Các Cụ/ Mợ dùng truyền hình trả tiền của nhà cung cấp nào ?

nnperav

Xe tăng
Em đã dùng cáp HN và cáp VTV roài, chuối như nhau, mất tín hiệu suốt, gọi tổng đài thì qua loa vài câu, mấy hôm đâu lại vào đó. Chửi mãi rồi cũng chán. Đành chịu chả biết làm thế nào nữa. Mình sống ở VN mà.

NewPeace

Xe điện
Em đã liên lạc được với nhà MyTV rồi. Tra số đt trên trang web của họ gọi đến toà nhà A 190 Nguyễn Tuân thì toàn thấy tín hiệu fax, điện vào số ở Hồ NGọc Phách thì có 1 em thỏ thẻ là bọn em ở 22 Đông Các. Giao dịch với các em này thì đến 6g30 chiều nhưng CN đi làm thì trong giờ hành chính, đúng là vẫn hươi hướng nhà nước ạ.

B747

Xe tải
Em thì chạ dùng truyền hình trả tiền vì sợ F1 xem nhiều hoạt hình là không học hành được. Vậy là bố mẹ cũng phải nhịn. Iem tính mua cái đầu HD, F1 thích xem gì thì cho xem 1 lát rồi thôi

Chỉnh sửa cuối:

NewPeace

Xe điện
Em thì chạ dùng truyền hình trả tiền vì sợ F1 xem nhiều hoạt hình là đêk học hành được. Vậy là bố mẹ cũng phải nhịn. Iem mua cái đầu HD, F1 thích xem gì thì cho xem 1 lát rồi thôi
Thế thì kụ cứ phải rút ra đút vào suốt ngày à 8-}. Nói thế thôi, kênh The thao TV và Bon đá TV của VCTV cũng nhiều cái hay mà đài khác ko có.
Hôm qua em đã đi lại đường cáp VCTV ra ngoài rồi, xem được nhưng ko đẹp. Có lẽ vẫn phải chơi song song 1 cái MyTV để phòng khách cho nó tận dụng tính năng HD của TV LCD.

MrKien_Trung

Xe điện
Em nghĩ lành nhất vẫn VCTV. Nó nhớn thế còn bị nhiễu thì em dự dùng mạng khác nó còn bị lỗi hơn nhiều

DuongNV

Xe buýt
Nhà cháu dùng VCTV cũng ổn lắm ạ!

xegicungduoc

Xe tải
haivanphe nói:
Em đi công tác miền trung thấy truyền hình trong khách sạn có kênh Fashion TV, xem cũng được, ở Hà Nội có truyền hình cáp nào chiếu kênh này ko ạ?
Cáp Hà nội cũng có cụ ợ! VC nhà Em xem kênh này cũng nhiều

xegicungduoc

Xe tải
polar bear nói:
Bưu chính và viễn thông tách từ 2008 rồi cụ ợ. Cụ ra chỗ bưu cục của Bưu điện mà hỏi MyTV có khi nó hỏi lại MyTV là cái gì? :)) :)) . Cụ phải tìm chỗ nào có biển màu xanh đề "Viễn thông....." hay "VNPT....." thì sẽ có câu trả lời.

Trong thị trường viễn thông kiểu "chụp giật" hiện nay. Đối với các dịch vụ phải sử dụng đường dây, em khuyên các cụ cứ bám anh em nhà VNPT mà chơi. Mấy hội khác chỉ được lúc đầu, sau một thời gian đường dây cũ nát, dây dứt, cột đổ .... chẳng có thằng nào "hỗ trợ" kịp đâu.
Nhà cháu dùng thằng Fpt 6 năm này, chưa có j phải phàn nàn về dng internet của nó cả, chất lng dc, hỏng hóc báo sửa cũng tạm. Thanh toán cướcTrả tiền qua ATM, đỡ mất thời gian

xegicungduoc

Xe tải
Phan Quan nói:
Vậy cụ thử đi lên đoạn chỗ Nguyễn Chí Thanh, gần đầu giao với đường Huỳnh Thúc Kháng ý. Em cũng đăng ký ở đó mà. Nếu cụ không tìm thấy thì lúc nào e đi qua ngó địa chỉ cụ thể cho cụ.
Hồi xưa vợ em làm Vnpt, cũng định xúi giục minh cái vụ Mytv, nhưng dv bọn này chuối cả nải, trừ khi các bác có ng quen, đến lúc sự cố, nhục lắm, các cụ cứ đi đóng tiền, báo hỏng dth là biết!

Bin&Nhim

Xe tải
Theo iêm thì bg tất cả các dich vụ đều rất kém ,mà chúng ta chẳng có ai tổ chức hô hào để đòi quyền lợi cả.Vn chúng ta có vẻ hơi yếu về khoản đòi quyền lợi của chính mình.

Tiểu kê

Xe tăng
Nhà em hiện dùng cả cáp VCTV và VTC HD thì thấy VTC HD chỉ đc mấy cái kênh HD xem thì hình đẹp nhưng nội dung cũng thấy bình thường không có gì nổi bật. Còn VCTV thì đúng là dạo này hình rất bị nhiều, em cũng không hiểu làm sao, cáp nhà em không đi trong tường như cụ nhé. em cũng chưa hiểu nguyên nhân sao nữa, còn em chưa dùng của hãng nào khác ngoài 2 ông này nhưng em nghĩ chắc cũng chẳng khá hơn đâu

KIA Q7

Xe tăng
Em dùng K+ cho nhanh. Truyền hình phải trả tiền mới tốt được. Phim HD có DD 5.1 đàng hoàng.

ZAD Viet

Xe điện
Em thấy cab Vctv cũng ổn.
Nếu chỗ cụ có cab VTC thì dùng cái này được ợ, nó hơn cái cab TW là có phát HD, nhưng đầu tư thêm nữa mới dùng được.
Cháu mới dùng 2 loại này, nên tư vấn thế.

vibo

Xe tải
Cháu thấy bây h dùng My TV cũng ổn, xem lại thoải mái. Nhưng bị cái tội, mưa gió thì hay bị giật, chắc do tín hiệu đường truyền.

bentley8

Xe điện
Cháu cũng chả nói luôn, nhưng cụ nào quan tâm thì pm cho em.

Nó chả có quyền éo gì mà vào nhà bác để kiểm tra cả, giả sử nó đến bác bảo vợ tôi nó khóa hết cửa rồi, mai quay lại thì có sao đâu hoặc bác bảo đợi tí, nhà đang bừa bộn để dọn dẹp đã, sau đó bác vào nhà rút hết dây ra là ok chứ gì. Em còn đang dùng miễn phí đây này - cái này hơi đặc biệt nên không tiết lộ trên 4room được. :-$

dangngoctung

Xe đạp
Website
www.hue.vnn.vn
Bưu chính và viễn thông tách từ 2008 rồi cụ ợ. Cụ ra chỗ bưu cục của Bưu điện mà hỏi MyTV có khi nó hỏi lại MyTV là cái gì? :)) :)) . Cụ phải tìm chỗ nào có biển màu xanh đề "Viễn thông....." hay "VNPT....." thì sẽ có câu trả lời.

Trong thị trường viễn thông kiểu "chụp giật" hiện nay. Đối với các dịch vụ phải sử dụng đường dây, em khuyên các cụ cứ bám anh em nhà VNPT mà chơi. Mấy hội khác chỉ được lúc đầu, sau một thời gian đường dây cũ nát, dây dứt, cột đổ .... chẳng có thằng nào "hỗ trợ" kịp đâu.
Vì chúng em là VNPT mà >:D<