Các cụ giúp em về lỗi của con sh125 nhập với

Kienhair

Xe đạp
Tình hình là xe cua e đang đi rất bình thường. Sáng vk em nó đi. Nhưng đề mãi không nổ. Và hết ắc quy. Em mang ra quán để sạc. Và hỏi thằng sửa xe kiểm tra thì kết luận là sạc chết. Em bảo nó sạc đầy bình rồi lắp vào chưa thay sạc vội. Em đi được hơn 1 tuần và lại hết ắc quy. Em vào sạc và bảo kiểm tra. Nó kiểm tra va bảo sạc vẫn ngon. Thế là sao hả các cụ. Do đâu lại xảy ra hiện tượng như vậy

Fourno

Xe tải
Em nghĩ tốt nhất phải đo xạc trước xem có bị thông nguồn ko đã ko thay ắc quy mới chắc lại toi@-)

Kienhair

Xe đạp
Em nghĩ tốt nhất phải đo xạc trước xem có bị thông nguồn ko đã ko thay ắc quy mới chắc lại toiundefined
Cái này e cũng chưa rõ. Nhưng nghe tay thợ nổ máy roi bỏ ăc quy đê nổ không cần ắc. Nó mới bảo sạc ngon. Chắc tại ắc quy không giũ điện. Liệu có phải không cụ

Fourno

Xe tải
Em nghĩ tốt nhất phải đo xạc trước xem có bị thông nguồn ko đã ko thay ắc quy mới chắc lại toiundefined
Cái này e cũng chưa rõ. Nhưng nghe tay thợ nổ máy roi bỏ ăc quy đê nổ không cần ắc. Nó mới bảo sạc ngon. Chắc tại ắc quy không giũ điện. Liệu có phải không cụ
Em chẳng hiểu bác thợ dựa vào đâu để phán vậy, em thấy bác sơn shapk một ofer của of nhưng khi em thấy kiểm tra sạc để nguyên ắc quy, và dùng đồng hồ đo và nên tăng ga mà chỉ số đồng hồ luôn chỉ số nạp là 14A dù có tăng ga hết cỡ thì sạc tốt còn chỉ số nhảnh lung tung lên 15 hoặc 16 thì sạc đã toi roài

Kienhair

Xe đạp
Em chẳng hiểu bác thợ dựa vào đâu để phán vậy, em thấy bác sơn shapk một ofer của of nhưng khi em thấy kiểm tra sạc để nguyên ắc quy, và dùng đồng hồ đo và nên tăng ga mà chỉ số đồng hồ luôn chỉ số nạp là 14A dù có tăng ga hết cỡ thì sạc tốt còn chỉ số nhảnh lung tung lên 15 hoặc 16 thì sạc đã toi roài
Cái kiểm tra như cụ nói. Thì nó kết luật là của em bị chết sạc đó. Khó hiểu quá cụ à

Kienhair

Xe đạp
oa..cụ chơi đèn ăn acquy rồi...
Nếu như cụ nói. Em nghĩ cũng chưa chắc. Xe nhập thì đèn nó mở liên tục vì ắc quy khoẻ lên trường hợp đèn ăn hết sạch đến mức không đề được. Em cũng khó hiểu gê.

Fourno

Xe tải
Bác thợ mà đo theo như em nó thì chính xác xe cụ chết sạc roài, vì nguyên tắc khi điện nạp vào ắc quy là điện 1 chiều nên luôn phải ổn định mà chỉ số nhà sx là 14A còn khi chỉ số nhảy lung tung là điện đã chuyển thành điện xoay chiều roài, trong diễn đàn có nick của bác sonshak chuyên sửa xe ga đấy ofer mang xe qua chỗ cụ ý sửa khá uy tín

Kienhair

Xe đạp
Em thì vẫn biết tên bác ấy lâu rôi. Khổ cái là em ở tận tp thái nguyên.

vietcar85

Xe hơi
Xe bác có chạy xenon không ? nếu có thì bác thay sạc attila vào gấp kẻo hỏng ắc qui bây giờ ! xe em, em đã làm !

Kienhair

Xe đạp
Xe bác có chạy xenon không ? nếu có thì bác thay sạc attila vào gấp kẻo hỏng ắc qui bây giờ ! xe em, em đã làm !
Cụ có thể nói qua để em hiểu được không. Nếu sạc của em không sao thì sao lại phải thay sạc của atila

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ có thể nói qua để em hiểu được không. Nếu sạc của em không sao thì sao lại phải thay sạc của atila
Em dự của cụ chết củ sạc rồi, và nếu đúng thế thì cụ nên thay củ sạc của attila và lúc đấu lại dây cụ bảo thợ làm cẩn thận quấn cho chục vòng băng dính cách điện là ok :D

fangia

Xe hơi
14a thì phồng miej nó bình .......

Bongbubam.1703

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là xe cua e đang đi rất bình thường. Sáng vk em nó đi. Nhưng đề mãi không nổ. Và hết ắc quy. Em mang ra quán để sạc. Và hỏi thằng sửa xe kiểm tra thì kết luận là sạc chết. Em bảo nó sạc đầy bình rồi lắp vào chưa thay sạc vội. Em đi được hơn 1 tuần và lại hết ắc quy. Em vào sạc và bảo kiểm tra. Nó kiểm tra va bảo sạc vẫn ngon. Thế là sao hả các cụ. Do đâu lại xảy ra hiện tượng như vậy
Em e là đường truyền dây dẫn sạc vào ac quy bị chập chờn hoặc đứt, tuột dây..cụ kiểm tra lại xem

vietcar85

Xe hơi
Vì dòng của cục sạc trên xe cụ chỉ thiết kế cho các thiết bị zin trên xe, trong khi cụ lại độ thêm đèn nên lượng cung vào bình không đủ cho lượng cấp ra trên thiết bị sẽ gây sụt ắc qui cụ ạ ! Xạc attila là loại dung lượng cao sẽ đảm bảo được dung lượng cho ắc qui ! Cụ yên tâm xe em đã làm rồi cụ ạ !

Kienhair

Xe đạp
Bác thợ mà đo theo như em nó thì chính xác xe cụ chết sạc roài, vì nguyên tắc khi điện nạp vào ắc quy là điện 1 chiều nên luôn phải ổn định mà chỉ số nhà sx là 14A còn khi chỉ số nhảy lung tung là điện đã chuyển thành điện xoay chiều roài, trong diễn đàn có nick của bác sonshak chuyên sửa xe ga đấy ofer mang xe qua chỗ cụ ý sửa khá uy tín
Đã có kết quả. Sac vẫn tuyệt vời. Đo đi đo lại vẫn ok cụ ak. Em thay ac quy mói. Và có điêu vẫn ko ổn. Vẫn bị thiếu tgieeu chua đủ . Bệnh này chờ ngày mai tháo e nó ra kiêm tra lại. Tks cụ nhiều

nhasachhailong

Xe điện
cụ đổi cho em lấy con việt nam 2012 thế là lại đề đk ngay cụ nhé