[Thảo luận] Các Cụ góp ý cho em xử lý trường hợp này dư lào ?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Số là em đi làm vẫn hay để xe trên phố, chỗ em gửi là vé tháng (đại khái cái chỗ đó là của em). Em lại thường hay đi làm sớm, 7h là có mặt ở đó rồi mà bọn trông xe thì 7h30 nó mới làm việc. (bọn nó mà làm việc từ 7h thì chẳng có chuyện gì sảy ra)

Dạo này có 1 chú BMV (đón Sếp ở khu vực đó) hay để xe thò đuôi xuống chỗ em hay để. Em nhiều lần nhắc nhở chú đó rồi, chú đó vẫn không nghe, em đành phải lùi xuống bến xe bus một tí rồi đi làm, khoảng 8h chú đấy đón sếp xong em lại phải đi ra đánh xe lên vào chỗ (ngay sau chỗ em để là bến xe bus).

Đỉnh điểm là sáng nay, xe chú đấy để cách xe trên khoảng 1,5m mà xe em chỉ cần khoảng 0,5m nữa là vào đúng vị trí, bảo chú ý tiến lên thì chú đấy quay ra bẩu: "tôi tiến lên để anh cho xe vào sát xe tôi rồi vứt đấy tôi ra thế nào". Em phân tích thế nào cũng không nghe, sao lại có loại người ích kỷ đến thế là cũng, mình đi làm nó cũng đi làm mà nó chỉ biết cái thân nó thôi ko nghĩ cho người khác một tí.

A`, lại còn quay ra nói thế này chứ: "Anh thích thì cứ đẩy vào đi't xe tôi, cả hai cùng độ"

Các cụ góp ý cho em xem trường hợp này xử lý dư lào với.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Funny

Xe tải
Theo em cụ cố gắng đi sớm hơn nó 15 phút, chịu khó ăn sáng ở cơ quan thay vì ở nhà. Đi sớm đỗ đè lấn ra chỗ nó hay đỗ vài bữa là nó chán, tự khắc phait thỏa hiệp thôi.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Xung quanh đấy còn rất nhiều chỗ Cụ ạ, ngay sau chỗ em để (sau bến xe bus) một dãy dài có ai để đâu. Hơn nữa, em ko thể đi sớm hơn được vì em đưa F1 đi học xong rồi đến CQ, đi sớm thì thằng Ku nhà em lại vất vưởng ở trường ko yên tâm.

Tribute

Xe container
Cụ đặt cục gạch thật to từ tối hôm trước để giữ chỗ là ổn thôi =)). Loại đó lười ko xuống bê gạch đâu.

gamevn

Xe buýt
Cụ đi xe gì? Cụ cứ ủn *** nó phát xem nó có xót xe không? :)) Hy vọng xe của cụ không hịn hơn xe Bim của nó, không thì xót xe cụ hơn :P

tazzan_man

Xe tăng
nhường thôi, chấp làm gì cụ

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Theo em thằng này hình như chỉ nói được tiếng Việt chứ không hiểu chân lý của tiếng Việt, Kụ chủ chịu khó phân công với Gấu để đi làm sớm 3 - 4 hôm, đỗ lấn lên chỗ nó hay đỗ là ổn ngay thôi....

ZAD Viet

Xe điện
Ôi trời, cái loại lái thuê này ah, chỉ sước xe tí thôi là bị đuổi cổ, ngay ấy mà. Xe của cụ mà chuẩn bị đi gara, cụ dí phát sát ***ít nó cho em phát, lần sau chừa ngay.
Em gặp quả này 1 lần, xưa rồi, cũng kế hâu các cụ.
Em đi con VOLGA (cùng với xếp, năm 2001) ở Phú Thọ, Có chú đi LANOS mới cáu cạnh, đỗ chìa *ít ra đường, xe em còi mãi nó k vào. Cứ mở cửa buôn dưa lê với bà hàng thịt, đến khi lách qua được bị xếp em mở cửa con La già ra, đập đánh bốp 1 cái vào mông em Lanos, Thế là nó đuổi theo, đến đúng trước của CA thỉnh Phú Thọ nó ép đầu xe em, xếp em bảo mày cứ đâm cho chú, nhưng em ứ dám. Nó xuống, định đánh em, nhưng các chú CA chạy ra, lôi vào đồn. Xếp em xách catap sang phòng bên cạnh, gặp 1 chú CA, đưa ông cụ 500k lúc bấy giờ.
Sau đó chú lx kia bị buộc tội đánh người, gọi điện cho người thân là chủ xe ra (bởi chú lái thuê mà). Chủ xe sau khi nghe ngóng tình hình xin rút luôn.
Chú lx kia chắc xe hết lương cả tháng.
Kể thì dài dòng, nhưng chuyện chỉ xảy ra chưa đến 20p!

minh0075

Xe điện
Gặp sếp nó nói chuyện,khuyên bảo cho nó nghe cụ ạ.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Gặp phải loại đấy thì cũng khó thật , cụ mà manh động thì nó đợi cụ vào làm , lúc này bảo vệ lại chưa ra trông , nó cào cho 1 phát vào xe thì còn chết hơn .

1. Cụ phải sử lý " cứng " ( cho xe nó 1 phát ngay trước mắt cho nó nhìn thấy ) để nó biết là cụ không phải vừa
2. Cụ nên nhường 1 tý không hơi đâu chọc mứt ra mà ngửi ( em khuyên cụ chọn cách này )

bellring

Xe buýt
Theo em cụ chủ thuê 1 chú tải nhỏ đỗ trước đầu xe đó, còn cụ đậu sát đuôi (với điều kiện xe cụ không được hịn hơn xe chú kia nhé) thế là chú kia đỡ phải chở sếp đi. :-$

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
...
2. Cụ nên nhường 1 tý không hơi đâu chọc mứt ra mà ngửi ( em khuyên cụ chọn cách này )
Em nhường nó phải 2 tháng nay rồi Cụ, sáng nào cũng vào làm rồi đến giờ bọn bãi xe nó gọi lại đi ra dồn xe, hôm nào ít việc thì chẳng nói, hôm nhiều việc tức không chịu được, mà rõ ràng chỗ đó mình đóng thuế tháng rồi.

Pet_HUT

Xe container
Chỗ của cụ có phải là khu vực đỗ xe của SGTCC cấp phép không? nếu là như thế thì cụ có quyền đuổi nó chứ nhỉ. mất tiền hàng tháng để xe mà bị ức chế thế thì ko được. Cụ cứ làm căng với nó 1 hôm, nếu căng quá thì gọi luôn chủ bãi xe ra làm việc dứt điểm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

trungnc

Xe điện
A`, lại còn quay ra nói thế này chứ: "Anh thích thì cứ đẩy vào đi't xe tôi, cả hai cùng độ"

Phải em là em làm luôn để cả 2 cùng độ

namlieu102vnn

Xe điện
cụ thuê ngay con U_oat một tuần , đến chỗ đó cụ đọ xe với nó xem no có gân nữa ko .
bảo ko có để đã đành , đằng này đầy chỗ mà nó lại như thế thì pó tay :(

Roman

Xe điện
cháu bảo cụ nhá. tối hôm trước cụ đi về cụ làm tý đinh ghim thẳ *** nó ở đó cho sang ra nó dính chưởng.

CIVIC 30M

Xe buýt
Theo em cụ chủ thuê 1 chú tải nhỏ đỗ trước đầu xe đó, còn cụ đậu sát đuôi (với điều kiện xe cụ không được hịn hơn xe chú kia nhé) thế là chú kia đỡ phải chở sếp đi. :-$[/QUOTE
Đúng đấy ạ, cụ cứ thuê con 5 tạ, khi thấy nó đỗ xe đón sếp thì cứ dí sát vào đầu xe nó, cách khoảng 15cm thôi, sau đó cụ cũng dí sát và *ít xe nó cũng khoảng 15 cm. Sau đó đóng cửa xe và vào cơ quan. Đợi khi sếp nó ra thì nói chuyện phân tích cho thằng sếp nó hiểu. Thằng lái xe này nó không hiểu tiếng người đâu

New_Carens

Xe điện
Ôi trời, cái loại lái thuê này ah, chỉ sước xe tí thôi là bị đuổi cổ, ngay ấy mà. Xe của cụ mà chuẩn bị đi gara, cụ dí phát sát ***ít nó cho em phát, lần sau chừa ngay.
Em gặp quả này 1 lần, xưa rồi, cũng kế hâu các cụ.
Em đi con VOLGA (cùng với xếp, năm 2001) ở Phú Thọ, Có chú đi LANOS mới cáu cạnh, đỗ chìa *ít ra đường, xe em còi mãi nó k vào. Cứ mở cửa buôn dưa lê với bà hàng thịt, đến khi lách qua được bị xếp em mở cửa con La già ra, đập đánh bốp 1 cái vào mông em Lanos, Thế là nó đuổi theo, đến đúng trước của CA thỉnh Phú Thọ nó ép đầu xe em, xếp em bảo mày cứ đâm cho chú, nhưng em ứ dám. Nó xuống, định đánh em, nhưng các chú CA chạy ra, lôi vào đồn. Xếp em xách catap sang phòng bên cạnh, gặp 1 chú CA, đưa ông cụ 500k lúc bấy giờ.
Sau đó chú lx kia bị buộc tội đánh người, gọi điện cho người thân là chủ xe ra (bởi chú lái thuê mà). Chủ xe sau khi nghe ngóng tình hình xin rút luôn.
Chú lx kia chắc xe hết lương cả tháng.
Kể thì dài dòng, nhưng chuyện chỉ xảy ra chưa đến 20p!
Vodka cho ông xếp của cụ, được làm đàn em những người như thế cũng sướng.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chỗ của cụ có phải là khu vực đỗ xe của SGTCC cấp phép không? nếu là như thế thì cụ có quyền đuổi nó chứ nhỉ. mất tiền hàng tháng để xe mà bị ức chế thế thì ko được. Cụ cứ làm căng với nó 1 hôm, nếu căng quá thì gọi luôn chủ bãi xe ra làm việc dứt điểm luôn.
Thức ra chỗ đó không có vạch cho để xe, nhưng bọn trông bãi đó là Cty gì đó chuyện kinh doanh trông xe và bọn nó cũng phải đóng thuế hàng tháng cho GTCC mới được trông xe ở đó. Còn cái chỗ đó em để xe khoảng 4 năm nay rồi, cả phố nó biết.

Mà mi.a nó chứ ngay cả cái chỗ bên trên xe em mà nó hay để em cũng mua rồi (chỗ để xe của gấu nhà em), cơ mà Gấu nhà em nó đi muộn tầm 8h30, 9h nó mới đến nên bọn nó đề tạm ở đấy em cũng kệ.

New_Carens

Xe điện
Số là em đi làm vẫn hay để xe trên phố, chỗ em gửi là vé tháng (đại khái cái chỗ đó là của em). Em lại thường hay đi làm sớm, 7h là có mặt ở đó rồi mà bọn trông xe thì 7h30 nó mới làm việc. (bọn nó mà làm việc từ 7h thì chẳng có chuyện gì sảy ra)

Dạo này có 1 chú BMV (đón Sếp ở khu vực đó) hay để xe thò đuôi xuống chỗ em hay để. Em nhiều lần nhắc nhở chú đó rồi, chú đó vẫn không nghe, em đành phải lùi xuống bến xe bus một tí rồi đi làm, khoảng 8h chú đấy đón sếp xong em lại phải đi ra đánh xe lên vào chỗ (ngay sau chỗ em để là bến xe bus).

Đỉnh điểm là sáng nay, xe chú đấy để cách xe trên khoảng 1,5m mà xe em chỉ cần khoảng 0,5m nữa là vào đúng vị trí, bảo chú ý tiến lên thì chú đấy quay ra bẩu: "tôi tiến lên để anh cho xe vào sát xe tôi rồi vứt đấy tôi ra thế nào". Em phân tích thế nào cũng không nghe, sao lại có loại người ích kỷ đến thế là cũng, mình đi làm nó cũng đi làm mà nó chỉ biết cái thân nó thôi ko nghĩ cho người khác một tí.

Góp ý đơi: cụ gọi nó ra khỏi xe, hỏi nó là thóp anh nằm ở chỗ nào, rồi cụ lấy tạm nửa hòn gạch táng mạnh vào đấy cho chết cụ nó đi. Vodka em đi nhá:D