[Funland] Các cụ giúp nhà em với

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Giờ toàn thấy các doanh nhân Wefinex, Lion team, Siberian... gì đấy suốt ngày kéo nhau đi nhận xe
Thừa nhận làm mầu giỏi thật

Matizcoi

Xe cút kít
Con xe ô tô nhìn quen quá ;))

Minhcufe

Xe hơi
Cụ bắt vk làm thỏa thuận tài chính.Những khoản vay mượn cá nhân của vk cụ thì vk cụ tự chịu trách nhiệm.
Chỉ những khoản vay nào có sự đồng ý của cụ ,thể hiện bằng văn bản,có chữ kí của cụ thì cả 2 cùng chịu trách nhiệm,thỏa thuận có công chứng.!
Không thì sau này mệt mỏi lắm.
Em đang tính phương án răn đe đồng thời khuyên bảo trước cụ ạ, em cũng đã thông báo cho mọi người quen biết rồi.

darthvader

Xe điện
Đội này vẫn còn nhẹ nhàng nhỉ.. đội gì mà có sản phẩm bảo hiểm gì gì đó ngày khoe kiếm một hai trăm củ nhẹ như không :)

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ cao nhân trên OF, xin các cụ cho em lời khuyên về công việc của vợ em đang tham gia.
Em thấy vợ em thời gian gần đây có tham gia bán thực phẩm chức năng của S69, sẽ chẳng có gì nếu nó không thần thánh sản phẩm quá. Em thấy nó bán thực phẩm chức năng, mà cái bệnh mả mẹ gì bên nó cũng có bộ gói sản phẩm chữa được. Em thấy nó vào những phòng họp trên zoom để nghe và học tư vấn để bán hàng, em thấy bọn nó tung hô sản phẩm S69 như kiểu tiên dược. Thấy mấy con dởm đời còn bật cả các bác sỹ chuyên khoa luôn, không biết sao sản phẩm bên đó tài vậy. Dạo gần đây em thấy trên Face của vợ thấy có những ngôn từ rất ngháo, đại khái là "đi gieo hạt giống thiện lành", " trao cơ hội làm giầu".... Thấy bọn trên nhóm của S69 lúc nào cũng đưa những cái triết lý bỏ cha bỏ mẹ về cuộc sống, kiếm tiền nghe mà không ngửi được.
Em có khuyên can nhưng vợ vẫn không từ bỏ, vẫn nói là theo đuổi đam mê. Chắc là thấy bọn nó được thưởng oto với lên thủ lĩnh ầm ầm nên ham
Em biết trên OF có nhiều cao nhân trong các lĩnh vực và nghành nghề. Em xin các cụ cho em những lời khuyên để em cứu gia đình em
Em cũng chả khuyên được gấu nhà nên...em chịu. Giải pháp là...giải tán.

Minhcufe

Xe hơi
tiếp tục khóa tất cả các nguồn tiền thôi cụ, mợ í tự kiếm được thì tự tiêu thôi.

sổ đỏ, số tiết kiệm, vàng, chứng tất cả các giấy tờ quan trọng cụ phải bảo vệ cẩn mật sểnh là đi đấy.

liên tục cảnh báo nâng cấp với tất cả các bên quen biết về việc chơi đa cấp này. vì mợ nhà cụ trơ mặt rồi.
Em thấy bọn nó tự nhận bản thân là siêu đa cấp cụ ạ

Hổ Con

Xe tăng
Vui rồi,lừa bán cho hết người thân và bạn bè là nghỉ ấy mà. Các cụ để ý vào đó phần lớn là những người thất bại bên ngoài, ít học, lười lao động muốn ăn ngay. Khi được c ty cho tý chức ảo thế là thấy mình được tung hô, thành công nên ham lắm. Vợ cụ mà được cả đám lâu nhâu nó tung hô, ngưỡng mộ thì về nhà cụ là cái gai trong mắt mụ ấy...săn sàng bỏ ngay để đi theo tiếng gọi của sự tự mãn và được đề cao.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Kính các cụ cao nhân trên OF, xin các cụ cho em lời khuyên về công việc của vợ em đang tham gia.
Em thấy vợ em thời gian gần đây có tham gia bán thực phẩm chức năng của S69, sẽ chẳng có gì nếu nó không thần thánh sản phẩm quá. Em thấy nó bán thực phẩm chức năng, mà cái bệnh mả mẹ gì bên nó cũng có bộ gói sản phẩm chữa được. Em thấy nó vào những phòng họp trên zoom để nghe và học tư vấn để bán hàng, em thấy bọn nó tung hô sản phẩm S69 như kiểu tiên dược. Thấy mấy con dởm đời còn bật cả các bác sỹ chuyên khoa luôn, không biết sao sản phẩm bên đó tài vậy. Dạo gần đây em thấy trên Face của vợ thấy có những ngôn từ rất ngháo, đại khái là "đi gieo hạt giống thiện lành", " trao cơ hội làm giầu".... Thấy bọn trên nhóm của S69 lúc nào cũng đưa những cái triết lý bỏ cha bỏ mẹ về cuộc sống, kiếm tiền nghe mà không ngửi được.
Em có khuyên can nhưng vợ vẫn không từ bỏ, vẫn nói là theo đuổi đam mê. Chắc là thấy bọn nó được thưởng oto với lên thủ lĩnh ầm ầm nên ham
Em biết trên OF có nhiều cao nhân trong các lĩnh vực và nghành nghề. Em xin các cụ cho em những lời khuyên để em cứu gia đình em
Bước 1: cụ phong toả tài sản, thông báo với anh em, bạn bè,...
Rồi tính tiếp :(

Me^4ba'nh

Xe tăng
Thôi cụ đừng kêu cứu, chẳng ai giúp được vợ cụ hay cụ trong vđ này đâu mà khuyên với chẳng bảo.

Vấn đề gốc rễ là ở cụ đấy, chắc chắn cụ del kiếm tiền đủ để lo cho vc cụ thỏa mái nên vợ cụ mới phải lăn lê làm thêm, mở kênh đa cấp, bán hàng online...vk cụ nó đếch làm ji sai cả, nếu cụ là ck và có trách nhiệm thì lao vào mà làm cùng nó, chia sẻ với nó

cách duy nhất nếu cụ muốn vk cụ bỏ tham gia mấy cái bán hàng này là cụ kiếm thật nhiều tiền để vợ cụ đỡ phải vất vả, ko phải lo buôn bán thêm nuôi cụ và gd thì nó sẽ tự khắc bỏ, ko tham gia đa cấp
Phũ nhưng thật.

Minhcufe

Xe hơi
1. Vợ cụ có thu nhập đều từ bán hàng không? Nếu không thì dứt khoát stop, nếu có thu nhập tốt thì phải xem.
2. Thực phẩm chức năng nào chả quảng cáo bá đạo.
3. Đa cấp không lừa đảo thì có gì xấu? Lướt BDS bây giờ cũng như đa cấp :D .
4. Với những hình ảnh cụ thớt đưa chưa thấy nói bỏ cha bỏ mẹ, vi phạm đạo đức ...
Kính cụ, vì em muốn khuyên bảo vợ nên cũng phải tìm hiểu kỹ bọn nó. Nên em phải vào Face, vào Zoom của bọn nó, nghe những buổi hội thảo online thì em mới thấy nó tởm lỡm chứ cụ

hưvô

Xe lăn
Em thấy bọn nó ăn tục nói phét thì đúng hơn cụ ạ. Cái thực phẩm chức năng mà chúng nó thần thánh lên như tiên dược, em nghe qua bọn nó tư vấn dậy cách bán sản phẩm chối tai quá
Kể ra thì bác cũng rất thật lòng đấy, chứ nhiều người còn tát nước theo mưa ấy ạ.

Ha.RTF

Xe máy
Giống giống đa cấp cụ nhỉ, như vợ em trước giấu e tham gia Forex ở Fxtradingmarkets, định để cho mất 1-200tr cho sáng mắt ra nhưng e thấy có dấu hiệu lôi kéo bạn bè người thân e bắt rút ra ngay, may còn kịp!

Toi88888

Xe điện
Có lẽ vợ cụ thấy cảm giác khẳng định đc giá trị của mình ở đây. Làm lay chuyển hay chứng minh nó sai trái vỗ mặt là khó. Cụ thử xem thực hư 1 cái gương mà họ nêu chưa đc bệnh/ đổi đời/ kiếm đc 4b có đúng ko rồi minh chứng cho vợ. E đoán mò vậy, cụ thử xem

dalink

Xe điện
Cụ tìm hiểu xem có phải đa cấp k. Thật ra có nhiều sản phẩm nó chỉ là kênh bán hàng thôi, còn quảng cáo phóng đại là chuyện k khó hiểu.
Đa cấp: tiền k tới từ sản phẩm mà tới từ việc lôi kéo người khác vào hệ thống. Túm lại phải đóng tiền mới đc bán hàng/dịch vụ.
Bán hàng thông thường: nhập hàng rồi bán, có thể phải trả tiền trước hoặc không. Sản phẩm có người mua bình thường. Có điều kênh phân phối cá nhân, đại lý. Nói chung nếu sp không bậy bạ thì kệ thôi.

demax

Xe tăng
Cụ lại nhọc rồi. Vợ cụ bọn đa cấp này nói thì nghe nhưng người nhà can ngăn thì coi như kẻ thù. Cách duy nhất là giờ cụ quản lý tài khoản thôi. Không tiền của nhà cụ trôi theo đa cấp hết.

bán.vé.số

Xe tải
Đầu tiên là oánh vào lòng tham (làm giàu nhanh ), sau là kiến thức (nó nói cái gì cũng tin !?). Hội đủ 2 yếu tố này thì mất tiền thôi.

langtoilangtoi

Xe điện
Đa cấp bị mang tiếng cả ở ta lẫn tây tàu nhể. E nghe đa cấp xịn chém là muốn kiếm thì phải kiếm khách hàng bục mặt, đàng này toàn mơ hệ thống 7,8 cấp, thu nhập triệu đô 1 tháng. Ai cũng biết tiền chia cho hệ thống phải về từ khách hàng tiêu dùng, nếu bán cô ca hay bia thì còn dễ, chứ bán thực phẩm giờ khó phết chứ đùa đâu, nên làm gì mà giàu nhanh vậy.