[Funland] Các cụ mợ đi miền núi dịp nghỉ lễ cẩn thận ạ

Dan du an

Xe ba gác
Dạo này các cụ đi miền núi cẩn thận ạ. Mấy hôm nay mưa không quen đường nguy hiểm lắm.
Em đọc báo thấy có vụ ở Lai Châu lái xe Hà nội lao xuống vực mà chở 4 người trong gia đình

danleduc

Xe điện
Nguy hiểm quá...

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Ngày thường mới ngại chứ lễ đông không đi nhanh được.

Mặt trái của phát triển xe tư nhân ồ ạt.
CCCM lái được cái xe cứ nghĩ là đi đâu cũng được mà không hiểu được đi đến các vùng miền mình chưa biết thì nó khác chỗ mình thường xuyên đi nó khác xa nhau ntn.
CCCM nên tham khảo kỹ trước khi đi các vùng đất mới lạ, đặc biệt nơi có địa hình khó khăn, thời tiết khá thường để đảm bảo an toàn cho mình, cho gia đình và cho cộng đồng.
Chúc CCCM có các chuyến đi an toàn, vui vẻ.

Brighter2020

Xe tải
Cụ nói như lềnh. Thu nhập người ta tăng người ta mua xe nhiều hơn là chuyện ủng hộ chứ mặt trái cái nồi gì. So với việc xe máy nhiều thì tai nạn liên quan tới ô tô vẫn ít hơn.
Mặt trái của phát triển xe tư nhân ồ ạt.
CCCM lái được cái xe cứ nghĩ là đi đâu cũng được mà không hiểu được đi đến các vùng miền mình chưa biết thì nó khác chỗ mình thường xuyên đi nó khác xa nhau ntn.
CCCM nên tham khảo kỹ trước khi đi các vùng đất mới lạ, đặc biệt nơi có địa hình khó khăn, thời tiết khá thường để đảm bảo an toàn cho mình, cho gia đình và cho cộng đồng.
Chúc CCCM có các chuyến đi an toàn, vui vẻ.
Các cụ hạ hỏa.
Đi đường rừng dịp lễ này cũng không đông đâu.
Nhưng hôm qua gió mùa Đông Bắc tràn về giông lốc dễ sạt lở lăm. Lái xe đường rừng cua gấp liên tục, đường hẹp hiểm trở, rãnh thoát nước chân ta luy vừa sâu vừa rộng. Lái xe phải Bản lĩnh, Kinh nghiệm, lái xe một cách thông minh và cẩn thận. Cần May mắn, Phúc dày nữa vì mình không va vào ai nhưng cũng không đỡ nổi có đứa nó đi láo, vượt ẩu nó lao vào mình, rồi không may đang đi sạt lở nữa
Em lái đường rừng gần hai chục năm, cô thương nên chưa hề hấn gì. Nhưng nhiều pha mưa phùn đường trơn, đèo dốc sương mù thì haizza lái xe mà cứ như đang chơi game sinh tử ấy.

rubytran2

Xe buýt
Những ngày mưa to đi miền núi ghê phết, sợ nhất kiểu sạt lở bất ngờ :T

Xưa trên đèo Bảo Lộc có vụ xe bị đất đá đẩy xuống vực

Cụ nói như lềnh. Thu nhập người ta tăng người ta mua xe nhiều hơn là chuyện ủng hộ chứ mặt trái cái nồi gì. So với việc xe máy nhiều thì tai nạn liên quan tới ô tô vẫn ít hơn.
Cụ nên ăn nói tử tế.
Em không nói cái gì đụng chạm đến cụ để cụ phải văng lung tung ra như thế.
Trên này là ảo, chả ai biết ai nhưng không có nghĩa là cứ văng lung tung ra như thế.

Đi lên cao tốc sẽ thấy rất nhiều lái xe HN đi ngu và ẩu. Chạy cao tốc mà cứ bám sát đít rồi luồn lách như xe máy. Vài lần thấy ko sao lái xe cũng chả nghĩ gì, thói quen xấu cứ lặp đi lặp lại rồi đến ngày sẽ trả giá đắt thôi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đi lên cao tốc sẽ thấy rất nhiều lái xe HN đi ngu và ẩu. Chạy cao tốc mà cứ bám sát đít rồi luồn lách như xe máy. Vài lần thấy ko sao lái xe cũng chả nghĩ gì, thói quen xấu cứ lặp đi lặp lại rồi đến ngày sẽ trả giá đắt thôi.
Mới có vụ gây tai nạn chết 2 mạng người. Trời mưa to, đường trơn, vượt phải trên đèo:

The Tank

Xe điện
Cụ í nói đúng mà cụ. Đi quen đường thì lái tốt hơn. E cũng gặp vài cụ lái đường bằng rất tốt nhưng đi đường đèo ko chuyển số tay. Đó là e gặp, còn ngoài xh thì nhiều lắm.

dpbd90

Xe tải
Cháu ở Hà Nội và cháu đồng ý với cụ

Dan du an

Xe ba gác
Em
Em thấy lái xe biển 29-30 rất hay chen lên khi tắc đường hoặc dừng đèn đỏ các đoạn đường 1

Kyson1

Xe điện
Cụ í nói đúng mà cụ. Đi quen đường thì lái tốt hơn. E cũng gặp vài cụ lái đường bằng rất tốt nhưng đi đường đèo ko chuyển số tay. Đó là e gặp, còn ngoài xh thì nhiều lắm.
Cái này đúnh, cứ để D chạy, lên dốc còn đỡ, đổ đèo Hà Giang TAM ĐẢO mà cứ D thì chả biết thế nào mà lường.