Các Cụ giúp em xe chạy bị giật

quyetthang

Xe tăng
Cái này hình như do bẩn họng hút, bugi... nên thấy các cụ đưa ra vấn đề rồi ko thấy nói lại nữa. Chắc là ok hết rồi :D

nissan car

Đi bộ
Xe bị giật thì nhiều nguyên nhân lắm cụ ah.Ngồi mà dự thì cả ngày không hết: đánh lửa,nhiên liệu,khí hòa trộn,họng hút,kim phun,chân máy... ^^ chả còn cách nào khác là mang vào hãng thôi cụ ạ. NISSAN THĂNG LONG_HÀ ĐÔNG_LONG BIÊN_GIẢI PHÓNG đều là các đại lý chính hãng. Gần đâu xâu đó thôi

dothekien

Xe đạp
Chào các Cụ,

cho em hỏi chút xe em gần đây chạy có hiện tượng bị giật khi chạy chậm thấy rất rõ, khi vào cua cũng vậy xe không ổn định. các Cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với
Hiện tượng của bác thì phải cần kiểm tra:
+ Bugi có kém hay không?
+ Lọc Xăng có bẩn hay không?
+ Bơm xăng có đủ áp hay không?
+ Họng hút có Bẩn hay không?
+Kim phun có bẩn hay không?
Bác cứ kiểm tra 5 hạng mục đó nếu lỗi ở hạng mục nào thì xử lý ở hạng mục đó là xe của bác lại mượt mà ngay ấy mà!
Cần thiết thì bác có thể đem xe vào hãng Nissan nhờ các bác ở đó giúp! Xử lý cũng nhanh thui! chúc xe của bác lại bon bon!!hehe

Chỉnh sửa cuối:

kimithanh

Xe tăng
Chào các Cụ,

cho em hỏi chút xe em gần đây chạy có hiện tượng bị giật khi chạy chậm thấy rất rõ, khi vào cua cũng vậy xe không ổn định. các Cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với

Cảm ơn ơn các Cụ
cụ xem mấy thứ như mobin, bơm xăng, bugi,cao áp, dầu hộp số nhé

quyetthang

Xe tăng
Xe em đi được 2,5 vạn đi bảo dưỡng vào Nissan Long Biên các bác ý rửa cho cái họng hút xong đi ngon choét, đúng là cái họng hút siêu bẩn, xịt RP7 ra đen xì :D, lại êm ái và tiết kiệm xăng hơn.

Chỉnh sửa cuối: