[VHGT] Các cụ làm gì với chai nước khi đã uống hết?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
bỏ đi thôi bác ạ

HN_drift

Xe hơi
Em toàn để lại một ít nước, dùng làm gạt tàn thuốc lá. Khi nào đi rửa xe thì vứt đi :)

justgoby

Đi bộ
Em cũng định dùng kiểu đấy nhưng của em nhét không vừa miệng chai ạ :D híc
Bác cứ đùa, ko vừa thì bắn cũng phải trúng chứ, cùng lắm là ra ngoài vài giọt. Của thằng bạn em cũng như các nhưng lúc có cảm hứng sáng tạo thì lên ko hơn em bi nhiêu. lúc bt thì em nhỏ hơn nó, nhưng lúc hoành tráng thì thấy nó chả hơn mình tẹo nào:-ss
Em toàn dự trữ 1-2 chai phòng khi em và F1 của em cần dùng lúc bí. không thì vứt đằng sau lâu lâu gom lại cho tụi nhỏ bán đồng nát;))

Cerato79

Xe tải
Em toàn mang về đổ nước sôi mang đi thôi. Chả vất đi bao giờ.

chinh_rua

Xe tăng
em k định tham gia giả nhời vì giờ này chủ thớt vẫn lặn k thấy sủi tăm
chỉ nhắc nhở chung các cụ hơi dài dòng rằng thì là mà
1/ nếu chai còn sạch (có thể sử dụng lại được) thì để bán hoặc cho các bà đồng nát hoặc bỏ vào thùng rác
2/ nếu chai không còn sạch (đựng nước tiểu, đựng dầu, đựng sơn, đựng nước mát, đựng xà phòng, ...v...v và v...v....) thì xin hãy cho nó 1 lỗ thủng (đại loại là để cho nó không còn có thể sử dụng lại được nữa) kẻo nó lại được sử dụng quay vòng vào một việc nào đó mà chưa được vệ sinh an toàn (đựng nước mắm, nước hoa quả, nước mía.....v..v và v...v..)
hô hào khẩu hiệu nhà cháu hơi dài :D

MOTOYA

Xe tăng
em thì để trong xe.... tối lôi za chêm thêm nước đun sôi để nguội ở nhà... mai mang lên xe uống típ.... *-:)

santafe_9999

Xe tải
Thành thật xin lỗi các cụ vì thất hẹn, sáng nay cơ quan e có cuộc họp quan trọng đến gần 12h mới xong, em xin phép vào thẳng chủ đề luôn:

"Hoan nghênh các cụ nhà chúng ta đã có ý thức cao khi tham gia giao thông, ngoài việc chấp hành đầy đủ về Luật chúng ta cần phải nâng cao ý thức bảo vệ môi trường, không có hành vi làm ảnh hưởng đến người khác khi tham gia giao thông. Em xin kể một vài tình huống (thật 100%) như sau:
- Đấy là một lần em đi công tác Tuyên Quang (em theo đường 32- vào t.x Phú Thọ) khi đi trên con đường đê người ngồi bên phụ (xe đi ngược chiều e, cách khoảng 30m- lúc đấy e đang dừng xe đi “ái”) mở cửa kính xe vứt chai nước ra ngoài, đi sau 4B là 2B do không lường trước được tình huống nên bánh trước xe máy của 2B đè vào chai nước, 2B mất lái ngã lăn ra, xe thì nằm trên đường, người thì xuống triền đê. Một vài người dân gần đó xúm lại giúp đỡ 2B và buông ra 1 câu “T.Ổ SƯ CÁI THẰNG C.H.Ó SAO CHÚNG MÀY KHÔNG NHAI CẢ CHAI NHỰA ĐI ĐỂ NGƯỜI TA KHỔ THẾ NÀY” !!! :-?
- Lần thứ 2 em chứng kiến cũng 1 tai nạn kiểu như vậy nhưng là ở tỉnh khác.
- Lần thứ 3 em nghe người bạn kể lại là “Lúc đi trên đường thấy xe đi đằng trước vứt 2 chai nước ra ngoài, bọn trẻ con (ở quê) lao ra nhặt bị xe máy đi đằng sau tông nên phải đi viện cấp cứu”.
Qua các việc được chứng kiến, được nghe kể e thấy chúng ta không nên có những hành vi gây nguy hiểm cho người và phương tiện tham gia giao thông đường bộ.
Đôi khi hành vi đó chỉ là thói quen của một số người, nhưng thói quen đó lại tiềm ẩn nhiều nguy cơ gây tai nạn cho người khác.
....
Bạn nghĩ gì khi chính thói quen của bạn gián tiếp làm tổn hại đến người khác?

F_E

Xe máy
Em chọn C, không riêng chai nước, đa số rác thải em gói vào, không vứt ra đường.

LamVinh201

Xe máy
Các cụ cho phép em thăm dò ý kiến một tí:
Câu hỏi là: "Các cụ làm gì với chai nước khi đã uống hết (khi đi xe ô tô- cảm ơn cụ lexusandbmw)?"
Đáp án là:
a. Đóng nắp lại, hạ kính xe ném ra ngoài.
b. Mở nắp, hạ kính xe ném ra ngoài.
c. Cho vào khoang để đồ bên cửa xe lúc xuống xe rồi mới vứt vào thùng rác.
Các cụ trả lời thật, thẳng và nhiệt tình nhé.

P/s: Em xin phép lấy ý kiến đến 10h trưa mai và e sẽ kể các cụ nghe một vài tình huống VÔ CÙNG BUỒN về chai nước mà e đã gặp
Em thì để lại, cu F1 nhà em nó hay tè dầm lắm ạ. Hôm trước em mất hẳn chai lavie còn 1/2 nước chưa uống chỉ để cu cậu giải quyết tại chỗ luôn thôi ạ. :)

HaJolie

Xe buýt
Thành thật xin lỗi các cụ vì thất hẹn, sáng nay cơ quan e có cuộc họp quan trọng đến gần 12h mới xong, em xin phép vào thẳng chủ đề luôn:
...
- Đấy là một lần em đi công tác Tuyên Quang (em theo đường 32- vào t.x Phú Thọ) khi đi trên con đường đê người ngồi bên phụ (xe đi ngược chiều e, cách khoảng 30m- lúc đấy e đang dừng xe đi “ái”) mở cửa kính xe vứt chai nước ra ngoài, đi sau 4B là 2B do không lường trước được tình huống nên bánh trước xe máy của 2B đè vào chai nước, 2B mất lái ngã lăn ra, xe thì nằm trên đường, người thì xuống triền đê. Một vài người dân gần đó xúm lại giúp đỡ 2B và buông ra 1 câu “T.Ổ SƯ CÁI THẰNG C.H.Ó SAO CHÚNG MÀY KHÔNG NHAI CẢ CHAI NHỰA ĐI ĐỂ NGƯỜI TA KHỔ THẾ NÀY” !!! :-?
Cái đoạn bôi đỏ nghe có vẻ "tự chửi" quá. :D
Em thì toàn dùng nước đun sôi, lâu lâu Gấu mang mấy chai thay thế. Vứt đi thấy cũng "phí của giời"

Chỉnh sửa cuối:

WVN

Xe hơi
Em là phương án C. Góp phần cho ngành nhựa PET

5starsdba

Xe buýt
Cháu để trong xe phòng khi tắc đường không đi lái được :D.

airblade.2k11

Xe tải
Góp vui với các cụ câu chuyện. Đúng hôm nhà cháu lấy bằng B2 thì mấy anh em cùng xe thuê 1 chuyến tự lái lên HN... luyện tay (nhà cháu ở HD ợh). Đến lượt về, nhà cháu lái trên đường 5, đang dí mít xe trc xin vượt thì k những họ k cho mà còn hạ kính xuống, ném 1 chai nc to đùng ra ngoài, ngay trc mũi xe cháu. Giật mình nhà cháu oánh lái tránh, may mà lúc ấy k có xe nào vượt ở làn trong, chứ k thì... Làm cả 1 đoạn dài các xe sau xe cháu chả dám vượt >:)

hamcuare!

Xe container
nếu là nước khoáng laive thì nhà cháu lại mang về xúc đi cho nước vào tiếp để dùng lần sau ah
e giống kụ này,
e cũng chưa bao giờ vứt cái gì ra ngoài đường, nếu chỗ ấy ko phải là nơi tập kết rác, kể cả ở TP hay vùng quê.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cháu chờ khi nào đủ can đảm thì ném vào kính bọn chym lợn ah

Songam

Xe hơi
F1 nhà em toàn là TRAI nên cần rất nhiều vỏ chai này, nên em phải tiết kiệm dự trữ trên xe ạ

mondeo1186

Xe tăng
Cháu thì tập hợp lại rồi mang về quê cho thầy U làm phao vào mùa lũ.

tit1109

Xe buýt
Em cứ uống xong, vứt xuống sàn xe. Đi rửa đằng nào chả dọn! Đáp án (d)!

Trạng thái
Thớt đang đóng