[Funland] Các cụ giúp nhà em với

Đấy em đang đau đầu vụ này, bọn nó còn tự nhận mình là siêu đa cấp cơ mà
Nhốt lại thôi. Không thì cụ cầm tài khoản đi, điện hết cho họ hàng xa gần có chết cũng đừng cho vợ vay tiền, nói thẳng luôn là vợ đầu tư đa cấp đấy, tầm vài tháng là tự bỏ thôi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhốt lại thôi. Không thì cụ cầm tài khoản đi, điện hết cho họ hàng xa gần có chết cũng đừng cho vợ vay tiền, nói thẳng luôn là vợ đầu tư đa cấp đấy, tầm vài tháng là tự bỏ thôi.
Em dính rồi và....có mà bỏ nhau chứ nó k chịu bỏ đa cấp....hơ...hơ....

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ đừng kêu cứu, chẳng ai giúp được vợ cụ hay cụ trong vđ này đâu mà khuyên với chẳng bảo.

Vấn đề gốc rễ là ở cụ đấy, chắc chắn cụ del kiếm tiền đủ để lo cho vc cụ thỏa mái nên vợ cụ mới phải lăn lê làm thêm, mở kênh đa cấp, bán hàng online...vk cụ nó đếch làm ji sai cả, nếu cụ là ck và có trách nhiệm thì lao vào mà làm cùng nó, chia sẻ với nó

cách duy nhất nếu cụ muốn vk cụ bỏ tham gia mấy cái bán hàng này là cụ kiếm thật nhiều tiền để vợ cụ đỡ phải vất vả, ko phải lo buôn bán thêm nuôi cụ và gd thì nó sẽ tự khắc bỏ, ko tham gia đa cấp
Cụ phát biểu ở tư thế kẻ có tiền nhìn từ trên xuống. Trong khi đa phần dân số sống ở mức trung bình và nghèo
Nói đúng nhưng khó làm. Thứ nữa là ham muốn con người là vô tận. Bác chủ thớt chắc ko nghèo nhưng để vợ xài tiền kiểu như cụ nói thì ít cụ cũng phải có xe có nhà và đời sống ở mức cao mà nhiều người mơ tới

Laixe80

Xe tăng
1. Vợ cụ có thu nhập đều từ bán hàng không? Nếu không thì dứt khoát stop, nếu có thu nhập tốt thì phải xem.
2. Thực phẩm chức năng nào chả quảng cáo bá đạo.
3. Đa cấp không lừa đảo thì có gì xấu? Lướt BDS bây giờ cũng như đa cấp :D .
4. Với những hình ảnh cụ thớt đưa chưa thấy nói bỏ cha bỏ mẹ, vi phạm đạo đức ...
Đa cấp là bọn toàn phông bạt, nào là ngồi 1 chỗ cũng có tiền tấn, rồi tôi đã kiếm 300 triệu trong 1 ngày như thế nào,...để xúi giục người ta vào hệ thống của chúng, rồi những người này lại đi xúi giục người khác, không xúi được ai thì lại tìm người thân bạn bè, cứ như vậy tiếp diễn. Như thế không phải là lừa đảo thì là gì nữa cụ

Laixe80

Xe tăng
Thôi cụ đừng kêu cứu, chẳng ai giúp được vợ cụ hay cụ trong vđ này đâu mà khuyên với chẳng bảo.

Vấn đề gốc rễ là ở cụ đấy, chắc chắn cụ del kiếm tiền đủ để lo cho vc cụ thỏa mái nên vợ cụ mới phải lăn lê làm thêm, mở kênh đa cấp, bán hàng online...vk cụ nó đếch làm ji sai cả, nếu cụ là ck và có trách nhiệm thì lao vào mà làm cùng nó, chia sẻ với nó

cách duy nhất nếu cụ muốn vk cụ bỏ tham gia mấy cái bán hàng này là cụ kiếm thật nhiều tiền để vợ cụ đỡ phải vất vả, ko phải lo buôn bán thêm nuôi cụ và gd thì nó sẽ tự khắc bỏ, ko tham gia đa cấp
Cụ làm đa cấp à

xukthal

Xe lăn
Kính các cụ cao nhân trên OF, xin các cụ cho em lời khuyên về công việc của vợ em đang tham gia.
Em thấy vợ em thời gian gần đây có tham gia bán thực phẩm chức năng của S69, sẽ chẳng có gì nếu nó không thần thánh sản phẩm quá. Em thấy nó bán thực phẩm chức năng, mà cái bệnh mả mẹ gì bên nó cũng có bộ gói sản phẩm chữa được. Em thấy nó vào những phòng họp trên zoom để nghe và học tư vấn để bán hàng, em thấy bọn nó tung hô sản phẩm S69 như kiểu tiên dược. Thấy mấy con dởm đời còn bật cả các bác sỹ chuyên khoa luôn, không biết sao sản phẩm bên đó tài vậy. Dạo gần đây em thấy trên Face của vợ thấy có những ngôn từ rất ngháo, đại khái là "đi gieo hạt giống thiện lành", " trao cơ hội làm giầu".... Thấy bọn trên nhóm của S69 lúc nào cũng đưa những cái triết lý bỏ cha bỏ mẹ về cuộc sống, kiếm tiền nghe mà không ngửi được.
Em có khuyên can nhưng vợ vẫn không từ bỏ, vẫn nói là theo đuổi đam mê. Chắc là thấy bọn nó được thưởng oto với lên thủ lĩnh ầm ầm nên ham
Em biết trên OF có nhiều cao nhân trong các lĩnh vực và nghành nghề. Em xin các cụ cho em những lời khuyên để em cứu gia đình em
Đưa thông tin cá nhân lên thế này hình như vi phạm luật ANM thì phải ?

Nongdantb

Xe tăng
Em mà gặp những đội này là phải kiểm tra và ngấu nghiến trước đã các cụ nhể (Nn)

vneseman

Xe lăn
Đội đa cấp có giọng điệu không biết gọi ra sao nhưng giống nhau, 1 mô tuýp. Các khen ngợi các mạng lưới bên dưới cùng 1 kiểu như copy/paste của nhau.

qddt

Xe tăng
Rất đơn giản.
- Đầu tiên phân tích tính toán cùng vợ. Nếu không thuyết phục được thì tiếp bước sau.
- Cụ cầm tài khoản, giấy tờ, sổ đỏ... Thống nhất để lại cho vợ ít vốn.
- Thông báo cho họ hàng anh em bạn bè là vợ em làm đa cấp, đề nghị không tham gia, không hỗ trợ. Cái khốn nhất của đa cấp này là mất hết quan hệ nếu người thân bạn bè bị kéo vào.
- Thế xong kệ cụ nó, nếu mất thì cũng xác định trước, mà lỡ nó chém giỏi mà kiếm được thì càng tốt.

Em từng tham gia giải quyết 2 ca đa cấp, và người thân của họ nghe lời em làm như trên. 1 ca hòa vốn, mà thực ra mất ít thì đúng hơn, xong tự hiểu ra vấn đề tự rút. 1 ca thì mất trắng nhưng không nhiều lắm, đi vài trăm, xong ly dị. Chú ý là dù mất ít hay mất nhiều họ cũng không bao giờ nhận sai cả, đừng ép họ nhận sai họ lại càng chống đối.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Quản lý lại tài sản, cảnh báo người thân không cho vay ko nghe dụ dỗ. Vợ có bao tiền riêng thì đành để nó đốt hết vậy.
Còn ko thì đánh bỏ mẹ nó đi, cho nó tỉnh ra, chứ dính vào bọn đa cấp thì nó tẩy não rồi.

lad@0914

Xe tải
Vụ này em có ông bạn cũng rủ suốt, ông bạn em làm hơn 1 năm vào quỹ xe hơi rồi đó :))

Dân Tổ

Xe container
Out sớm đi cụ thớt ơi, FB em mấy hôm trước còn nhắc vụ cậu bạn dính với thằng Nguyễn Ngọc Tuấn cách đây mấy năm đới ;))

ghelonnguoc

Xe hơi
đôi tay oằn mình ra làm cả năm cả đời ko bằng chúng nó ngồi mát lại đc xơi bát vàng bảo sao ai chả mê hên xui thôi trời cho thì đc mà co lại thì chết luôn

Minhcufe

Xe hơi
Dính vào món này khó dứt ra phết. Như kiểu bị thuốc, tâm tính, bản chất thay đổi. Bằng mọi cách dứt ra càng sớm càng tốt, kể cả cách tiêu cực nhất :))
Em đã phải thông báo cho tất cả mọi người, cảnh báo tất cả các mối quan hệ. Vợ em làm đơn ly hôn với lý do chồng không hiểu và thông cảm cho công việc của vợ. Em ký đơn và thông báo luôn cho ông bà ngoại và anh chị em bên ngoại

Minhcufe

Xe hơi
Nhà êm cũng một thời
Gì mà : doanh số 1000 đơn, .... rồi đi học thằng Phạm Thành Long làm giàu ....
Giờ qua tập thiền-yoga, chơi đàn tranh, học vẽ ...roài
Đấy cụ ơi, đầu tiên là vào zoom, hội nhóm của bọn nó sau là mua sách dậy làm giầu sau nữa là YoGa... Lúc nào cũng nhai nhải nghe cái bọn dậy làm giầu trên mạng làm em phát bực

VCHDHN

Xe container
Em đã phải thông báo cho tất cả mọi người, cảnh báo tất cả các mối quan hệ. Vợ em làm đơn ly hôn với lý do chồng không hiểu và thông cảm cho công việc của vợ. Em ký đơn và thông báo luôn cho ông bà ngoại và anh chị em bên ngoại
Chết thật. Em đã định còm bảo cụ thử làm cái đơn li hôn đưa ra xem nó có sợ mà quay đầu không...nhưng lại ngại. Thế mà lại đến nước này rồi thì bó tay :)