[Funland] Các cụ mắc delta hay omicron

VHH148

Xe tăng
1 thời gian nữa là ko còn delta đâu, omi trội nó thịt hết delta rồi thì ko còn delta để nhiễm đâu :) Omi thì nhẹ, hi vọng dịch sắp qua.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Con nào mà chả thế, mới ra toàn đc bơm thổi đe doạ , mấy nay nhiều cụ có vẻ phấn khởi vì đã nhiễm orion và " lo lắng hộ " các cụ khác đã nhiễm delta vs suy luận: nhiễm Delta rồi thì lại có thể nhiễm orion tiếp. Thế ngược lại thì sao, nhiễm orion rồi thì k nhiễm delta ? Thế nên xem báo ít thôi, bơ đi mà sống.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Con nào mà chả thế, mới ra toàn đc bơm thổi đe doạ , mấy nay nhiều cụ có vẻ phấn khởi vì đã nhiễm orion và " lo lắng hộ " các cụ khác đã nhiễm delta vs suy luận: nhiễm Delta rồi thì lại có thể nhiễm orion tiếp. Thế ngược lại thì sao, nhiễm orion rồi thì k nhiễm delta ? Thế nên xem báo ít thôi, bơ đi mà sống.
Rảnh đếch đâu mà lo hộ? Cụ thấy ai lo hộ? Vấn đề là thông tin sai mà cứ thích tuyên truyền. :))
Toàn khẳng định chắc nịch không ai nhiễm lại, có ông còn đòi cả họ tên, địa chỉ người nhiễm lần 2 mới hài. :))

dpl

Xe lăn
E ho, sốt và k mất vị giác thì chắc ôm rồi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
bác hơi bị nhầm đấy xin mời bác xem cái này có khác cái của bác kg nhé . cái của bác họ chỉ dám nói là có thể thôi
chứ đây họ nói khác hoàn toàn nhé
Link cụ ấy đưa ra là gần cuối tháng 2, link cụ đưa ra là cuối tháng 1.
Link cụ ấy chính xác hơn, vì đã có thời gian để theo dõi.

hello_111

Xe tải
Website
thietbidayhoc.edu.vn
E 1 tuần test vẵn 2 vạch rõ. Chỉ hơi ngứa họng + ù tai.

F1 Mercedes

Xe tăng
bác hơi bị nhầm đấy xin mời bác xem cái này có khác cái của bác kg nhé . cái của bác họ chỉ dám nói là có thể thôi
chứ đây họ nói khác hoàn toàn nhé
Link cụ dẫn cũ rồi, lúc mới lác đác vài ca Omicron ở VN thôi. Omicron cũng có thể gây mất khướu giác nhưng cực hiếm. Chính vì vậy còm trên e cũng nói nếu 1 mình cụ bị mất khướu giác thì em sẽ không võ đoán cụ nhiễm Delta, nhưng cụ cung cấp thông tin cả nhà cụ 4 người lây nhiễm của nhau mà cả 4 đều mất khướu giác thì em khẳng định chắc nịch nhà cụ nhiễm Delta. Em thêm 1 link nữa cụ tham khảo:

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Link cụ dẫn cũ rồi, lúc mới lác đác vài ca Omicron ở VN thôi. Omicron cũng có thể gây mất khướu giác nhưng cực hiếm. Chính vì vậy còm trên e cũng nói nếu 1 mình cụ bị mất khướu giác thì em sẽ không võ đoán cụ nhiễm Delta, nhưng cụ cung cấp thông tin cả nhà cụ 4 người lây nhiễm của nhau mà cả 4 đều mất khướu giác thì em khẳng định chắc nịch nhà cụ nhiễm Delta. Em thêm 1 link nữa cụ tham khảo:
bác nhầm . rất nhiều người trong thành phố em ở đều bị triệu chứng này. và tp em ở tỷ lệ nhiễm chủng omicron là 1/3 tp đó đây là chủng nhiễm phổ biến tại thời điểm này. còn chủng delta ở miền bắc là giờ bị rất ít nhé , còn em công nhận với bác đã nhiễm delta thì vẫn bị nhiễm omicron hoặc ngược lại bị nhiễm omicron xong vẫn bị nhiễm delta

F1 Mercedes

Xe tăng
bác nhầm . rất nhiều người trong thành phố em ở đều bị triệu chứng này. và tp em ở tỷ lệ nhiễm chủng omicron là 1/3 tp đó đây là chủng nhiễm phổ biến tại thời điểm này. còn chủng delta ở miền bắc là giờ bị rất ít nhé
Hihi, tp nơi cụ ở nhiễm 1/3 là Omicron vậy 2/3 còn lại nhiễm Delta. 4 người nhà cụ lây nhau và cùng mất khướu giác thì Delta chứ còn gì nữa.
Hiện tại ngay tại HN vẫn đang có người nhiễm chủng Delta đấy cụ, chứ không hoàn toàn là Omicron đâu. Tầm giữa tháng 4 thì em tin lúc đó chỉ còn Omicron ở HN thôi. Còn bây giờ á? Delta gọi ai người nấy chịu dù trong lòng chỉ muốn nhiễm em Omi ;))

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Hihi, tp nơi cụ ở nhiễm 1/3 là Omicron vậy 2/3 còn lại nhiễm Delta. 4 người nhà cụ lây nhau và cùng mất khướu giác thì Delta chứ còn gì nữa.
Hiện tại ngay tại HN vẫn đang có người nhiễm chủng Delta đấy cụ, chứ không hoàn toàn là Omicron đâu. Tầm giữa tháng 4 thì em tin lúc đó chỉ còn Omicron ở HN thôi. Còn bây giờ á? Delta gọi ai người nấy chịu dù trong lòng chỉ muốn nhiễm em Omi ;))
tp em 1/3 nhiễm omicron còn lại là chưa nhiễm đó là tính theo báo cáo nghe lỏm bên y tế. tỷ lệ đứng cao nhất trong cả nước đó nếu tính theo mật độ dân số . bs họ nói là chủ yếu là chủng omicron vì omicron kg đột kích vào phổi chỉ vào họng là chính lên bị bệnh chỉ 2 hoặc 3 ngày là đỡ . còn delta thì đột kích thẳng vào phổi lên tỷ lệ tử vong cao hơn và cần thở oxy

F1 Mercedes

Xe tăng
tp em 1/3 nhiễm omicron còn lại là chưa nhiễm đó là tính theo báo cáo nghe lỏm bên y tế. tỷ lệ đứng cao nhất trong cả nước đó nếu tính theo mật độ dân số . bs họ nói là chủ yếu là chủng omicron vì omicron kg đột kích vào phổi chỉ vào họng là chính lên bị bệnh chỉ 2 hoặc 3 ngày là đỡ . còn delta thì đột kích thẳng vào phổi lên tỷ lệ tử vong cao hơn và cần thở oxy
Cụ ở thành phố nào vậy và cụ mắc covid vào chính xác thời điểm nào?

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở thành phố nào vậy và cụ mắc covid vào chính xác thời điểm nào?
em ở tp hạ long . chính thức mặc bệnh hôm 22 và hôm 25 thì khỏi sốt hoàn toàn , tất nhiên trong người vẫn còn dư lượng covid
triệu chứng . đau rát họng nhẹ + ho + sốt nhẹ về đêm ( ban ngày thì bt ) đau mởi cơ thể dạng nhẹ thôi . vị giác bình thường ăn vẫn cảm nhận được vị thức ăn . khứu giác thì sau khi khỏi sốt mới mất khoảng 3 hôm giờ bt hoàn toàn

Dan du an

Xe ba gác
Em nghĩ kệ xác nó thôi, giờ bị bệnh thì ở nhà nghỉ ngơi, sau 7 ngày khoẻ lại, sau 10 đến 14 ngày thì lại đi làm. Hết chuyện.
Mùa này bị cúm mùa chắc cũng nhiều mà. Nên không test cũng hợp lý

Đại Ba

Xe điện
Em đi tiêm 3 mũi không sao, chuẩn bị dự Hội nghị thì bị yêu cầu đi test PCR phát hiện dương tính mật độ 28, chả thấy biểu hiện gì của ốm đau. Nằm nhà không báo phường hôm sauPCR tự âm tính. Em bị từ trước Tết.
cậu em ở cq thì tiêm về lần nào cũng sốt bị covid quật cho 2 tuần rồi vẫn mệt. Có phải nếu đi đi tiêm về ko phản ứng thì bị covid cũng ko có dấu hiệu ko nhỉ?
Em dùng suy đoán thôi, và cũng nghĩ như vậy: tiêm mà ko có phản ứng thì khi nhiễm cũng sẽ ko có triệu chứng.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng suy đoán thôi, và cũng nghĩ như vậy: tiêm mà ko có phản ứng thì khi nhiễm cũng sẽ ko có triệu chứng.
Rất tiếc là không cụ ạ. 2 cụ nhà em tiêm 2 mũi Pfizer nhẹ như lông hồng, vẫn sốt 1 ngày và ho suốt 1 tuần.

Alochaoanh

Xe tải
Các cụ đã bị F0 cho em hỏi tý ,e đang có triệu chứng
Sốt
Đau họng
Đau người
Nhức đầu
1 tuần nay tiếp xúc gần với khoảng 8 F0, đồ chơi thì em đã chuẩn đầy đủ sẵn sàng
Đến nay Test thử 2 lần vẫn không lên vạch, vậy là sao các bạn F0 nhỉ ????
2

Hanoiann

[Tịch thu bằng lái]
Như này mà cũng làm phụ huynh đc ạ, thật tội nghiệp mấy đứa bé.
Vaccin bình thường quy trình phải 10 năm thử nghiệm lâm sàng tác dụng phụ mới đc cấp phép.

Vaccin covid làm xong mang ra tiêm ngay

Già thì tiêm chứ trẻ con tiêm ai biết tương lai có tác dụng phụ gì?