Chi hội Các cụ giúp cháu về Loa trên Kia moning

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Bẩm các cụ.
Hôm nay cháu lọ mọ ấn lung tung trên CD theo xe kia moning si thì mấy cái loa trên bảng taplo bên tay phải và 2 loa tại ghế sau ko lên nữa các cụ ạ.

Hiện giờ chỉ có loa bên Lái là phát nhạc thôi. Cháu loay hoay mãi mà không biết chỉnh trên cái CD này như thế nào để trở lại như cũ nữa ạ.

Cụ nào thạo món này chỉ bảo giúp cháu với ạ.

Cảm ơn các cụ. Chúc các cụ vui vẻ.

matiz08

Xe điện
Em ko nhớ chi tiết lắm, khả năng là cụ tắt phân bổ loa đi rồi. Cụ ấn, vào 1 trong hai nút to, đến mục có điều chỉnh âm thanh phân bổ giữa các loa. Chuyển từ 0 lên +1,+2,+... Tùy theo cụ thích nghe trc to, sau to, hay là cân bằng trc sau. Trc xe em dùng đầu CD gần như này nên em gợi ý cụ thế, cụ thử xem.

thanhdat1983

Xe tăng
Em ko nhớ chi tiết lắm, khả năng là cụ tắt phân bổ loa đi rồi. Cụ ấn, vào 1 trong hai nút to, đến mục có điều chỉnh âm thanh phân bổ giữa các loa. Chuyển từ 0 lên
+1,+2,+... Tùy theo cụ thích nghe trc to, sau to, hay là cân bằng trc sau. Trc xe em dùng đầu CD gần như này nên em gợi ý cụ thế, cụ thử xem.
Em cảm ơn cụ ạ. Em gọi điện cho cụ chuyên âm thanh trên này. Cụ ý nói là em tháo luôn cực âm của acquy đi và lắp lại. E làm theo thì lại đc cụ ạ. Em cũng chả biết kiểu gì luôn. Cụ ấy nói nếu là vcd thì reset lại và không cần tháo acquy ạ. Cảm ơn cụ nhé. Chúc cụ và gia đình vui vẻ.

matiz08

Xe điện
Em cảm ơn cụ ạ. Em gọi điện cho cụ chuyên âm thanh trên này. Cụ ý nói là em tháo luôn cực âm của acquy đi và lắp lại. E làm theo thì lại đc cụ ạ. Em cũng chả biết kiểu gì luôn. Cụ ấy nói nếu là vcd thì reset lại và không cần tháo acquy ạ. Cảm ơn cụ nhé. Chúc cụ và gia đình vui vẻ.
Ờ em quên mất là có cách reset nữa,:). Khi reset thì nó sẽ đưa các thông số về thông số chuẩn, trước khi cụ nghịch ngợm ý,:)). Trc xe em cũng bị, sau em tự mò mãi mới tìm ra chỗ để chỉnh. Xe em KM2012 nhập, trc cũng đầu gần thế này.

thanhdat1983

Xe tăng
Ờ em quên mất là có cách reset nữa,:). Khi reset thì nó sẽ đưa các thông số về thông số chuẩn, trước khi cụ nghịch ngợm ý,:)). Trc xe em cũng bị, sau em tự mò mãi mới tìm ra chỗ để
chỉnh. Xe em KM2012 nhập, trc cũng đầu gần thế này.
Vâng cụ. Em chỉnh linh tinh nên không chỉnh lại đc mà cũng chả bít gì mà chỉnh nữa :)) tẹo em ấn linh tinh thêm lần nữa xem như nào và sẽ làm theo cáh của cụ về sau còn biết đg mà thao tác.

matiz08

Xe điện
Vâng cụ. Em chỉnh linh tinh nên không chỉnh lại đc mà cũng chả bít gì mà chỉnh nữa :)) tẹo em ấn linh tinh thêm lần nữa xem như nào và sẽ làm theo cáh của cụ về sau còn biết đg mà thao tác.
Cụ ấn cái nút bên phải nhé, ấn lần 1 nó sẽ hiện lên chỉnh bass, treble, ấn lần 2 sẽ hiện lên chỗ phẩn bổ âm thanh cho các loa. Cụ có thể chỉnh cho dàn đều cac loa. Mặc đinh nó là hai loa trưocs to, hai loa cánh sau nhỏ hơn thì phải ạ.

dangvantoan1982

Xe tải
Cụ nhấn vào nút Tune (lâu lâu tí) sẽ hiện ra tăng bass/teppe: tăng giảm thì vặn lên xuống -> OK nhấn Tune 1 lần nữa sẽ hiện ra tăng âm lượng trái/phải. Nhấn Tune để OK tiếp thì sang bước tăng loa trên dưới...
Cụ cứ mò thử xem

tienloantn

Xe hơi
đầu cd của em cũng như này. nhưng không next bài trên vô lăng được, có cụ nào biết vụ này không bảo em với