[VHGT] Các cụ làm gì với chai nước khi đã uống hết?

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhtho

Xe ngựa
Vỏ chai nước hay bất cứ gì cần vứt thì nhà em cũng có bịch nylon để chứa. Bãi xe chỗ em có mấy bà đồng nát, lâu lâu lại cho các bà ấy đựng gì thì đựng.
Có hôm em đi trên đường 5, tốc độ đoạn đó cũng phải 80, có con 7 chỗ đi trước em, vỏ cam vỏ quít bay ra từ 2 bên cửa xe cứ vèo vèo. Hồi đó em chưa lắp cam chứ không thì lại được một clip hay ho.

gestapo04

Xe hơi
Hì Hì, iem để đấy chờ cụ nào đi đường tối em xin hạ pha roài mà không hạ, iem ném cho phát ợ :D

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Em nói thảng và thật, nhà em hay để dành để đi tè =))

Pontiac

Xe hơi
em cất đi khi nào nhiều nhiều em bán đồng nát

hoangtubac

Xe tải
Em chọn đáp án C nếu uống trên xe.

smallboy

Xe tăng
cháu tùy tình huống dẫ đến đáp án a b hay c

quatmo212

Xe điện
phương án C ạ (b), em cứ để đấy lúc nào trên đường bí em tận dụng lại ạ ;))

dongbighug

Xe buýt
E thì nếu xe đang chạy e để bên cạnh cửa xe (vì ko tiện hạ kính). Nếu xe đang dừng e hạ kính lia qua vệ đường (hic, biết là thói quen xấu nhưng vẫn chưa sửa đc). Đang hóng câu chuyện của Kụ

Trần Điện

Xe tăng
Bao giờ em cũng để của xe, lúc đi rửa mấy cu em rửa xe vứt đi hộ mình.

khanhlouis

Xe tải
Em để dành lại cho trẻ con đi lái lúc đang đi đường dài =))

kahat

Xe tải
Phải tái chế các cụ ạ, cái chai nước dùng vào nhiều việc khác. Em đi trên đường thấy vứt chai nước ra đường đã đành, nhiều bác tài còn ném nào là rác, rồi cả bịch nilon của mấy mợ say xe ra đường. Em chứng kiến có mợ đang đi xe máy bị ông xe du lịch quăng bịch đó ra bắn hết vào mặt, mà ko thể nào đuổi theo xử lý được. Đặc biệt là xe khách hay vứt rác bừa bãi lắm.

Hôm nọ em đi trên cầu, thấy một bác lái ô tô rõ lịch sự, đang đi bác ấy dừng xe thấy vợ bác ấy đi xuống, tưởng có vụ gì hóa ra chị ấy quăng 1 bịch rác xuống cầu, xong cười hớn hở. Sao có người đi xe đẹp mà mất lịch sự thế, có mấy đồng tiên rác cũng tiếc

X X X

Xe đạp
Nếu các cụ có xe oto thì ý thức đã cao rồi.
Em nghĩ đa phần người chọn A, B là khách đi xe, nhiều nhất là xe khách.

bunbunbun

Xe hơi
nói thật phần nhiều e toàn chơi mục A , nếu đông người e chờ ra đường vắng rồi mục A

BinhminhCDS

Xe buýt
Em mang về cho nước vào dùng lại. Bao giờ hỏng thì cho vào thùng rác :))

nghiand

Xe tải
Các cụ cho phép em thăm dò ý kiến một tí:
Câu hỏi là: "Các cụ làm gì với chai nước khi đã uống hết (khi đi xe ô tô- cảm ơn cụ lexusandbmw)?"
Đáp án là:
a. Đóng nắp lại, hạ kính xe ném ra ngoài.
b. Mở nắp, hạ kính xe ném ra ngoài.
c. Cho vào khoang để đồ bên cửa xe lúc xuống xe rồi mới vứt vào thùng rác.
Các cụ trả lời thật, thẳng và nhiệt tình nhé.

P/s: Em xin phép lấy ý kiến đến 10h trưa mai và e sẽ kể các cụ nghe một vài tình huống VÔ CÙNG BUỒN về chai nước mà e đã gặp
Đáo án D: sử dụng khi tắc đường + buồn quá=D>

thuygiaothinh

Xe máy
Các bác trả lời thế nào cũng được. Nhưng phải đến 90% nếu trả lời thật thì thì là phương án a hoặc b. Còn em chọn phương án C. Thật 100% luôn vì em làm gì có xe oto đâu.

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
Hồi xưa khi em mới sang Úc du học, một ngày đẹp trời dậy muộn và trễ xe buýt, thế là được ông chủ nhà (homestay) cho đi nhờ xe. Em thề là chưa thấy cái xe nào nó bẩn và đầy rác như xe này bao giờ. Vì ở VN, xe bố và anh trai mình lúc nào cũng sạch sẽ cả. Em vào xe ngồi vừa ăn cái bánh sandwich và được chở đến trường. Khi ăn xong thì em mở kính xuống và thò tay ra ngoài vứt cái bao giấy bọc ra ngoài. Khi vừa thò tay ra thì em bị ông chủ nhà mắng cho một trận. Ông ấy bảo là tuyệt đối không bao giờ được xả rác ra đường. Cái xe tao bẩn vì tao chưa có thời gian dọn dẹp, khi nào tao có thời gian thì tao sẽ dọn dẹp. Chứ mày vứt ra đường thì ai dọn đường cho. Không bao giờ được xả rác ra đường.
Kể từ đấy, lúc nào em cũng nhớ đến lời ông ấy nói. Và sau này khi em có xe. Thì trong xe em hay để một số túi nylon. Bất cứ lúc nào có rác thì mình để vào trong túi. Khi mình dừng xe thì mình sẽ vứt.

Em thấy cái thớt của cụ chủ không biết có liên quan đến vấn đề xả rác trên đường hay không. Nhưng sẵn đây thì em xin góp ý kiến để xây dựng thêm văn minh lái xe ở việt nam mình.

santafe_9999

Xe tải
Hồi xưa khi em mới sang Úc du học, một ngày đẹp trời dậy muộn và trễ xe buýt, thế là được ông chủ nhà (homestay) cho đi nhờ xe. Em thề là chưa thấy cái xe nào nó bẩn và đầy rác như xe này bao giờ. Vì ở VN, xe bố và anh trai mình lúc nào cũng sạch sẽ cả. Em vào xe ngồi vừa ăn cái bánh sandwich và được chở đến trường. Khi ăn xong thì em mở kính xuống và thò tay ra ngoài vứt cái bao giấy bọc ra ngoài. Khi vừa thò tay ra thì em bị ông chủ nhà mắng cho một trận. Ông ấy bảo là tuyệt đối không bao giờ được xả rác ra đường. Cái xe tao bẩn vì tao chưa có thời gian dọn dẹp, khi nào tao có thời gian thì tao sẽ dọn dẹp. Chứ mày vứt ra đường thì ai dọn đường cho. Không bao giờ được xả rác ra đường.
Kể từ đấy, lúc nào em cũng nhớ đến lời ông ấy nói. Và sau này khi em có xe. Thì trong xe em hay để một số túi nylon. Bất cứ lúc nào có rác thì mình để vào trong túi. Khi mình dừng xe thì mình sẽ vứt.

Em thấy cái thớt của cụ chủ không biết có liên quan đến vấn đề xả rác trên đường hay không. Nhưng sẵn đây thì em xin góp ý kiến để xây dựng thêm văn minh lái xe ở việt nam mình.
Chờ mãi mới có đáp án hay của cụ.
Còn về phần em, cứ 1 tuần dọn xe 1 lần là "Bà cụ thân sinh của thằng con em" cũng được một món xèng nho nhỏ mua quà cho các cháu.
Cảm ơn các cụ đã tham gia trả lời nhiệt tình. Lần lượt em rót diệu cho các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng