[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

Voi đi bộ

Xe buýt
- Ông xóa được rất nhiều thứ chứng tỏ người tiền nhiệm của ông làm được rất nhiều thứ. :))
- Ông bổ nhiệm được 3 thẩm phán Tòa án tối cao vì (thật không may) trong nhiệm kỳ của ông 3 cụ thẩm phán trước đã chết già.

Chính sách gây tranh cãi thì sẽ bị chống đối. Điều đó không chứng tỏ ông tài giỏi hơn. Trong các đời TT gần đây chỉ có Bush con là nhàn, ít bị chống đối vì tại vị trùng với thời điểm phe CH nắm Quốc hội.

Nói vậy có vẻ là ông Trump đúng. BLM xuất phát từ nguyên nhân hợp lý nhưng sau đó đã bị chính trị hóa quá nhiều.
Cá nhân em cũng không ủng hộ nhập cư bất hợp pháp và cái luật ngớ ngẩn là con cứ đẻ ra trên đất Mỹ sẽ thành công dân Mỹ.

Em có đọc đâu trên FB một bài phân tích rằng các TT Mỹ gần đây không bao giờ cực tả hoàn toàn hoặc cực hữu hoàn toàn. Một số chính sách quốc nội của ông Trump rất giống với những giá trị DC truyền thống, nghĩa là biết chăm lo cho người nghèo. Những chính sách này đáng được ghi nhận.
Hầu hết chính sách của TT nào cũng lệch tả hoặc hữu chút ít chứ cực đoan chỉ có Hitler hoặc Putin hoặc Kim, Tập. Vì nếu anh lệch tả quá xa, anh sẽ đánh mất cử tri trung tả, trung dung, bên hữu cũng vậy và trừ khi anh làm theo kiểu "đốt cây cầu ở sau lưng" thì mới bất chấp.

buidoimiennui

Xe điện
Trump đang làm những việc mà luật pháp Mỹ cho phép. Trong cuộc so kè này, về mặt quyền lợi cá nhân bị ảnh hưởng thiệt thòi thì cả thế giới này ko có ai sánh đc với ông ấy nên ông ấy chiến đấu thôi, sao mọi người lại bỉ ông ấy nhỉ?
Vì ông ấy ko bợ đít tàu, ông ấy ko chịu phát động chiến tranh, vì ông ấy khác quan điểm với họ nên họ khinh bỉ và dìm cụ ạ.

Thạc sỹ

Xe tăng
Cụ nào am hiểu tình hình phân tích xem 8 năm cầm quyền Obama đã làm được gì và làm suy yếu những gì cho Mỹ và thế giới (có VN). Kiểu này là 8 năm nữa lặp lại quá trình y hệt.

Bus_nhanh

Xe điện
Sai sót thì có thể, chứ nói gian lận thì hơi khó.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn nguồn bên tay phải của bức ảnh ấy. The Epoch times là bố đẻ của trang web Đại Kì Nguyên, là cụ tổ của một loạt các tài khoản bot trên mạng xã hội chuyên lan truyền thông tin chống Tàu, phò Trump. Tiền của Pháp Luân Công cung cấp cho lũ này đấy.

hp78

Xe điện
Chiêu dọa dẫm này cũ rồi, phe DC mà kiện được Trump đã làm từ đời tám hoánh rồi chứ cần gì đợi đến sau khi hết làm tổng thống.
Các cụ nếu ai có bằng chứng về tội của Trump cứ inbox em, em xin trả tiền gửi FedEx Express qua IRS hay các văn phòng công tố viên giúp các cụ :)
Lại chuyện nộp thuế $750 phỏng cụ:))

NGC

Xe tăng
Nhìn vào bản đồ nầy thì các cụ sẽ thấy kết quả re-count của GA quan trọng thế nào.

Vì nếu nó phát hiện sai sót đủ lớn để Trump lật ngược thế cờ thì nó sẽ là tiền lệ để tiến hành re-count MI và WI theo kiểu " full- by hand recount ".

Vì cả 3 tiểu bang nầy có biểu hiện giống hệt nhau :

- Biden là ngựa về ngược trong phút cuối.
- Chênh lệch số phiếu quá nhỏ
- Đều sử dụng phần mềm máy tính giống nhau và đang bị nghi ngờ.
- Có số lượng phiếu cực lớn dồn về trong một khoảng thời gian cực ngắn tính cho Biden.
v.v.v.

Nếu phe Trump lật ngược thế cờ ở cả 3 tiểu bang trên thì Biden xem như vô vọng dù cố đấm ăn xôi PA vẫn không đủ số 270 electrol vote.

Cho đến giờ phút nầy không thể xem thuờng xác suất đó - ta hãy chờ xem kết quả từ GA.

heavyrain992

Xe hơi
Chiêu dọa dẫm này cũ rồi, phe DC mà kiện được Trump đã làm từ đời tám hoánh rồi chứ cần gì đợi đến sau khi hết làm tổng thống.
Các cụ nếu ai có bằng chứng về tội của Trump cứ inbox em, em xin trả tiền gửi FedEx Express qua IRS hay các văn phòng công tố viên giúp các cụ :)
không kiện được vì lúc đấy anh ấy là tổng thống cụ ạ, theo luật Mĩ thì tổng thống được miễn nhiễm hết tất cả các vụ kiến, không ai kiện được anh ấy cả, mà có kiện thì anh ấy cũng không phải đi hầu tòa đối chất.

Cơ mà lúc anh ấy xuống hôm 20/1 thì xác định toàn tập là hơn nửa tá vụ kiện từ tòa án đặc biệt miền Nam New York nhé ( nơi nổi tiếng với những vụ kiện hạ gục các anh tài mafia và siêu tập đoàn trốn thuế)

Hoàng_Trần

Xe tăng
Đơn kiện tòa án tối cao PA vi hiến đã được đệ trình lên SCOTUS. Theo ông Alan Dershowitz cửa thắng của ông tại đây rất cao. Các cuộc chiến về gian lận tại PA sẽ được giải quyết tại các tòa án ở PA. Theo tin phe ông Trump thì họ hiện có khoảng 60 người ra tuyên thệ làm chứng tại đây.
Cũng theo phân tích của nhóm Eric năm nay PA bỏ phiếu qua thư với số lượng kỷ lục. Nhưng những lá phiếu bị loại không hợp lệ thấp hơn 30 lần so với năm 2016.

heavyrain992

Xe hơi
Nhìn vào bản đồ nầy thì các cụ sẽ thấy kết quả re-count của GA quan trọng thế nào.

Vì nếu nó phát hiện sai sót đủ lớn để Trump lật ngược thế cờ thì nó sẽ là tiền lệ để tiến hành re-count MI và WI theo kiểu " full- by hand recount ".

Vì cả 3 tiểu bang nầy có biểu hiện giống hệt nhau :

- Biden là ngựa về ngược trong phút cuối.
- Chênh lệch số phiếu quá nhỏ
- Đều sử dụng phần mềm máy tính giống nhau và đang bị nghi ngờ.
- Có số lượng phiếu cực lớn dồn về trong một khoảng thời gian cực ngắn tính cho Biden.
v.v.v.

Nếu phe Trump lật ngược thế cờ ở cả 3 tiểu bang trên thì Biden xem như vô vọng dù cố đấm ăn xôi PA vẫn không đủ số 270 electrol vote.

Cho đến giờ phút nầy không thể xem thuờng xác suất đó - ta hãy chờ xem kết quả từ GA.
ở GA Biden hơn mấy nghìn phiếu rồi bác ạ, theo tiền lệ từ những cuộc bầu cử trước thì có đêm lại thì cũng lắm là xoay chuyền được mấy trăm phiếu thôi.

Còn việc Biden lật ngược phút cuối nhiều bác ngạc nhiên nhỉ, đấy là điều đã được dự báo từ đầu năm rồi mà. Lí do là vì các bang đó có luật là sẽ đềm phiếu bầu hôm bầu cử trc (phần lớn người thiên phải sẽ bầu hôm đỏ, tiếng anh nó gọi là red mirage) rồi mới đền phiếu bầu qua mail, phần lớn người thiên trái sẽ dùng cái đó (gọi là blue wave). Đấy cũng giải thích vì sao có số lượng phiếu cực lớn dồn về trong một khoảng thời gian cực ngắn tính cho Biden

Còn quả dùng máy tính thì bác nghĩ mà xem, bang GA hệ thống pháp lí là toàn do các anh bên đang Cộng Hòa nắm quyền. Có cớ gì mà các anh để lỏng lẻo cho các bạn dân chủ gian lận được

Hoàng_Trần

Xe tăng
Tiếp tục là một tin cho những người Việt tại Mỹ ủng hộ phe DC nha. Nếu bạn ở tiểu bang Florida thì không nên theo những cuộc biểu tình cướp phá của phe DC. Thống đốc Florida sắp cho phép người dân tại đây bắn bất kỳ kẻ biểu tình nào lợi dụng cơ hội để cướp phá.

heavyrain992

Xe hơi
Đơn kiện tòa án tối cao PA vi hiến đã được đệ trình lên SCOTUS. Theo ông Alan Dershowitz cửa thắng của ông tại đây rất cao. Các cuộc chiến về gian lận tại PA sẽ được giải quyết tại các tòa án ở PA. Theo tin phe ông Trump thì họ hiện có khoảng 60 người ra tuyên thệ làm chứng tại đây.
Cũng theo phân tích của nhóm Eric năm nay PA bỏ phiếu qua thư với số lượng kỷ lục. Nhưng những lá phiếu bị loại không hợp lệ thấp hơn 30 lần so với năm 2016.
Bác cho em xin cái nguồn với, em tìm mà chưa thấy đọc vụ đấy, hình như trước hôm bầu cử cũng là 1 vụ tương tự hay sao ấy

heavyrain992

Xe hơi
Tiếp tục là một tin cho những người Việt tại Mỹ ủng hộ phe DC nha. Nếu bạn ở tiểu bang Florida thì không nên theo những cuộc biểu tình cướp phá của phe DC. Thống đốc Florida sắp cho phép người dân tại đây bắn bất kỳ kẻ biểu tình nào lợi dụng cơ hội để cướp phá.
Mới chỉ đưa ra dự thảo thôi bác ạ, mấy cái thời điểm này thì mấy ông chính khách toàn đưa ra dự thảo để lấy lòng cử tri, có thông qua được hay không thì là 1 chuyện hoàn toàn khác

Hoàng_Trần

Xe tăng
Bác cho em xin cái nguồn với, em tìm mà chưa thấy đọc vụ đấy, hình như trước hôm bầu cử cũng là 1 vụ tương tự hay sao ấy
Đợi mình xíu nha, máy mình không lưu history. Để mình vào nhóm họ nói chuyện tìm link lại.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Mới chỉ đưa ra dự thảo thôi bác ạ, mấy cái thời điểm này thì mấy ông chính khách toàn đưa ra dự thảo để lấy lòng cử tri, có thông qua được hay không thì là 1 chuyện hoàn toàn khác
Mình đang nói sắp mà bạn. Và đang được rất nhiều người trong group ở Florida ủng hộ.

Trạng thái
Thớt đang đóng