Các cụ giúp cháu với!

milu

Xe tải
Chả là nhà cháu đang chuẩn bị cưới vợ 2, cháu thì thích mazda2 2009, chủ đầu tư( bố cháu) thì bẩu Yaris đi trong phố cho gọn, dưng mừ cháu thì không thích con đấy. Các cụ tư vấn để cháu thuyết phục chủ đầu tư cái, cháu không biết nhiều về xe, mà Mazda3 thì cứ thấy khen chê lẫn lộn, cháu không bít đằng nào mà lần. Các cụ đi nhiều các cụ cho cháu bít những ưu, nhược điểm của mazda3 với. Các cụ giúp cháu nhanh nhanh cái, không thì bố con cháu cãi nhau đến nơi roài.:102:

Xecutkit2008

Xe điện
Yaris có nhiều loại mà cụ đã ngắm hết chưa mà kêu bé tý tẹo.(y)

nghienOTO

Xe tăng
Bước 1 cháu : vào trang web của 2 hãng lấy bảng chỉ tiêu kỹ thuật, ảnh nội ngoại thất của 2 con xe đang quan tâm xuống so sánh, đánh dấu các điểm yếu và mạnh của 2 chú này
Bước 2 cháu : dùng google tìm trên mạng xem đánh giá của người tiêu dùng trên thế giới xem khen chê thế nào. Ở VN thì tìm trong trang web http://autopro.channelvn.net/http://www.autonet.com.vn/vn/index.aspx
Bước 3 cháu : vào hội Toyota và Mazda của OF đây tìm các bài có liên quan in hết ra để tham khảo.

Xong rồi chọn lọc thông tin có lợi cho ý thích của cháu rồi trân trọng kính trình bố cháu xét duyệt vào lúc mát trời nhé hoặc có điều hòa nhé , chúc may mắn :69::69:

Cá nhân bác ko thích Yaris ( loại hatback - mini), giá đắt nhưng tiện nghi và tính năng không tương xứng và không hay bằng nhiều xe cùng hạng. Sướng thì chưa chắc đã hơn nhưng tuy nhiên Toyota là thương hiệu bán ít bị lỗ nhiều nên nhiều người vẫn ưu tiên chọn.

Chỉnh sửa cuối:

Nục

Xe tăng
Em có tiền em múc Yaris ngay, cứ dùng một thời gian mà chán thì Pác bán đi, mua lại Ma2 cũng được mà, có sao đâu. Như vậy cả 2 bố con nhà Pác lại không phải cãi nhau. Các cụ nhẩy.

Lexus LS640h???

Đi bộ
Nghe lời bác "nghienOTO" là ổn đấy. Tâm lý các Cụ vẫn khoái Toyota (lịch sự, giữ giá) hơn Mazda (thanh niên tính). Cố gắng thuyết phục Cụ nhé:Mua xe cho con thì phải theo ý con chứ :69:
Chúc Bro toại nguyện

milu

Xe tải
Cám ơn các cụ nhé, nhưng các cụ cho cháu hỏi thêm câu nữa. Lấy Mazda3 thì nên lấy 1.6 hay 2.0 nhỉ, cháu đi trong thành phố thì nhiều hơn nhưng cũng phải đi ra ngoài, mà cháu thấy nhiều người nói 1.6 thì ra đường trường hơi yếu. Các cụ có kinh nghiệm chỉ cháu với. Giá 2 con này chênh nhau khoảng 4k hơn téo.

Nục

Xe tăng
Cám ơn các cụ nhé, nhưng các cụ cho cháu hỏi thêm câu nữa. Lấy Mazda3 thì nên lấy 1.6 hay 2.0 nhỉ, cháu đi trong thành phố thì nhiều hơn nhưng cũng phải đi ra ngoài, mà cháu thấy nhiều người nói 1.6 thì ra đường trường hơi yếu. Các cụ có kinh nghiệm chỉ cháu với. Giá 2 con này chênh nhau khoảng 4k hơn téo.
nhà giàu, thu nhập khá thì 2.0 còn xét tương lai xa mà cảm thấy không theo được thì 1.6 cho nó lành vì thời đại nào cũng xét tính kinh tế cả.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
nói cho nó vuông thế nài ạ
với kich thước của 2 chiếc xe thì chả chênh nhau bao nhiêu nen bảo YARIS gọn hơn MAZ3 là chả có cơ sở
đi ở HN thì 1 chiếc to như LAND hay bé như YARIS cũng khongtạo siự chênh lệch dáng có
YARIS thì nội thất tởm đi xe xóc gầm kêu máy không bốc người ngồi sau rất khó chịu
Maz3 thì đỡ hơn chút nên em ủng hộ Maz3
cụ cứ bày tỏ rõ ràng quan điểm với ông cụ
em nghĩ ông cụ chả bao h phản đối nếu có lập luận đúng và vững
cá nhân em mua xe chả bao h phải hỏi ý kiến kể cả cái xe đầu đời là ông cụ bỏ tiền mua
vì ông cụ luôn tin tuỏng vào lựa chọn của em

Nục

Xe tăng
cá nhân em mua xe chả bao h phải hỏi ý kiến kể cả cái xe đầu đời là ông cụ bỏ tiền mua vì ông cụ luôn tin tuỏng vào lựa chọn của em
Bác nói thế này là nói bố Bác milu không tin tưởng vào sự lựa chọn của Bác ý chứ gì?vote bù Bác ý đê.:))

Nục

Xe tăng
cá nhân em mua xe chả bao h phải hỏi ý kiến kể cả cái xe đầu đời là ông cụ bỏ tiền mua vì ông cụ luôn tin tuỏng vào lựa chọn của em
Bác nói thế này là nói bố Bác milu không tin tưởng vào sự lựa chọn của Bác ý chứ gì?vote bù Bác ý đê.:))

B&O

Xe tăng
Milu,bác về nói với chủ đầu tư là Yaris nó hay bị mất logo mũi lắm nên giờ chả ai mua cả.Mà mất logo thì điều hòa nó không hoạt động được đâu :69:

milu

Xe tải
Mà mất logo thì điều hòa nó không hoạt động được đâu
Iem hổng hiểu
Bác sướng thật ý nhỉ

Chỉnh sửa cuối: