[Funland] Các Cụ/Mợ có bao giờ không còn đồng tiền nào trong túi không????

dochoiantoan.vn

Xe đạp
bác chủ ở quảng Bình hả?

Chỉnh sửa cuối:

trongdongviet

Xe buýt

Linh_piano

Xe điện
Cháu giật mình đi kiểm tra ví, thấy còn nhõn tờ 10k với tờ 1k vì vừa phải nộp gần 2 củ tiền điện thoại X_X

trongdongviet

Xe buýt
Cháu giật mình đi kiểm tra ví, thấy còn nhõn tờ 10k với tờ 1k vì vừa phải nộp gần 2 củ tiền điện thoại X_X
Mợ buôn piano lời nhiều hay sao mà tiền điện thoại mất nhiều thế?

vutamhoan

Xe tăng
Máy em với 2 máy của gấu nữa cụ ah
Kinh thật, mỗi máy 1M thì thật là khủng khiếp. Không hiểu là xài kiểu gì, nếu cháu mà gọi nhiều tới mức đấy chắc cháu phải thuê 1 em thư ký riêng mất chứ không cả ngày nghe với gọi thì còn mần răng gì?

quaychan

Xe tăng
Hôm nọ mát giời, gấu tự nhiên hỏi " Mười mấy năm ở HN anh nhớ nhất cái gì?"
Trả lời " Nhớ bà bánh rán và anh bánh khúc . Ngoài ra chả nhớ cái mệ gì cả!"

Đó là 2 idol của em thuở mới ra trường. Dạo đấy cứ ngủ tít từ đêm nay đến 3 giờ chiều mai, tầm 3 giờ chiều phải thức vì đúng giờ bà bán bánh rán dạo đi qua khu trọ. Đang mơ màng bỗng nghe " Bánh rán, bánh giầy, bánh dò, bánh khoai... lào!!!" là hồi hộp nhảy tót xuống giường, đạp tung cửa, gọi ngay idol vào mua nợ bánh rán. Mua tầm chục cái một lúc vì còn găm lại cho bữa tối. Giờ thi thoảng nhớ lại vẫn ân hận mãi vì ko xin địa chỉ để có ngày quay lại nói lời biết ơn, vì ko có bà ấy em chết chắc. Cái dáng gầy gò, lam lũ cặm cụi đạp xe chở cái thùng bánh phía sau của bà ám ảnh em cho đến mãi mãi. Nhớ nhất là khuôn mặt khắc khổ nhưng hiền hậu, cho em nợ cả trăm ngàn mà ko bao giờ nhắc hay tỏ vẻ khó chịu. Bởi vậy giờ chạy xe trên đường nhỏ, nếu phía trước là một bà bán hàng rong thì ko bao giờ em bóp còi xin đường mà chầm chậm đợi họ né sang một bên rồi mới vượt lên.

hoinhap

Xe tăng
Hình như có cụ nào ở OF cũng mở thớt về nội dung này rồi, vì cũng như cụ đấy ợ!

trongdongviet

Xe buýt
Hôm nọ mát giời, gấu tự nhiên hỏi " Mười mấy năm ở HN anh nhớ nhất cái gì?"
Trả lời " Nhớ bà bánh rán và anh bánh khúc . Ngoài ra chả nhớ cái mệ gì cả!"

Đó là 2 idol của em thuở mới ra trường. Dạo đấy cứ ngủ tít từ đêm nay đến 3 giờ chiều mai, tầm 3 giờ chiều phải thức vì đúng giờ bà bán bánh rán dạo đi qua khu trọ. Đang mơ màng bỗng nghe " Bánh rán, bánh giầy, bánh dò, bánh khoai... lào!!!" là hồi hộp nhảy tót xuống giường, đạp tung cửa, gọi ngay idol vào mua nợ bánh rán. Mua tầm chục cái một lúc vì còn găm lại cho bữa tối. Giờ thi thoảng nhớ lại vẫn ân hận mãi vì ko xin địa chỉ để có ngày quay lại nói lời biết ơn, vì ko có bà ấy em chết chắc. Cái dáng gầy gò, lam lũ cặm cụi đạp xe chở cái thùng bánh phía sau của bà ám ảnh em cho đến mãi mãi. Nhớ nhất là khuôn mặt khắc khổ nhưng hiền hậu, cho em nợ cả trăm ngàn mà ko bao giờ nhắc hay tỏ vẻ khó chịu. Bởi vậy giờ chạy xe trên đường nhỏ, nếu phía trước là một bà bán hàng rong thì ko bao giờ em bóp còi xin đường mà chầm chậm đợi họ né sang một bên rồi mới vượt lên.
Thế Cụ đã trả hết tiền cho bà lão chưa? Mà Cụ ngủ khiếp nhỉ? em là em chịu đấy.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cũng đã có lúc trong túi em kg còn nổi 1000 đồng, muốn sử dụng phương tiện công cộng để đến cây ATM đành chìa tay ra xin cho đủ tiền vé đấy cụ chủ thớt ạ. Dưng dù sao thì cũng là khoảnh khắc đáng nhớ, và đẹp nữa ạ.

honda acura

Xe điện
Em thì lại có tật không hay mang theo ví vì ngồi nó cộm nên khó chịu lắm
Mấy hôm trước đi xe máy lên nh có chút việc , lúc về đến phố huế còn bị mấy bác 141 hỏi thăm
Đến lúc hỏi ý anh thế nào thì em sờ khắp người chả thấy tiền đâu, đành bảo mấy bác ấy chờ để em gọi người lên gửi tiền
Hề hề , thực sự lúc trong ví mà thấy ít tiền thì cảm thấy thiếu tự tin thật nhưng em có cái tính rất xấu là nếu trong ví mà có nhiều tiền là lại mất rất nhiều thời gian để nghĩ làm sao sài cho hết

PháGiaChiTử

Xe máy
e cứ lúc có tiền là thủ sẵn thùng Hảo hảo :)) hết tiền cũng ko sợ chết đói =))

superboy4ever

Xe tải
Thỉnh thoảng em cũng có lúc rơi vào hoàn cảnh như cụ. Em là em đồng cảm lắm!

cuop

Xe buýt
Em đã từng ở trong hoàn cảnh bế thằng bé con đi bệnh viện cấp cứu vì nó bị sốt cao, lúc về con bảo "Bố ơi con muốn uống sữa" mà trong túi còn đúng 2000 đồng. Nuốt nước mắt mà nói với con "Thôi về nhà cho sớm rồi bố đi mua cho"... Chạy ra hiệu cầm đồ bán cái điện thoại mua sữa cho con.

Những ngày cay đắng nhất cuộc đời mà em không bao giờ quên. Vợ chồng chia tay, bố mẹ hắt hủi, bạn bè bỏ rơi... Không hiểu sao lại vượt qua được tất cả.

trongdongviet

Xe buýt
Em đã từng ở trong hoàn cảnh bế thằng bé con đi bệnh viện cấp cứu vì nó bị sốt cao, lúc về con bảo "Bố ơi con muốn uống sữa" mà trong túi còn đúng 2000 đồng. Nuốt nước mắt mà nói với con "Thôi về nhà cho sớm rồi bố đi mua cho"... Chạy ra hiệu cầm đồ bán cái điện thoại mua sữa cho con.

Những ngày cay đắng nhất cuộc đời mà em không bao giờ quên. Vợ chồng chia tay, bố mẹ hắt hủi, bạn bè bỏ rơi... Không hiểu sao lại vượt qua được tất cả.
Cụ vất vả quá. Thế bây giờ cụ đi làm cướp à? em fun tý.

TVPL

Xe container
Cụ vất vả nhất OF. Cụ đã vượt qua, khâm phục và xin chúc mừng cụ (b)

thanhtung19

Xe tải
em nè cụ. giai cấp vô sản