[Thảo luận] Các Cụ giúp em định nghĩa cái ngã 3 với.

anhtho

Xe ngựa
Nhà cháu thấy dững cái ngã 3-4-5-6-... nào không có biển báo giao thông, ta cứ gọi quách là Ngã Đông để vinh danh cụ
Đông-ki-sốt & dễ hiểu =))
Ý kiến hay đấy. Nhưng thế thì nó lẫn mất. Bây giờ anh em ta cứ gọi cái ngã ba ở chỗ cụ Đông bị vịn là ngã ba Đông ki sốt, thế là đủ vinh danh cụ í rồi. Chả cần nhà nước dựng biển, chỉ anh em lái xe nói như vậy là cái biển ngã ba đã nằm trong lòng rồi.

quanngo12

Xe tải
Cái quận CG này hay thật. Cái cầu bê tông thì gọi là cái Cầu Giấy, ngã 3 thì bảo ko phải ngã 3. Ở đây truyền thống được phát huy rất tốt có khả năng trong tương lai quận CG còn có nhiều cái hay nữa.

My Mò

Xe điện
Ngã ba là cái mẹt của Trương tuần, có thế mà các cụ cứ hỏi mãi.:D
Ối! Cụ lói chuẩn. Nhà e hết diệu cụ cho e lợ nhá. Xin phép cụ cho e lấy câu này của cụ làm chữ ký nhá

Tran Thanh Binh

Xe tải
ngã 3 là bác phải ngã ra làm ba hướng thì mới được gọi là ngã 3,
nếu bác không ngã ra thì nó được gọi là cái gì tôi cũng không rõ nữa
(trích lời của bác bị đơn trong vụ kiện của cụ đông nhé) hehe

vienboca

Tháo bánh
Có một Ông râu rất rậm đang đi bộ trên đường, hình như ông này đang có chuyện gì bực mình nên trông mặt cứ hầm hầm ý. Có một cậu bé đang chơi ở vỉa hè nhìn thấy Ông râu rậm, cậu bé ngạc nhiên và nói : " Ơ ông kia không có mồm ":
- Ông râu rậm đưa tay vạch râu ra và nói : " Không mồm thì cái L ... mẹ mày đây à ! " - Cụ Đ bảo : " Không phải ngã ba thì là cái TOSHIBA nhà mày đây à !"

BonBonTT

Xe điện
Theo em thì gọi là ngã sướng vì ngã xong rồi đứng dậy thấy sướng. Bó tay, bó chân, bó cờ him, bó toàn phần với quan tòa

VLOLVN

Xe tải
Vụ ~3 này lởm văn khởm quá. Ở đường Hoàng Ngọc Phách, cấm xe chiều từ Nguyên Hồng - > Láng Hạ, có mấy cái ngõ rẽ vào các khu tập thể bé tí teo, mà ngõ nào cũng đc cắm biển nhắc lại. Không lẽ đây đc coi là ~ 3 còn Phan Văn Trường - Xuân Thuỷ to như cái tổ bố thằng ăn mày thì coi là ~ gì éo biết đc :" “Tôi cho rằng đó không phải ngã 3. Gọi là gì tôi cũng không biết nhưng nếu là ngã 3 thì Sở GTVT phải cắm biển” – đại diện bị đơn trả lời.

potay

VLOLVN

Xe tải
qoute trên dân trí

http://dantri.com.vn/c20/s20-517485/cong-dan-dau-tien-kien-csgt-thua-chung-cuoc.htm

mr_luongngocphuc@yahoo.com
Chỗ đó không thể được gọi là ngã 3, vì nếu gọi là ngã 3 thì sẽ có 1 trong 2 đơn vị là CSGT hoặc Sở GTVT sai. Mà... không thể để cho 2 ông này sai được. Kết luận cuối cùng là anh Đông sai. Định nghĩa mới của ngã 3: Ngã 3 không phải là nơi giao cắt của 1 tuyến phố với 1 tuyến phố khác..

Corbe22gz

Xe đạp
Nghe các cụ định nghĩa nhà cháu chợt bùi ngùi nhớ tới câu "Khổ vì ngã 3" :P
Nhưng nhà cháu cũng suy ra một cái định nghĩa: "Ngã 3 là phải có biển báo gì đó của anh GTVT, còn không có biển nghĩa là không phải là ngã 3".
(Dưng mà như thế thì hôm nay là ngã 3, ngày mai có thể ko còn là ngã 3 nữa và ngày kia lại trở thành ngã 3, tất cả do 1 anh gtvt nào đấy quyết định, hmmm)

XPQ

Xe cút kít
Em quán triệt lý luận thì em định nghĩa thế này các cụ ngửi xem có giống cái bã ruột không nhé:

Điểm giao cắt giữa phố Phan văn Trường và đường Xuân Thủy trên địa bàn quận Cầu Giấy là điểm giao cắt QUÁ ĐỘ trước khi tiến lên NGÃ BA theo Luật Giao thông đường bộ Việt Nam và các bộ Luật giao thông phổ biến trên toàn thế giới.Gọi tắt là : "Ngã ba quá độ"
Có được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ngvbang

Xe buýt
Tôi xem báo thấy có định nghĩa tại phiên tòa thế này "..nếu đoạn đấy là ngã ba thì GTCC phải cắm biển". Thua rùi

chicubi

Xe tải
Tôi xem báo thấy có định nghĩa tại phiên tòa thế này "..nếu đoạn đấy là ngã ba thì GTCC phải cắm biển". Thua rùi
Tôi cũng thấy bẩu vậy.Từ bây giờ các Bác đừng đổi lỗi cho xxx nữa nhé

nguvango

Xe buýt
"Việc có phải bắt buộc đặt biển “Cấm đỗ xe” hoặc “Cấm đỗ xe” nhắc lại tại vị trí quý toà nêu hay không? Đề nghị quý toà tham khảo thêm ý kiến của ngành giao thông"
Tiên sư thằng tào tháo, mẹ cha những thằng ký văn bản giỏi, gỏi thật. Thế mà chúng cũng nghĩ ra X_X

Weird

Xe hơi
Theo em thì ngã Ba là một điểm "Đen" mà ở đó các phương tiện tham gia giao thông đi khi vào ngã ba đó phải để ý xem " Đèn Đỏ, hay đen Xanh" phải xem xem có xe nào đằng trước không, bên phải không, bên trái không đằng sau không. nêu không cân thận mà cứ đâm bừa vào thể nào cũng bị vỡ "Mồm" hoặc toét "***"

MrMink

Xe hơi
cụ cứ định nghĩa ngã ba là ngã ba cho xong. các quan chức nhà ta luôn đúng mà. em biết từ đầu cụ Đông theo vì danh dự và pháp quyền thôi, chứ kết quả như thế nào cũng biết rồi.

giangcoi79

Xe điện
Các Cụ giúp em định nghĩa cái ngã 3 với. Sau hôm 13/9 dự phiên tòa phúc thẩm cụ Đông em hoang mang không dám dừng xe ở Khâm Thiên nhà em nữa. Nhà em ở Khâm Thiên, Chỗ giao cắt (từ nay không dám gọi là ngã 3 nữa), Ông quan tòa xử Cụ Đông bảo thế) giữa các ngõ và KT: Ngõ Văn Chương, Ngõ Chợ, ngõ Nhà Dầu... đều thấy có cắm biển cấm đỗ, cấm ô tô ...Mà KT nhà em cũng nằm trong danh mục 56 tuyến phố cấm (Cụ luật sư đã chứng minh ở phiên tòa là 56 tuyến phố chưa có QĐ nào công nhận là văn minh cả ?) . Ở TP Ninh Bình thưa các Cụ là cái ngõ nó còn to, rộng hơn cả phố chính, hay là ở HN định nghĩa khác. Em sinh ra ở HN mà bây giờ mới biết là các ngõ giao cắt với phố cung không gọi là ngã 3. Ông Dũng chủ tọa phiên tòa bảo thế
Cái thằng quan toà đấy nó ngu dốt cụ tính làm gì.

Oceanboy

Xe buýt
Sao nghe giống thời phong kiến thế bay. Hay là về thời thời đó rồi?

Ob3xuT

Xe điện
Toà còn chưa định nghĩa đc thì cụ lập thớt mới để hỏi làm j :P