[Thảo luận] Các cụ/mợ đường Giải Phóng cẩn thận!

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Khổ thân cái kụ đi Caren kia... E ra đường gặp mấy bác hung thần xe buýt, xe tải là cứ nhường cho nó lành ạh... Phanh xe con còn chưa ăn thua huống hồ mấy bác xe tải, xe buýt... 8-x

hanoien

Xe điện
Nửa đêm vác súng to làm gì hả cụ, tiện điện thoại đểu thì choạch thôi!
Đêm hôm cụ lọ mọ đi từ Linh Đàm lên Hồ Bẩy mẫu làm gì thế? Chụp lúc nào vậy? Hay là hôm qua đưa mẫu về nhà nghỉ;;)

GMzUSA

Xe máy
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Tất nhiên không nói hay được, nhưng mà phàm là lái xe trên đường bây giờ nên chăm quan sát phía sau các bác ạ, tránh để xe sau bám sát mình quá, nó mà thúc mình nhanh thì mình cho vượt, để đề phòng phanh gấp. Nếu qua đèn đỏ mà có đèn báo thời gian thì cũng nên tính toán hợp lý từ trước, tôi để ý thấy nhiều bác đi trên đường chưa có thói quen này đâu, cứ gần đến ngã tư mới nhìn đèn báo; phải quan sát tính toán từ xa, nếu thấy không kịp thì cứ giảm tốc độ, nháy phanh từ xa để báo cho xe đi phía sau, còn nếu quyết định vượt thì thao tác phải dứt khoát, cứ lưỡng lự nửa vượt, nửa dừng, gây bất ngờ cho xe đằng sau là nguy hiểm lắm. Nhiều bác đèn xanh rồi nhưng đi qua ngã tư cứ chậm rề rề, tưởng thế là cẩn thận, nhưng thế chưa phải là cách đi đúng, nếu ngã tư thông thoáng thì cũng nên tăng ga lên một chút (đây là xử lý chủ động chứ không phải là ẩu đâu nhé), đi như thế là ảnh hưởng đến xe khác nhiều lắm.

Bác Carens này biển mới toe, tôi không dám đánh giá gì, nhưng nếu đi trên xa lộ mà thế này thì nguy lắm, để mấy ông Hung thần đường 5 nó "thì là" từ đằng sau thì gay to. Vụ này đền bù chưa biết ra sao, nhưng trông hiện trường thế này vẫn là may rồi!

lamborghini_hp

Xe hơi
Cụ đi carren gần nhà e nhìn thấy suốt, khổ thân vừa mới lấy xe xong. Mới thay dc bộ mâm e vừa khen mấy hôm trước

longvu

Xe tăng
Biển 30X 8xxx. Xe mới đăng ký cuối tháng 3/2010, không biết đã kịp mua bảo hiểm chưa?
Cụ đi carren gần nhà e nhìn thấy suốt, khổ thân vừa mới lấy xe xong. Mới thay dc bộ mâm e vừa khen mấy hôm trước
Xe tên công ty ơ Thịnh Liệt, đăng ký từ cuối tháng 1/2010 rồi các cụ ạ, cũng sướng đc gần 3 tháng rồi, và BH chắc cũng có luôn, no star where nếu người ko sao