[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đọc cái twit của Melania thì cũng không kết luận được là "sửa lưng" đâu. Bả viết rất khôn, chả sai câu nào. Phải công bằng, minh bạch blah blah, chứ hoàn toàn không có bảo bầu cử vừa rồi là gian dối hay phải tiếp tục theo kiện.
Công bằng minh bạch đương nhiên phải kiểm phiếu lại và qua tranh tụng cụ ạ.
Không có ý nào bảo chồng chịu thua.
Đến giờ phe Trump chỉ nêu khẩu hiệu đếm mọi phiếu bầu hợp lệ.

hunggal

Xe tăng
Không nhất thiết ạ. Vì Trump bảo nó gian lận thì mới phải kiểm lại chứ. Còn bả thì không đề cập đến chuyện gian lận gì hết.

Mà ý em là nếu chỉ căn cứ vào cái twit kia thì không thể khẳng định là bả "sửa lưng" như báo viết đâu.

nhuataiche

Xe container
Em cũng có làm cho 1 cty Mỹ một thời gian. Nói về trình độ quản lý, quy định luật lệ các kiểu, bọn nó ngu vãi ra, bộ máy thô sơ như chiếc Mercedes. Còn ta thì hiện đại thông minh như cỗ xe bò kéo.
Từ đó mà suy thì bộ máy bầu cử của bọn nó cũng kém lắm, bị ta chửi om sòm là đúng rồi !

Mioaki

Xe buýt
Nói chung sau khi còm một hồi thì em thấy có một số cụ cuồng trump trên này cãi nhau với họ chỉ tổ tốn công. Họ bảo là biden gian lận phiếu. Thì mới nói lại rằng là cùng một cái phiều bầu to tổ chảng thì đã gian lận mục bầu tổng thống sao không gian lận luôn cả bầu hạ viện với thượng viện luôn đi. Đằng này lại để cho cộng hòa giữ lại được thượng viện với chiếm thêm ghế ở hạ viện. Đến lúc đấy thì họ lại bảo là biden khôn làm thế để không bị lộ. Làm không bị lộ mà lại để mấy cụ còm dạo trên of biết đến từng chi tiết của âm mưu à?
Truyền thông, báo chí chính thống bảo là không gian lận thì các ông bảo là fake news. Thế rồi mò ra mấy cái twitter hay facebook của mấy ông mẽo theo thuyết âm mưu rồi đưa ra bảo là bằng chứng. Vặn một hồi thì các ông tức quá vặc lại rằng là bằng chứng có đấy trên báo chí với truyền thông.
Các ông chửi biden là con bài của tàu khựa sẽ bị khựa bắt nạt, thế mà các ông lại ủng hộ trump tiếp tục kêu gào có gian lận gây chia rẽ nước mỹ. Nước mỹ yếu đi thì đánh đấm gì được với khựa. Biden lên trước khi đối phó với bắc kinh thì đi dọn cái đống này đã đủ mệt rồi.

taplai2012

Xe trâu
Không nhất thiết ạ. Vì Trump bảo nó gian lận thì mới phải kiểm lại chứ. Còn bả thì không đề cập đến chuyện gian lận gì hết.

Mà ý em là nếu chỉ căn cứ vào cái twit kia thì không thể khẳng định là bả "sửa lưng" như báo viết đâu.
Cnn nêu rõ Trump bà khuyên chồng thoái lui. Twitter không hề có ý đó, thậm chí ngược lại.
Trump nói gian lận là việc của Trump. Ông ta cứ đấu tranh trong phạm vi pháp luật là oke. Nếu minh bạch ko ngại gì kiểm lại, cây ngay ko sợ chết đứng :)

darthvader

Xe điện
Cho xin nguồn bác ơi. Em nghi cái này nhé chữ vào mồm Trump lắm, ổng có biết tiếng Việt quái đâu :D
Gọi là "Biden" là không đúng rồi, anh Trump chỉ gọi là Sleepy Joe thôi, nghi câu này lắm :D

Mioaki

Xe buýt
Vậy là rõ dân chủ có khả năng làm mờ làm nhoè trong lúc kiểm phiếu để sửa lại phiếu rồi nhé
Đúng cái kiểu anh có con dao thì tôi tố cáo anh giết người. Lúc nào chứng minh được là dân chủ đã làm nhòe phiếu rồi lên đây cãi tiếp. Nói như ông thì Trump nắm cả bưu điện với fbi với bộ tư pháp thì hoàn toàn có thể gian lận. Tôi hoàn toàn có thể nói là trump đã gian lận nhưng do nhiều người ghét trump quá nên cho dù đã gian lận cũng không thắng được.
Tổng thống mỹ có quyền gần như tuyệt đối lên bộ phận hành pháp của đất nước thì nếu có gian lận là có gian lận có lợi cho tổng thống. Chứ bây h nắm ngần đấy quyền lực mà lại bù lu bù loa là đảng đối lập gian lận được thì cực kỳ nực cười.

Mioaki

Xe buýt
Nói chung khi mà các cụ pro trump thắc mắc là tại sao các bang khác có kết quả rồi mà thằng georgia kiểm phiếu lâu thế, đích thị là đang gian lận thì em cũng đã hiểu phông kiến thức của các cụ ở mức nào. Thay vì suy ra kết luận từ các bằng chứng, thì các cụ đã có kết luận trước rồi mới bắt đầu bịa đặt ra bằng chứng.

xin hồn

Xe tải
thớt kia e thấy mấy cụ cổ tím,redbull gáy ác lắm
..

tomo21311

Xe tăng
Bảo dân ở VN ko hiểu rõ về cụ 100 lắm nên có thể sai, nhưng lạ là dân VN ở bển thấy lượng ủng hộ 100 rất cao. Cụ nào ở bên đó có thể giải thích giùm ko.
Các cụ nếu ko ở Mẽo cãi nhau vô bổ, chả thể hiện được gì ở đây.

taplai2012

Xe trâu
Bảo dân ở VN ko hiểu rõ về cụ 100 lắm nên có thể sai, nhưng lạ là dân VN ở bển thấy lượng ủng hộ 100 rất cao. Cụ nào ở bên đó có thể giải thích giùm ko.
Các cụ nếu ko ở Mẽo cãi nhau vô bổ, chả thể hiện được gì ở đây.
Không hẳn vô bổ cụ ạ. Xét về vi, mô chắc chắn ảnh hưởng. Bầu bán Mỹ cả thế giới dõi theo chứ ko mình dân Việt.
Còn nếu coi nó ko liên quan gì VN cũng rất đáng theo dõi. Vừa để biết nên dân chủ Mỹ hoạt động ra sao. Vừa như các CĐV ủng hộ 1 đội nào đó tận châu Âu :))

congthuong

Xe điện
Nói chung sau khi còm một hồi thì em thấy có một số cụ cuồng trump trên này cãi nhau với họ chỉ tổ tốn công. Họ bảo là biden gian lận phiếu. Thì mới nói lại rằng là cùng một cái phiều bầu to tổ chảng thì đã gian lận mục bầu tổng thống sao không gian lận luôn cả bầu hạ viện với thượng viện luôn đi. Đằng này lại để cho cộng hòa giữ lại được thượng viện với chiếm thêm ghế ở hạ viện. Đến lúc đấy thì họ lại bảo là biden khôn làm thế để không bị lộ. Làm không bị lộ mà lại để mấy cụ còm dạo trên of biết đến từng chi tiết của âm mưu à?
Truyền thông, báo chí chính thống bảo là không gian lận thì các ông bảo là fake news. Thế rồi mò ra mấy cái twitter hay facebook của mấy ông mẽo theo thuyết âm mưu rồi đưa ra bảo là bằng chứng. Vặn một hồi thì các ông tức quá vặc lại rằng là bằng chứng có đấy trên báo chí với truyền thông.
Các ông chửi biden là con bài của tàu khựa sẽ bị khựa bắt nạt, thế mà các ông lại ủng hộ trump tiếp tục kêu gào có gian lận gây chia rẽ nước mỹ. Nước mỹ yếu đi thì đánh đấm gì được với khựa. Biden lên trước khi đối phó với bắc kinh thì đi dọn cái đống này đã đủ mệt rồi.
Họ có niềm tin rằng: Cái gì sai, nói mãi, lặp đi lặp lại sẽ thành đúng.

tomo21311

Xe tăng
Không hẳn vô bổ cụ ạ. Xét về vi, mô chắc chắn ảnh hưởng. Bầu bán Mỹ cả thế giới dõi theo chứ ko mình dân Việt.
Còn nếu coi nó ko liên quan gì VN cũng rất đáng theo dõi. Vừa để biết nên dân chủ Mỹ hoạt động ra sao. Vừa như các CĐV ủng hộ 1 đội nào đó tận châu Âu :))
Cái cách tranh luận ấy, thực ra trc giờ em cũng chả quan tâm bầu cử Mỹ. Nhưng qua đợt bầu cử vừa rồi thấy dân chủ Mỹ đúng là có vấn đề thật ko như những gì mình nghĩ trc đây.

congthuong

Xe điện
Phải kiểm lại tới khi Trump thắng thì mới minh bạch, cụ nhỉ.

Chưa thắng thì lại kiểm lại tiếp.....

Mà chả thấy yêu cầu kiểm lại ở bang Trump thắng, đúng là công bằng thật.

TSTA

Xe container
Thuyết âm mưu:
Các nc Tq, Nga đang có bằng chứng Biden chơi bẩn. Có thể thay đổi cục diện trận đấu cho Trump.
Tập đang thương lg với Trump về các giá phải đổi để Trump có cơ hội quay lại.

Hình ảnh gần đây Trump đang đau đầu là vì các điều khoản thương lg, đánh đổi. Ko phải buồn vì thua.

Vài tuần nữa. Trump có thể quay lại, nhưng ko còn căng với Tập như trc nữa đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng