[Funland] Các cụ mợ có con bị F0 chia sẻ kinh nghiệm giúp ạ ?

cuongdothiet

Xe tải
Tình hình là 2 đứa nhà em (3-5 tuổi) mới F0 cả rồi.
Các cụ nhà có ai có trẻ nhỏ từng bị chia sẻ kinh nghiệm giúp nhà em với ạ.
Khi khẩn cấp gọi số hotline nào ạ ?
Em cám ơn các cụ.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
theo là. nếu diễn biến nặng hơn dự tính thì bác bế các cháu lên thẳng viện cho xong..gọi số hót lai nào được . mà có gọi chắc gì đã có ai bắt máy đâu cơ chứ

cuongdothiet

Xe tải
theo là. nếu diễn biến nặng hơn dự tính thì bác bế các cháu lên thẳng viện cho xong..gọi số hót lai nào được . mà có gọi chắc gì đã có ai bắt máy đâu cơ chứ
Vâng. Em cũng đang theo dõi ạ.
Mỗi lần vào viện đủ các xét nghiệm nên cũng tội chúng nó quá ☹

GBM219

Xe tải
F1 nhà em 15 tuổi, bị từ tuần trước sau khi trở lại trường, hôm qua vừa test về âm tính. May mắn là bị sốt mỗi một lần 38.8 mất một viên hạ sốt, còn lại chỉ thấy hơi ho, có đờm, sốt nhẹ mất thêm 1 ngày, còn là bình thường. Như vậy chỉ theo dõi đo thân nhiệt, chỉ số ô xy, uống thêm vitamin, ăn đủ chất, nước hoa quả, xúc miệng nước muối... Thế nên cụ cứ bình tĩnh, theo dõi các con nhưng chuẩn bị đủ thuốc, đồ dùng, đồ ăn để phục vụ chúng nó thôi, mong hai bé triệu chứng nhẹ nhàng, chóng khỏi.

Vụ gọi báo đường dây nóng thì tùy nơi, phường em ở thủ đô cho một list dài chục số, nhà em bị nhẹ chỉ muốn gọi báo cập nhật có F0 cho tròn trách nhiệm công dân mà cả sáng gọi ko được số nào, chuông xong sang thư thoại để lại tin nhắn. Thế nên bé bị sao thì như cụ trên nói xe nhà chở thẳng vào viện thôi ạ. Em kèm cái ảnh list gọi phía dưới, nói chung gọi đc chắc là trên TV ạ. Chúc hai con mau khỏe

cn39c2001

Xe tăng
Tình hình là 2 đứa nhà em (3-5 tuổi) mới F0 cả rồi.
Các cụ nhà có ai có trẻ nhỏ từng bị chia sẻ kinh nghiệm giúp nhà em với ạ.
Khi khẩn cấp gọi số hotline nào ạ ?
Em cám ơn các cụ.
Về cơ bản thì các bé, dù chưa tiêm, nhưng triệu chứng tương đối nhẹ và khỏi nhanh lắm. Con của em em gần 1.5 tuổi chỉ bị sốt 1 hôm, uống hạ sốt, hôm sau ok
Tất nhiên cơ địa mỗi người khác nhau, cụ nên theo dõi kỹ, cứ bổ sung hoa quả, vitamin C, nước điện giải... cho các con, sốt dưới 39* thì uống hạ sốt của trẻ con (như Hapacol, đút đ*) rồi theo dõi tiếp, không nên quá căng thẳng
Cứ nên gọi TYT, nhưng không nên quá trông mong nhiều, vì nhân lực quá mỏng, có vài người mà F0 các phường cả nghìn, nếu may mắn thì họ ghi nhận và hỗ trợ, còn không mình cứ chủ động thôi

hungkienpham

Xe điện
Thằng nhà em 10 tuổi bị F0 hôm thứ 3 tuần trước, lúc test nhiệt độ 38.5 oC, Em mua thuốc cho uống 1h sau hết sốt và thứ 6 thì âm tính. Nói chung em thấy xung quanh với thằng cu nhà em thì bệnh này cũng bình thường chủ yếu là do nó lây lan nên phải cẩn thận.
Em cho nó cách ly tại phòng riêng, ngày kiểm soát nhiệt độ 4 lần vào buổi sáng, trưa, tối và lúc 23h đêm.
Thuốc uống thì chủ yếu là loại tăng cường vitamin, như C sủi ngày 2 viên; thuốc hạ sốt nếu nó sốt trên 38oC, thuốc bù điện giải.
Chế độ ăn uống tăng cường thịt, trứng, sữa,
Đến hôm CN xét nghiệm PCR lần cuối ok hết cụ ạ.

cuongdothiet

Xe tải
F1 nhà em 15 tuổi, bị từ tuần trước sau khi trở lại trường, hôm qua vừa test về âm tính. May mắn là bị sốt mỗi một lần 38.8 mất một viên hạ sốt, còn lại chỉ thấy hơi ho, có đờm, sốt nhẹ mất thêm 1 ngày, còn là bình thường. Như vậy chỉ theo dõi đo thân nhiệt, chỉ số ô xy, uống thêm vitamin, ăn đủ chất, nước hoa quả, xúc miệng nước muối... Thế nên cụ cứ bình tĩnh, theo dõi các con nhưng chuẩn bị đủ thuốc, đồ dùng, đồ ăn để phục vụ chúng nó thôi, mong hai bé triệu chứng nhẹ nhàng, chóng khỏi.

Vụ gọi báo đường dây nóng thì tùy nơi, phường em ở thủ đô cho một list dài chục số, nhà em bị nhẹ chỉ muốn gọi báo cập nhật có F0 cho tròn trách nhiệm công dân mà cả sáng gọi ko được số nào, chuông xong sang thư thoại để lại tin nhắn. Thế nên bé bị sao thì như cụ trên nói xe nhà chở thẳng vào viện thôi ạ. Em kèm cái ảnh list gọi phía dưới, nói chung gọi đc chắc là trên TV ạ. Chúc hai con mau khỏe

Dạ vâng em cũng gọi mãi ko được :))

vodanh04

Xe hơi
H có phường quá tải gọi mãi chả ai nghe

danlinh21

Xe hơi
F1 nhà e mới được 14 tháng mà bị sốt mất 2 ngày, e cho uống thuốc sủi hạ sốt giành riêng cho trẻ con theo độ tuổi và cân nặng, kèm miếng dán hạ sốt. Đơn giản vậy thôi, ko cần lo lắng quá đâu cụ. 2 ngày là miễn dịch tự khỏi rồi, quấy khóc chút là lại đâu vào đấy cụ ạ.

trangitnoi

Xe tải
Phải cho ăn khoẻ vào để cơ thể tăng kháng thể chống virus