[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
kịch gì hay, diễn viên chính là Trump à :D kịch hay phim thì Trump vẫn thua toét đít, oke kkkk. sao vẫn hoang tưởng quá vậy nhỉ, Ch năm quyền kiểm soát cái gì mà vẫn tố Dc lộng hành gian lận. Nó vừa thể hiện sự yếu kém lại vừa thể hiện sự dốt nát.
Cứ cho mỗi anh trumpets 1 liều an thần, ngủ cho ngon, mai tỉnh dậy đầu óc sáng sủa hơn không nhỉ.
Cũng lá phiếu đó vote cho Biden, nhưng senate vẫn trung thành bầu CH, mà chỉ phủ nhận vote cho Biden còn vẫn công nhận phiếu cho rep? hahahha thôi, các bố trumpets về chuồng mà chém, ra kia tha hồ mà phê thuốc với nhau. Dở hơi vkd.
Trump giả chết bắt quạ cụ ạ! Để cho DC tha hồ gian lận để có bằng chứng, sau đó úp sọt phát thì ko biết mấy chú DC ú ớ kiểu gì. Canh phòng cẩn mật ngay từ đâu thì làm sao bắt quạ được.

hunggal

Xe tăng
Trump giả chết bắt quạ cụ ạ! Để cho DC tha hồ gian lận để có bằng chứng, sau đó úp sọt phát thì ko biết mấy chú DC ú ớ kiểu gì. Canh phòng cẩn mật ngay từ đâu thì làm sao bắt quạ được.
Em đang nóng lòng chờ tới ngày Trump bắt được quạ nhưng có vẻ quạ này khôn quá. Có khi giả chết lại thành chết thật cmn luôn không biết chừng.

AntiTrump2024

Xe tăng
Em đang nóng lòng chờ tới ngày Trump bắt được quạ nhưng có vẻ quạ này khôn quá. Có khi giả chết lại thành chết thật cmn luôn không biết chừng.
Chờ thôi cụ! Mình cũng chỉ phỏng đoán chứ ko phải trong cuộc. Nhưng xem độ giãy của phe cụ Biden đòi chuyển giao quyền lực sớm mà ko đợi nổi đến phán quyết của Tòa thì cũng e ngại cho DC thật.

bình thường, tội thế nào bằng Trumpets, thua mà, cay quá làm chi
vài cái nick ăn thua gi, có nick xịn trên otofun là oai lắm à haha

Đã có nguyên một thớt mới, sung sướng mà bênh Trump, cuồng trump, người ta ở đây anti cũng chửi cuồng là cái giống gì.
Ra vẻ là trung hòa, nhưng thật ra rất hắc ám. bên anti trump không chỉ là cá nhân trump mà nó là anti sự rẻ rách, suy đồi có hệ thống.
Tranh luận bắt ng khác không đc nói to, ko đc chửi bậy, không đc trích dẫn nguồn tin khác, không đc công kích, ko đc quote. ahhaa cứ quote rồi block có tức không? Nó y như sự tức giận của những nạn nhân của trump và đám trumpets. Sự thờ ờ của những nhóm trung lập, cho nên nc Mỹ mới nở hoa thế này. Ra ngoài xh mang cái nick Otofun ra lòe thiên hạ. Kể cả là tỷ phú mà vô đạo đức thì cũng không bằng 1 góc của người nghèo mà tử tế.
Cũng chỉ là người thường, mà cứ đi bênh cho bọn nó gọi cả fan là lũ dở hơi thần kinh, vẫn để nó lợi dụng trên sự mù quáng cùa mỉnh. Loại người gian dối, xảo trá lươn lẹo như Trump đc gọi là thẳng thắn thì xem lại tư cách của bản thân mình đi.
Dân chủ hồi Hillary thua là vì cái thái độ nửa nạc nửa mỡ, không dám chửi như bên Trump. Giờ rút kinh nghiệm, cho nên mới thắng oai thế chứ. Thật là hả dạ mà!
Còn bỏ cái trò con bò kêu nick mới nick cũ đi, muốn lập nick để nói, các bố vang người ta, mà còn kêu la cái gì? Nói đúng thì có bị vang cũng vẫn đúng. Chân lý luôn thuộc về lẽ phải, cách mạng luôn dành cho cái tốt đẹp hơn.
đây mới là tiếng nói của Cộng Hòa chân chính
CH hay DC cũng là con người, phải biết đúng biết sai.
Đây là block hết nick Trumpets, hoặc trung lập, phải chọn lựa, còn admin có xóa nick, xì hơi thì cũng phải nói chứ. Hà cớ gì trumpet đc nói mà đây không đc nói?
LOSERS. Period.

Thông tin thêm cho các cụ về quá trình lập danh sách Đại cử tri và gửi lên Quốc hội liên bang:
1. Các bang sẽ họp vào ngày 12/14 để bầu ra Đại cử tri của mình. Nếu không có tranh chấp gì thì Đại cử tri sẽ là người của Đảng giành thắng lợi tiến cử và danh sách sẽ được gửi lên Quốc hội liên bang. Xong chuyện
2. Tuy nhiên nếu tranh chấp xảy ra và kiện cáo chưa ngã ngũ vào trước ngày này thì sao? À lúc này mới fuk tạp vì đa số các bang, cơ quan lập pháp của bang (quốc hội bang) là cơ quan có quyền quyết định về danh sách đại cử tri. Kể cả toàn án liên bang cũng ko can thiệp được.
3. Cũng có bang lại trao cả quyền cho Thống đốc xác nhận danh sách Đại cử tri lên liên bang. Và thực tế là nếu thống đốc và quốc hội nang không thống nhất được, cả 2 sẽ cùng gửi danh sách đại cử tri theo ý mình.
4. Lịch sử Mỹ ghi nhận không dưới 1 lần có bang đã gửi 2 danh sách đại cử tri của 2 đảng khác nhau lên liên bang.
5. Ok cụ thể vào sự vụ năm 2020 này. Nếu các bang đang tranh chấp ko thể có kết luận hợp pháp từ toà trước ngày 12/14, rất có thể sẽ xảy ra tình huống có bang gửi 2 danh sách đại cử tri.
6. Nếu tính huống rất hiếm này xảy ra thì sao? Rất có thể các phiếu đại cử tri ở các bang gửi 2 danh sách sẽ bị quốc hội liên bang vô hiệu hoá, ko tính vào kết quả chung cuộc (như xảy ra với HI năm 1960).
7. Việc loại các đại cử tri có tranh chấp có thể dẫn đến tính huống tiếp theo là chả có ông nào đủ 270 phiếu. Lúc nào tổng thống và phó tổng thổng sẽ do lưỡng viện bầu

Nói chung thì viết vậy để các cụ hiểu nó còn nhiều khúc mặc khe hở ở sau. Cá nhân em hy vọng sẽ không có những tình huống cắc cớ như vậy xảy ra

vihali

Xe container
chỉ kiện bang mình bị thua, vãi cả lí luận
Trump thua nên kiện cáo để câu giờ, chứ Biden thắng rồi kiện làm giề, dở người.

Nếu kiện Florida, kiểu gì chả tòi ra bằng chứng gian lạn của phe cọng hành, ho ho.
Chỗ nào mình thua mới kiện chứ ngu mới kiện bang mình thắng. Thằng nào nghi thì mới kiện mới đúng suy nghĩ bình thường chứ nhỉ?

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Đây là block hết nick Trumpets, hoặc trung lập, phải chọn lựa, còn admin có xóa nick, xì hơi thì cũng phải nói chứ. Hà cớ gì trumpet đc nói mà đây không đc nói?
LOSERS. Period.

Lãnh đạo tập đoàn Otofun 99% là fan của Trump, cụ thông cảm đê. :))

Jangmi

Xe buýt
Các cụ thạo tin cho e hỏi cái bác Trump có nộp tiền để kiểm phiếu lại ở Wisconsin ko ạ, thấy bẩu thứ 4 hết hạn thì phải

DayByDay

Xe đạp
Thế thì cái thua này nó mới đau đớn làm sao haha.
Thắng kẻ mạnh mới hãnh diện.
Thua kẻ mạnh cũng hãnh diện.

Đây thua một kẻ còn hơn củ khoai (trong mắt Trum đạo trưởng và các tín đồ). Thì nhục còn hơn ăn phải xj$&$
Thua vì fan của Đần đông quá, và cũng đần như thần tượng thôi. Mà lại còn đang phải xét xem có gian lận ko vì bọn đần nó lại hay nhân bản vô tính.
Thế nên mới cay mà phải làm chi ra nhẽ. Đần ạ!

QK4

[Tịch thu bằng lái]
Thua vì fan của Đần đông quá, và cũng đần như thần tượng thôi. Mà lại còn đang phải xét xem có gian lận ko vì bọn đần nó lại hay nhân bản vô tính.
Thế nên mới cay mà phải làm chi ra nhẽ. Đần ạ!
Gà. :))

Ở xứ Vệ đến thời điểm này chắc chả có ai là fan của Biden, và phần lớn cũng chỉ xem Trump như thằng hề chứ không phải căm ghét.

Có ghét là ghét bọn Trumpet lúc nào cũng kêu bai bải yêu Trump là yêu nước, yêu Trump là chống Tàu. =))

AntiTrump2024

Xe tăng
Các cụ thạo tin cho e hỏi cái bác Trump có nộp tiền để kiểm phiếu lại ở Wisconsin ko ạ, thấy bẩu thứ 4 hết hạn thì phải
Em trả lời luôn là đang xem xét cụ ạ! Nếu tính toán cho ra kết quả thắng kiện cao thì sẽ nộp, còn không thì rút chứ phe Trump không điên mà mất tiền vào việc vô bổ. Nên nhớ, Trump trước khi làm Tổng thống đã là tỷ phú nên có lẽ chúng ta không cần dạy tỷ phú tiêu tiền cụ ạ!

Gà. :))

Ở xứ Vệ đến thời điểm này chắc chả có ai là fan của Biden, và phần lớn cũng chỉ xem Trump như thằng hề chứ không phải căm ghét.

Có ghét là ghét bọn Trumpet lúc nào cũng kêu bai bải yêu Trump là yêu nước, yêu Trump là chống Tàu. =))
:D

làm gì có tiền mà đòi kiểm lại phiếu ở wisconsin hả bác, đụng đến tiền là né ngay, mà Michigan hơn tận 145k phiếu còn vẫn kêu là gian lận. kiện cái gì đc. chẳng qua to mồm lên lôi kéo người ủng hộ thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng