[Funland] Các cụ mợ có tin vào việc có người âm cản không ạ?

gacan

Xe tăng
Chuẩn đấy ạ, cụ thạo việc quá. Nếu có cơ hội xin được đàm đạo vì em rất thích nghe về lĩnh vực này.
Các cụ cho những dẫn chứng cụ thể để a e rút kinh nghiệm nhé. E thấy có những lúc e hay bị các khó khăn dồn dập như đang bị Vây mình. Rất mong các cụ chia sẻ kinh nghiệm

cá sấu chúa

Xe hơi
Các cụ cho những dẫn chứng cụ thể để a e rút kinh nghiệm nhé. E thấy có những lúc e hay bị các khó khăn dồn dập như đang bị Vây mình. Rất mong các cụ chia sẻ kinh nghiệm

E xin đc le te hầu chuyện cụ tí tẹo, ví dụ để Cụ dễ hiểu nhé: Cụ ạ, phúc đức giống  như cái cây, dòng họ nhà cụ bám vào, mỗi người hưởng một tí, nếu nhà nào vẫn biết chăm bón (lễ bái, trả nợ), gieo thêm hạt mới thì họ nhà cụ vẫn cứ được xanh tươi, con cháu không khổ, nhưng chả may "không biết" mà đề tâm đến việc đó, cái cây phúc đức rồi cũng đến lúc hết quả ngon, sạch sành sanh. Khi hết phúc, cộng với năm xung tháng hạn-->Đây chính là thời điểm thuận lợi để nghiệp kéo đến đến đòi nợ. Nợ là đây: phàm đã Là con người, sinh ra là phải hít khí trời, uống nước, ăn thức ăn...nghĩa là đã phải mang "nợ", thác về gửi thân dưới đất, mang nợ đủ Thiên, Thượng, Thoải, Địa phủ. Ấy thế nhưng ta khôg biết ta nợ nhiều thế mà trả, mà cũng chả chịu gieo mầm, ta chỉ biết cầu xin giàu có, sức khoẻ, may mắn mà không biết ta đang là con nợ thì bậc bề trên chỉ có thể cho ghi nợ tiếp chứ ai ban lộc cho.Lại quay lại với phúc đức, khi phúc gần cạn, các quan sẽ có lệnh để thần nghiệp"sờ" đến để đòi nợ Cụ nhé. Khi nghiệp đẩy đến, sẽ muôn hình vạn trạng, thân, khẩu, ý...Khi bị bao vây, là Cụ nên hiểu tình trạng không đơn giản, nhưng dù sao qua việc bị "dồn" các ngài vẫn còn muốn cứu cụ, làm "tâm"cụ động mà kịp thời trả nợ, xin Nam tào Bắc đẩu di cung hoán số, đổi số đổi mệnh để thoát, đây là tính "nhân văn" của đạo Mẫu (cần cả sự trợ giúp của bên Phật, bên nhà Trần...nếu nặng). Còn trường hợp gia tiên bất lực không được cứu con cháu, hoặc nghiệp quá dày che hết tâm trí...thì cứ bình yên hưởng hết phúc, không có dấu hiệu gì cả, bỗng một ngày thác về hầu âm luôn (tai nạn, đột tử..), trong khi người nhà chưa kịp ngộ, chưa kịp biết phải làm gì, người mất khổ vô cùng. Còn được làm thân người, cụ còn cơ hội để tu, để sửa là thế cụ ạ. Em nói hơi lan man tí, xin lỗi cụ nha!