải gạt bỏ cái Tôi của mình để chia tay hoặc hàn gắn cụ nhé.

mr_luv

Xe buýt
Dạ.thế em mới thấy cái ngu nhất của đời mình là tin vào tình yêu.giờ có ăn có mặc nó quay ra khinh thường em.
Thôi cụ ạ, dù gì cũng là cho con, cụ xác định thứ 1 con có phải con mình ko, nếu con mình ok, nói chuyện nhẹ nhàng xem vợ cụ sẽ đưa cụ bao nhiêu (ít nhất vợ cụ có 200tr giấu đi rồi), xong cụ xác định nếu vợ cụ đưa 500tr (coi như 1 nửa) thì khá là fair thì em sẽ nhận 300tr, 200 gửi lại nuôi con trong 2 năm tới. Còn giờ cụ nóng hay cay cú ko giải quyết được gì đâu, lại tội đứa con ra. Còn không xách balo lên và đi

Cụ cố thêm 1/2 năm nữa và đi kiếm việc làm ổn định thì khi li dị cụ có thể nuôi con.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
chuyện có gì to tát mà li hôn cụ, ngồi lại chia sẻ cùng nhau để gỡ rối đi, nói chung chuyện gia đình cứ để 2vc giải quyết, khuyên người thứ 3 không nên can dự, cần có 1 buổi gặp gỡ riêng anh vợ nói chuyện thẳng thắn

cha biet chi

Xe điện
Em có ngồi đọc hết coment của các cụ mợ.trước tiền em cảm ơn các cụ mợ đã khyên em dù mỗi người mỗi ý.em xin tóm tắt tiếp cậu chuyện các cụ mợ vì em ko trả lời tung người tốn time và tài nguyên off.
Thứ 1 Bây giờ làm hòa thực sự e sống trong ngồi nhà này cũng ko vui vẻ gì.bởi tính vk em nó thế.ko nghĩ cho chồng con dù em chịu hi sinh.em trích thêm hôm mùng 4 tết em bảo vk làm mâm cơm mời anh e nhà vk ăn xem như tất niên vì tục lên trên quê em hay ăn tất niên tùngnhà.nhà e buôn bán bận trước tết nên ra tết e tổ chức.ăn xong cả mẹ.chị dâu và vk em đi ngủ còn mình em rủa bát đũa mấy ông anh vk và anh em chơi bài.dầy k phải lần đầu.tấy cả việc nhà do em gánh hết.
Thứ 2 .hoàn cản nhà em buôn bán mà vợ em đi bán hàng ở chợ thuê chỗ.mà ở nhà em là có cửa hàng nữa.nên em đi làm sẽ thiếu vị trí trông con ở nhà bà bán hàng ở nhà cũng như cơm nước.vk e sẽ đi chợ lúc 14h15 và về nhà lúc 19h30 đến 20h30 tùy khách.về đén nhà cơm nước em dọn sẵn.ăn xong vk e đi đánh bóng chuyền e dọn dẹp xog chơi với con.vk em đi chơi đén 22h30.về ngủ riêng ạ.con ngủ với em.sáng vk e ngủ đến 9h dậy ạ. Mọi viện giặt giũ com nước nhà cua con cái đi học em lo hết.
Thứ 3 ông anh vk e là loại chỉ muốn hơn người.k muốn ai hơn mình kể cả anh e đã chơi trên nhà ngoại em nhận xét.ông amh vợ em chuyên nhận mái tôn.hôm nhà em làm mái xong ông anh vk em nói hộ em dk 2 công.còn lại tính tiền và tính 400k/1 công với gia đình em.trả thợ 300k trong khi đó tính 400k với nhà em.em mới nói em hi sinh làm nhà ở đây gio tiền k có hộ dk đến công cũng chẳng hộ lại ăn của em.ko ăn của người ngoài. Nên bực em.em nói lại anh khôn hơn chó.mà trong khi do ông ấy vay mượn làm nhà hay mua xe oto e đều cho vay.mua otto hết 200tr thì em và vk em cho vay mỗi người 20tr là 40tr.ko tính lãi gì.bảo khi nào trả thì tùy a. Và hỏi vk em chứ em ko cần tiền đo.
Thứ 4 ở nhà vk ông ấy dk trao quuền cao vì bố và mẹ đều kém kiểu dân tộc ( em ko có ý khinh thường ạ) ko dk thông minh.nên nhà có 500m mặt dg trong thôn mà nhà em buốn bán e đã nói muốn mua 15m cho rộng để làm quán ông ý k nghe.em bảo em và vk thống nhất chỉ ở 20 năm sau về quê em.nhà cửa để lại cho các bác.e đã cay vụ đó. Nhưng em còn đi lm cty nên ko để ý.kệ.trước cửa nhà em có con mương chảy qua ô g ý bắt e xây hết cả đất mà ômg ý bán lại cho em để làm lối thoát nước khi mưa xuống.đất trước kia 10m e mua 35tr giờ tầm 1ti 10m.
Thứ 5.nhiều ý kiến bảo em bỏ hết làm lại nhưng thực sự con em k muốn để ở với người vk như thế..mà con chỉ đòi theo em.hai là công sức em bỏ ra gio để vào tay người khavs em k can tâm.thà em muốn nó thành tro bụi và trả lại mặt bằn ban đầu còn hơn để lại tất cả.chấp nhân mất 35tr tiền đất.
Thứ 5 .thưc sự vk ck sống với nhau mà vk em ko tin tưởng em.đi kể với anh vợ chuyện gia đình.mà ông anh khuyên vk em là muốn em trắng tay rời khỏi đây.em nghe kể lại tù mấy ông anh chơi thân với 2 anh em.
Em đã suy nghi rất nhiều.gio mớ quan hệ giữa em vs nhà vk em ko tốt vì chuyện vừa rồi.kể cả vk em ko biết sai trai.em thấy là em sai khi đánh vk nhưng đập bát cơm phá đồ trước mặt em khi em đăng ăn thực sự khó tả ạ.
Văn em ko tốt nhưng em tóm tắt để từng cụ biết chuyện và hiểu hơn.em nói thêm là em làm nhà thế nhưng nhà ngoại ko hỗ trợ dk tiền và công dù làm gần nhau.nhà nội em ở xa 260km.bố e muốn lên làm nhưng em ko cho lên sợ em đi làm bố ở nhà vất vả.em nói nghèo tiền bạc dk chứ nghèo cả tình cảm thì khó.mà nhà vk em xem như ko.mà có công việc gì bố mẹ vk toàn nhà em giúp.2 ông anh vk em ko quan tâm đến do bố vk nát rượu ạ.

hamcuare!

Xe container
Thôi vẫn cái câu cơ bản ‘lấy vợ xem tông’ cho cc chưa vk con rút kno.

VuNgoanMuc

Xe điện
Em có ngồi đọc hết coment của các cụ mợ.trước tiền em cảm ơn các cụ mợ đã khyên em dù mỗi người mỗi ý.em xin tóm tắt tiếp cậu chuyện các cụ mợ vì em ko trả lời tung người tốn time và tài nguyên off.
Thứ 1 Bây giờ làm hòa thực sự e sống trong ngồi nhà này cũng ko vui vẻ gì.bởi tính vk em nó thế.ko nghĩ cho chồng con dù em chịu hi sinh.em trích thêm hôm mùng 4 tết em bảo vk làm mâm cơm mời anh e nhà vk ăn xem như tất niên vì tục lên trên quê em hay ăn tất niên tùngnhà.nhà e buôn bán bận trước tết nên ra tết e tổ chức.ăn xong cả mẹ.chị dâu và vk em đi ngủ còn mình em rủa bát đũa mấy ông anh vk và anh em chơi bài.dầy k phải lần đầu.tấy cả việc nhà do em gánh hết.
Thứ 2 .hoàn cản nhà em buôn bán mà vợ em đi bán hàng ở chợ thuê chỗ.mà ở nhà em là có cửa hàng nữa.nên em đi làm sẽ thiếu vị trí trông con ở nhà bà bán hàng ở nhà cũng như cơm nước.vk e sẽ đi chợ lúc 14h15 và về nhà lúc 19h30 đến 20h30 tùy khách.về đén nhà cơm nước em dọn sẵn.ăn xong vk e đi đánh bóng chuyền e dọn dẹp xog chơi với con.vk em đi chơi đén 22h30.về ngủ riêng ạ.con ngủ với em.sáng vk e ngủ đến 9h dậy ạ. Mọi viện giặt giũ com nước nhà cua con cái đi học em lo hết.
Thứ 3 ông anh vk e là loại chỉ muốn hơn người.k muốn ai hơn mình kể cả anh e đã chơi trên nhà ngoại em nhận xét.ông amh vợ em chuyên nhận mái tôn.hôm nhà em làm mái xong ông anh vk em nói hộ em dk 2 công.còn lại tính tiền và tính 400k/1 công với gia đình em.trả thợ 300k trong khi đó tính 400k với nhà em.em mới nói em hi sinh làm nhà ở đây gio tiền k có hộ dk đến công cũng chẳng hộ lại ăn của em.ko ăn của người ngoài. Nên bực em.em nói lại anh khôn hơn chó.mà trong khi do ông ấy vay mượn làm nhà hay mua xe oto e đều cho vay.mua otto hết 200tr thì em và vk em cho vay mỗi người 20tr là 40tr.ko tính lãi gì.bảo khi nào trả thì tùy a. Và hỏi vk em chứ em ko cần tiền đo.
Thứ 4 ở nhà vk ông ấy dk trao quuền cao vì bố và mẹ đều kém kiểu dân tộc ( em ko có ý khinh thường ạ) ko dk thông minh.nên nhà có 500m mặt dg trong thôn mà nhà em buốn bán e đã nói muốn mua 15m cho rộng để làm quán ông ý k nghe.em bảo em và vk thống nhất chỉ ở 20 năm sau về quê em.nhà cửa để lại cho các bác.e đã cay vụ đó. Nhưng em còn đi lm cty nên ko để ý.kệ.trước cửa nhà em có con mương chảy qua ô g ý bắt e xây hết cả đất mà ômg ý bán lại cho em để làm lối thoát nước khi mưa xuống.đất trước kia 10m e mua 35tr giờ tầm 1ti 10m.
Thứ 5.nhiều ý kiến bảo em bỏ hết làm lại nhưng thực sự con em k muốn để ở với người vk như thế..mà con chỉ đòi theo em.hai là công sức em bỏ ra gio để vào tay người khavs em k can tâm.thà em muốn nó thành tro bụi và trả lại mặt bằn ban đầu còn hơn để lại tất cả.chấp nhân mất 35tr tiền đất.
Thứ 5 .thưc sự vk ck sống với nhau mà vk em ko tin tưởng em.đi kể với anh vợ chuyện gia đình.mà ông anh khuyên vk em là muốn em trắng tay rời khỏi đây.em nghe kể lại tù mấy ông anh chơi thân với 2 anh em.
Em đã suy nghi rất nhiều.gio mớ quan hệ giữa em vs nhà vk em ko tốt vì chuyện vừa rồi.kể cả vk em ko biết sai trai.em thấy là em sai khi đánh vk nhưng đập bát cơm phá đồ trước mặt em khi em đăng ăn thực sự khó tả ạ.
Văn em ko tốt nhưng em tóm tắt để từng cụ biết chuyện và hiểu hơn.em nói thêm là em làm nhà thế nhưng nhà ngoại ko hỗ trợ dk tiền và công dù làm gần nhau.nhà nội em ở xa 260km.bố e muốn lên làm nhưng em ko cho lên sợ em đi làm bố ở nhà vất vả.em nói nghèo tiền bạc dk chứ nghèo cả tình cảm thì khó.mà nhà vk em xem như ko.mà có công việc gì bố mẹ vk toàn nhà em giúp.2 ông anh vk em ko quan tâm đến do bố vk nát rượu ạ.
Con gái chắc là vấn đề lớn nhất với cụ... theo luật thì hiện tại cụ không có quyền trừ khi vợ cụ từ bỏ quyền nuôi con , hoặc cụ chứng minh được là vợ cụ không có khả năng nuôi con-cái này chắc cụ không chứng minh được rồi.. Để theo ý kiến của trẻ muốn sống với ai thì phải đợi đủ 7 tuổi, em thấy luật ghi thế, lựa chọn cuối cùng nếu cụ muốn ở với con là đợi thêm 4 năm nữa rồi tính tiếp.

Huydai04

Xe tải
Vậy là chỗ đất đang ở không dứt khoát là mua hay mượn vì ngay từ đầu khi trả tiền phải giấy tờ đàng hoàng đàng này a lại nói cho ở 20 năm sau về quê thế mà cụ cũng nghe . Mà ông anh vk vừa khôn vừa nắm đằng chuôi như vậy thì tài sản trên đất coi như không có còn tài sản tiền thì vk đang giữ có vẻ đã chuẩn bị trước lên cụ đòi điều kiện muốn ly dị thì tiền chia 2 còn con vk có vẻ không chăm con mấy có lẽ cũng không đòi nuôi đâu

Chỉnh sửa cuối:

Marie Lee

Xe buýt
Đọc thì thấy cụ không chỉ thấy khó chịu với mỗi vợ cụ mà còn khó chịu với cả gia đình nhà vợ, đặc biệt là ông anh vợ. Bây giờ đầu đang nóng thì cảm thấy tất cả về một phe, một mình cụ chống lại cả thế giới. Về những cái khác em ko biết, riêng khoản tát vợ 3 cái thì ko chấp nhận được. Còn việc vợ cụ đập bát cơm khi cụ đang ăn cũng là sai. Nhưng cụ nghe em, 2 cái sai không thành một cái đúng được, nếu hai vợ chồng cùng thi xem gan đứa nào to hơn thì hỏng bét cả nhà.
Về việc anh trai vợ khôn hơn người thì biết vậy mình tránh đi. Có điều kiện thì giúp anh, ko có thì thôi, mình làm nhà anh vợ còn lấy tiền công thì coi như mình càng đỡ nợ ân tình. Em thấy cái gì thanh toán bằng tiền bạc được là dễ nhất đấy.
Quan trọng nhất là tình cảm vợ chồng, muốn ly hôn hay gì thì cũng nên ngồi xuống bàn bạc với nhau trước đã, và muốn làm gì thì cũng nên nghĩ đến con.