[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

tvu732

Xe buýt
Em thỉnh thoảng vẫn ngó vào thớt này xem kịch vui. Giờ em mới biết là có mấy câu bác Trump nói hồi trước giờ đang đập lại vào mẹt bác ấy. Ví dụ năm trước bác bảo em gái Thụy Điển là "Hạ hỏa đi cháu gái" giờ nó trả lại đúng câu ấy.

4 năm trước bác dẫn lời của Putin (mà cũng chả biết có phải của Tin thật không) bảo hội Dems là "Thật đáng xấu hổ! Con người ta phải biết thua một cách có tự trọng chớ!" 4 năm sau... như báo ứng luôn.

Hien do

Xe tăng
Hơi lệch đề tài gian lận bẩu cử sang gian thương tí. Trước cứ tưởng gian thương chỉ có ở mấy nước kém phát triển, giờ tìm hiểu về anh Chăm sau khi thấy nhiều con chiên tung hô anh ấy là doanh nhân thành đạt, có gì nói đấy mới thấy là dân Mẽo cũng thần tượng gian thương, không quan tâm có tiền bằng thủ đoạn nào.

Đọc bài này (https://apnews.com/article/10bbe40a86774bac9ad1fbd3a936c808) mới hiểu thủ đoạn của anh Chăm và thấy tội cho ai làm ăn với anh ấy. Anh ấy bất chấp mọi cách để dây dưa, quỵt nợ, hoặc trả tiền chỉ bằng 1 phần nhỏ theo hợp đồng ký kết những người/công ty nhỏ, yếu thế hơn làm thầu cho mình. Nhiều công ty kiểu gia đình khóc ròng, bị phá sản, phải sa thải người thân vì bị anh tỉ phú quỵt nợ thấy tội quá!

Cũng là bài học cho anh em làm kinh doanh trên OF, kể cả ở Mẽo, thậm chí kể cả làm ăn với tỉ phú!
Anh y la cha de cua Network Marketing ma duoc cac doanh nhan ban hang da cap rat ua chuong :>

Lam__Phương

Xe điện
Em cũng ko biết sao nữa cụ :D. Em đọc thấy cái này:

"Đảng Cộng hòa hiện kiểm soát 26 phái đoàn tiểu bang trong khi đảng Dân chủ kiểm soát 22. Hai tiểu bang còn lại về cơ bản là chưa xác định được. Tuy nhiên, tất cả phải chờ cho đến khi sau khi có Quốc hội mới. Hơn nữa, hiện hàng chục ghế trong Hạ viện vẫn chưa được quyết định.
Đây chính là vấn đề đối với đảng Dân chủ: California có 53 ghế tại Hạ viện nhưng chỉ được tính là một lá phiếu trong một cuộc bầu cử ngẫu nhiên. Ngược lại, bang South Dakota chỉ có một ghế Hạ viện. Tất cả các bang đều bình đẳng trong một cuộc bầu cử ngẫu nhiên nên rất có thể cục diện sẽ lại thay đổi."
Mỗi bang đc 1 phiếu thôi cụ, 53 ghế cũng như 1 ghế đc 1 phiếu duy nhất thôi chọn đỏ hay xanh mà bầu TT.

Em thỉnh thoảng vẫn ngó vào thớt này xem kịch vui. Giờ em mới biết là có mấy câu bác Trump nói hồi trước giờ đang đập lại vào mẹt bác ấy. Ví dụ năm trước bác bảo em gái Thụy Điển là "Hạ hỏa đi cháu gái" giờ nó trả lại đúng câu ấy.

4 năm trước bác dẫn lời của Putin (mà cũng chả biết có phải của Tin thật không) bảo hội Dems là "Thật đáng xấu hổ! Con người ta phải biết thua một cách có tự trọng chớ!" 4 năm sau... như báo ứng luôn.

View attachment 5661790
cái này em nghĩ là lời của anh ý bác ạ, chứ anh Hói anh ý không hay vạ miệng. Có clip anh Trump bảo tao chưa gặp Putin bao giờ, mà trong khi trước đấy đi đâu cũng khoe tao gặp Putin rồi haha

Voi đi bộ

Xe buýt

View attachment 5661790
Cái này cụ sang Reddit search "Trump critized Trump" thì phải, có nhiều lắm. Nói chung là về chuyện "nhổ rồi lại liếm" thì Trump là số 1 thế giới luôn.

"Đảng Cộng hòa hiện kiểm soát 26 phái đoàn tiểu bang trong khi đảng Dân chủ kiểm soát 22. Hai tiểu bang còn lại về cơ bản là chưa xác định được. Tuy nhiên, tất cả phải chờ cho đến khi sau khi có Quốc hội mới. Hơn nữa, hiện hàng chục ghế trong Hạ viện vẫn chưa được quyết định.
Đây chính là vấn đề đối với đảng Dân chủ: California có 53 ghế tại Hạ viện nhưng chỉ được tính là một lá phiếu trong một cuộc bầu cử ngẫu nhiên. Ngược lại, bang South Dakota chỉ có một ghế Hạ viện. Tất cả các bang đều bình đẳng trong một cuộc bầu cử ngẫu nhiên nên rất có thể cục diện sẽ lại thay đổi."
Hạ viện là Dem kiểm soát rồi chờ cái gì mà chờ hả bác. Có thượng viện thì chờ tháng 1, chạy đua, nếu lật đc 2 ghế ở Georgia và với việc Biden giành chiến thắng thì Dem chỉ cần 50 thay vì 51. và Kamala co quyền chốt hạ ở thượng viện. Hy vọng là Dem sẽ có cả lưỡng viện để dễ làm việc. Chả hiểu các bác nghiên cứu bầu cử Mỹ kiểu gì.

Escave

Xe buýt
Dù sao vẫn phải yêu mến những người thuộc phe CH, vì chí ít không có họ, để phe DC cầm quyền quá lâu, xã hội sẽ toàn nhà thơ, nhạc sỹ, diễn viên, đạo diễn, các nhà hảo tâm thì bỏ mợ

Ham muốn của những người thuộc phe CH là động lực thúc đẩy xã hội vận hành. Còn ham muốn của những người thuộc phe DC giúp động lực đó đi đúng hướng. Mối quan hệ giữa 2 phe gắn kết cực kỳ chặt chẽ và khoa học, nhưng xung đột giữa 2 phe luôn gay gắt và chưa bao giờ kết thúc

Thể chế của Mỹ là thể chế ưu việt vì nó là công cụ kết nối để 2 phe đấu tranh, cạnh tranh với nhau trong hòa bình để cả xã hội phát triển.

Tóm lại bầu cử Mỹ năm 2020 thành công thắng lợi vượt ngoài sự mong đợi của thể chế Mỹ kaka

- Ý 1: Chốt 1 khẳng định về cường quốc số 1 thế giới về rất nhiều mặt là thể chế của nó không chọn đúng người lãnh đạo là duy ý chí. Tỷ lệ phiếu phổ thông Trump/Bidden 73,6tr/79,5 thì không thể gọi đó là một sai lầm. Sau kỳ lãnh đạo của anh Trump các vấn đề kinh tế, chính trị, quân sự để lại chưa có vấn đề nào được gọi là sai lầm lớn cả.

- Ý 2: anh Trump đắc cử tổng thống Mỹ 2016 và cầm quyền trọn vẹn 4 năm thì không thể gọi là : Việc chọn sai người của thể chế. Sau 4 năm cầm quyền số người ủng hộ và số người không ủng hộ tăng lên gần xấp xỉ nhau thì đã có gì gọi là sai lầm ghê ghớm đâu.

-Ý 3: Nền dân chủ chuyển hóa sang chế độ độc tài là một bước đi thụt lùi của lịch sử. Cái mà bác viết nó thể hiện mong muốn duy ý chí của bác chứ nó sẽ không phải là việc tương lai sẽ xảy ra. Đơn giản vì bác không thực sự hiểu hết bản chất của phe CH.

Công thức 2 khen 3 chê của bác nó câu được một con cá bự thật
Rất đồng tình với phân tích của cụ!

Thông tin với kiến thức thì nghe ngóng, ngó nghiêng ít thôi, phải đọc mà tìm hiểu. Đơn giản như chuyện Media là thành phần vô cùng quan trọng đc bảo vệ bởi hiến pháp mà cũng phủ nhận thì thiết nghĩ fake news với trump mới có ngày lộng hành thế này.
Freedom of the press in the United States is legally protected by the First Amendment to the United States Constitution.

Escave

Xe buýt
Dù cơ hôi có là 0.1/0.01/..% thì cũng đang làm Tập nghệt mất ăn mất ngủ sinh bệnh.

av78

Xe tải
Đến nay (19/11) đã xác nhận chính thức những vụ việc có vấn đề nổi cộm như: rất nhiều bằng chứng về người chết vẫn gửi phiếu bầu (vấn đề là ai điền và gửi trả lại cho ban bầu cử), cử tri có tên trong danh sách bầu cử ở nhiều tiểu bang, quên/nhầm/sót....phiếu bầu (và tất cả đều có lợi cho Biden), phần mềm bầu cử sai lỗi và bảo mật kém, kiểm đếm phiếu bầu khi thiếu giám sát viên của GOP (sáng sớm 4/11), phát hiện nhiều vụ chôn/vứt/hủy phiếu bầu v.v... Vậy gọi những vụ việc đó là gì nhỉ?? Lẽ nào gian lận quy mô nhỏ thì coi là không gian lận???🤔
P/S: Chẳng có lẽ nền dân chủ Mỹ lại theo'luật rừng': con mèo (tiểu hổ) ăn vụng miếng thịt nhỏ bị đuổi đánh, còn con hổ ăn cướp cả con lợn thì "bịt tai che mắt" làm ngơ...?! ;)
Những cái gọi là "bằng chứng", yêu cầu Trump và luật sư đưa ra trước tòa ... chứ đừng tố cáo nhăng nhít trên mạng, rồi đến khi ra tòa lại bảo "không phải là fraud case". Văng tung tóe trên truyền thông, trên mạng là một chuyện ... còn luật sư ra tòa lạng quạng là sẽ bị mất bằng, nhân chứng láo táo thì sẽ bị truy tố hình sự. Chỉ được gọi là "xác nhận chính thức" khi được tòa hay cơ quan chức năng công nhận. Buồn cười là khi cơ quan chức năng (như CISA) bác bỏ tin vịt thì lại đuổi việc vì không chịu xác nhận tin vịt.

Thí dụ như các cụ CH có thể lên truyền thông quơ quơ danh sách "người chết đi bầu", thì tại sao các cụ đấy lại không đưa cái gọi là "bằng chứng" ra tòa? Với "rất nhiều bằng chứng" thì lẽ nào các cụ không đưa ra được vài trường hợp đã được đưa ra tòa và đã được cơ quan chức năng truy tố???

Ở Pennsylvania, cơ quan chức năng đã truy tố hai trường hợp, lạ lùng đều là người theo đảng CH:

Và trường hợp thứ 3, bà Denise Ondick xin phiếu bầu qua thư, nhưng bà mất ngày 22/10, nhưng đến ngày 24/10 phiều bầu mới đến. Không biết ai gửi phiếu lại giùm bà. Người con gái bảo là bà muốn bầu cho Trump, tuy nhiên bà Denise mất rồi thì không ai chứng thực được chuyện đó. Phía Trump ttố là Pennsylvania đã "recorded" phiếu của bà Denise, tuy nhiên, vẫn chưa rõ là "recorded" ở đây là "đã nhận" hay là "đã kiểm". Thông thường thì những phiếu nhận được từ người đã mất sẽ bị loại, nhưng không loại trừ khả năng là bà Denise chưa được khai tử / cập nhật do mất quá gần ngày bầu cử.

Các "bằng chứng" khác cũng vậy. Thua gần 30 vụ kiện nên mới phải làm ầm ĩ trên truyền thông và mạng xã hội thay vì đưa "bằng chứng" ra trước tòa.

AntiTrump2024

Xe tăng
Hạ viện là Dem kiểm soát rồi chờ cái gì mà chờ hả bác. Có thượng viện thì chờ tháng 1, chạy đua, nếu lật đc 2 ghế ở Georgia và với việc Biden giành chiến thắng thì Dem chỉ cần 50 thay vì 51. và Kamala co quyền chốt hạ ở thượng viện. Hy vọng là Dem sẽ có cả lưỡng viện để dễ làm việc. Chả hiểu các bác nghiên cứu bầu cử Mỹ kiểu gì.
Đang nói Hạ viện bầu Tổng thống cụ lại xọ qua bầu cử Hạ viện. Thượng viện thì DC mới có 46, còn khuya mới chiếm đa số!

Escave

Xe buýt
K có cửa Dem kiểm soát cả 2 lưỡng viện, ám ảnh của Dem chính là out control cả 2 thì cụ Đần đúng là đần thật đấy.

Voi đi bộ

Xe buýt
Hơi lệch đề tài gian lận bẩu cử sang gian thương tí. Trước cứ tưởng gian thương chỉ có ở mấy nước kém phát triển, giờ tìm hiểu về anh Chăm sau khi thấy nhiều con chiên tung hô anh ấy là doanh nhân thành đạt, có gì nói đấy mới thấy là dân Mẽo cũng thần tượng gian thương, không quan tâm có tiền bằng thủ đoạn nào.

Đọc bài này (https://apnews.com/article/10bbe40a86774bac9ad1fbd3a936c808) mới hiểu thủ đoạn của anh Chăm và thấy tội cho ai làm ăn với anh ấy. Anh ấy bất chấp mọi cách để dây dưa, quỵt nợ, hoặc trả tiền chỉ bằng 1 phần nhỏ theo hợp đồng ký kết những người/công ty nhỏ, yếu thế hơn làm thầu cho mình. Nhiều công ty kiểu gia đình khóc ròng, bị phá sản, phải sa thải người thân vì bị anh tỉ phú quỵt nợ thấy tội quá!

Cũng là bài học cho anh em làm kinh doanh trên OF, kể cả ở Mẽo, thậm chí kể cả làm ăn với tỉ phú!
Amh Trump còn quỵt nợ cả tiền bảo đảm an ninh cho các cuộc Rally của anh ấy ở các địa phương cơ. Có cả danh sách cụ cứ search "Trump unpaid bills" ra cả đống, anh Trump này còn lập quỹ từ thiện rồi bòn rút tiền từ đấy, mở trường đại học "dỏm" để lừa các con nhang theo học "đầu tư bất động sản", tham gia quảng cáo bán hàng đa cấp cũng có luôn.
Ví dụ về Trump nợ tiền các bang đây.
Nói tóm lại, Trump là một thằng đê tiện và mọi mánh mung lừa đảo mà một kẻ vô liêm sỉ có thể làm hắn đều làm hết.
Ngay cả cái donation cho quỹ kiện tụng ngay trong kỳ bầu cử này cũng khốn nạn luôn, các khoản tiền dưới 8000 sẽ không được cho vào quỹ kiện tụng mà chia cho quỹ tranh cử và quỹ "save America", nhưng cái này là do pro Trump (có thể) thích thế.
Trump lợi dụng trẻ em ung thư để kiếm tiền.

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Thông tin với kiến thức thì nghe ngóng, ngó nghiêng ít thôi, phải đọc mà tìm hiểu. Đơn giản như chuyện Media là thành phần vô cùng quan trọng đc bảo vệ bởi hiến pháp mà cũng phủ nhận thì thiết nghĩ fake news với trump mới có ngày lộng hành thế này.
Freedom of the press in the United States is legally protected by the First Amendment to the United States Constitution.
Truyền thông thiên vị thì tin vỉa hè lên ngôi!

AntiTrump2024

Xe tăng
Những cái gọi là "bằng chứng", yêu cầu Trump và luật sư đưa ra trước tòa ... chứ đừng tố cáo nhăng nhít trên mạng, rồi đến khi ra tòa lại bảo "không phải là fraud case". Văng tung tóe trên truyền thông, trên mạng là một chuyện ... còn luật sư ra tòa lạng quạng là sẽ bị mất bằng, nhân chứng láo táo thì sẽ bị truy tố hình sự. Chỉ được gọi là "xác nhận chính thức" khi được tòa hay cơ quan chức năng công nhận. Buồn cười là khi cơ quan chức năng (như CISA) bác bỏ tin vịt thì lại đuổi việc vì không chịu xác nhận tin vịt.

Thí dụ như các cụ CH có thể lên truyền thông quơ quơ danh sách "người chết đi bầu", thì tại sao các cụ đấy lại không đưa cái gọi là "bằng chứng" ra tòa? Với "rất nhiều bằng chứng" thì lẽ nào các cụ không đưa ra được vài trường hợp đã được đưa ra tòa và đã được cơ quan chức năng truy tố???

Ở Pennsylvania, cơ quan chức năng đã truy tố hai trường hợp, lạ lùng đều là người theo đảng CH:

Và trường hợp thứ 3, bà Denise Ondick xin phiếu bầu qua thư, nhưng bà mất ngày 22/10, nhưng đến ngày 24/10 phiều bầu mới đến. Không biết ai gửi phiếu lại giùm bà. Người con gái bảo là bà muốn bầu cho Trump, tuy nhiên bà Denise mất rồi thì không ai chứng thực được chuyện đó. Phía Trump ttố là Pennsylvania đã "recorded" phiếu của bà Denise, tuy nhiên, vẫn chưa rõ là "recorded" ở đây là "đã nhận" hay là "đã kiểm". Thông thường thì những phiếu nhận được từ người đã mất sẽ bị loại, nhưng không loại trừ khả năng là bà Denise chưa được khai tử / cập nhật do mất quá gần ngày bầu cử.

Các "bằng chứng" khác cũng vậy. Thua gần 30 vụ kiện nên mới phải làm ầm ĩ trên truyền thông và mạng xã hội thay vì đưa "bằng chứng" ra trước tòa.
Khùng hay đưa bằng chứng ra tòa khi thẩm phán phe DC chiếm đa số? Kiện cho đủ thủ tục rồi chuyển lên TCPV chứ không người ta bảo vượt cấp. Thế thôi.

Bằng chứng sẽ đc trưng ra tại TCPV.

congthuong

Xe điện

Chênh lệch lớn thế thì không có cửa nào đưa ra hạ viện bầu ngẫu nhiên đâu cụ.

AntiTrump2024

Xe tăng
Chênh lệch lớn thế thì không có cửa nào đưa ra hạ viện bầu ngẫu nhiên đâu cụ.
Thì cũng chả biết nhưng nếu ra đến đó thì Trump chiếm lợi thế lớn!

Nhưng em nghĩ với tính cách của Trump thi ông ta không muốn chiến thắng bằng cách như thế này!

gocart

Xe cút kít
Khùng hay đưa bằng chứng ra tòa khi thẩm phán phe DC chiếm đa số? Kiện cho đủ thủ tục rồi chuyển lên TCPV chứ không người ta bảo vượt cấp. Thế thôi.

Bằng chứng sẽ đc trưng ra tại TCPV.
TCPV trong đơn trước đã trả hồ sơ về toà tối cao bang rồi, toà bang đã bác đơn. Đưa lại món cơm hẩm nay ra TCPV liệu nó có ăn ko hay đuổi về?

Hien do

Xe tăng
Doc free o nyt hinh nhu dc 5lan/ngay hay la 5 lan dau tien em ko nho, Neu bac nao ko doc dc thi bao e de em copy len day may bai cua nyt rat hay. Hoac doc guardian, chui Trump rat xuat sac :))

Trạng thái
Thớt đang đóng