[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Khó nói lắm cụ ạ, nhưng nhìn vào lịch sử Bitcoin theo nến tháng thì tháng 3 là tháng bị tụt mạnh nhất. Có lẽ điều này liên quan đến các nhà đầu tư ở Mỹ chốt lời để đóng thuế (tháng 3) vô hình chung làm giá cả đi xuống mạnh --> các nhà đầu tư khác hoảng sợ và bán.
Tất nhiên đây chỉ là mục đích thông tin, các cụ chỉ nên xem đó là thông tin tham khảo :)
Chưa đến tháng 3 mà đã đỏ rùi. Em dự BTC sẽ còn điều chỉnh rồi xuống tiếp ạ, và dự luôn F0 năm nay bán tháo gần hết.
1 câu nói gây nhiều ..đau khổ trong đầu tư: "lần này sẽ khác" =))

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Em chờ thêm chuý nữa chạm mốc 25 k em sẽ múc , vứt váo đó coi như ko có
Mua 1 BC sau 3 năm xem nó ra sao !

bachkhoak40

Xe điện
Người đàn ông tỷ phú giàu có nhất thế giới, sở hữu hơn 200 tỷ đô la tài sản, huyền thoại nhà phát minh thiên tài của thế giới, ông chủ của Tesla và SpaceX và rất nhiều công ty khác.
Vâng, anh ý là Elon Musk. Và anh ý đã ủng hộ và thay tiểu sử cá nhân của mình thành #Bitcoin.
Anh em hãy vững tin 100k

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Những lúc siêu thị hay cửa hàng sale thì các cụ các mợ hào hứng đi chợ thế mà lúc BTC sale mọi người lại im bặt. Trong khi lúc 40k$ thì hỏi "có mua đc ko?" :))
Tâm lý các nhà đầu tư đúng thật thú vị :x

quachuoi

Xe tải
sắp đợt siêu tăng giá altcoin đợt 2 rồi các cụ

juve99

Xe cút kít
Em lại kể chuyện thằng con em.

E đồng ý cho nó vay 2k (nó bảo vay chứ em thì xác định là cho rồi vì cơ hội thu hồi đc là khó) và mua hộ nó cái ví lạnh ví nóng gì đấy.

Xong chuyện tiền nong thì lần này rút kinh nghiệm, em ko nói gì nhiều nữa. Chỉ bảo nó là muốn kiếm đc tiền thì phải hiểu tiền là gì đã. Mài cứ khăng khăng btc của mài giá trị hơn cả vàng của mẹ.. blabla.. Ừ cứ cho là mẹ lạc hậu đi, nhưng mẹ mài cứ hình dung bỗng một hôm đẹp zời nào đó, vì một lí do nào đó mà mất net tuyền cầu thì đám đệ tử coin coin chúng mài đi bằng mông hết. Còn vàng của mẹ thì vưỡn nguyên kể cả khi quả đất này va phải mặt zăng. Vàng nó giá trị từ thời cổ đại rồi.. nhá nhá nhá...

Em nói đểu đểu thế mà nó im các bác ạ ^^
Cái ví thì phải mấy hôm nữa mới về nên e ko biết là nó mua btc luôn ko hay đợi ví về mới mua.

Cũng vì thằng đầu bò đầu bướu nhà em mà em biết cái btc của các bác sắp về đỉnh cũ rồi đấy. Nếu chưa lùa đc đủ gà như thằng con em thì cá mập sẽ còn kéo lên cao hơn để nhử. Khéo lên đến 20 :-B

Chúc các con nhang đệ tử của Btc may mắn $-)
Đến nay thì cu con nhà cụ đang đúng, mà lên gần 40 rồi 😁 . E có ít rác Pi nhưng nó còn chưa lên sàn và k biết nó có sống nổi đến lúc lên sàn ko:-o, lớ ngớ vớ huy chương như btc là e nghỉ hưu luôn\:D/

Chỉnh sửa cuối:

quachuoi

Xe tải
Đến nay thì cu con nhà cụ đang đúng, mà lên gần 40 rồi 😁 . E có ít rác Pi nhưng nó còn chưa lên sàn và k biết nó có sống nổi đến lúc lên sàn ko:-o, lớ ngớ vớ huy chương như btc là e nghỉ hưu luôn\:D/
cái đó là rác thực sự đó bạn :))

papaxoai

Xe máy
Em thấy Pi cũng rầm rộ lắm nhưng mà em chả tin lắm ảo ảo chúc cụ may mắn lên sàn :D

juve99

Xe cút kít
Em thấy Pi cũng rầm rộ lắm nhưng mà em chả tin lắm ảo ảo chúc cụ may mắn lên sàn :D
Cảm ơn cụ, đợt này rầm rộ cụ nhỉ, mà nó laf tiền ảo nên ảo ảo mới đúng bài chứ 😁 , thôi thì cứ ngắm nhà xe dần dần vậy :))

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]

Tesla đã chính thức bước vào thị trường cryto với việc mua 1,5 tỷ $ Bitcoin, mặc cho các cụ trên otofun nói Bitcoin ko có giá trị nội tại :))

Jiren198

Xe điện
View attachment 5904614
View attachment 5904616

Tesla đã chính thức bước vào thị trường cryto với việc mua 1,5 tỷ $ Bitcoin, mặc cho các cụ trên otofun nói Bitcoin ko có giá trị nội tại :))
1,5 tỷ usd nghe thì to, chứ tất cả khối tài sản vượn vin cũng chỉ là hạt cát.... so vs các cụ ấy... nên cụ biết mức thao túng, cuộc chơi đã khác hẳn rồi.... vs e bitcoin quá rủi ro:-)), mấy thg mafia đông Lào còn chả xơi đc, đi giành cúp vs mafia thế giới đau đầu lắm

Longtime No See

Xe tải
Người đàn ông tỷ phú giàu có nhất thế giới, sở hữu hơn 200 tỷ đô la tài sản, huyền thoại nhà phát minh thiên tài của thế giới, ông chủ của Tesla và SpaceX và rất nhiều công ty khác.
Vâng, anh ý là Elon Musk. Và anh ý đã ủng hộ và thay tiểu sử cá nhân của mình thành #Bitcoin.
Anh em hãy vững tin 100k
Với những gì Elon Musk thể hiện trong thời gian vừa rồi tôi tin hắn sẽ trở thành tội đồ thiên cổ của thị trường tài chính Mỹ và thế giới.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
1,5 tỷ usd nghe thì to, chứ tất cả khối tài sản vượn vin cũng chỉ là hạt cát.... so vs các cụ ấy... nên cụ biết mức thao túng, cuộc chơi đã khác hẳn rồi.... vs e bitcoin quá rủi ro:-)), mấy thg mafia đông Lào còn chả xơi đc, đi giành cúp vs mafia thế giới đau đầu lắm
Ở đâu chẳng thao túng hả cụ? Tesla năm xưa bị short ko thương tiếc đó, rồi năm nay kill 40 tỷ $ short. Nắm được quy luật thì mình chơi được thôi, và rủi ro cao thì lợi nhuận cao mà. Em xác định có thể mất nên mới vô :))

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Với những gì Elon Musk thể hiện trong thời gian vừa rồi tôi tin hắn sẽ trở thành tội đồ thiên cổ của thị trường tài chính Mỹ và thế giới.
Elon có lý do để làm vậy.
Thứ 1: thị trường cryto chưa có luật chống thao túng, nên có thể thoải mái lên tw fb tạo fomo hay fud (nếu ở stock mà làm trò này thì bị "hỏi thăm" và dính phạt ngay)
Thứ 2: Elon chọn Dogecoin để tw bởi vì Dogecoin là đồng sinh ra để troll người khác. Nếu Elon chọn 1đồng như ETH LINK TRX thì mới gây bất bình (cho các nhà đầu tư của các đồng khác). Nhưng Dogecoin là đồng để đùa, nên ..trách ai bây giờ. Elon rất cáo ở đó ;)
Thứ 3: Thị trường tài chính bao giờ cũng có kẻ thắng người thua (ko lẽ thắng tất thì ..ảo quá :D) nên chẳng ai là tội đồ ở đây cả cụ ạ.

shiluo

Xe container
Rủi ro lớn nhất của Btc lúc này chỉ còn là sự can thiệp của chính phủ các nước vào, nhưng cũng khó có tính "chính danh" để can thiệp.
Không hiểu giá trị nội tại nhiều cụ bảo là gì, nhưng giờ giá nó đã lên gần 47k và đang níu bước vàng để đi lên

matizac

Xe tăng
Rủi ro lớn nhất của Btc lúc này chỉ còn là sự can thiệp của chính phủ các nước vào, nhưng cũng khó có tính "chính danh" để can thiệp.
Không hiểu giá trị nội tại nhiều cụ bảo là gì, nhưng giờ giá nó đã lên gần 47k và đang níu bước vàng để đi lên
về giá trị nội tại e nghe láng máng là số lượng coin có hạn, tương lai tiền số sẽ thay tiền giấy giống như tiền giấy thay vật đổi ngang, nếu quả thực vậy thì giá trị nội tại trong tương lai sẽ vô cùng cao

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nên hiểu là ko gì có "giá trị nội tại" thực sự.
Cốc nước đối với em - bình thường
Cốc nước đối với người sắp chết khát - vô giá !
Tương tự với vỏ sò, vàng, bạc, cổ phiếu, ..
Chẳng mấy ai mua mấy cây vàng 9999 để đeo hay mang về làm ..linh kiện điện tử cả. Một số người có thể nói nó đẹp, làm đồ trang sức (ok, vậy cũng giống cốc nước đối với người chết khát mà thôi. Ko phải ai cũng thấy đeo vàng đẹp) Đơn giản vàng có giá trị bởi vì nhiều người nghĩ nó có giá trị, vậy thôi.
Tiền tệ đơn thuần là vấn đề về niềm tin (dân chúng, quốc tế ko tin chính phủ Venezuela --> đồng Bolívar mất giá)
---
Nếu các cụ là nhà đầu tư các cụ phải quản lý rủi ro, một trong các cách đó là "ko để tất cả trứng vào một giỏ". Nên nhiều nhà đầu tư mua các loại tài sản ko có sự tương đồng: vàng, cổ phiếu, bđs,.. (để ví dụ như khủng hoảng kinh tế xảy ra cổ phiếu, bds mất giá thì vàng tăng - họ cũng ko mất quá nhiều)
L-)L-)L-)L-)L-)
về giá trị nội tại e nghe láng máng là số lượng coin có hạn, tương lai tiền số sẽ thay tiền giấy giống như tiền giấy thay vật đổi ngang, nếu quả thực vậy thì giá trị nội tại trong tương lai sẽ vô cùng cao