[Thảo luận] các cụ gửi xe trên phố Khâm thiên chú ý.

keptman

Xe buýt
Chỗ này là Công ty 18 - Tổng đầu tư phát triển nhà Hà Nội đấy ở gần rạp Dân chủ. Bọn bảo vệ ở đó mất dạy ghê gớm , có hôm buổi chiều tối Em đem xe vào đó gửi mấy thằng bảo vệ hỏi có đi lâu không , Em bẩu chắc 20h Anh lấy xe thế là bọn nó đáp lạnh tanh cho xin 80 khìn. em điên tiết không gửi nữa đỗ mợ nó ngay bên kia đường vì tối rùi. Cuối cũng cũng chẳng sao cả cho bọn ẩu mất ăn luôn.
chỗ đó cũng mất dạy nhưng ko phải chỗ e muốn nói ah, chỗ kia là tư nhân có cái cổng sắt đỏ ngay gần ngõ Cống trắng và chếch ngõ Văn chương sang bên kia đường ý cụ ah.

chung-lacetti

Xe hơi
Đúng là bực mình thật cụ ạ. Nhà vợ em cũng ở khâm thiên thỉnh thoang lên gửi mấy thằng bv o cty 18 no chém thì thôi rồi. Cm chung nó cú nghĩ tiền là lá đa không bằng. Nói thản nhiên 1h 80k. Mấy thằng đấy làm cả ngày 8 tiếng chắc lương cũng chi dc vậy.

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
e thấy lên phố đi xe ngại thật, đi phố vòng vèo e đi 2b thôi, bần cùng mới đi xe. Còn vào gửi là phải hỏi rõ ạ

Altrol5859

Xe máy
Vụ này em cũng bị một phát ở chỗ gửi xe cuối Bùi Thị Xuân giao Nguyễn Du. Lúc e vào gửi cũng cẩn thận hỏi vợ chồng nhà trông xe giá cả thế nào. Vợ trông xe trả lời như đinh đóng cột 30k/h. Em ra Trần Nhân Tông mua ít đồ cho vợ cả chừng 40 phút. Lấy xe, vợ trông xe rất thản nhiên 40k/h. Em hơi ức chế hỏi lại khi nãy nói giá khác mà. Thị chối bay chối biến. May chồng trông xe còn tý sỹ diện thu của e 30k. Thật 10k chưa đáng nói nhưng ghét cái là ức chế.
Vậy các cụ cẩn thận kể cả hỏi giá đôi khi cũng gặp loại nuốt lời trắng trợn như trường hợp của em
bác thế là còn nhẹ nhàng, em đi gửi xe vào đám ma ở 125 phùng hưng, 10 phút mất toi 50k, mà là của sở gtcc đàng hoàng, nói chung toàn lừa đảo. mệt kinh

cùng cảnh ngộ với em rồi. Có lần em lên tHai Bài trưng, thấy trước khu văn hóa của bọn Mỹ ở đối diên 23 Hai bà Trưng, em toàn mua đĩa DVD ở đấy, thấy mình xi nhan, có thằng nó ra vẫy xe vào, mình tưởng đấy là chỗ để xe được vì có 1 số xe cũng đỗ ở đấy. trả trước 30.000. mua đĩa xong ra ngoài thấy mất biển, đọc lại thấy GTCC Hoàn Kiếm phạt. huhu. *** nhìn thấy thằng trông xe đâu. hỏi người bán nước xung quanh mới biết thằng đấy là thằng xe ôm. cứ thấy có ô tô là nó vẫy. bình thường *** có ai phạt thì nó ăn. có là nó chạy. bực mình, sau vụ đó đi đâu qua đấy, cứ nhìn vào đấy là mình tức. thông báo để anh em cùng biết
bó tay với bác, gửi xe ô tô cho xe ôm ^_________________________^

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

lazycr7

Xe hơi
chuyện vừa xảy ra lúc 21h tối nay và đến bây giờ e vẫn bực mình, mang lên đây xả cùng các cụ tiện thể cảnh báo luôn.
Chả là lúc 19h tối qua ngày 7/7 cháu xuống nhà vợ ở Khâm thiên nên phi vào gửi xe ở đoạn giữa phố phía bên lẻ(cháu ko nhớ số) gần công an phường và ngõ Cống trắng. Chỗ này tuần nào e cũng gửi và giá nói chung cũng hợp lý 30k/ngày, 50k/đêm.
Thế mà hôm nay cháu gửi từ 19h tối hôm trước đến 21h tối nay mà nó chém đến 190k, chả hiểu tính kiểu gì trong khi mọi hôm cháu gửi ở đoạn đường sắt có 90k :-w cãi nhau 1 hồi ko xong vấn đề cháu đành trả tiền và định mai sẽ xuống gặp thằng chủ xem thế nào.
đây là chỗ tuần nào e cũng gửi mà nó còn chém thế thì các cụ nếu có gửi nhớ hỏi giá và thời gian cẩn thận, còn e thì tảy chay bọn này luôn rồi.
Thanks các cụ đã nghe e xả cũng vơi bực đc 1 chút rồi ah :(
chỗ đó gửi được vài xe thôi,mà nó có rửa xe máy và ô tô nữa phải ko cụ,đối diện chỗ vịt quay 94 khâm thiên,e đang định gửi đấy nghe cụ nói khiếp,bây h ở khâm thiên có chỗ nào gửi tốt các cụ chỉ em với

keptman

Xe buýt
chỗ đó gửi được vài xe thôi,mà nó có rửa xe máy và ô tô nữa phải ko cụ,đối diện chỗ vịt quay 94 khâm thiên,e đang định gửi đấy nghe cụ nói khiếp,bây h ở khâm thiên có chỗ nào gửi tốt các cụ chỉ em với
Chuẩn chỗ đó rồi cụ ah, bây giờ e toàn gửi ở trong đoạn đầu máy(chỗ có cây xăng) đối diện ngõ 1 ý cụ toàn các bác lớn tuổi trông thu đúng giá quy định có để quá giờ chút ít cũng ko sao.

lazycr7

Xe hơi
Ở phố khâm thiên trường tiểu học văn chương ko cho gửi xe nữa. Ko biết các cụ gửi tháng ở đâu nhỉ

trinhhunghb

Xe lăn
loanh quanh cứ 2 bánh cho lành cccm ạ

bai

Xe điện
Đưa Gấu và F1 đi chợ đêm phố cổ. Thả 2 mẹ con chỗ hàm cá mập, em lượn về phố mới vào cafe ngồi khểnh, đỗ xe trước cửa quán. Sau gần 3 tiếng Gấu gọn lên đón, em ơi anh gửi tiền cà phê, "của anh hết 15k, .... cảm ơn anh".
15k cà phê + 10k tiền xăng phố cổ <=> phố mới, wifi miễn phí: Quá rẻ :)).

Vu Quang Ba

Xe tăng
Hà nội đúng là toàn mài dao đợi khách,em lâu không cũng đi tiếp khách và bạn thi thoảng vào quán mới không quen cũng bị chém không thương tiếc,đi chơi nhiều khi bị ức chế và bực bội.

Hòa kính

[Tịch thu bằng lái]
có cụ nào biết chỗ gửi xe ở thái hà k ạ :)

Thuykor

Xe đạp
Em ở Hà Đông. Ra Hồ gươm plaza uống cafe Highland. Để xe trên hè. Cạnh Queenland
Ra phải trả phí 50k/ lần do bảo vệ Queenland thu. Nếu tranh cãi là bảo vệ gọi côn đồ đến xử luôn.
Sợ lắm!!!