[Funland] Các cụ dùng Agribank có thấy khó chịu không ?

ambdiep

Xe buýt
mình chuyển agribank sang vcb và từ vcb sang agribank bình thường, sáng 10h 2 lần, chiều lúc 3g 1 lần. đi ngán hàng khác ko biết nhưng nguyên tắc ra liên ngân hàng qua napas nên đã đến napas thì đi NH nào cũng như nhau
khác nhau rát nhiều cụ ạ. nó là câu chuyện lịch sử của Agribank.
Napas mới được lập ra thôi (thực ra gộp lại của banknet + SmartLink) ông Agribank là bố đẻ của Banknet - cái chuyển tiền này thì nếu chuyển vào giờ hành chính thì ok, nhưng chuyển vào đêm thì hôm sau mới có (dân trong nghề gọi là chuyển tiền Citad / IBPS, ưu điểm chuyển được tiền khối lượng lớn, có phê duyệt ...)
mà tóm lại là do ông Agri lười thay đổi :D

dạ, đó mới là mục tiêu thôi cụ ạ, bank nhà nước khó ăn bán lẻ với tư nhân lắm ạ. vì phục vụ 1 ông doanh nghiệp lãi bằng cả năm gom nhặt cá nhân. (mà phục vụ cá nhân thì phải cho vay, chứ tiền gửi không kỳ hạn không dc nhiều + khó ăn lắm).
cháu lan man mấy dòng tí thôi ạ.

chủ đề chính, cháu dám khẳng định là công nghệ bank nhà nước ngon hơn ạ. Có duy nhất lòi ra thằng Agr nó là thằng đi đầu về đổi mới công nghệ - 20 năm trước, dự án hiện đại hoá bank ... tư tưởng rất máu, sau đó là đứng im tại chỗ (phần vì CEO ủng hộ hiện tại đi tù). ... từ đó là lùi hẳn và ko chịu phát triển nữa :(
Vâng.
Anh bank nhà nước nào cũng "ngạo nghễ" mà nói như cụ. Chê bạc cắc, nhưng vẫn "đặt mục tiêu 50%".
Mà hình như đạt được rồi thì phải. Gọi cho khách hàng cháy cả máy, nài nỉ mở thẻ.

ambdiep

Xe buýt
Vâng.
Anh bank nhà nước nào cũng "ngạo nghễ" mà nói như cụ. Chê bạc cắc, nhưng vẫn "đặt mục tiêu 50%".
Mà hình như đạt được rồi thì phải. Gọi cho khách hàng cháy cả máy, nài nỉ mở thẻ.
Chưa đạt đâu cụ, còn dài :D. Chỉ tiêu giao thì vẫn phải làm thôi cụ, cụ nó còn gọi, của cháu thời xưa nó còn ko gọi gửi thẻ tới nhà (để đạt chỉ tiêu) :D.
Dù sao chém thế thôi ah, cháu cũng ko dùng dịch vụ mấy ông này, khó chịu lắm :).

hp40

Xe tăng
Ko thu phí nộp vào tk mình nếu ngoài địa điểm mở hả các cụ, lâu lắm e chả dùng gì đến, còn e đang phải dùng vì là tk nhận lương (cq e trực thuộc thuộc Bộ Lúa =)) ), giao dịch thì e dùng VCB từ xửa, sau vào SG, VT thì dùng ĐôngÁ, giờ quay cầu sang MB, thấy ổn, chứ còn cái Agr thì cạch các thể loại>:)

minhnguyen3107

Xe tăng
khác nhau rát nhiều cụ ạ. nó là câu chuyện lịch sử của Agribank.
Napas mới được lập ra thôi (thực ra gộp lại của banknet + SmartLink) ông Agribank là bố đẻ của Banknet - cái chuyển tiền này thì nếu chuyển vào giờ hành chính thì ok, nhưng chuyển vào đêm thì hôm sau mới có (dân trong nghề gọi là chuyển tiền Citad / IBPS, ưu điểm chuyển được tiền khối lượng lớn, có phê duyệt ...)
mà tóm lại là do ông Agri lười thay đổi :D
Chuyển tiền trên mobile qua napas chẳng qua 1 người nào làm thủ công cả đâu, chuyển tiền tại quầy thì mới qua phê duyệt mà ngân hàng nào cũng vậy thì phải

otothanglong

Xe điện
Bên em Agribank là thâm niên rồi, hơn 25 năm chẳng vấn đề gì, mà cũng chưa giao dịch ở bank nào khác để so sánh, nhưng thấy ok thì cứ duy trì thôi.

tamdao

Xe tăng
3 năm trước em đến NH Agri rút 9 tỏi mua đất, nó ko cho rút ngay, bảo là em chưa cập nhật đổi từ CMND cũ ra thẻ CC mới mặc dù em đem cả 2 cái theo cho nó đối chiếu, WTF, em phải lên trụ sở chính của nó để cập nhật lại, mất thêm 1 ngày mới rút được tiền..cạch mặt Agri luôn

cmyk77

Xe điện
Em cũng đang điên với cái thằng A gà rù này. CK cho ông anh mà nó không nhận và luôn báo số tk này ko có. Điên ko cơ chứ trong khi các NH khác 30 giây là xong.

No Problem

Xe tăng
Em cũng đang điên với cái thằng A gà rù này. CK cho ông anh mà nó không nhận và luôn báo số tk này ko có. Điên ko cơ chứ trong khi các NH khác 30 giây là xong.
NH này chỉ thích cai là nhân viên đông, không gian rộng, khách hàng ít, nên giao dịch ko phải chờ :D