[TNGT] Các cụ khi chuyển làn nhớ quan sát gương- rút k/n tai nạn đg Khuất duy Tiến tối 7/3

VHH148

Xe tăng
Kụ chủ nhắc em nghĩ thừa, ai lái ô tô cũng đều nhìn gương hậu khi đánh lái, nếu ko thì ko thể đi ô tô được, đặc biệt ở VN. Chuyển làn thông thường có nhiều người đúng là quên xi nhan nhưng trường hợp này chuyển làn để lên cao tốc em nghĩ lx chắc sẽ bật xi nhan. Vụ này em nghĩ phần lớn là xe tải chạy nhanh, khi xe kia chuyển làn phanh gấp mất lái, hoặc xe tải mất phanh nên đâm vào xe Lac

chung-lacetti

Xe hơi
Kụ chủ nhắc em nghĩ thừa, ai lái ô tô cũng đều nhìn gương hậu khi đánh lái, nếu ko thì ko thể đi ô tô được, đặc biệt ở VN. Chuyển làn thông thường có nhiều người đúng là quên xi nhan nhưng trường hợp này chuyển làn để lên cao tốc em nghĩ lx chắc sẽ bật xi nhan. Vụ này em nghĩ phần lớn là xe tải chạy nhanh, khi xe kia chuyển làn phanh gấp mất lái, hoặc xe tải mất phanh nên đâm vào xe Lac
Thừa thế quái nào hả ông bác. Thế mà có ông bị an đòn ngay trc mắt còn gì đó. Khi bác mà vẫn còn cầm lái thì đừng có nói trc điều gì. Khi nào mà bác chân run mắt mờ không thể lái đc nữa mà chưa bao giờ có tai nạn thì mới nên nói hay đc

cwise

Xe container
Giờ thì e đã biểu tại sao

cwise

Xe container
Cụ nói e choáng quá, thế này thì n ta làm gì con tai nạn nữa

747

Xe tăng
Em mấy lần hút chết kiểu này. có signal, có nhìn gương nhưng cái đầu xe tải nó chui vào góc chết, 2 gương đều ko thấy. may mà em luôn có thói quen "xấu" là ngoái cổ khi rẽ hoặc ít nhất cũng đá mắt liếc sang ngang. Ối ông địa ơi, cái bánh nó cao ngang đầu đang đi song song cửa xe. hết hồn. lạnh toát sống lưng. em dính mất 3 vụ như vậy nên ko dám bỏ thói quen xấu đó. hy vọng các cụ cũng có 1 cái thói quen xấu nào đó bảo vệ đc mình. :))

heatcool

Xe tải
Hôm đấy em cũng gặp vụ này, em dự là xe tải đi ẩu đi vào làn rẽ trái nên đi cũng nhanh. Ông Lacetti thì từ làn đi thẳng qua ngã tư rồi tạt sang trái để lên đường trên cao nhưng không quan sát gương chiếu hậu, hoặc quen kiểu đi láo trong phố tạt đầu, đè mặt quen rồi nhưng gặp anh khủng long quá tải nó không phanh kịp nên dính.

heatcool

Xe tải
Mà mấy cái ngã tư này kẻ lại vạch phân làn rồi các Cụ nhé, dân chửi nhiều quá chắc chịu không thấu.