Các cụ giúp em, có thể em sai, nhưng em muốn sửa lỗi.

NCC

Xe tải
Có phải anh A - h.sự không cụ nhỉ?
Cơ mà nếu là tôi, tôi chả đút tiền kiểu này. Mất tiền lần này lần sau nó thấy ngon ăn nó lại tiếp tục thịt tiếp dù cụ chẳng sai. Và chắc chắn làm rắn, đòi biên bản thì đội này cũng không làm nổi biên bản với tôi.
Dù sao chuyện cũng xong rồi, chúc mừng cụ

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ công an đáng sợ lắm nhé.
Lúc xuống xe các anh thường hay ngon ngọt dỗ dành. Đưa giấy tờ đây cho các anh. Có gì anh sẽ khoan hồng. Xong cầm trên tay 1 phát là chạy 1 mạch mất hút hàng lươn. Thế mới sợ chứ. Em bị mấy lần. May mà em nhanh chân đuổi theo giựt lại.

KoThich

Xe buýt
Nghĩ đến công an là ngại, thôi bác đấm tiền cho lành bác ạ, chứ giở luật ra rồi thì nó soi, lâm luật có lâu rồi bác ạ

Sáng nay em cũng bị na ná cụ này.
Sáng lên xe thấy có cái tem trên kính, đại để là xe vị phạm đề nghị ra CA phường giải quyết, nhòm biển đi đâu mất tiêu rồi. Vậy là phi vào CA phường đưa giấy tờ xe đổi lấy cái biển lắp vào đi tạm chiều về giải quyết. Khi đưa giấy tờ có xin cái biên bản nhưng chú CA trực bảo em không biết vụ này, nếu anh muốn thì ngồi chờ. Việc vội nên em đi cái đã chưa biết chiều về ra sao.
Nói về lỗi vị phạm: Em đỗ xe một nửa trên vỉa hè, đầu xe đâm vào bãi cỏ hoang. Nhà em khu đô thị mới, chả có bãi gửi xe. Ban quản lý chiếm luôn cái khu sân chơi để trông xe nên nhiều người không gửi mà đỗ ngay ở quanh khu. Sau khi tổ dân phố có ý kiến bọn hè nhau đỗ xe sang bên kia đường, vỉa hè không ai đi, phần cỏ hoang trước bà con hay vứt rác & đốt vàng mã. Từ ngày bọn em đỗ xe thì cứ lấn dần vào cái bãi hoang ấy nên không ai đổ rác nữa, đỡ bẩn.
Vừa rồi gọi cho ông cụ bảo bố ở nhà ra phường hỏi giúp con xem xử lý thế nào, cần thiết thì cứ nộp phạt cho đúng qui định. Ông cụ ậm ừ nhưng không biết có giúp không, cụ nhà em sinh hoạt tổ hưu, cán bộ quân đội về nên bôn lắm.
Theo các cụ thì vụ này xử lý đúng luật thì thế nào nhỉ? tư vấn giúp em xem nên đúng luật hay sai luật thì hơn?
CAP làm j được phép tháo biển nhỉ? Nếu e k nhầm chỉ có Thanh tra giao thông là còn hay tháo và có tem xác nhận dán trên kính xe (mà bọn này còn chả biết có được quyền tháo hay k?). Nói chung cái chuyện bắt phạt xe bây h chán, nhiều khi quá bọn ăn bẩn. Làm dân đen (chả đen lắm vì vẫn có ô tô) mà vẫn còn khổ thế đấy

chinhatm

Xe container
Công an phường được phép phạt xe đỗ không đúng nơi quy định đấy bác ạ. Nhưng trong trường hợp này chưa chắc bác đã đỗ sai nơi quy định đâu, vì chỗ bác đỗ xe không có biển cấm đỗ. Tuy nhiên, luật còn cấm đỗ xe ở một số nơi khác như: Tại nơi đường hẹp chỉ vừa 1 làn xe, tại đoạn đường cong khuất tầm nhìn, tại nơi có kẻ vạch cho người đi bộ qua đường...

TechVNS

Xe tải
Theo em nếu cụ bỏ đi, dù sao cũng đã giải quyết mềm dẻo được rồi. Xe cụ thì cũng được hướng dẫn đỗ đúng cách rồi. Đừng post ghi âm mới lại làm gì căng thẳng. Đụng với mấy anh phường rách việc lắm, các anh ấy ghét các anh ấy tìm cách hành thì mệt lắm cụ ạ. Nhiều việc không qua cửa phường không xong. Rồi các anh ấy lượn suốt ngày nhỡ cụ hoặc khách của cụ đậu xe lỡ sai lại mệt ra.

bellring

Xe buýt
Xử lý như cụ chủ thớt là ngon rồi. Dù gì cụ chủ còn sinh sống ở đấy, còn phải nhờ vả các anh ấy nên có quan hệ tốt với cán bộ địa phương là hay nhất. (em cũng là phó thường dân thôi nhé, các bác đừng ném đá em)

LuckyCar

Xe container
Tóm lại là đi xe đến cho *** có biển cấm cũng *** biết có được đỗ không. Ức *** chịu được. Em nhớ rồi, *** đưa giấy tờ cho thằng nào hết. (xin lỗi các cụ em ức chế nên nói hơi tục). Mềm nắn rắn buông, sợ đếch gì.

son_pm

Xe tải
Có vẻ như em cũng đang theo đuổi vụ nộp phạt như bác chủ thớt rồi. Sáng ông cụ nhà em ghé CA phường nhưng không có ai chịu trách nhiệm ở nhà. Chiều cụ lại ghé và kết quả tương tự... trực ban hẹn 8 giờ tối.
Em về thấy dân tình vẫn đậu xe chỗ cũ nhưng tụt hẳn vào bãi cỏ, em cũng làm theo. Để xem vụ này cán bộ giải quyết ra sao.
Vụ của cụ cũng giống của em rồi :D
Kết quả là giờ em cho vợ em nghếch chân lên vỉa hè.
Em cũng nghĩ chỉ là giải pháp tình huống thôi, các đồng chí ấy cũng bị chỉ đạo ở trên vụ 1000 năm, nên dân lành như mình cũng nên biết ý mà lựa cụ ạ.
Cụ thử vừa mềm vừa cứng (và ghi âm lại như cụ libor chỉ) xem có giải quyết được không?

Em xin đính chính thêm là XXX hù em 800.000 thì em cũng ko ngại (thực ra là 500.000), nhưng lại bảo "giữ bằng 30 ngày" là sai luật.
Mong cụ lúc chiến đấu nhớ tỉnh đòn cụ nhé.

son_pm

Xe tải
Có phải anh A - h.sự không cụ nhỉ?
Cơ mà nếu là tôi, tôi chả đút tiền kiểu này. Mất tiền lần này lần sau nó thấy ngon ăn nó lại tiếp tục thịt tiếp dù cụ chẳng sai. Và chắc chắn làm rắn, đòi biên bản thì đội này cũng không làm nổi biên bản với tôi.
Dù sao chuyện cũng xong rồi, chúc mừng cụ
Về cơ bản em vẫn còn đoạn ghi âm ạ, nếu có gì em cũng không ngại chuyện lần sau.
Cụ nói đúng, về cơ bản chuyện đã xong. Em cám ơn cụ.

Chán cụ chủ thớt, nó đe cụ, hành cụ chán chê mà chỉ vì tiết kiệm 300k nộp phạt (nếu chịu, còn theo như cụ nói không có biển cấm đỗ thì chả có cớ gì để phạt) cụ lại chịu nhục để đút 500k nuôi cho nó béo rồi nó tiếp tục ăn uống trên lưng bà con.

Đúng ra cụ phải đấu tranh để không phải nộp phạt (vì không có biển cấm đỗ) chẳng may thua thì cùng lắm là nộp vào kho bạc, không nuôi quân ăn bám đó. Cụ nghĩ là cụ muốn giữ mối quan hệ với mấy thằng ở cùng phường sao cụ không nghĩ là nó đâu có cần quan hệ với cụ đâu. Nếu nó cần quan hệ tốt thì đã không dám ăn tiền của cụ. Cụ cho nó ăn quen rồi, từ lúc làm hộ khẩu cho cụ (là việc chúng nó lĩnh lương phải làm) đến việc đậu xe của cụ không sai nhưng nó bẻ thành sai để kiếm chác.

smalljug

Xe tải
cụ nối giáo cho giặc rồi, sao để cho nó ăn dễ thế nhẩy, chẳng đúng tinh thần Ofer chút nào, hịhị

Mars

Xe hơi
Em thấy cụ gà quá.Ai lại đưa giấy tờ cho nó mà không lấy biên bản.thời gian nó giữ giấy tờ cụ mà cụ ra đường bị mấy đồng chí CSGT vồ được thì cụ có mà xxx..
Với lại cụ ở đấy thì cố mà quan hệ với ít nhất 1 quan bác đi gặp những chuyện kiểu này thì chỉ cần :)] là xong ko phải nhả xèng.Nhà em ngay đầu Hàm Nghi ngày nào về nhà chẳng chạy ngược chiều mà có sao đâu :))