[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuataiche

Xe container
Đến như ông Al Gore còn thừa nhận thua gọi điện chúc mừng rồi còn rút lại cơ mà. Đây k hẳn là việc thắng thua mà ông Trump ông ấy đc làm những việc pháp luật k cấm chứ, xh dân chủ mà cứ thích bịt miệng ng ta như xứ thiên đường là thế nào.
Trump cứ làm việc mà ông ấy thích làm, cũng như báo chí vẫn đưa tin như mọi kỳ bầu cử khác. Đâu phải Trump đưa đơn kiện thì suy ra là truyền thông làm bậy được ?

nhuataiche

Xe container
Chúng nó là cái gì để quyết định ai là tổng thống vậy cụ ? Chúng nó công nhận đường lưỡi bò thì cũng đúng à :))
Chúng nó ko có quyết định bác ạ, nhưng em đoán là chúng nó có tình báo, bộ ngoại giao, rồi nào là ban bệ bộ máy la liệt nào là người với người để phân tích thông tin, mục đích là biết cái nào nên làm để mà khuyên thủ tướng và tổng thống ạ !

Lam__Phương

Xe điện
Trump cứ làm việc mà ông ấy thích làm, cũng như báo chí vẫn đưa tin như mọi kỳ bầu cử khác. Đâu phải Trump đưa đơn kiện thì suy ra là truyền thông làm bậy được ?
Chính xác là như vậy cụ ạ thế mà nhiều cụ cứ như PV bỏ phiếu bầu TT cơ.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Real Clear politics rút lại tiểu bang PA là mình thấy luật sư của ông Trump tweet nhé các bạn. Lúc trước họ cũng dự đoán ông Biden thắng cử và họ đã rút lại. Vậy tại sao các bạn ủng hộ ông Biden không tin vào dữ liệu tại đây? Hiện tại ông ta chỉ được 259 phiếu ĐCT.

pooka

Xe container
Kiện cáo không hẳn là lật ngược lại số phiếu, mà em nghĩ là Trump cố tình kiện để buộc các bang đếm lại phiếu, đếm nhiều quá không xong kịp sẽ vượt quá thời hạn kiểm phiếu quy định. Lúc này rắc rối về luật phát sinh. Cáo già phết chứ không đùa đâu.

TaiNon1974

Xe buýt
Kiện cáo không hẳn là lật ngược lại số phiếu, mà em nghĩ là Trump cố tình kiện để buộc các bang đếm lại phiếu, đếm nhiều quá không xong kịp sẽ vượt quá thời hạn kiểm phiếu quy định. Lúc này rắc rối về luật phát sinh. Cáo già phết chứ không đùa đâu.
Trump đang làm những việc mà luật pháp Mỹ cho phép. Trong cuộc so kè này, về mặt quyền lợi cá nhân bị ảnh hưởng thiệt thòi thì cả thế giới này ko có ai sánh đc với ông ấy nên ông ấy chiến đấu thôi, sao mọi người lại bỉ ông ấy nhỉ?

DIT

Xe điện
Sẽ ko có chuyện đó xảy ra đâu. Nếu xảy ra như vậy sẽ có tiền lệ xấu. PVTC chắc chắc sẽ ko cho điều này xảy ra. Nếu tới mức như cụ nói là bạo loạn xảy ra khắp nơi

Avenger

Xe máy
Có cái video cụ Biden nói " Chúng tôi - cùng với những người đã làm việc cho chính quyền TT Obama trước đây - đã cùng nhau, tôi nghĩ, hợp thành một tổ chức gian lận cử tri quy mô và bao trùm nhất trong lịch sử chính trị Hoa Kỳ".

Không hiểu sao các cụ nhỉ

Hoàng_Trần

Xe tăng
Sẽ ko có chuyện đó xảy ra đâu. Nếu xảy ra như vậy sẽ có tiền lệ xấu. PVTC chắc chắc sẽ ko cho điều này xảy ra. Nếu tới mức như cụ nói là bạo loạn xảy ra khắp nơi
Mr Pompeo mới nói "Sẽ có cuộc chuyển giao êm đẹp sang chính quyền Trump nhiệm kỳ 2".

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Chúng nó ko có quyết định bác ạ, nhưng em đoán là chúng nó có tình báo, bộ ngoại giao, rồi nào là ban bệ bộ máy la liệt nào là người với người để phân tích thông tin, mục đích là biết cái nào nên làm để mà khuyên thủ tướng và tổng thống ạ !
Chắc mình mấy tay đó có tình báo, mà tình báo nó giỏi đến mức biết ai sẽ là tổng mẽo thì cụ đánh giá cao quá

DIT

Xe điện
Có cái video cụ Biden nói " Chúng tôi - cùng với những người đã làm việc cho chính quyền TT Obama trước đây - đã cùng nhau, tôi nghĩ, hợp thành một tổ chức gian lận cử tri quy mô và bao trùm nhất trong lịch sử chính trị Hoa Kỳ".

Không hiểu sao các cụ nhỉ
Cái đó Cắt cúp nội dung thôi, nếu đọc hết thì ko có nghĩa như vậy

nhuataiche

Xe container
Trump đang làm những việc mà luật pháp Mỹ cho phép. Trong cuộc so kè này, về mặt quyền lợi cá nhân bị ảnh hưởng thiệt thòi thì cả thế giới này ko có ai sánh đc với ông ấy nên ông ấy chiến đấu thôi, sao mọi người lại bỉ ông ấy nhỉ?
Em xin trích lại còm như dưới đây của bác Anita Emi, em nghĩ đó là lý do mà nhiều người ko thích Trump kiện cáo này nọ
Nếu bầu cử Mẽo mà có gian lận, thì lần sau đừng có mà đi rao giảng và xuất khẩu các giá trị về minh bạch, dân chủ, công bằng đi các nơi trên thế giới nữa nhá ;))

Và Trump cũng nên tự nhận là tổng thống kém nhất thế giới, vì để cho gian lận bầu cử với quy mô toàn quốc ngay trong lúc mình đang cầm quyền ;))

Thường cái thằng đang nắm chính quyền thì mới gian lận, hoặc không thì cũng không thằng nào gian lận được nó. Ai lại tổng thống đang cầm quyền khóc nhè tố cáo phe đối lập gian lận =))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Nếu ổng nói khác thì ngay ngày mai xách vali ra khỏi BNG.
Không phải một mình ông ta. GOP cũng đang ủng hộ ông ta. Những người lãnh đạo đã lên tiếng. Các luật sư của ông ta cũng đang rất tự tin. Hãy đợi phán quyết của tòa.

nhuataiche

Xe container
Chắc mình mấy tay đó có tình báo, mà tình báo nó giỏi đến mức biết ai sẽ là tổng mẽo thì cụ đánh giá cao quá
Vâng, em đánh giá cao tình báo, ngoại giao, ban bệ các kiểu của Anh và Pháp. Em chỉ hiểu biết đến đó thôi !

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Trump hoàn toàn có quyền khiếu nại về bầu cử. Nhưng ông ta đang lan truyền tin đồn về gian lận mà ko đưa ra các chứng cứ cụ thể. Điều này phá hoại các giá trị tinh thần mà các thế hệ Mĩ đi trước đã vun đắp và xây dựng với rất nhiều thời gian, công sức, và thậm chí là máu.

Nhiều người lên án Trump vì điều ấy. Cụ nên phân biệt cho rõ.

nhuataiche

Xe container
Trump hoàn toàn có quyền khiếu nại về bầu cử. Nhưng ông ta đang lan truyền tin đồn về gian lận mà ko đưa ra các chứng cứ cụ thể. Điều này phá hoại các giá trị tinh thần mà các thế hệ Mĩ đi trước đã vun đắp và xây dựng với rất nhiều thời gian, công sức, và thậm chí là máu.

Nhiều người lên án Trump vì điều ấy. Cụ nên phân biệt cho rõ.
Bác nói hay lắm !

DIT

Xe điện
Không phải một mình ông ta. GOP cũng đang ủng hộ ông ta. Những người lãnh đạo đã lên tiếng. Các luật sư của ông ta cũng đang rất tự tin. Hãy đợi phán quyết của tòa.
Thì cứ đợi thôi, huy động cả bộ tư pháp vào điều tra là biết chơi lớn rồi (việc này chưa có tiền lệ)

Trạng thái
Thớt đang đóng