[Funland] Các cụ, mợ có tin rằng là phe ủng hộ Biden có gian lận trong bầu cử Tổng thống Mỹ?

Có gian lận không?

• Tổng bình chọn
    433
Trạng thái
Thớt đang đóng

Dan du an

Xe ba gác
Bầu cử xong rồi, hết cả cái để hóng các cụ nhỉ

GrapQR

Xe buýt
Đối cmn tác gì thằng cướp đất, cướp biển. Cổ nâu lộ quá. Chắc đệ tử thằng tướng Phùng tâm tư
Địch thì mặc định phải kém, còn ta cứ là phải giỏi, phỏng ? :))
Người khôn biết địch biết ta, biết tiến biết lùi. Ông thì biết cái gì ?
.
Ông thích cù lần chọc léc tôi thì sự thật vẫn sờ sờ ra đấy, con số nói lên tất cả :))

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Địch thì mặc định phải kém, còn ta cứ là phải giỏi, phỏng ? :))
Người khôn biết địch biết ta, biết tiến biết lùi. Ông thì biết cái gì ?
.
Ông thích cù lần chọc léc tôi thì sự thật vẫn sờ sờ ra đấy, con số nói lên tất cả :))
Coi lại thằng đó xuất siêu hay nhập siêu nhé. Đừng vội rú lên như vậy.
Không có xuất siêu vào Mỹ bù lại thì càng chết vào thằng đối cmn tác đó nhé

Voi đi bộ

Xe buýt
Vụ em Sidney Powell bị sai thải bọn báo Mỹ nó lại chọc đểu, nó khuyên em ấy không chấp nhận bị sa thải. Còn em thì khuyên em ấy kiện Team Trump về tội gian lận trong khi đi kiện gian lận luôn.

fightstinger

Xe tăng
đúng rồi mà bác không biết hả? Thẩm phán cấp bang toàn là bị Biden thao túng hết rồi. Giờ cả nước Mỹ trông cậy vào 9 vị thẩm phán tối cao thôi, nên Trump gửi lên tòa án bang cho đủ thủ tục vậy chứ mục đích chính là để 9 vị kia đèn trời soi xét. Kiểu như cả nước Mỹ mục ruỗng hết rồi, còn có 1 nhúm người ủng hộ Trump là còn tốt thôi.
Sắp tới anh trump sẽ kiện toàn bộ thẩm phán các cấp, chính quyền các bang, cử tri, đại cử tri ... đã không để anh làm tổng thống. Kkk

Chỉnh sửa cuối:

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Coi lại thằng đó xuất siêu hay nhập siêu nhé. Đừng vội rú lên như vậy.
Không có xuất siêu vào Mỹ bù lại thì càng chết vào thằng đối cmn tác đó nhé
VN nhập nguyên vật liệu, máy móc TQ để sản xuất thành phẩm xuất đi Mỹ với EU hơi bị nhiều đấy :))

fightstinger

Xe tăng
Nếu ở các nước cộng sản chắc các cụ ý chửi sấp mặt rồi 😂 Logic của các cụ ý có vấn đề, toàn thuyết này thuyết nọ.
Chắc giả đánh golf cho đối thủ chủ quan.
Theo em thì anh Trump đi oánh golf không phải để giải trí hay gì đó mà đi để gặp các nhân vật quan trọng. :)

AntiTrump2024

Xe tăng
Vụ em Sidney Powell bị sai thải bọn báo Mỹ nó lại chọc đểu, nó khuyên em ấy không chấp nhận bị sa thải. Còn em thì khuyên em ấy kiện Team Trump về tội gian lận trong khi đi kiện gian lận luôn.
Trump tách em í ra riêng là khôn ngoan đới. Ngoài DC ra thì vụ DoMI liên quan đến vài tay to CH nên Trump tách ra thành nhóm tự do phụ trách vụ này là đúng bài. :D Cái khó của Trump là làm sao để xì bằng chứng ra cho nhóm này.Để xem Trump xử lý ra sao trong tình huống này! :D

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Sao các cụ hay lái về VN thế? ;)
Cái này là đánh lạc hướng nhé !
Giống kiểu Trump giả vờ kiện thua liên tục ở cấp tiểu bang rồi bất ngờ tung đòn gục ngã ở cấp liên bang đấy =)) =)) =))

Pathfinder2003

Xe tải
Không biết các cụ nghĩ sao về cuộc bầu cử này chứ bản thân em thấy chán quá. Là một đất nước tự hào là văn minh với hệ thống pháp luật chặt chẽ mà cứ kêu là gian lận thì mấy nước khác sẽ ra sao? Mr.Trumph là tổng thống đương nhiệm với quyền lực trong tay mà còn kêu là bị ăn gian thì các ưcv bình thường khác sẽ như thế nào? Nếu thật sự có gian lận thì còn ai tin được hệ thống chính trị của nước Mỹ nữa.

AntiTrump2024

Xe tăng
Không biết các cụ nghĩ sao về cuộc bầu cử này chứ bản thân em thấy chán quá. Là một đất nước tự hào là văn minh với hệ thống pháp luật chặt chẽ mà cứ kêu là gian lận thì mấy nước khác sẽ ra sao? Mr.Trumph là tổng thống đương nhiệm với quyền lực trong tay mà còn kêu là bị ăn gian thì các ưcv bình thường khác sẽ như thế nào? Nếu thật sự có gian lận thì còn ai tin được hệ thống chính trị của nước Mỹ nữa.
Sao không tin cụ? Gian lận tinh vi thế nhưng Trump tìm ra đc thì thể chế chính trị họ tốt quá còn gì. Còn nếu Trump dồn hết nhân lực, tài lực mà tìm không ra thì rõ là không gian lận. Vậy thì cũng tốt quá chứ còn gì nữa!

Cái chán là bầu cử ở các nước khác í, bầu xong công bố kết quả ngay mà không cho kiện cáo, kiểm đếm lại đó!

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải thất vọng đấy, mợ Powell vẫn sẽ tiếp tục chiến đấu bảo vệ Trump và đảng Cộng hòa nhé

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Michigan đang tường thuật trực tiếp cuộc họp của Hội đồng Canvassers nhằm xác nhận kết quả bầu cử. Gần 10.000 người đang hóng. Cụ nào rảnh vào xem cho vui.

Thanmen

Xe buýt
Sao không tin cụ? Gian lận tinh vi thế nhưng Trump tìm ra đc thì thể chế chính trị họ tốt quá còn gì. Còn nếu Trump dồn hết nhân lực, tài lực mà tìm không ra thì rõ là không gian lận. Vậy thì cũng tốt quá chứ còn gì nữa!

Cái chán là bầu cử ở các nước khác í, bầu xong công bố kết quả ngay mà không cho kiện cáo, kiểm đếm lại đó!
Ở nước khác bầu xong là biết ngay chúng nó sẽ hốc vào mồm món gì trước và ị ra màu gì nữa là

Pathfinder2003

Xe tải

Nếu Trumph ko làm tổng thống với cả một bộ máy trong tay thì có khả năng tìm ra ko hả cụ? Nếu chẳng may tìm ra thì các cuộc bầu cử trước có đáng tin ko?

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Kể chuyện một tí về những rắc rối ở Michigan. Số là trong cuộc họp xác nhận kết quả bẩu cử ở quận Wayne (Michigan) thì có 2 đảng viên Cộng hòa ko chịu bỏ phiếu thuận, sau vì áp lực của cử tri và quan chức Dân chủ ghê quá nên 2 thành viên này lật ngược quyết định. Một ngày sau, 2 người này lập bảng tuyên thệ, đòi rút lại phiếu thuận trên, viện dẫn rằng quyết định đó được đưa ra dưới sự đe dọa nên ko được tính. Nhưng theo luật Michigan thì điều này ko thể, bút đã sa thì gà phải chết. Sự việc ầm ĩ khiến Trump phải gọi điện xuống hỏi thăm. Chỉ dám hỏi thăm thôi nhưng cú điện thoại đó là cả một can xăng đổ vào đống lửa đang cháy.

Vẫn chưa dừng lại ở đó, Trump gọi điện cho các nhà lập pháp đảng Cộng hòa ở bang Michigan, bao gồm chủ tịch Hạ viện Lee Chatfield và lãnh đạo phe đa số Thượng viện Mike Shirkey tới DC gặp Trump. Lí do chính thức của cuộc gặp là bàn về phòng chống Covid. Điều này làm dấy lên lời đồn đoán rằng Trump đang gây sức ép với các nhà lập pháp Cộng hòa ở Michigan để ko thừa nhận kết quả cuộc bầu cử, từ đó trao quyền cho nghị viện bang (do đảng CH nắm giữ) quyết định danh sách Đại cử tri, đồng nghĩa với việc tước quyền công dân của các cử tri Michigan. Nghi ngờ càng tăng khi các nhà báo chụp được ảnh Lee Chatfield tối đó uống champagne Dom Perignon giá gần 500 USD tại Trump Hotel (nơi đoàn đại biểu nghỉ). Suốt trong thời gian từ thứ 6 đến giờ, báo chí và mạng xã hội gây áp lực lên 2 quan chức Cộng hòa hàng đầu này, hỏi tiền ở Trump hotel do ai thanh toán, tiền uống champagne do ai trả ..... Ngài tổng thống cũng ko bỏ lỡ thời cơ trộm đồ khi nhà người khác cháy bằng cách tweet rất mập mờ về buổi gặp trên.

Nhưng theo các chuyên gia luật thì Hội đồng Canvassers này sẽ phải xác nhận kết quả thôi. Họ ko thể làm khác được, bởi thứ nhất đó là luật, thứ hai Thống đốc bang do mợ Whitmer là người đảng Dân chủ, có quyền thu hồi tư cách thành viên hội đồng và phủ quyết luật do Hạ viện bang Michigan thông qua.

Ảnh chủ tịch hạ viện bang Michigan nhậu nhẹt rượu đắt tiền tại Trump Hotel sau buổi gặp với Trump

Lee Chatfield đầu húi cua, ngồi bên trái, tay đang cho vào túi.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng