[Thảo luận] Các cụ in cái này dán trên Taplo để khỏi phải như cụ Đông nhé

thule6

Xe điện
Cháu định bán căn hộ ở phố Lê Lai đi về quê mua quả đồi để có nhà cho vợ 2 có cụ nào hay đi bộ thì mua ủng hộ cháu nhé
Cảm ơn các cụ đã đọc tin ợ ! cụ nào vào trả giá cháu mời rượu luôn ạ !

gocart

Xe cút kít
Thế này thì đi vào Hà Lội lại phải có hoa tiêu rồi. Một ông lái xe, ông còn lại quan sát và tra cứu xem phố mình đang đi có phải "KHÔNG VĂN MINH" không để còn dừng, tiện thể làm luôn việc cảnh báo lũ lụt cho lái xe.:-q

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chỉ mỗi xxx CG dựa vào QĐ 2053 để làm căn cứ cho việc bắt các cụ lỗi dừng đỗ xe thôi chứ xxx các Q khác ko lấy 2053 làm căn cứ đâu. Các cụ cứ yên tâm.

Mà nếu có thì ở các tuyến đó cũng có biển hiệu rõ ràng rồi!

phonghamy

Xe điện
Chịu cái văn hóa giao thông của hà nội. biển báo tùm lum, đi lại cứ mải nhìn biển gây tai nạn. ko nhìn thì mất xiền cho xxx. đúng la đi giờ phải có 2 người và cắt nóc xe ra đứng hoa tiêu cho chuẩn. bó tay ....:(

xanh

Xe điện
Các cụ cho iem ở quê hỏi ngu tí : Hà Lội ,ngoài 56 tuyến phố văn minh ra, toàn bộ các tuyến phố còn lại ( phần lớn ) thì gọi là không văn minh hay chưa văn minh ợ ?
Thế mà iem cứ tưởng thủ đô văn minh toàn bộ rồi...
Không biết văn minh được bao nhiêu phần trăm các cụ nhề ?

Chỉnh sửa cuối:

OLawVN

Xe hơi
Các cụ cho iem ở quê hỏi ngu tí : Hà Lội ,ngoài 56 tuyến phố văn minh ra, toàn bộ các tuyến phố còn lại ( phần lớn ) thì gọi là không văn minh hay chưa văn minh ợ ?
Thế mà iem cứ tưởng thủ đô văn minh toàn bộ rồi...
Không biết văn minh được bao nhiêu phần trăm các cụ nhề ?
Phố nhà em là phố VÔ VĂN MINH, khu vực em là các gia đình VÔ VĂN HÓA nên may quá ở chỗ em xe pháo để thoải mái như ở trong khu CAVE (hang động), chửi đánh nhau DÃ MAN suốt ngày như KHỈ VƯỢN mà nô vấn đề. Sướng chưa. Ai muốn thì nhào ZOO (nhào zô)!

lai thue

Xe điện
Hôm nay em hỏi các bác ở trên TW các bác bảo tuyến phố văn minh ko cho đỗ xe là đúng rồi, nếu cho các ông đỗ xe chình ình trước cửa hàng người ta thì bố ai mà chịu được, bán hàng cho ai, các bác có xe 4 bánh rất là lười đi bộ, phải làm thế để các bác gửi xe ở phố khác rồi đi bộ tới cũng là ý tốt của cán bộ
sắp tới còn có cả cấm đi các loại xe vào khu phố văn minh nữa, kể cũng hay đỡ hít phải mùi khói bụi
và sắp tới tất cả các tuyến phố HN đều là tuyến phố văn minh hết, ko cho các bác dừng đỗ xe luôn, em dự rằng xe oto sắp tới sẽ cực rẻ

Grandis 2005

Xe điện
Sáng nay em về chợ Đồng Xuân, bảo vệ chợ không cho đỗ, chỉ ra bãi cây cảnh gần chân cầu Long biên. Chịu khó chạy ra đấy bảo để 30 phút về nhà ở Cầu Đông, mấy mẹt nhân viên (của GTCC) trông xe ở đấy hét 60 nghìn đồng đưa tiền trước (Ngày xưa cũng con vợ này em để ở đó 3 năm giá có 500 ngàn 1 tháng). Em nản quá lùi ra chạy vòng về đỗ luôn trước cái biển cấm đỗ của chợ Đồng xuân. Nhân viên bảo vệ ra đuổi em mặc kệ khóa cửa về nhà 10' sau quay lại xe vẫn còn ngon! Chiều 3h đi đường Pháp Vân về đến chân cầu vượt rẻ trái đi Giải Phóng thì gặp một chú xe tải tắc máy đầu dốc (dưới chân cầu vượt Pháp Vân) hướng ra Giải Phóng, em thấy bên trái rộng nên lách qua vừa chạy được 200m thì xxx ra vịn vào, bắt lỗi cấm vượt. Em cải luôn là em ko vượt mà do xe tải không chạy. Em thuật lại tình huống buộc xxx cho em đi. Các cụ các mợ để ý đoạn này xxx đỗ xe sau dốc bên trái dưới chân cầu vượt rất khuất, hướng gầm cầu vượt ra Giải Phóng. Lỗi chủ yếu là vượt trên đoạn đường cấm vượt! Hôm nay em đen, nhưng may là chưa mất lúa!

d4e

Xe buýt
Văn minh có nghĩa là rất dễ nhận biên lai đây, haizzz

chaybo

Xe điện
Em biết chắc chắn rằng thủ đô có 1 phố văn minh thôi ạ ( PHỐ GIANG VĂN MINH ) Còn lại toàn văn minh kiểu "gia đình văn hóa" thôi ợ

t0xic

Xe buýt
Website
vn.myblog.yahoo.com
Hôm nay em hỏi các bác ở trên TW các bác bảo tuyến phố văn minh ko cho đỗ xe là đúng rồi, nếu cho các ông đỗ xe chình ình trước cửa hàng người ta thì bố ai mà chịu được, bán hàng cho ai, các bác có xe 4 bánh rất là lười đi bộ, phải làm thế để các bác gửi xe ở phố khác rồi đi bộ tới cũng là ý tốt của cán bộ
sắp tới còn có cả cấm đi các loại xe vào khu phố văn minh nữa, kể cũng hay đỡ hít phải mùi khói bụi
và sắp tới tất cả các tuyến phố HN đều là tuyến phố văn minh hết, ko cho các bác dừng đỗ xe luôn, em dự rằng xe oto sắp tới sẽ cực rẻ
Em đi mua hàng, em lại cứ nhằm hàng nào có nhiều 4 bánh đỗ trước cửa là em vào. Giờ thì phải làm sao đây...

hoang_huds

Xe máy
Theo em thì Hà Nội mà văn minh hết thì các cụ ở tỉnh khác chuẩn bị được mua xe ô tô thanh lý rẻ bèo của dân hà nội rồi;;)"còn chỗ nào mà đi với chả đỗ nữa?"

ExMan

Xe máy
Các cụ có 4b cứ sẵn sàng tinh thần đi, cụ nào ở khu vực Hà Đông thì thừa hiểu. Nhà nào bên khu vực ấy cũng có cái biển "gia đình văn hóa". Em sang đấy chơi nghe đứa bạn kể " tối mình vẫn chưa thấy có, thế mà sáng hôm sau đã thấy có cái biển đóng đinh ở cửa nhà mình " thế là đóng lúc nào nhể ^:)^. Đấy VN nghĩ ra lắm trò thế đấy, đóng biển "..có văn hóa" nhưng mà cách đóng thì chả....có văn hóa tí nào. Toàn là giả tạo từ trên xuống dưới, dùng nhiều mỹ từ nhưng để che đậy cái vớ vẩn. Chúng ta đg tiến tới XH văn minh nên các cụ xác định mọi tuyến phố sẽ văn minh nhé

WhiteGet

Xe điện
Cái vụ tuyến phố văn minh này đúng là trò hề, e cũng hay lọ mọ trên mạng, nghe báo đài mà ko có vụ cụ Đông là e cũng đeck biết cái QĐ 2053 là cái gì!

Grandis 2005

Xe điện
Có văn hóa = có giáo dục, có tri thức. Văn minh = hiện đại, tiên tiến. => xe oto là phương tiện văn minh, hiện đại.
Tuyến phố văn minh = cấm phương tiện hiện đại, văn minh.:))

Juhuvn

Xe hơi
Chúng ta cần tập một thói quen: đi đến đầu phố nào thì dừng xe lại, làm các thao tác sau
1. google xem đây có phải tuyến phố văn minh hay không?
2. Kiểm tra xem, trên tuyến phố này có mấy điểm đường giao cắt được "định nghĩa" là ngã 3, ngã 4, ..
3. Săm soi các lùm cây, tán cây xem có cái biển nào lấp ló trong đó ko.
Chỉ khi nào check-list kia được tick hết thì mới đi.

Các cụ thấy sao ạ?

Tribute

Xe container
Giờ em mới hiểu, tuyến phố văn minh thì líu cần cắm biển, chỉ tuyến phố líu văn minh mới cần cắm biển phỏng ạ?:-o Luật giao thông chỉ để áp dụng ở tuyến phố chưa văn minh thôi các cụ nhể, văn minh rồi cần qué gì luật giao thông nữa.^:)^

03135

Xe máy
*** chúng nó, chúng nó chỉ nói là giỏi thôi chứ trong lòng bọn nó thúi hơn cút