Các cụ dùng phần mềm gì trên smartphone khi đạp xe ?

hminh2005

Xe điện
Em dùng cái Sport Tracker. Tuy nhiên nếu dùng free thì hình như 1 năm nó khoá. Còn Premium đâu mất 365K/năm.

Kuc_ku

Xe đạp
Em dùng Cyclemeter trên iphone bản free

hnilqhuy

Xe tăng
Motifit
MotiFIT Ride - Road Cycling and Mountain Biking GPS Distance Workout Tracker with Bluetooth Heart Rate Monitor của Sylvio LeBlanc
https://appsto.re/vn/hxWo8.i

hungtro013

Xe hơi
em hóng theo các cụ

acongnet

Đi bộ
Em dùng Runtastic pro trên android

hoangtu2268

Xe hơi
Strava cũng phải trả tiền mới đc dùng full, đâu như trên củ/năm, cũng có bản crack nhưng đc tầm 80% thôi, vẫn bị hạn chế kha khá tính năng, khi nào đạp nhiều, có hội nhóm ganh đua hoặc có tiềm lực tài chính thì e nghĩ mới nên đầu tư. E thì dùng runtastic pro crack, thấy cũng đc.
Còn thằng Runkeeper j đó nữa, dùng cũng đc với bản free, ko quảng cáo, đầy đủ tính năng.

nokia1970

Xe hơi
Tôi dùng Runtastic pro crack, có hôm ko hiểu sao nó cho tôi chạy xe với tốc độ 75km/h

thirellouma

Xe tăng
Em dùng endomondo, kết hợp nhiều môn khác nữa, với lại đồng bộ sang cái health của iphone

Tranmanhhoan

Xe tải
Tôi dùng Runtastic pro crack, có hôm ko hiểu sao nó cho tôi chạy xe với tốc độ 75km/h
Ha ha, chắc hôm đó nó bị tào tháo đuổi. Mình thì có hôm nó chỉ chạy ở 12 - 15km/h mặc dù lúc đó tốc độ tthuwcj tế phải đạt 30km/h. Mình nghĩ chắc tại khi đó có thêm 1 ứng dụng sử dụng GPS trên điện thoại đang hoạt động nên làm nó hoạt động không chuẩn.

tubesd

Xe tăng
Các phần mềm trên điện thoại đều sử dụng tính năng theo dõi GPS, cho nên độ chính xác của nó phụ thuộc vào điều kiện thời tiết và các vật che chắn bên trên. Các dữ liệu này thường ở file gpx và có thể xuất/nhập để upload thủ công cho từng phần mềm được.
Các phần mềm khác nhau ở chỗ tính toán năng lượng và lực đầu ra và cách xử lí sai số thôi. Lỗi tốc độ thì phần mềm nào cũng bị, đến như đồng hồ Garmin mua cả chục triệu cũng bị nhẩy tốc độ hay cao độ không khớp (đi 1 vòng điểm đầu & cuối trùng nhau mà nó báo chênh cao khác nhau chẳng hạn). Tuy nhiên Garmin thì báo cao độ rất chuẩn, còn điện thoại thì mấy cái leo cầu chui hầm ko thể báo được cao độ (leo đèo vẫn được).
Strava không mua bản quyền thì vẫn xem được power output (cái này hồi xưa phải mua). Mua bản quyền thì tiếp cận được video và các bài tập của bọn nó.
Đi xe đạp hay chạy bộ mà ko dùng strava thì ko hiểu là chơi với ai? :P

nemesistan

Xe tăng
Runtastic Pro, cụ cần thì mình shared, đang dùng rất ổn định

canopy

Xe tải
Các phần mềm trên điện thoại đều sử dụng tính năng theo dõi GPS, cho nên độ chính xác của nó phụ thuộc vào điều kiện thời tiết và các vật che chắn bên trên. Các dữ liệu này thường ở file gpx và có thể xuất/nhập để upload thủ công cho từng phần mềm được.
Các phần mềm khác nhau ở chỗ tính toán năng lượng và lực đầu ra và cách xử lí sai số thôi. Lỗi tốc độ thì phần mềm nào cũng bị, đến như đồng hồ Garmin mua cả chục triệu cũng bị nhẩy tốc độ hay cao độ không khớp (đi 1 vòng điểm đầu & cuối trùng nhau mà nó báo chênh cao khác nhau chẳng hạn). Tuy nhiên Garmin thì báo cao độ rất chuẩn, còn điện thoại thì mấy cái leo cầu chui hầm ko thể báo được cao độ (leo đèo vẫn được).
Strava không mua bản quyền thì vẫn xem được power output (cái này hồi xưa phải mua). Mua bản quyền thì tiếp cận được video và các bài tập của bọn nó.
Đi xe đạp hay chạy bộ mà ko dùng strava thì ko hiểu là chơi với ai? :P
tùy máy (đ.thoại) nữa cơ bác ah, nếu là máy tàu (hỗ trợ Agps rất kém-nhưng gps thì xuất sắc vì có thêm 'bắc đẩu') thì dùng strava không ngon bằng endomondo.

tubesd

Xe tăng
tùy máy (đ.thoại) nữa cơ bác ah, nếu là máy tàu (hỗ trợ Agps rất kém-nhưng gps thì xuất sắc vì có thêm 'bắc đẩu') thì dùng strava không ngon bằng endomondo.
Cái nào nó cũng dùng GPS hết, strava hay sports-tracker không có 3G vẫn chạy bình thường mà.
Cả thế giới người ta dùng strava vì có thể liên kết với nhau, xem bạn bè, group, hay thậm chí là các vận động viên người ta tập ra sao cho nên đã đạp xe thì nên dùng phần mềm đó.

canopy

Xe tải
Cái nào nó cũng dùng GPS hết, strava hay sports-tracker không có 3G vẫn chạy bình thường mà.
Cả thế giới người ta dùng strava vì có thể liên kết với nhau, xem bạn bè, group, hay thậm chí là các vận động viên người ta tập ra sao cho nên đã đạp xe thì nên dùng phần mềm đó.
vâng, tất nhiên là đều sử dụng gps, nhưng chính bác cx biết là gps phụ thuộc vật cản hoặc thời tiết nữa. những lúc ý (vd bác dùng máy của tàu mà phải chui qua hầm chả hạn) mà đth hỗ trợ a-gps cho pm tốt thì 'thành tích' của bác sẽ chính xác hơn.
em đồ rằng bác là 'Thạch sùng' nhà bác không có 'bát mẻ', bác chưa phải dùng hàng tầu bh, nên bác chưa thông cảm thôi.
công nhận là strava coongj đồng ng dùng đông, chia sẻ ngon. nhưng đ yếu như trên đã nói (nhiều pm bản đồ cũng bị chết a-gps với thèng tàu- em còn đang nghi bọn endomondo cx là của tàu?)