[Funland] Các cụ kiểm tra giúp em với!!!

Mẹ Bim Bốp

Xe hơi
1. Với 18 mục đầu theo phụ lục đầu tiên. Đã là trọn gói là làm tất ăn cả, lời ăn lỗ chịu. Việc tăng khối lượng trong 18 đơn giá đầu là làm trò, báo thấp giá trị để lừa chủ nhà. Cố tình khảo sát để thấp lùa gà thì phải tự chịu.
2. Đối với phần phát sinh ở mục phát sinh, nếu có thỏa thuận đơn giá thì chấp nhận thanh toán, còn nếu ko thỏa thuận tự kêu thì ko thanh toán hoặc thanh toán theo giá của 1 bên thứ 3.
Nói chung nhà thầu *** hiểu gì về từ trọn gói, làm ăn láo toét.
Chắc cụ chưa đọc kỹ cái phụ lục giá và cái hđ. ;))
Dân ngoài nghề ko nói, cụ cũng là dân trong nghề mà chém vậy thì ẩu quá.

kts.DucNgoc

Xì hơi lốp
Sau em đính chính rồi. Lúc đầu cụ chủ up lên phụ lục chưa có hợp đồng. Lại ghi là trọn gói. Sau em vào đọc lại thì đúng là ko phải. Chính thế em mới đặt câu hỏi cụ chủ sao lại gọi là trọn gói mà! Cụ xem lại pót sau.

thngaylangthang

Xe ngựa
Chi tiết, tiểu tiết làm j mệt mỏi lắm, đối với ae thì nhà dân chả nghĩa lý j, giúp được là chiến thôi, cóa hề chi phải k lão :)

Mẹ Bim Bốp

Xe hơi
Sau em đính chính rồi. Lúc đầu cụ chủ up lên phụ lục chưa có hợp đồng. Lại ghi là trọn gói. Sau em vào đọc lại thì đúng là ko phải. Chính thế em mới đặt câu hỏi cụ chủ sao lại gọi là trọn gói mà! Cụ xem lại pót sau.
Xl cụ. Em sau lội còm tiếp mới biết. :))
Chi tiết, tiểu tiết làm j mệt mỏi lắm, đối với ae thì nhà dân chả nghĩa lý j, giúp được là chiến thôi, cóa hề chi phải k lão :)
Vâng. Nghề mình bạc bẽo quá nên em muốn bỏ nghề.
Nhà dân em chả bao giờ làm, trừ trường hợp anh em chiến hữu nhờ vả.
Chả phải chê chủ nhà, nhưng mà ngon bổ rẻ thì ko có đâu.
Mất bao tâm huyết mà cuối cùng ít người hiểu và trân trọng cái tâm của mình lắm.

thngaylangthang

Xe ngựa
Xl cụ. Em sau lội còm tiếp mới biết. :))

Vâng. Nghề mình bạc bẽo quá nên em muốn bỏ nghề.
Nhà dân em chả bao giờ làm, trừ trường hợp anh em chiến hữu nhờ vả.
Chả phải chê chủ nhà, nhưng mà ngon bổ rẻ thì ko có đâu.
Mất bao tâm huyết mà cuối cùng ít người hiểu và trân trọng cái tâm của mình lắm.
:)) :)) đúng vậy luôn :)

Bao Lão Tam

Xe hơi
Thì đang góp ý cho chủ thớt mà cụ thả mấy câu chả ra làm sao. Riêng bọn thầu và thợ là mình tử tế nhưng cũng phải rắn không là nó bắt nạt hoặc đểu giả ngay, kinh nghiệm tớ làm nhà và trông coi công trình hộ biết rồi.
Vì cụ có ý miệt thị nghề bọn em nên em nói cho cụ hiểu thế này:
Cụ trông coi mấy cái nhà dân, chắc khoán nhân công và thầu phụ thì chắc cũng chỉ tiếp xúc với thợ thôi.
Chứ em nghĩ cái trình trông nhà hộ của cụ thì em có đểu giả thì cụ chưa đủ tuổi để biết đâu.
Nên trân trọng những người lao động cụ ạ, chứ đi trông nhà hộ với trông nhà thuê thì cũng chưa là ông vương và tướng gì cho cam đâu cụ.

Bongbond0812

Xe buýt
Cách đây mấy năm nhà cháu làm lại khu vs cho bà ngoại. Gạch lát nền,ốp tường và bệt + chậu rửa mặt thì mua của 1 cụ kdcn đại lí cho Viglacera trên OF, 2 vc cụ ý đi con xe bán tải, bốc xếp trả hàng tận chân công trình. Thợ thì nhà cháu gọi 2 ô thợ nề quen, xi măng cát nhà cháu tự mua lấy. Cả khu vs gạch ốp tường hơn chục m, sàn hơn 2 m, điện nước nhà cháu tự làm. Tổng thiệt hại tất tần tật chưa đến 10 củ. :))
Nhiều cụ mợ k hiểu hình thức hợp đồng, lại làm việc kiểu ào ào, đến lúc có sự vụ thì lại lôi nhau lên.

Nhiều cụ làm nghề trên này cũng còn chưa hiểu sâu thế nào là hđ trọn gói, nội dung, thành phần hợp đồng như thế nào mới dc gọi là trọn gói :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Nhiều cụ mợ k hiểu hình thức hợp đồng, lại làm việc kiểu ào ào, đến lúc có sự vụ thì lại lôi nhau lên.

Nhiều cụ làm nghề trên này cũng còn chưa hiểu sâu thế nào là hđ trọn gói, nội dung, thành phần hợp đồng như thế nào mới dc gọi là trọn gói :))
:)) :)) cụ nói đúng phần ... nào gồi đới ;))

Bao Lão Tam

Xe hơi

Vậy cụ hiểu sâu đến đâu, cụ phân tích để bọn em nâng cao nhận thức.
Cụ chỉ giảng giải riêng về hình thức hợp đồng: hợp đồng trọn gói thôi cho nó đỡ loãng ạ.

Au79 Dragon

Xe điện
Vì cụ có ý miệt thị nghề bọn em nên em nói cho cụ hiểu thế này:
Cụ trông coi mấy cái nhà dân, chắc khoán nhân công và thầu phụ thì chắc cũng chỉ tiếp xúc với thợ thôi.
Chứ em nghĩ cái trình trông nhà hộ của cụ thì em có đểu giả thì cụ chưa đủ tuổi để biết đâu.
Nên trân trọng những người lao động cụ ạ, chứ đi trông nhà hộ với trông nhà thuê thì cũng chưa là ông vương và tướng gì cho cam đâu cụ.
Ông bỏ mẹ cái giọng đạo dức giả ấy đi, ông xây nhà tôi đếu đâu mà biết. Next cmn đi cho tôi nhờ.
Tôi edit cái: Ông tử tế nhưng đám đồng nghiệp của ông có phải đứa méo nào cũng thế đâu. Năm ngoái ku em hàng xóm xây, bình thường cũng hay sang chỗ thợ thuyền ngồi chè cháo có vẻ thân tình. Đến lúc hoàn công, rượu vào thằng phụ bảo anh ơi nhà nó rắn lắm, em đổ mẹ nó gần 20tr tiền vật liệu của nhà nó đi mà nó không biết.

Chỉnh sửa cuối:

Bongbond0812

Xe buýt
Vậy cụ hiểu sâu đến đâu, cụ phân tích để bọn em nâng cao nhận thức.
Cụ chỉ giảng giải riêng về hình thức hợp đồng: hợp đồng trọn gói thôi cho nó đỡ loãng ạ.
Để mai e biên 1 ít tóm tắt ra gửi các cụ. Đã nói sâu thì phải đúng và đủ, vì các thành phần hợp đồng cần có đủ mới có cơ sở để tạo thành hđ trọn gói. Các tp hồ sơ sơ sài, chưa đủ thông tin thì có gọi là hđ trọn gói cũng chỉ cho sang mồm thôi, vì chắc chắn hồ sơ thiếu, sẽ phát sinh đủ thứ, nếu cứ áp theo hồ sơ hợp đồng thì công trình chả ra thể thống j

Bao Lão Tam

Xe hơi
Ông bỏ mẹ cái giọng đạo dức giả ấy đi, ông xây nhà tôi đếu đâu mà biết. Next cmn đi cho tôi nhờ.
Cái trình trông coi vật tư thuê cho mấy cái nhà dân mà nói như bố đời.
Ko có bọn tôi lăn lộn đêm hôm vất vả thì ông cũng ko có cái chỗ mà chui rúc đâu.
Cái loại như ông ko bao giờ có cái nhà tử tế để ở được đâu.
Nếu ông ko có cái giọng kẻ cả khinh thường nghề bọn tôi thì tôi chả thèm động đến ông.
Đúng là loại ếch ngồi đáy giếng mà lại hay bi bô.

thngaylangthang

Xe ngựa
Để mai e biên 1 ít tóm tắt ra gửi các cụ. Đã nói sâu thì phải đúng và đủ, vì các thành phần hợp đồng cần có đủ mới có cơ sở để tạo thành hđ trọn gói. Các tp hồ sơ sơ sài, chưa đủ thông tin thì có gọi là hđ trọn gói cũng chỉ cho sang mồm thôi, vì chắc chắn hồ sơ thiếu, sẽ phát sinh đủ thứ, nếu cứ áp theo hồ sơ hợp đồng thì công trình chả ra thể thống j
Cụ cuốc còm của cụ Pumzen Ctich nhà bóng hay huyện ở chi hội, thi thoảng cụ ấy hay bia bọt ở PNL trong khu QĐ à, nên em cũng rất tò mò :)

Au79 Dragon

Xe điện
Cái trình trông coi vật tư thuê cho mấy cái nhà dân mà nói như bố đời.
Ko có bọn tôi lăn lộn đêm hôm vất vả thì ông cũng ko có cái chỗ mà chui rúc đâu.
Cái loại như ông ko bao giờ có cái nhà tử tế để ở được đâu.
Nếu ông ko có cái giọng kẻ cả khinh thường nghề bọn tôi thì tôi chả thèm động đến ông.
Đúng là loại ếch ngồi đáy giếng mà lại hay bi bô.
Ông đọc cái dòng tôi edit bên trên đi, tôi méo khinh ông và đồng nghiệp ông, còn thằng nào có tật thì giật mình thế thôi. Tôi là thằng xây nhà méo ngu dại gì mà tôi gây thù chuốc oán với anh em thầu thợ.