Các cụ giúp em: Cerato Trường Hải lắp ráp hay nhập khẩu

kamezoko

Xe hơi
Em kính nhờ các cụ tư vấn giúp cho với ạ.

Vụ Forte/Cerato thì các cụ bàn nhiều, ý kiến nhiều ở đây rồi, chính vì thế nên em đã quyết xin gia nhập đội KFC nhà mình. Nhưng em mới có phát sinh ngoài dự kiến, trước giờ chưa gặp.

Tuần trước em đã định lấy em Cerato AT SX nhập của Trường Hải. Khi ra TH, đúng đợt nó tiếp thị khuyến mãi để ra xe lắp ráp của nó. Trên báo giá của nó thì giá được KM còn 529tr, tuy nhiên có giá mà không có xe. TH báo là đã hết sạch xe AT nhập, chỉ còn xe MT.

Tuần trước thì Sales TH khăng khăng quả quyết với em là xe nhập tốt hơn xe lắp ráp nhiều, em cố mà lấy con MT nhập khẩu đi không thì sau này có muốn MT cũng chẳng có. Tuy nhiên em không thích MT nên không lấy, đợi sang tuần này xem xe mới lắp ráp của nó thế nào.

Tuần này em check lại, mấy cậu sales TH lại bảo với em là xe lắp ráp và xe nhập chả khác gì nhau cả, vì toàn bộ phụ tùng linh kiện 100% nhập khẩu. Bảo em hoàn toàn có thể yên tâm khi lấy xe lắp ráp.

Em cũng hiểu là tuần trước bọn nó muốn đẩy nốt hàng MT nhập tồn kho để chuẩn bị cho hàng mới nên nó tâng bốc hàng nhập, dìm hàng lắp ráp. Còn tuần này nó bắt đầu bán hàng lắp ráp thì nó phải làm ngược lại. Tuy nhiên chính vì thế em không thể tin một lời nào của đội sales này.

Vấn đề của em bây giờ là phân vân giữa Cerato AT nhập khẩu và Cerato lắp ráp TH. Giá cả thì không chênh nhau nhiều: 529tr và khoảng 535-540tr. Option giữa 2 con thì em thấy cũng tương đối như nhau, không quan trọng lắm. Tuy nhiên hàng TH thì được bảo hành và xuất hóa đơn đầy đủ, còn hàng ngoài thì không.

Các cụ có nhiều kinh nghiệm và cao kiến có thể giúp cho em mấy gợi ý, góp ý chỉ bảo xem em nên lấy em nào với. Nếu thực sự chất lượng hàng TH và hàng nhập chênh nhau 95/100 thì em lấy TH cho nó đơn giản gọn nhẹ. Còn nó mà khác biệt quá thì chả có lý do gì mà không lấy hàng nhập.

Các cụ có nhiều kinh nghiệm và đã biết chênh lệch giữa xe TH lắp ráp và xe nhập giúp em với.

Em xin đa tạ và vodka tất cả các cụ.

tranhieuabc

Xe hơi
Xe lắp ráp mới ra chưa ai đi nên nó tốt hay không chưa biết, phát biểu thế nào đều do cảm tính. Từ xưa đến nay mọi người đều nói rằng nhập vẫn tốt hơn lắp ráp trong nước. Chắc là có lý, nhưng trước em chạy con spectra, tuy lắp ráp trong nước nhưng chạy rất hài lòng, không hỏng vặt, không có lỗi nào đáng kể, tiết kiệm xăng, lành.
Giờ em chạy con cerato nhập AT thấy có lỗi là mùa hè, khi máy nóng có tiếng kêu lạ, xe lì máy tăng tốc kém hẳn đi (em đoán ở bộ phận truyền động -khả năng là côn thủy lực). Mùa đông chạy không điều hòa tít và êm. Lỗi này có ý kiến cho rằng do xe chưa được nhiệt đới hóa. Hiện tại Trường hải chưa có cách khắc phục. Em vẫn phải để thế chạy, chán

Chỉnh sửa cuối:

ongtrecon

Xe đạp
Không chi xế, mà rất nhiều loại hàng hóa khác dân ta vẫn chuộng đồ nhập. Sao thế nhỉ?

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
nó như là caren rồi vios bác ạ....nếu trả thẳng và cố đc thì nên chơi nhập còn không thì thaco cũng không phải tự nhiên người ta có một thương hiệu ạ

Em không rõ lắm về TH nên không biết CKD của TH nhập theo dạng gì, nếu nhập khung nguyên chiếc thì chất lượng sơn sẽ thua hàng nhập, nếu nhập khung từng mảnh rời rồi hàn, sơn ở ta thì ..... chất lượng sơn là rất kém so với hàng nhập, nói túm lại là chỉ có sơn là kém chất lượng thôi còn lại mọi thứ đều nhập từ bển về cả, riêng cái máy và cái hộp số thì đã nhập nguyên chiếc rồi, còn lại TH chỉ có vặn ốc mà thôi. Vậy nên nếu bác chủ thớt có lăn tăn thì chỉ nên nghĩ về vấn đề sơn thôi nhé và cũng nói thêm rằng, sơn sẽ liên quan đến vấn đề cách âm, chống ồn vì trong công đoạn sơn, có công đọa dán các tấm giảm rung, cách âm.... công đoạn này ở ta làm cũng không được như ở bển.
Giá cả thì nhà cháu không rành nhưng nếu là cháu, hàng nhập nếu đắt hơn tầm dưới 2000 USD thì nhà cháu vẫn chọn xe nhập.

Handheldvn

Đi bộ

Vụ Forte/Cerato thì các cụ bàn nhiều, ý kiến nhiều ở đây rồi, chính vì thế nên em đã quyết xin gia nhập đội KFC nhà mình. Nhưng em mới có phát sinh ngoài dự kiến, trước giờ chưa gặp.

Tuần trước em đã định lấy em Cerato AT SX nhập của Trường Hải. Khi ra TH, đúng đợt nó tiếp thị khuyến mãi để ra xe lắp ráp của nó. Trên báo giá của nó thì giá được KM còn 529tr, tuy nhiên có giá mà không có xe. TH báo là đã hết sạch xe AT nhập, chỉ còn xe MT.

Tuần trước thì Sales TH khăng khăng quả quyết với em là xe nhập tốt hơn xe lắp ráp nhiều, em cố mà lấy con MT nhập khẩu đi không thì sau này có muốn MT cũng chẳng có. Tuy nhiên em không thích MT nên không lấy, đợi sang tuần này xem xe mới lắp ráp của nó thế nào.

Tuần này em check lại, mấy cậu sales TH lại bảo với em là xe lắp ráp và xe nhập chả khác gì nhau cả, vì toàn bộ phụ tùng linh kiện 100% nhập khẩu. Bảo em hoàn toàn có thể yên tâm khi lấy xe lắp ráp.

Em cũng hiểu là tuần trước bọn nó muốn đẩy nốt hàng MT nhập tồn kho để chuẩn bị cho hàng mới nên nó tâng bốc hàng nhập, dìm hàng lắp ráp. Còn tuần này nó bắt đầu bán hàng lắp ráp thì nó phải làm ngược lại. Tuy nhiên chính vì thế em không thể tin một lời nào của đội sales này.

Vấn đề của em bây giờ là phân vân giữa Cerato AT nhập khẩu và Cerato lắp ráp TH. Giá cả thì không chênh nhau nhiều: 529tr và khoảng 535-540tr. Option giữa 2 con thì em thấy cũng tương đối như nhau, không quan trọng lắm. Tuy nhiên hàng TH thì được bảo hành và xuất hóa đơn đầy đủ, còn hàng ngoài thì không.

Các cụ có nhiều kinh nghiệm và cao kiến có thể giúp cho em mấy gợi ý, góp ý chỉ bảo xem em nên lấy em nào với. Nếu thực sự chất lượng hàng TH và hàng nhập chênh nhau 95/100 thì em lấy TH cho nó đơn giản gọn nhẹ. Còn nó mà khác biệt quá thì chả có lý do gì mà không lấy hàng nhập.

Các cụ có nhiều kinh nghiệm và đã biết chênh lệch giữa xe TH lắp ráp và xe nhập giúp em với.

Loại nhập là Forte mà bác, chênh nhau tương đối về option đấy và giá chênh nhiều chứ không phải chỉ dăm mười triệu đâu!

Elec

Xe buýt
Bác này ko so sánh xe Forrte mà chỉ so sánh Cerato nhập của TH mà thôi.

bimbimzinzin

Xe tăng
Cụ Hardtop nói giống hệt thằng bạn em đang làm cho công ty Toy VN! nói chung là là ồn hơn + Sơn không bền ( nếu 100% linh kiện được nhập về ) TOY ở VN cũng dùng một số chi tiết được đặt hàng tại VN để giảm giá thành.

riang153

Xe tăng
Theo iem thì bác cứ test thử 2 cháu nó.....nếu không có khác biết thì cứ làm 1 em nhập cho theo số đông và đỡ phải tủi cái thân phận chuột bạch.

kamezoko

Xe hơi
Dạ vâng, em chỉ lấy em Cerato thôi chứ không lấy Forte. 2 con này hàng nhập khẩu chênh nhau độ 4-5kUSD gì đó.

Giá Cerato giữa hàng TH lắp ráp và nhập khẩu chỉ chênh nhau khoảng 10tr thôi ạ. Không biết các option có chênh lệch gì nhau nhiều không. Em đọc trong bảng thông số thì xe SX AT lắp ráp TH có cấu hình giống như xe AT nhập khẩu trước đây của Trường Hải, bản đã bán giá 540tr (bây giờ nó lắp bán 529tr).

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
cụ sôn gô ku gọi cho em đê...số của em ở avattar ấy

Chum

Xe tải
Căng nhề, rờ phải chọn một trong ba: Forte, Cerato và Forte Cerato của TH. Nếu cụ loại bỏ Forte dồi thì cứ làm em Cerato nhập lếu giá của ló với Cerato TH vênh ít. Có tí nhập chắc vẫn tốt hơn, các cụ trên lày lói đúng đới ạh.

quyluong_3bánh

Xe điện
Cứ nhập là hơn lắp,từ trước đến giờ vẫn luôn đúng câc cụ nhể???p

_fel1x_

Xe hơi
Em nghĩ bác nên đi xem thực tế thì sẽ rõ nhập nó khác lắp ráp cái gì. Forte và Cerato đều có nhập, chỉ khác nhau Forte là dành cho thị trường nội địa, 1 số thứ đc hiện đại hơn và có sẵn (như gương gập điện, camera lùi, bluetooth..) trong khi Cerato là bản xuất khẩu cho các thị trường khác, đc order bởi các khách hàng cũng như các đại lý/showroom ở bên thị trường đó nên các option cũng ít hơn so với Forte để phù hợp với nhu cầu sử dụng của thị trường và giảm giá thành.
Đặc biệt nữa là hiện nay có 2 dòng là Cerato xuất Trung Đông, tay lái trợ lực dầu và Cerato xuất Châu Á-Thái bình Dương có tay lái trợ lực điện. 2 cái này cũng khác nhau nhiều, bác nên cân nhắc và xem xét thực tế 1 chút sẽ hay hơn. Nếu bác không biết nhiều về kỹ thuật thì nên nhờ cụ nào am hiểu kỹ thuật trên này đi cùng, vì các showroom mỗi ông có 1 cái "giọ" riêng để thuốc khách hàng bác ạ :D
chúc bác sớm cưới vợ 2

Các bác nào có ý định cưới Cerato cũng nên để ý thêm 1 điều nữa là bản base thì bánh sau ko phải phanh đĩa đâu nhé mà là tang chống. Như vậy thì chỉ có ABS và EBD ở 2 bánh trước thôi => giá tuy mềm nhưng vẫn là bị đắt do cắt giảm 2 bộ phanh đĩa phía sau. Các bác nên lưu ý điều này, đây là kinh nghiệm thực tế rồi đó ạ

Chỉnh sửa cuối:

chanthanh_389

Xe tải
Em cũng không biết có phải Cerato nhập có lỗi ở máy không nhưng cách đây 1 tháng em đi lấy xe hộ ông anh về thì thấy;lúc đầu đi không sao nhưng chạy quãng đường khoảng ~300km khi dừng lại có tiếng kêu ở máy rất lạ

canhufs

Xe hơi
Website
biofun.vn
Các bác ơi, em cũng đang lọ mọ đi tìm mua một em Cerato MT nhập khẩu, hôm nay em cũng đã qua TH nhưng xe nhập còn có mỗi 1 con, ko đủ options, màu trắng, báo là khoảng 24k. Ở các showroom ở Phạm Hùng, Láng giá cũng same same; theo như sale nói Forte và cerato là một cũng giống như H.click và getz thôi, forte chỉ hơn ở cái sấy ghế và airbag bên phụ; em đang tính chắc tuần tới đi tậu một em, nhưng em thấy các showroom các xe nhập option cũng khác nhau; có thể SLi là đủ nhất nhưng lại thấy lrang ko phải đúc. các bác có kinh nghiệm chỉ giáo thêm cho em với

thangld59

Xe đạp

Buồn quá đi mất, em rơi vào tình trạng đúng như bác này... nhòm ngó mãi, giờ quyết định mua thi bác TH lại chỉ còn xe lắp ráp trong nước - Thật sự chua an tâm lắp với xe lắp ráp trong nước, dây chuyền công nghệ thế nào, giám sát ra sao, .... sơn phụt cách âm cách iếc,... mia khó quá ; ông TH PR thiếu thông tin quá, thế nên chang yên tâm tí nào khi múc lắp ráp bởi TH (không biết mấy ông đi Caren lắp ráp TH phát biểu thế nào?!)

Tiện thể, các bác tư vấn giúp xem làm ngoài TH thi còn nhà nhập khẩu nào tin cậy, có chế độ bảo hành bảo dưỡng,.. after sale tốt chút không?

Chân thành cảm tạ!

_fel1x_

Xe hơi
Em cũng không biết có phải Cerato nhập có lỗi ở máy không nhưng cách đây 1 tháng em đi lấy xe hộ ông anh về thì thấy;lúc đầu đi không sao nhưng chạy quãng đường khoảng ~300km khi dừng lại có tiếng kêu ở máy rất lạ
nó kêu thế nào hả bác? bác mô tả chi tiết hơn để anh em mổ xẻ đc ko :D

_fel1x_

Xe hơi
Các bác ơi, em cũng đang lọ mọ đi tìm mua một em Cerato MT nhập khẩu, hôm nay em cũng đã qua TH nhưng xe nhập còn có mỗi 1 con, ko đủ options, màu trắng, báo là khoảng 24k. Ở các showroom ở Phạm Hùng, Láng giá cũng same same; theo như sale nói Forte và cerato là một cũng giống như H.click và getz thôi, forte chỉ hơn ở cái sấy ghế và airbag bên phụ; em đang tính chắc tuần tới đi tậu một em, nhưng em thấy các showroom các xe nhập option cũng khác nhau; có thể SLi là đủ nhất nhưng lại thấy lrang ko phải đúc. các bác có kinh nghiệm chỉ giáo thêm cho em với
Lazang đúc sport thì rất hiếm gặp vì lô đó về có 1 vài con và cũng chỉ có 1 vài showroom có thôi bác ạ. Nếu bác cần Cerato MT thì bác đến showroom ở chỗ Lê Văn Lương, đi từ phía cầu Hòa Mục thì nó nằm ở bên tay phải bác, ngay đoạn ngã rẽ vào phố Hoàng Ngân đi lên 1 tí tẹo. Ở đó có Cerato nhập bản MT đó bác. Bác qua xem thử nhé

tiện đây bác nào có nhu cầu về Forte và Cerato nhập khẩu mà vẫn chưa tìm đc showroom ưng ý thì pm với em, em để lại mối cho. Em cũng lăn tăn đi săn xe rồi ép giá các kiểu rồi nên bây h đang có trong tay 1 loạt vài showroom sẵn sàng chào giá đẹp để hợp tác. bác nào thực sự cần thì liên lạc em :D