[Funland] Các cụ giúp em về TV với.

nguyentt75

Xe tải
Chả là nhà em vừa được gửi cái TV LCD ( cũ) từ Đài Loan về, nhưng khi cắm truyền hình cáp của mình vào thì báo " ko có tín hiệu vào". Có cụ nào biết cho em hỏi có phải do chuẩn truyền hình của mình và ĐL khác nhau ko, nếu vậy thì bên mình có bán cái adapter để chuyển đổi ko và bán ở đâu ạ. Em xin cám ơn các cụ trước.

Lavande

Xe điện
Truyền hình Đài Loan giống bên Nhật dùng hệ NTSC khác Việt Nam mình là PAL, cụ k xem đc là phải. Ngày xưa dân mình hay giải mã, giờ thì đơn giản nhất cụ có thể mua cái tv box/ hay đầu kỹ thuật số là dùng đc, ...

TV ở mình giờ đủ mẫu mã và rẻ bèo mà cụ tha về làm gì cho mệt.

nguyentt75

Xe tải
Cám ơn cụ. Bên kia gửi cầm về, điện thoại thông báo ra sân bay lấy về nên chả từ chối được :D.

anhson 78

Xe tải
Cụ cầm ra chợ giời chỗ gần bãi gửi xe ! Cụ để ý nhìn vào thì một bên là chùa một bên là công an ! Thì cụ đi vào đường cạnh công an ấy ! nhà thứ 4 thì phải ! Cụ bảo nó thay cho cái hộp kênh là ok luôn ! chứ cụ đừng có mang đi lung tung bọn nó thay mất đồ thì phí

relaxhn

Xe hơi
Em có bộ converter trước mua của một Cụ OFer trên này, nay không có nhu cầu dùng nữa, Cụ nghiên cứu xem cần thì ới em. Nó hoàn toàn đáp ứng được nhu cầu của Cụ, cắm đường truyền hình cáp vào nó upscale tín hiệu lên chuẩn HD 480p hoặc 720p hoặc 1080p (tùy Cụ chọn) và xuất ra đường HDMI hoặc Component.
Ảnh nó đây ạ:

Cụ có thể vào đây để tham khảo này: http://www.world-import.com/Com_World_CMD-RF1080p_PAL_RF_TV_Tuner_to_NTSC_HDMI_Video_Converter.htm

gau_con

Xe hơi
Mình thấy ông anh mình cũng được bọn Đài cho 1 con tv nhu thế này, cũng phải dùng converter,thấy nói con LCD đó rẻ lắm mà cho nên phải nhận hihi

cocsku

Xe cút kít
Truyền hình Đài Loan giống bên Nhật dùng hệ NTSC khác Việt Nam mình là PAL, cụ k xem đc là phải. Ngày xưa dân mình hay giải mã, giờ thì đơn giản nhất cụ có thể mua cái tv box/ hay đầu kỹ thuật số là dùng đc, ...

TV ở mình giờ đủ mẫu mã và rẻ bèo mà cụ tha về làm gì cho mệt.
Cụ nhắc lại nhớ thời TV chuyển hệ ngày xưa nhỉ! Tưởng cái hệ TV bây giờ mất tác dụng rồi mà vẫn còn một số người dính vụ lệch hệ này!