Các cụ mợ giúp em với.:(( em bị lừa:((:((

dht

Xe điện
ĐƠN GIẢN : EM MUA XE CHO EM CHỨ KHÔNG MUA CHO CHỒNG. :) và chồng em thì hiền lành nên chẳng muốn làm hại dù 1 con kiếnb-(
Hơ hơ... Thật ra ko phải là tin đường mật hay gì cả. Tính em từ xưa tới nay nếu làm được gì cho người khác thì em làm thôi, nên cứ nghĩ người ta giống mình.
Em thì dọa được ai trên OF này cơ chứ :((
Thế này thì gọi là ông chồng nhu nhược rồi, để vợ lo lắng mất tiền mà không động đậy

sidecardesigner

Xe điện
Thế này thì gọi là ông chồng nhu nhược rồi, để vợ lo lắng mất tiền mà không động đậy
NÓI EM THOẢI MÁI NHÉ.
Đừng lôi chồng em vào đây. Hi vọng cụ hiểu.

Mõ Xóm

Xe hơi
Theo lời mợ Sid thì anh chàng kia mới thất hứa chứ đâu có lừa đảo?

Cụ nói mợ í cao thủ dư thế là sao em chưa rõ. Cụ cho vài ví dụ cụ thể mợ í cao thủ đi
Chuyện tình cảm riêng tư thầm kín của em với mụ í kể ra đây em sợ mụ í ngượng :)) mụ sid nhờ :))

dht

Xe điện
Lừa chứ, Vì em ngẫm ra em bị lừa.
Lần thì : em ơi, anh chuyển xe ra rồi, thứ 2 em nhận nhé.
Lần thì: em ơi anh chuyển tiền rồi đới, em check giúp anh đi.
Lần thì: em ơi , anh gom đủ tiền rồi mai anh gửi nhé....
Đều không hề có.
ĐẤY LÀ LỪA.
Lần thì : em ơi anh hẹn em ngày ... trả nhé..
Lần thì : anh chưa có, anh hẹn em tiếp ngày này nhé...

Đấy là thất hứa.

Công nhận hôm nay em mới biết mình là con gà to tổ chảng .:)
EM cũng bị bạn bè hứa hão nhiều lần giống mợ, vì chúng nó bí quá mà mình đòi tiền kiên quyết nên đành bịa ra vài lý do cho qua ngày.

Khi nào anh ấy nói "Ông không trả tiền đấy, có giỏi vào đây mà đòi" thì mới đúng là lừa. Còn bây giờ em vẫn nghĩ anh ấy túng quá làm liều.

Nhỡ ngày mai anh ấy vay được tiền của em trả đủ cho mợ thì mợ nghĩ sao?

MrKien_Trung

Xe điện
Chài Chài, mợ mà cũng dính lừa à, khó tin quá ạ:P

humxam75

Xe điện
Khổ thân mợ nhể, thôi cứ xác định là mất luôn cho nhẹ đầu

sidecardesigner

Xe điện
Chuyện tình cảm riêng tư thầm kín của em với mụ í kể ra đây em sợ mụ í ngượng :)) mụ sid nhờ :))
Mụ điên à? chuyện ấy chỉ em mới mụ biết chứ mụ lu loa này chết em :)) nói nick ra ai chả biết mụ là les :))

dht

Xe điện
Qua chuyện mợ kể em vấn tin rằng anh ấy sẽ hoàn trả đủ tiền cho mợ, chỉ có chậm thôi.

Mợ cứ yên tâm đi. Đàn ông muốn quịt tiền thì người ta không xử sự như vậy đâu.

sidecardesigner

Xe điện
Đấy là tại mợ mang chồng vào đây trước đấy nhé.
STOP ở đây nhé, Việc em mang chồng vào ko liên quan đến chuyện cụ nhận xét về chồng em.
Chào cụ.

bvhadelpiero

Xe lăn

Mõ Xóm

Xe hơi
EM cũng bị bạn bè hứa hão nhiều lần giống mợ, vì chúng nó bí quá mà mình đòi tiền kiên quyết nên đành bịa ra vài lý do cho qua ngày.

Khi nào anh ấy nói "Ông không trả tiền đấy, có giỏi vào đây mà đòi" thì mới đúng là lừa. Còn bây giờ em vẫn nghĩ anh ấy túng quá làm liều.

Em đọc nhiều comment của cụ thấy cụ nghĩ sâu, khúc triết và rất đa chiều nhưng riêng comment này thì thực sự thiếu muối iot.
Cái chữ đo đỏ kia thì nó k còn là hình thái lừa đảo nữa mà gọi chính xác phải là dây phải loại chó rồi.
Nợ trây ì, k thanh toán chi trả đúng hẹn thì bộ luật hình sự tại VN khép vào tội lừa đảo rồi ạ.

sidecardesigner

Xe điện
Qua chuyện mợ kể em vấn tin rằng anh ấy sẽ hoàn trả đủ tiền cho mợ, chỉ có chậm thôi.

Mợ cứ yên tâm đi. Đàn ông muốn quịt tiền thì người ta không xử sự như vậy đâu.
Em cũng tin điều đó nên mới để cho lâu lâu thế còn gì?
Tất nhiên số tiền chẳng phải lớn tới mức để người ta mang nhục vào thân,
VD: OF có vài người chả biết có nuốt được vài đồng không mà mang tiếng và bị tẩy chay đấy.
Nên em làm thớt để mọi người tư vấn để em giải tỏa thui . Chứ còn em cũng nghĩ mất mà.

sidecardesigner

Xe điện

Thì em thấy làm mừng cho anh ấy vì anh ấy không phải thằng lừa đảo chứ sao?
Thế cụ nghĩ em sẽ nghĩ ntn? ko lẽ em mong anh ấy không trả để em phải nói này nói nọ cho mỏi mồm ạ?:)

sidecardesigner

Xe điện

My Mò

Xe điện
Chuyện đã mấy tháng rồi sao giờ mợ mới bức xúc thế? Theo anh giờ mợ không nên bức xúc quá làm gì để bị ném đá là đanh dá

sidecardesigner

Xe điện
Chuyện đã mấy tháng rồi sao giờ mợ mới bức xúc thế? Theo anh giờ mợ không nên bức xúc quá làm gì để bị ném đá là đanh dá
Em cảm ơn anh ạ. Tại cứ hẹn lần hẹn lượt em mới thế ấy chứ, lên đây kêu tí cho đỡ thui.
Còn đanh đá thì ai chả biết em HIỀN b-(~X(

My Mò

Xe điện
Em cảm ơn anh ạ. Tại cứ hẹn lần hẹn lượt em mới thế ấy chứ, lên đây kêu tí cho đỡ thui.
Còn đanh đá thì ai chả biết em HIỀN b-(~X(
Sao mợ không nói rõ quan điểm và dứt khoát 1 lần? Tôi không biết anh làm ăn dư lào? Không biết anh đang gặp phải chuyện gì, khong biết anh bị ai lừa nhưng đã hứa với tôi là anh phải trả, tôi cho anh thất hẹn 2 lần nhưng không thể quá lần thứ 3. Giờ anh cho tôi 1 cái hẹn cuối cùng. Nếu không đúng hẹn tôi thề anh còn đau khổ và mất mát nhiều hơn là lúc anh đang tự do như bây giờ..bla...bla...Vì nó vưỡn nghe đt và hứa hẹn với mợ nên khả năng mất là rất ít. Chỉ là nó đang khó khăn nhưng cũng không vì thế mà mợ lại mất mồ hôi công sức của mình. Nếu mợ muốn thì hãy cho nó thời gian, nhưng phải rõ ràng. Chúc mợ mau đòi đc $
(gì chứ phụ nữ mà đòi $ anh kể cả bán nhà anh cũng phải giả nuôn và ngay:D ứ chịu được "cái" nước mắt của họ :))

Chỉnh sửa cuối: