[Thảo luận] Các cụ lưu ý không nên dừng trên đường cao tốc Cầu giẽ Ninh Bình

zin_zincl

Xe đạp
Nói tóm lại ,theo e các cụ đi vệ sinh trứơc khi lên xe cho khỏi xxx làm phiền ,vẫn biết ở VN bệnh này ai cũng có vài chục nghìn lần tiểu đường chữa mãi ko khỏi .
Cụ lái xe 4-5 tiếng mà ko đi vệ sinh thì thận cụ tốt quá :))

HaJolie

Xe buýt
Không biết bây giờ thế nào chứ, hôm thanh minh năm nay cháu về quê (gần lối rẽ xuống Đồng Văn), đỗ xe vào chuồng dừng khẩn cấp, rồi xuống khu nghĩa địa (sát cạnh đường) sơn mộ hơn 2 tiếng, cũng có một xe TTGT đến và nói: Chỗ này phục vụ dừng xe khẩn cấp, nếu anh không có vấn đề gì thì không được đỗ lâu. Cháu nói: các bác thông cảm, khoảng 20p nữa em xong đi luôn.
Không thấy nói gì đến phạt cả.
Không phải là theo dõi qua vệ tinh đâu mà đó là lực lượng đi tuần trên đường đó.

anhtho

Xe ngựa
nếu cụ cần dừng có việc thì bật đèn hazard lên và mở nắp capo, xxx ko vặn đc.
Hôm trước bọn em cũng rẽ vào chạy thận. Chỉ bật đèn khẩn cấp, ko bật capo, ko thấy vịn. Dưng mờ phải cẩn thận mới được.
Thanks cụ chủ đã cảnh báo.

anhquoc0203

Xe hơi
Hôm qua em đi về quê qua cao tốc Cầu giẽ Ninh bình dừng xe trên dải dừng đỗ khẩn cấp để nghỉ ngơi thì bị xe xxx 80B dừng trước đầu xe đòi lập biên bản vì lỗi dừng đỗ trên đường cao tốc phạt 800k-1200k. Em xin mãi các chú không cho cuối cùng phải dùng trợ giúp gọi đt cho người thân nên mới thoát. Vì vậy các cụ nên lưu ý không nên dừng đỗ xe trên đường cao tốc để khỏi bị phiền toái (xxx nói đoạn đường này họ quản lý qua vệ tinh nên bác nào dừng là họ biết) e nghĩ nó dọa mình thôi các cụ nhỉ nếu nó quản lý tốt như vậy thì đã chả mất bu long với lại dải phân cách.
Không có việc khẩn cấp sao cụ lại dừng xe trên đường cao tốc hả cụ ? may mắn là cụ ở VN nếu cụ ở tây thì cụ bị mất chiền và bị ghi chú trong hồ sơ lái xe rồi cụ ợ

airblade.2k11

Xe tải
Ơh thế ở các đường quốc lộ, đường đô thị... mà có làn dừng xe khẩn cấp, k có biển cấm dừng đỗ thì mình có đc đỗ xe ở đấy k hả các cụ?

vietran

Xe ba gác
Bảo bọn nó là nghe tiếng động lạ dưới gầm dừng kiểm tra thì nó nói sao
Để hẳn một làn dừng mà k dừng thì để làm gì, quyền lực rơi vào tay bọn ngu nó khổ thế đấy

Ob3xuT

Xe điện
Cụ bảo lúc đó e tụt huyết áp, ko dừng ko đc thì có ổn ko nhỉ? Cơ mà công nhận xxx ăn bẩn quá... Cám ơn cụ cảnh báo, em kính cụ 1 ly

CHIANTHI

Xe tăng
Xả nước cũng là việc khẩn cấp mà , cụ cứ bật đèn khẩn cấp giải quyết xong thì đi thôi nó hỏi thì bẩu tôi buồn quá không xả thì mất tập trung gây tai nạn ai chịu trách nhiệm.

inochi

Xe điện
Đợt tới phải đề nghị đặt nhà WC trên đường cao tốc chứ không chạy 100km mà muốn tè phải nộp 1,2 củ thì khéo tè mi..a nó ở đâu bay giờ

aleksandr

Xe tải
Cụ hỏi xxx là lái xe lâu chân bị chuột rút, không đạp được phanh thì có nên lái tiếp hay dừng khẩn cấp :)).
Nhìn theo tính logic thì chẳng ai dừng ở cao tốc để chụp ảnh, hay đọc sách cả, trừ khi có chuyện khẩn cấp.

inovavgj

Xe container
theo em thì cái đường này nên có biển : chỉ dừng khẩn cấp , cấm dừng đ ái , cấm dừng ỉ a, mới phạt được em

ko dừng lại thì ấy *** nó ra xe à ?

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Từ xưa đến giờ em vẫn không ưa xxx và luôn ủng hộ OFer nhưng quan điểm của các cụ tại topic này thì em lại không thấy ủng hộ. Thứ nhất rõ ràng trên đường có biển cấm dừng đỗ xe nên việc chấp hành biển báo là đương nhiên. Tổng chiều dài tuyến là 50km, tốc độ cho phép 100km/h nên các cụ không thể viện lý do buồn ỉa, buồn *** hay quá mệt mỏi mà phải dừng lại. Trái lại nếu xe hoặc người các cụ có vấn đề khẩn cấp thực sự như hỏng xe, nổ lốp... và các cụ có đủ bằng chứng để chứng minh điều đó thì em cam đoan các cụ không bị phạt mà còn được xe cứu hộ, cứu thương đến để giúp đỡ. Vì vậy em thấy lý lẽ của các cụ chưa thuyết phục mà chỉ mang tính đối phó kiểu trẻ con. Các cụ thử đặt tình huống đoàn xe của OF đi khoảng vài chục xe các cụ dừng thành dãy dài trên đường cao tốc vì... buồn *** không lái được thì liệu có an toàn và có ở đâu như vậy không? Cá nhân em thấy OFer bây giờ có vẻ khác OF ngày xưa.

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Từ xưa đến giờ em vẫn không ưa xxx và luôn ủng hộ OFer nhưng quan điểm của các cụ tại topic này thì em lại không thấy ủng hộ. Thứ nhất rõ ràng trên đường có biển cấm dừng đỗ xe nên việc chấp hành biển báo là đương nhiên. Tổng chiều dài tuyến là 50km, tốc độ cho phép 100km/h nên các cụ không thể viện lý do buồn ỉa, buồn *** hay quá mệt mỏi mà phải dừng lại. Trái lại nếu xe hoặc người các cụ có vấn đề khẩn cấp thực sự như hỏng xe, nổ lốp... và các cụ có đủ bằng chứng để chứng minh điều đó thì em cam đoan các cụ không bị phạt mà còn được xe cứu hộ, cứu thương đến để giúp đỡ. Vì vậy em thấy lý lẽ của các cụ chưa thuyết phục mà chỉ mang tính đối phó kiểu trẻ con. Các cụ thử đặt tình huống đoàn xe của OF đi khoảng vài chục xe các cụ dừng thành dãy dài trên đường cao tốc vì... buồn *** không lái được thì liệu có an toàn và có ở đâu như vậy không? Cá nhân em thấy OFer bây giờ có vẻ khác OF ngày xưa.
Em không hiểu cụ, dừng ở làn khẩn cấp có ảnh hưởng đến lưu thông trên đường không hả cụ ? Không xả bớt ra em đố cụ ngồi chạy một mạch hết tuyến ấy đấy, chưa kể qua rồi thì càng khó có chỗ dừng, phải tìm cái quán nào có chỗ đỗ mới dừng được cụ ạ.
Em nghĩ buồn quá thì cứ tạt vào làn khẩn cấp, bật đèn mở nắp capo rồi đi giải quyết. 3x có đến hỏi thì bẩu vừa có cảnh báo máy nóng quá lên phải dừng khẩn cấp :).
Mà 3x dạo này chém kinh nhỉ, theo dõi qua vệ tinh rồi cơ à =))

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em nghĩ câu trả lời về việc dừng xe trên dải khẩn cấp có ảnh hưởng không nên để các cụ tự đánh giá thì khách quan hơn. Ý em nhấn mạnh ở chỗ có biển báo rồi thì không nên vi phạm trừ khi bất khả kháng!

kirby 173

Xe buýt
tụi xxx chúng nó hỏng từ đời bố truyền đến đời con rồi ợ, có cụ nào chứng kiến kì thi vào học viện cảnh sát hay trung cấp thì biết ợ :(