[Funland] Các Cụ Mợ có tin vào các chỉ số cơ thể đo trên máy tại phòng tập không ạ?

Windy_Blue

Xe buýt
Trước đây thì em chẳng để ý lắm vì em tập tại một phòng tập nhỏ, chủ yếu anh em tự tập với nhau.
1 năm nay em chuyển sang TT mới to đẹp hơn nên mới để ý các chỉ số trên cơ thể khi được đo bằng máy.
Em thường tập từ 1 tiếng đến 1 tiếng 30 phút mỗi ngày, thường thì tập nhảy zumba cho người dẻo khoảng 45 phút. Thời gian còn lại em chạy bộ trên máy hoặc đạp xe. Một tuần cũng có tầm 2 buổi tập Core fit hoặc Shape up gì đó có huấn luyện viên tại lớp. Thỉnh thoảng cũng nghỉ tập để đi chơi nhưng 1 tuần chắc được 5/7 buổi. Ăn thì em ăn thoải mái lắm, mỗi tội không khoái cơm nên ăn ít. Chứ trà sữa, pizza em vẫn xơi.
TẬP ĐỂ MÀ ĂN - đó là khẩu hiệu của em!
Và đây là lần đầu tiên cái máy nó bảo em chẳng cần giảm kg, chẳng cần giảm mỡ đấy ạ. Thôi thì cứ tin và lấy đó làm động lực để tập tiếp.
Các Cụ Mợ hiểu biết về các chỉ số này thì chia sẻ thêm thông tin đi ạ. Em cám ơn. Hihi
Ký tên: Mợ Ngọc ;)

Rong Ruổi

Xe container
Máy tầu khựa. E thấy nó dựa chủ yếu trên tỷ lệ chiều cao, cân nặng và số đo các vòng thôi. Chả có gì hơn

Windy_Blue

Xe buýt
Máy tầu khựa. E thấy nó dựa chủ yếu trên tỷ lệ chiều cao, cân nặng và số đo các vòng thôi. Chả có gì hơn
Nhưng em thấy một số cái khá chuẩn
Ví dụ như sau đợt Covid, em tăng 2 kg. Toàn vào mỡ, chỉ số cơ giảm đi. Nhưng sau khi hết giãn cách em đi tập lại, các chỉ số này lại trở lại. Đấy, nếu theo chiều cao cân nặng thì sao nó ra được thế ạ???

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Nhưng em thấy một số cái khá chuẩn
Ví dụ như sau đợt Covid, em tăng 2 kg. Toàn vào mỡ, chỉ số cơ giảm đi. Nhưng sau khi hết giãn cách em đi tập lại, các chỉ số này lại trở lại. Đấy, nếu theo chiều cao cân nặng thì sao nó ra được thế ạ???

Tất cả năng lượng thừa đều được tích trữ dưới dạng mỡ dưới da..
cái máy này trò nhảm thôi

Windy_Blue

Xe buýt
Tất cả năng lượng thừa đều được tích trữ dưới dạng mỡ dưới da..
cái máy này trò nhảm thôi
Nhảm sao nó biêat được các chỉ số theo đợt em tập cơ nhiều nhỉ????

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Nhảm sao nó biêat được các chỉ số theo đợt em tập cơ nhiều nhỉ????

Muốn ko tăng cân thì năng lượng nạp vào =/< mức tiêu thụ/đốt năng lượng
Chỉ cần biết và điều chỉnh ăn với làm việc sao cho đúng công thức trên thì muốn cũng chả béo

Windy_Blue

Xe buýt
Muốn ko tăng cân thì năng lượng nạp vào =/< mức tiêu thụ/đốt năng lượng
Chỉ cần biết và điều chỉnh ăn với làm việc sao cho đúng công thức trên thì muốn cũng chả béo
Em thấy tính toán thế áp lực lắm. Ăn cái gì cũng tính bao nhiêi calo. Mất cả ngon. Hihi

one

Xe điện
Máy đo đấy nó có đầu cảm ứng kiểu như siêu âm nên mới biết đâu là mỡ đâu là nạc hả các cụ?

bibibin

Xe buýt
Thế khi in cái tờ này zồi, mấy cậu PT chém gió ra sao? Bla bla bla mợ phải tập thêm bao nhiu buổi để body như mẫu...H

Windy_Blue

Xe buýt
Máy đo đấy nó có đầu cảm ứng kiểu như siêu âm nên mới biết đâu là mỡ đâu là nạc hả các cụ?
He he. Em chịu. Thế em mới hỏi.
Hiện nay tất cả các trung tâm thẩm mỹ và thể thao chuyên dùng máy này để đo ạ

Teen

Xe điện
Mợ là kiểu ko tập thì thôi, tập thì chết luôn. Dễ tăng cân hơn giảm cân. Em thấy gđ trc Tết âm mợ tập 1-2 tháng, body cải thiện, sau đó phi vù vù. Tương tự, vs gđ trc Dịch và sau dịch. Biên độ 3-4 kg cũng ko quá lớn...trong tầm tay mợ. Nhưng để break 1 mốc nào đó thì hơi khó :))

Windy_Blue

Xe buýt
Thế khi in cái tờ này zồi, mấy cậu PT chém gió ra sao? Bla bla bla mợ phải tập thêm bao nhiu buổi để body như mẫu...H
Em chẳng bao giờ hỏi PT vì làm gì có tiền mà thuê. Lên đây hỏi rồi lại tự tập thôi ạ.

primelens

Xe máy
Trước đây thì em chẳng để ý lắm vì em tập tại một phòng tập nhỏ, chủ yếu anh em tự tập với nhau.
1 năm nay em chuyển sang TT mới to đẹp hơn nên mới để ý các chỉ số trên cơ thể khi được đo bằng máy.
Em thường tập từ 1 tiếng đến 1 tiếng 30 phút mỗi ngày, thường thì tập nhảy zumba cho người dẻo khoảng 45 phút. Thời gian còn lại em chạy bộ trên máy hoặc đạp xe. Một tuần cũng có tầm 2 buổi tập Core fit hoặc Shape up gì đó có huấn luyện viên tại lớp. Thỉnh thoảng cũng nghỉ tập để đi chơi nhưng 1 tuần chắc được 5/7 buổi. Ăn thì em ăn thoải mái lắm, mỗi tội không khoái cơm nên ăn ít. Chứ trà sữa, pizza em vẫn xơi.
TẬP ĐỂ MÀ ĂN - đó là khẩu hiệu của em!
Và đây là lần đầu tiên cái máy nó bảo em chẳng cần giảm kg, chẳng cần giảm mỡ đấy ạ. Thôi thì cứ tin và lấy đó làm động lực để tập tiếp.
Các Cụ Mợ hiểu biết về các chỉ số này thì chia sẻ thêm thông tin đi ạ. Em cám ơn. Hihi
Ký tên: Mợ Ngọc ;)
Cái này không chính xác đâu mợ nó ạ, không nên tin tưởng tuyệt đối các chỉ số này. Dòng máy InBody dựa vào một loạt các "giả định" về cơ thể để đưa ra các phán đoán nội suy chứ không thực sự "đi" vào trong cơ thể để mà cân đo đong đếm như thế này được.
Ví dụ điển hình nhất mợ có thể thấy là siêu âm cân nặng thai nhi, ngay cả khi chúng ta cảm tưởng như sóng siêu âm "nhìn thấy" khá rõ em bé thì việc tính cân nặng đã có sai số khá lớn rồi. Mà cũng tuyền bác sĩ được đào tạo chuyên môn hẳn hoi soi khám đấy ạ, chứ mấy anh mấy chị PT dựa vào mỗi cái máy thì phán làm sao được các chỉ số cơ/mỡ của mợ chuẩn được.
Nếu có nhã hứng, mợ có thể đọc thêm link sau (tiếng Anh) để xem qua bài viết về cách thức mà InBody có thể bị đánh lừa như thế nào:
CHEAT YOUR BODY FAT TEST
Anyway, chúc mợ luôn vui, khỏe, trẻ trung!

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Từng đấy ông ở trên có ông nào tin đâu Mợ. Hic
người khác tin hay k có quan trọng k mợ? Mỗi cái này mợ cũng phải để tâm à? Quan trọng mợ thấy đúng thì mợ tin và Body mợ ngon theo đúng như máy phân tích. Các cụ nói ở trên cũng k sai đâu. Mọi cái chỉ là tương đối, do cách mình đánh giá thôi chứ.

Windy_Blue

Xe buýt
Mợ là kiểu ko tập thì thôi, tập thì chết luôn. Dễ tăng cân hơn giảm cân. Em thấy gđ trc Tết âm mợ tập 1-2 tháng, body cải thiện, sau đó phi vù vù. Tương tự, vs gđ trc Dịch và sau dịch. Biên độ 3-4 kg cũng ko quá lớn...trong tầm tay mợ. Nhưng để break 1 mốc nào đó thì hơi khó :))
Cái này Cụ phán chuẩn ạ. Em lên xuống 2 đến 3kg là chuyện thường. Việc để giảm xuống dưới 60kg là rất khó nên em đành tập để giữ nguyên hiện trạng thôi vậy. Tầm tuổi này rồi ko dám ham hố Cụ ạ.