Các cụ giúp em mua bh

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
E còn là trưởng phòng cao cấp Liberty đây cụ ạ. E phục vụ trực tiếp các cụ luôn, thủ tục nhanh gọn. Sửa xe cho đến khi KH hài lòng thì thôi. ...
Em phục cụ roài, quạt trần rơi vỡ đầu#:-s. Cụ là ai thì nhìn cái chữ ký bít nhay mờ

Chỉnh sửa cuối:

thuongtri

Xe tải
Em mới mua E250 và được AnDu tặng cho bảo hiểm của Bảo Việt mà có 1% giá trị xe là thế nào các cụ nhỉ. E250 mà bảo hiểm có hơn 20tr thì không biết có ổn không các cụ. Em hỏi thằng bạn bán BH bên Bảo Minh thì nó đòi 1,58 giá trị xe.
Các cụ cho e hỏi thêm là bảo hiểm này nó bảo kê cho mình những gì? điều kiện bảo hiển?

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Cụ xem những điều khoản cơ bản của hợp đồng bảo hiểm vật chất toàn bộ xem có thiếu gì không nhé: mất cắp bộ phận, thay mới, lựa chọn Gara, thủy kích, và áp dụng mức miễn thường không và có là miễn thường có khấu trừ hay không khấu trừ và mức khấu trừ là bao nhiêu hèo trên vụ. Những cái cụ thiếu bên trên là những cái không được bảo kê hoặc có bảo kê cho cụ nhưng áp dụng miễn thường có khấu trừ cho bh vật chất xe.

vanhai0850

Xe tăng
Em mới mua E250 và được AnDu tặng cho bảo hiểm của Bảo Việt mà có 1% giá trị xe là thế nào các cụ nhỉ. E250 mà bảo hiểm có hơn 20tr thì không biết có ổn không các cụ. Em hỏi thằng bạn bán BH bên Bảo Minh thì nó đòi 1,58 giá trị xe.
Các cụ cho e hỏi thêm là bảo hiểm này nó bảo kê cho mình những gì? điều kiện bảo hiển?
Andu và Bảo việt liên kết và thỏa thuận với nhau. Nên mức phí phần nào được ưu đãi.
Hơn nữa cụ nên xem xét các điều khoản trong hợp đồng. Chỉ cần có mức miễn thường hay thiếu 1 điều khoản thì phí cũng tăng giảm rất nhiều cụ ạ.
- Bảo hiểm thủy kích
- Hư hỏng không tính không hao
- Mất cắp bộ phận
- Dịch vụ cứu hộ
- Có mức miễn thường hay không

thuongtri

Xe tải
chỉ có thế này cụ ạ: Bảo hiểm vật chất xe thay mới không tính khấu hao. BH ngập nước :D
như vậy là thế nào cụ nhỉ? Vật chất xe có bao gòm bên trong nội thất xe, máy móc không ạ?

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
chỉ có thế này cụ ạ: Bảo hiểm vật chất xe thay mới không tính khấu hao. BH ngập nước :D
như vậy là thế nào cụ nhỉ? Vật chất xe có bao gòm bên trong nội thất xe, máy móc không ạ?
Vậy là trong trường hợp bị bẻ gương(mất vặt) là cụ không được bồi thường. Vật chất xe bao gồm cả máy và vỏ xe rồi. Nhưng em e là có áp dụng mức miễn thường cho mỗi vụ tổn thất thì phí mới rẻ như vậy cụ xem hợp đồng có miễn thường không nhé. Nếu áp dụng miễn thường có khấu trừ cho vật chất xe thì có nghia là mỗi vụ tổn thất sảy ra khi cụ đi sửa xe cụ phải chi trả phần tiền miễn thường đó còn phần lơn hơn BV sẽ chi trả cho cụ.

Moving

Xe tải
E còn là trưởng phòng cao cấp Liberty đây cụ ạ. E phục vụ trực tiếp các cụ luôn, thủ tục nhanh gọn. Sửa xe cho đến khi KH hài lòng thì thôi. ...
Cụ chém dư lày thì iem cũng đến ạ cụ ợ X_X

thuongtri

Xe tải
miễn thường là cái gì cụ nhỉ

vanhai0850

Xe tăng
Có 2 loại mức miễn thường cụ ạ
Mức miễn thường có khấu trừ và mức miễn thường không khấu trừ

Với mức miễn thường có khấu trừ, công ty bảo hiểm sẽ bồi thường phần chênh lệch sau khi trừ giá trị tổn thất cho mức miễn thường. Ví dụ: trong đơn bảo hiểm xe cơ giới có mức miễn thường là 1 triệu VNĐ cho mỗi vụ tổn thất. Một vụ tổn thất xảy ra với giá trị bồi thường là 10 triệu VNĐ , khi đó công ty bảo hiểm sẽ trả lại cho người được bảo hiểm là 9 triệu VNĐ.

Mức miễn thường không khấu trừ: Nếu giá trị tổn thất nhỏ hơn mức miễn thường này, người được bảo hiểm sẽ tự chịu phần tổn thất đó. Nếu tổn thất lớn hơn mức miễn thường trên, người được bảo hiểm sẽ được bồi thường toàn bộ mà không phải gánh chịu một mức khấu trừ nào. Trong ví dụ trên, 1 triệu VNĐ là mức miễn thường không khấu trừ thì công ty bảo hiểm sẽ bồi thường toàn bộ 10 triệu VNĐ.

vanhai0850

Xe tăng
Andu mà tặng cụ thì chắc cũng phải đảm bảo cho cụ chớ. E nghĩ là cụ yên tâm đi.

Moving

Xe tải
Theo em được biết thì bảo việt chỉ cấp các gói bảo hiểm miễn thường không khấu trừ cụ ợ.Miễn thường = 500K hoặc miễn thường = 1000k. Nếu trên giấy chứng nhận bảo hiểm có ghi là miễn thường =500k/vụ, thì một vụ tổn thất vật chất xe < 500k sẽ do cụ tự chi trả, nếu vụ tổn thất > 500k thì bảo việt sẽ chi trả toàn bộ . .Cụ kiểm tra lại trên giấy chứng nhận sẽ chuẩn nhất.

Chỉnh sửa cuối:

vanhai0850

Xe tăng
Cụ chém dư lày thì iem cũng đến ạ cụ ợ X_X
Vị trí gì cũng được. Quan trọng là dịch vụ và chăm sóc khác hàng cụ ạ.
Hơn nữa e nói cũng có căn cứ đấy. Đại diện bán hàng bên em đây nhé

http://www.baohiem360.com/bao-hiem-o-to-liberty/bao-gia-bao-hiem-oto-mercedes-2011.html

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Tôi thì đang định không tiếp BH Libẻttyy nữa vì vừa nhận được thư chào giá rất thảo mai của Liberty và đề nghị tái tục BH. Chả là xe tôi đã mua BH Liberty 2 năm rồi chưa claim lần nào từ nhỏ đến lớn, vừa ròi Lib gửi thư khen mình lái xe cẩn thận và chào giá đặc biệt cho mình với mức phí bằng phí năm ngoái phải trả và kém phí năm đầu tiên chút xíu thôi. Mình tưởng năm Lib có chính sách ưu đãi đáng kể cho người lái xe cần thận nhưng theo mình không phải thế.
Cụ ơi xuy cho cũng cũng là tại cái anh kinh tế làm cho chi phí sửa chữa, thay đồ, giá xe Ô tô thì cứ năm nào cũng tăng vòn vọt và đồng tiền thì năm nào cũng giảm giá trị bây giờ so với 3 năm trứoc tiền xu là không còn dùng đựoc nữa rồi, 500 đồng ra chọ không mua được thứ gì luôn.

vanhai0850

Xe tăng

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Em đã dùng Lib 3 năm, mỗi năm lên vài tiền! Em:)] tư vấn ông bạn bên Mer Ngôi sao để mua cho GLK, ông bạn nói LI và BV như nhau nhưng BV giá hợp lý hơn, có tư vấn tại xưởng. Chốt luôn Bảo Việt với điều kiện BH như nhau, nhưng phí thấp hơn 1 chút!
Vấn đề là cụ ưng cái Garage nào thì hỏi luôn chỗ đó hãng BH nào thuận tiện là chơi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

zhongziao

[Tịch thu bằng lái]
Em đã dùng Lib 3 năm, mỗi năm lên vài tiền! Em:)] tư vấn ông bạn bên Mer Ngôi sao để mua cho GLK, ông bạn nói LI và BV như nhau nhưng BV giá hợp lý hơn, có tư vấn tại xưởng. Chốt luôn Bảo Việt với điều kiện BH như nhau, nhưng phí thấp hơn 1 chút!
Vấn đề là cụ ưng cái Garage nào thì hỏi luôn chỗ đó hãng BH nào thuận tiện là chơi thôi.
Nếu phí Liberty và Bảo Việt mà bằng nhau chắc chắn KH chuyển qua mua Liberty hết.
Nên e nghĩ k có chuyện Li và BV như nhau. Hai hãng khác nhau nên mỗi hãng sẽ có ưu điểm riêng

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Nếu phí Liberty và Bảo Việt mà bằng nhau chắc chắn KH chuyển qua mua Liberty hết.
Nên e nghĩ k có chuyện Li và BV như nhau. Hai hãng khác nhau nên mỗi hãng sẽ có ưu điểm riêng
Đúng, nhưng ưu điểm quan trọng nhất là được làm ở Garage nào mà mình chọn cụ nhỉ!