[Funland] Các Cụ / Mợ có tin vào Bùa Ngải không ạ !

Streamline

Xe điện
Gia đình nào có người thân đi bộ đội đã ra quân, mà bây giờ hơi hâm hâm thì sẽ hiểu bùa ngải là cái gì.
Em tin là có đấy.

nhadatuytin

Xe container

Mycar222

Xe điện

xaunhatxahoi

Xe điện
OMi nói:
Bên Campuchia phụ nữ hay đeo 1 dây vòng qua bụng, gần hông. Dây có thể bằng sợi vải, dây chuỳên bạc hay vàng... và có gắn 1 bịch bùa nho nhỏ. Tương truyền rằng chú nào tự cởi cái dây đó coi như đứt film, nhưng chính người con gái đó cởi ra thì k sao. E cũng k dám thử cái vụ đó, hehe.

Túm lại: với e bùa ngải là có thật.
gần hông thì tháo làm gì cho mất công buộc lại cụ nhề !
Nhiều khi nhìn thấy nó đung đưa trông cứ như trang sức cũng thích mắt ... Đỡ phải nhắm mắt tưởng tượng đếm cột đèn

malata

Xe buýt
Gấu nhà e có 1 gói, chính Gấu bảo vì có gói đó mà k bị ế, nghĩa là e dính bùa ngải rồi còn j.

Cái gói đấy e k dám mở, biết đâu mở ra lại bị xyz thì toi.

Bên Campuchia phụ nữ hay đeo 1 dây vòng qua bụng, gần hông. Dây có thể bằng sợi vải, dây chuỳên bạc hay vàng... và có gắn 1 bịch bùa nho nhỏ. Tương truyền rằng chú nào tự cởi cái dây đó coi như đứt film, nhưng chính người con gái đó cởi ra thì k sao. E cũng k dám thử cái vụ đó, hehe.

Túm lại: với e bùa ngải là có thật.
Bùa ngải là có thật yêu cầu OF xếp hàng trật tự tiến vào nhà OMi cùng ngắm gói nhỏ( Bùa ngải) gấu OMi đang đeo trên người=))=))=))

BMW_6688

Xe container
Bùa ngải là có thật yêu cầu OF xếp hàng trật tự tiến vào nhà OMi cùng ngắm gói nhỏ( Bùa ngải) gấu OMi đang đeo trên người=))=))=))
Úi...iêm đang định thả bùa vào mụ Mala này thì lão Bu lại kể chuyện này ra thì iêm còn cơm cháo gì

malata

Xe buýt
Úi...iêm đang định thả bùa vào mụ Mala này thì lão Bu lại kể chuyện này ra thì iêm còn cơm cháo gì
Thả đi, thả đi, cẩn thận ko nó thả lại là tiêu đời đấy=)).
Hôm SN Cụ trong nhà TNV phải ko?

Chỉnh sửa cuối:

Tin-tin-tin

Xe hơi
Em tin ạ. Thực ra không phải cứ bùa ngài là xấu. Có những bùa ngải dùng để cứu người mà. Em cho rằng, ở mặt nào đó, nó cũng giống như ta dùng phong thủy thôi mà.

danang194

Xe tăng
Em xin kể câu chuyện của thằng bạn em.Nhà nó sát bên hông cổng B khu thương mại Lao Bảo,nơi mà các cụ đi Lao Bảo về hay dừng xe cho Hải quan kiểm tra hàng hóa ấy.Chổ đó hay có các xe chở đá thạch cao từ Lào về Đông Hà,các chú lái xe thỉnh thoảng bỏ thêm ít gỗ hay đường thái thậm chí là hàng trắng chôn dưới đá về xuôi để kiếm thêm.HQ thấy xe nào nghi nghi thì đào bới để tìm kiếm và thằng bạn em kiếm thêm bằng cách thuê người đào giúp các chú HQ mấy chiếc xe đá thạch cao đó.Quanh khu vực đó người dân tộc Vân Kiều và Pacô sống rất nhiều và người ta cũng thật thà nên thằng bạn em hay thuê những người đó.Tuy nhiên thằng này hay láu cá ăn chặn tiền công của người ta nên bị mấy anh dân tộc đưa vào sổ thù vặt.:D
Một ngày đẹp trời thằng bạn em lăn đùng ra ốm,xanh xao và nằm liệt 1 chổ.Chữa chạy khắp nơi,đưa vào bv TW Huế cũng ko tìm ra bệnh.đưa về nhà chờ chết.Mẹ nó mới tá hỏa đi coi bói,thầy phán là nó bị dân tộc "Thư" (một hình thức bùa ngãi rất phổ biến ở quê em ngày xưa).Nhà nó mới chạy vào các bản làng của người dân tộc tìm thầy cao tay về giải thư.Phải đến ông thầy thứ 3 nó mới giải dc các cụ ah.Ông thầy ở nhà nó cả tuần,đến ngày thứ 7 thì giải được.Nó nôn ra rất nhiều,(Chính mắt em chứng kiến) trong chậu nước rất nhiều "Trùng". Nó nhỏ hơn con loăng quăng bọ gậy,nhưng cứ nhung nhúc trong chậu ...hức hức.Sau khi nó nôn hết tầm 5' thì cái chậu đó biến màu đen thui.
Em cũng xin nói thêm về hình thức thư như thế này.Từ nhỏ Em đã nghe kể rất nhiều nhưng đến trường hợp thằng bạn em thì em mới tin hẳn.Người dân tộc thiểu số ở chổ em có 2 hình thức "Thư".Là bùa yêu và ngãi hại.Nghĩa là khi đã thích ai thì bỏ bùa yêu và người bị thư sẽ không xa người bỏ bùa được lâu(Cái này các cô giáo và thầy giao miền xuôi lên dạy học tại các bản làng hay bị).Còn ngãi hại thì như trường hợp của thằng bạn em ở trên.
Hình thức bỏ ngãi thì thường là bỏ trong cơm ăn nước uống,chỉ cần lấy được sợi tóc của người muốn hại và chế thuốc.(Quá đơn giản).Hoặc em nghe nói có thể hại trên dấu chân của người khác.(Cái này thì em ko tin)

Rob Tran

Xe điện
Không phải là e tin, mà e biết là nó có thật. Có rất nhiều truyền thuyết nói về việc này. Tuy nhiên, không phải ai cũng làm được và không phải lúc nào cũng hiệu quả. Vì số lượng người làm được ngãi là rất ít và hậu quả của nó chỉ ảnh hưởng đến một vài cá nhân nên chưa tạo thành một luồng dư luận chính thống. Bản thân e còn biết, người nào học làm cái đó, cũng phải chịu một sự trừng phạt, nên rất ít người muốn theo. Nếu các cụ có nghi ngờ, thì e sẽ kể một chuyện có thật xảy ra trong chính gia đình mình.

ngauhung196

Xe máy
Nó nôn ra rất nhiều,(Chính mắt em chứng kiến) trong chậu nước rất nhiều "Trùng". Nó nhỏ hơn con loăng quăng bọ gậy,nhưng cứ nhung nhúc trong chậu ...hức hức.Sau khi nó nôn hết tầm 5' thì cái chậu đó biến màu đen thui.
nghe mà vãi quá!

Hình thức bỏ ngãi thì thường là bỏ trong cơm ăn nước uống,chỉ cần lấy được sợi tóc của người muốn hại và chế thuốc.(Quá đơn giản).Hoặc em nghe nói có thể hại trên dấu chân của người khác.(Cái này thì em ko tin)
Cho e hỏi thế bỏ bùa yêu thì thế nào hở cụ, giải thì ra sao?

Thằng em họ em hình như cũng bị bỏ bùa rồi thì phải. Nhà nó trên TP Hòa Bình, bố mẹ cũng có của ăn của để, học hành tử tế, trước nó ngoan ngoãn lắm mà tự dưng từ khi yêu con pé thổ mường nào tít trong bản, nhà còn chẳng có điện đóm gì sất thì đâm ra đổ đốn. Nó vật vã với con ấy đến giờ cũng được ba bốn năm giời rồi, nhà có cái gì hở ra là đem cho con đó sạch. Mà con này nó láo lắm, gì em tìm cách ngăn cản, đến nhà đó nói chuyện thì nó không cho vào, chửi bới bà không ra cái gì.

Có lần hai đứa nó đưa nhau về nhà gì em chơi (toàn lén lút tranh thủ lúc hai ông bà không có nhà) bị gì em bắt được đuổi nó về, nó chửi láo, gì em định tát thì bị nó túm tóc cào cấu, gì em giằng ra được vớ cái cán chổi đuổi thì thằng con lại bênh con người yêu, rẩy mẹ ra mà chạy theo nó, bỏ đi mấy ngày không thèm về.

Bảo là con đó nó yêu thằng này đã đành, đằng này nó vẫn cặp kè ôm eo thằng khác lượn vè vè suốt ấy, chính mắt thằng em em bắt được đuổi theo mà rồi chả biết thế nào tông đầu vào cột điện. May mà chỉ phải nằm mấy tháng giời chứ cái sọ thì chưa làm sao... Sau đó gì em cho nó vào miền nam ở với cậu mợ, được một tháng thì nó lại tìm cách mò về... Giờ chả biết làm sao cho thằng này nó hết điên tình đây!!?? :-s

diep linh

Xe buýt
E chỉ thấy ở nhà em các cụ ấy làm bùa yêu thôi chứ chưa thấy làm bùa để cho ốm đau bệnh tật cả.

kahat

Xe tải
Em thấy dân tộc tây bắc là hay có các loại bùa nên em rất sợ khi lên đó, mình cao to đẹp trai mà bị mấy em ấy bỏ bùa yêu thì chết. em chứng kiến ông anh họ đi bộ đội bị 1 em say tình bỏ bùa rồi, ko thể dứt đc, mà yêu mù quáng, như nô lệ.

Stent

Xe điện
Cái này em cũng có nghe nói. Các kụ mợ có muốn nghe không sang năm em sẽ kể cho nghe, đảm bảo các kụ mợ sẽ dựng tất cả những gì cần dựng. Nhưng chờ em chứng kiến tận mắt mấy chuyện ấy đã nhé ;))

kahat

Xe tải
Sao phải sang năm, giờ ko kể đc à, mà có dựng đc cả ấy ko

Cái này em cũng có nghe nói. Các kụ mợ có muốn nghe không sang năm em sẽ kể cho nghe, đảm bảo các kụ mợ sẽ dựng tất cả những gì cần dựng. Nhưng chờ em chứng kiến tận mắt mấy chuyện ấy đã nhé ;))

Stent

Xe điện
Sao phải sang năm, giờ ko kể đc à, mà có dựng đc cả ấy ko
Mấy kụ ngày mai, ngày mốt, tuần sau tranh kể trước rồi. Em phải chờ tới sang năm thôi.

Dựng tuốt tuột nhá ;))