[Funland] Các cụ giúp em vụ sơn dính vào sàn gỗ

truongsa1210

Xe buýt
Ông thớt lên đây hỏi mà chụp cái ảnh cũng tiếc là sao?
Tôi tư vấn thế này:
1. Dùng chất tẩy sơn: ko nên vì có thể làm loang màu nền gỗ (tôi nói có thể thôi).
2. Dùng nước/nước ấm để lau: có mà lau cả tuần cũng ko hết. Sơn bám gỗ rất chắc.
3. Dùng dao để cạo: có thể làm xước nền gỗ.
Vậy, chỉ nên dùng vật cứng như cạnh mảnh gỗ, tre, nhựa cứng, hoặc bọc cái bay thợ xây bằng lớp vải, thấm axeton rồi cạo vết sơn.

vieteuro

Xe container
Thử sấy nó lên rồi lau xem sao

Sonduong.BMV

Xe container
Để vài hôm nó khô rồi dùng móng tay cậy dần. Dễ bong thôi.
Tường bị trê con vẽ lên cụ phun nước rửa bát pha loãng vào xong lau vài lần là sạch.

Doinhucaitoi

Xe buýt
dulux sơn tường nội thất cụ ạ
Cụ đổ cho e cồn 90° ra cái khăn lau là sạch ợ, rất nhẹ nhàng nhưng đề phòng cháy nổ cụ nhé., kể cả sơn bám hàng năm rồi lau nó vẫn nhũn như bánh đa gặp nước. Võ này là do e tình cờ phát hiện ra, đến thợ sơn cũng còn không biết .
Cụ thử theo cách của e mà xem, cực kỳ bất ngờ cho mà xem. Còn hơn bất kể loại hóa chất tẩy sơn nào trên thị trường đấy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

toyota76

Xe tải
Em mới sơn lại nhà mà mấy ông thợ sơn bất cẩn giờ sơn nó dính đầy sàn gỗ, các cụ cho e hỏi có cách nào lau sạch không ạ, sơn trắng sàn gỗ nâu nhìn bẩn dã man quá. Cảm ơn các cụ.tiện cho e hỏi là f1 nó viết sáp lên tường, sơn mấy lớp (sơn trắng) mà nó vẫn còn mờ mờ thì xử lí sao bây giờ ạ.
Em thấy các cụ trên này tư vấn rất nhiệt tình cho cụ chủ thớt, tóm lại cụ đã làm thử theo cách nào rồi, kết quả ra sao? Dùng cách nào tốt nhất cụ nhớ pót lên đây để mọi người học hỏi nhé!

vta123

Xe hơi
bẩm em đang làm theo cách của cụ Doinhucaitoi và khá hiệu quả, mỗi tội nhà em nhiều quá nên đang kì bung cả da tay :((

Pumzen

Xe ba gác
bẩm em đang làm theo cách của cụ Doinhucaitoi và khá hiệu quả, mỗi tội nhà em nhiều quá nên đang kì bung cả da tay :((
Nhà cháu mà như cụ thì bắt bọn sơn phải ngồi còng lưng lau cho sạch mới nhận được tiền công. Mịa, bọn nó ị ra có khi công lau dọn còn nhọc hơn công lăn sơn nhoằng phát là xong.

Loitran

Xe tăng
dulux sơn tường nội thất cụ ạ
Cụ xem trong video
có thể dùng dấm, cồn
nhưng nên sài cồn vì khả năng bay hơi tốt hơn cho gỗ, không nên sài Aceton vì loại này tẩy mạnh quá sẽ không tốt cho sàn gỗ thịt

vta123

Xe hơi
Nhà cháu mà như cụ thì bắt bọn sơn phải ngồi còng lưng lau cho sạch mới nhận được tiền công. Mịa, bọn nó ị ra có khi công lau dọn còn nhọc hơn công lăn sơn nhoằng phát là xong.
[/QU
Được quảng cáo có ô thợ ở nhà các cụ quen nên nhờ, nên chịu chứ ko thì ko khộ thế ak, khộ thật

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ra mua lọ javen thử xem ạ ! Nó đi gần sạch và cũng ít bị lem.

haibocon

Xe tải
Ông thớt lên đây hỏi mà chụp cái ảnh cũng tiếc là sao?
Tôi tư vấn thế này:
1. Dùng chất tẩy sơn: ko nên vì có thể làm loang màu nền gỗ (tôi nói có thể thôi).
2. Dùng nước/nước ấm để lau: có mà lau cả tuần cũng ko hết. Sơn bám gỗ rất chắc.
3. Dùng dao để cạo: có thể làm xước nền gỗ.
Vậy, chỉ nên dùng vật cứng như cạnh mảnh gỗ, tre, nhựa cứng, hoặc bọc cái bay thợ xây bằng lớp vải, thấm axeton rồi cạo vết sơn.
Nhà tôi bị sơn nước dính vào sàn gỗ ,tôi lấy cái thẻ ATM cũ vứt đi cạo cũng thấy nó đi vết sơn.

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
e thử dùng axeton để lau Dulux 5 in 1 nhưng không ăn thua ạ, có lẽ phải dùng thử cồn 90 độ xem thế nào

Demchinhhang.net

Xe container
Dùng miếng giẻ rửa bát màu xanh, loại này xơ ráp, kỳ cọ với nước 1 lúc là bay. Nếu sơn dính lâu tan hoặc quá mất công thì dùng con dao dàng dư này đưa đến đâu sơn bay đến đấy mà mặt sàn ko hề ảnh hưởng:
Sàn gỗ tự nhiên làm kiểu này ăn đòn ngay, gỗ CN thì ngon. Theo kinh nghiệm của em đã bị thì cứ để vậy nhìn mãi cũng quen thôi:)). Công nhận ghét nhất thợ ẩu, làm phát sinh đủ thứ mà tiền thì vẫn tính nguyên.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Sơn nước nhưng đã khô thì lau nước nó lại không tan như mấy cụ trên tư vấn nhé. Cụ ra hàng hỏi nước tẩy sơn. Nhớ hỏi cho sàn gỗ để ngta tư vấn
Tẩy xong nó loang cũng khó sạch hẳn phải lai rất nhiều lần
Sơn nước lau dần nó sẽ bong cụ ạ. Còn muốn nhanh cụ dùng mấy sấy nóng lên. Lau nước nóng hết thôi.

công nông tàu

Xe container
Em mới sơn lại nhà mà mấy ông thợ sơn bất cẩn giờ sơn nó dính đầy sàn gỗ, các cụ cho e hỏi có cách nào lau sạch không ạ, sơn trắng sàn gỗ nâu nhìn bẩn dã man quá. Cảm ơn các cụ.tiện cho e hỏi là f1 nó viết sáp lên tường, sơn mấy lớp (sơn trắng) mà nó vẫn còn mờ mờ thì xử lí sao bây giờ ạ.
Cụ lấy tí dầu ăn bôi vào chỗ sơn bắn để 1 lúc rồi lấy giẻ lau. Lần trước nhà em sửa nhà cũng bị như vậy và em đã lau sạch bằng dầu ăn. Bình thường mình quét sơn, chổi quét muốn để hôm sau không bị khô sơn thì ngâm vào cái lọ có cho chút dầu ăn. Chổi không bao giờ bị khô cứng lại.