[Thảo luận] Các cụ lưu ý khi đi từ Uông bí về Thái bình (đường 10)

romantic_kt1

Xe tăng
công an huyện không được bắt đường quốc lộ cụ ạ, trừ những lỗi lạng lách đánh võng, gây rối trật tự, đua xe, đi ngược chiều, vượt đèn đỏ...
em nghĩ nếu bắn tốc độ trên QL10 thì công an thành phố sẽ về bắn
nhưng mà vĩnh bảo khá xa trung tâm tp nên có khả năng công an huyện ra bắn mồm dọa các bác tài cũng nên
Không hẳn thế đâu cụ ạ, nó vẫn có sự chồng chéo khi giao kế hoạch nhiệm vụ tuần tra kiểm soát cho các đơn vị cấp Phòng và cấp đội (Quận/huyện) ở những tuyến đường Quốc Lộ đi qua địa phận Quận/ Huyện đấy. VD: Như huyện Vĩnh Bảo trên Quốc Lộ 10, Quận Hồng Bàng trên Quốc Lộ 5, ... Các đội này có kế hoạch tuần tra kiểm soát giao thông được phê duyệt đàng hoàng trên các đoạn Quốc lộ trong địa phận Quận/ Huyện của mình. Nhưng bắn tốc độ theo em biết hiện nay ở Hải Phòng chỉ có các trạm của Phòng CSGT và Đội xxx Hồng Bàng là có thiết bị này, các Quận/huyện khác không có. Do vậy, nếu bị xxx Quận/huyện khác bắn thì chắc chắn 100% là bằng mồn.

civic1.8 7426

Xe buýt
Ko phải như thế đâu bác ah .Trên cầu có nhiều làn xe chạy được ngăn cách bởi vạch đứt ngắt quãng ,thì bác vẫn được phép ( chuyển làn bác nha ) .
Vạch kẻ liền mà cụ chứ em có nói kẻ đứt và có nhiều làn đâu. Vd như cầu Tân đệ chẳng hạn nếu xxx làm tại đây thì khối cụ hy sinh.

ThanhTungTB

Xe điện
Vạch kẻ liền mà cụ chứ em có nói kẻ đứt và có nhiều làn đâu. Vd như cầu Tân đệ chẳng hạn nếu xxx làm tại đây thì khối cụ hy sinh.
Cầu này chỉ có 1 làn xe thôi .chứ cầu nào chẳng có vạch liền đậm ở giữa ngăn cách 2 chiều riêng biệt

dongkijote

Xe điện
Bác hỏi câu này E thấy hay .bác giở sách luật GTDB ra mà đọc .đây là điều sơ đẳng phải được học đấy bác ah .Điều 14 luật giao thông bộ ,mục 5 phần Những trường hợp cấm vượt có ghi rõ ,bác tìm đọc nhé .
Sao em lại ko biết điều 14 cụ nhể? Cụ xem em lập thớt nói về điều 14 này từ bao giờ nhé: http://www.otofun.net/threads/229811-em-phan-tich-tinh-huong-vuot-phai-de-cac-cu-phan-xet?highlight=

và công phu làm ra cái này: http://www.otofun.net/threads/420275-bang-liet-ke-muc-phat-theo-nghi-dinh-34-71?highlight=

Như cụ đã cmt trên: "CẤM VƯỢT TRÊN CẦU . Cho dù cầu to hay cầu nhỏ ,1 làn hay 2 làn ,có vạch hay ko vạch liền. .Cứ trên cầu..."
Còn Đ.14 thì qui định thế này: Đ.14 - Khoản 5 - Mục b: "Trên cầu hẹp có một làn xe;" -----> ý em muốn nói ko phải trên bất cứ cầu nào cũng cấm vượt, còn cụ đánh đồng tất cả.
v.v.và v.v...
Để tạm thời kết luận thời gian nghiên cứu pháp luật về GTĐB của cụ chắc chỉ bằng 1 phần của em.

Chỉnh sửa cuối:

gunner_hp

Xe tăng
Không hẳn thế đâu cụ ạ, nó vẫn có sự chồng chéo khi giao kế hoạch nhiệm vụ tuần tra kiểm soát cho các đơn vị cấp Phòng và cấp đội (Quận/huyện) ở những tuyến đường Quốc Lộ đi qua địa phận Quận/ Huyện đấy. VD: Như huyện Vĩnh Bảo trên Quốc Lộ 10, Quận Hồng Bàng trên Quốc Lộ 5, ... Các đội này có kế hoạch tuần tra kiểm soát giao thông được phê duyệt đàng hoàng trên các đoạn Quốc lộ trong địa phận Quận/ Huyện của mình. Nhưng bắn tốc độ theo em biết hiện nay ở Hải Phòng chỉ có các trạm của Phòng CSGT và Đội xxx Hồng Bàng là có thiết bị này, các Quận/huyện khác không có. Do vậy, nếu bị xxx Quận/huyện khác bắn thì chắc chắn 100% là bằng mồn.
Liệu có khả năng như em xem thớt của 1 cụ bị bắn trong Quảng Bình,xxx lập chốt bắn, mua máy TQ về bắn ( máy này tất nhiên ko có tem kiểm định, ko có quyết định ban hành sử dụng..) để làm tiền lái xe ko nhỉ ?

crv30z

Xe máy
cám ơn tất cả các cụ thông tin thật hữu ích, mai tôi có việc phải đi đường 10 từ HL về TH, hôm nay đi từ HAN đến HL thấy nhiều xxx nhung đã an toàn vì bản thân đã thấm nhuần kinh nghiệm của các cụ trên OF.

ThanhTungTB

Xe điện
Sao em lại ko biết điều 14 cụ nhể? Cụ xem em lập thớt nói về điều 14 này từ bao giờ nhé: http://www.otofun.net/threads/229811-em-phan-tich-tinh-huong-vuot-phai-de-cac-cu-phan-xet?highlight=

và công phu làm ra cái này: http://www.otofun.net/threads/420275-bang-liet-ke-muc-phat-theo-nghi-dinh-34-71?highlight=

Như cụ đã cmt trên: "CẤM VƯỢT TRÊN CẦU . Cho dù cầu to hay cầu nhỏ ,1 làn hay 2 làn ,có vạch hay ko vạch liền. .Cứ trên cầu..."
Còn Đ.14 thì qui định thế này: Đ.14 - Khoản 5 - Mục b: "Trên cầu hẹp có một làn xe;" -----> ý em muốn nói ko phải trên bất cứ cầu nào cũng cấm vượt, còn cụ đánh đồng tất cả.
v.v.và v.v...
Để tạm thời kết luận thời gian nghiên cứu pháp luật về GTĐB của cụ chắc chỉ bằng 1 phần của em.
Lâu ròi E ko vào lại thớt này .Hôm nay mới đọc được cm của bác .vâng E xin học hỏi bác nhiều ah ,E làm sao bằng 1 phần của bác được ah ....

civic1.8 7426

Xe buýt
Lâu ròi E ko vào lại thớt này .Hôm nay mới đọc được cm của bác .vâng E xin học hỏi bác nhiều ah ,E làm sao bằng 1 phần của bác được ah ....
Cụ ấy tự sướng thôi chứ ra đường vẫn dính chưởng như thường. Còn nếu không có quan hệ này nọ thì chả nói mạnh được, xã hội bây giờ trắng đen lẫn lộn đúng biến thành sai nên cứ cẩn thận đề phòng là chính cụ ạ.