[Funland] Các cụ đủ đỉnh Bitcoin 3 năm trước sắp về bờ rồi nhé

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Bạn nhà bác đã kịp vào đồng nào chưa #:-s

Tính đến hôm nay thì thì ông nhõi nhà em thắng, còn em thua nên nó đang đòi em phải nghe nó, cho nó vay thêm 10k để vào tiếp trước khi btc đạt 30k.

Em vừa gõ mà vừa run. Xin các cao thủ vào bàn tiếp để em tham khảo ra quyết định ạ #:-s
Sao mợ ko tự tìm hiểu thêm? Cũng ko hẳn là quá khó hiểu mà. Chứ cứ vừa xuất tiền vừa run thế này cũng ko phải là cách hay, giả như Bit xuống mạnh thì mẹ con lại cãi nhau :))
Ý kiến của em thì lúc nó tăng kiểu này nên chờ ko vào vội, chẳng cái gì tăng mãi được. Cá nhân em nghĩ sẽ có 1đợt chỉnh mạnh trước khi lên 30k, 50k,.. Còn mua và giữ dài hạn, ko bán qua bán lại thì thoải mái đi ạ.

Sao mợ ko tự tìm hiểu thêm? Cũng ko hẳn là quá khó hiểu mà. Chứ cứ vừa xuất tiền vừa run thế này cũng ko phải là cách hay, giả như Bit xuống mạnh thì mẹ con lại cãi nhau :))
Ý kiến của em thì lúc nó tăng kiểu này nên chờ ko vào vội, chẳng cái gì tăng mãi được. Cá nhân em nghĩ sẽ có 1đợt chỉnh mạnh trước khi lên 30k, 50k,.. Còn mua và giữ dài hạn, ko bán qua bán lại thì thoải mái đi ạ.
Cụ nghĩ vậy nhưng lịch sử bitcoin đã cho thấy nếu nên tuần đóng ở trên ATH thì sẽ không bao giờ quay lại mức ATH cũ nữa. Cụ thể là không bao giờ quay lại giá 19980 nữa.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ vậy nhưng lịch sử bitcoin đã cho thấy nếu nên tuần đóng ở trên ATH thì sẽ không bao giờ quay lại mức ATH cũ nữa. Cụ thể là không bao giờ quay lại giá 19980 nữa.
gần 100% ví mua bitcoin đã có lời nên ko gì là ko thể cụ ạ. Tuy nhiên nếu các cụ DCA thì chẳng lo gì giá :D

gần 100% ví mua bitcoin đã có lời nên ko gì là ko thể cụ ạ. Tuy nhiên nếu các cụ DCA thì chẳng lo gì giá :D
Tại sao tất cả có lời lại liên quan đến việc giá sẽ xuống ạ? Điều đó chứng tỏ thị trường đang cực kỳ bullish.

keomutvuive

Xe điện
E chơi coi cũng mới năm 2017 từ lúc 1 coin chưa dc 1 cây vàng,khuyên cc bh ko nên vào và k nên vào coin khác,bh giá xuống tầm 8 9 k thì vào và vứt đi 2 3 năm

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

bachkhoak40

Xe điện
Tạm dịch
#Micheal: Ê cu, nếu bạn muốn chia cho cổ đông tesla 100 tỷ, thì bạn hãy dùng số đó mua #BTC đi rồi chia, các công ty trong nhóm S&P500 sẽ làm theo bạn và tất nhiên nhanh thôi chúng sẽ thành 1 nghỉn tỷ 😂
#Elon: Liệu khoản lớn thế có thể giao dịch trong 1 nốt nhạc à? 🤔🤔
#Micheal: Tui đã mua 1.3 tỷ $ #BTC trong tháng trước, ko tin qua đây tui cho coi😂
=> Hóng chú #CZ vào ném link ref binance cho #Elon 😂😂😂

Mr.Victo

Xe máy
Đợt 2017 em cũng vào, xong ngồi đó, giờ chắc sắp lên bờ rồi ;))

Nếu duy trì tốc độ tăng hiện tại, tiền ảo có thể lên lại mốc cao nhất lịch sử - gần 20.000 USD một đồng tháng 12/2017.
Trên CoinDesk, giá tiền ảo phổ biến nhất thế giới hiện giao dịch tại 15.940 USD một đồng, cao nhất kể từ tháng 12/2017. Nguyên nhân là đôla Mỹ mất giá và tiền kỹ thuật số ngày càng được chấp nhận rộng rãi.
Năm nay, giá Bitcoin đã tăng hơn gấp đôi. Đà tăng đặc biệt mạnh trong vài tuần gần đây, với 40% kể từ đầu tháng 10. Nếu duy trì tốc độ này, tiền ảo có thể lên lại mốc cao nhất lịch sử - gần 20.000 USD một đồng tháng 12/2017.
Diễn biến giá Bitcoin một năm gần đây.

Diễn biến giá Bitcoin một năm gần đây.
Ngoài việc đôla mất giá, Bitcoin còn hưởng lợi khi các công ty như PayPal và Square chấp nhận tiền ảo này là phương thức thanh toán và đầu tư. "Không gì có thể ngăn Bitcoin lên lại đỉnh năm 2017", Bill Noble – nhà phân tích công nghệ tại hãng nghiên cứu Token Metrics nhận xét, "Ai cũng sợ bỏ lỡ cơ hội. Và đó là lý do kéo giá lên".
Bất ổn quanh cuộc bầu cử Tổng thống Mỹ cũng có thể đã châm ngòi cho đà tăng gần đây của Bitcoin, Noble cho biết. Nhà đầu tư nhiều khả năng đang rời bỏ đôla Mỹ để mua Bitcoin. Dollar Index – chỉ số đo sức mạnh đồng bạc xanh với các tiền tệ lớn – đã giảm 1,5% tuần này.
Bitcoin và vàng có thể vẫn duy trì được tốc độ hiện tại nếu nhà đầu tư muốn tận dụng việc đôla mất giá. Giá vàng giao ngay thế giới đã tăng gần 30% năm nay.
"Vàng và Bitcoin năm nay luôn đi lên khi đôla yếu. Đây là xu hướng trong dài hạn", Jeff Mortimer – Giám đốc Chiến lược đầu tư tại BNY Mellon Wealth Management nhận định.
Alex Mashinsky – CEO Celsius Network còn lạc quan hơn về Bitcoin. "Tôi vẫn giữ dự báo của mình từ đầu năm là Bitcoin sẽ lập đỉnh mới trước năm 2021", ông nói.
Đại dịch cũng chỉ càng khiến Bitcoin trở thành lựa chọn đầu tư được ưa chuộng. Theo một khảo sát của hãng nghiên cứu thị trường Grayscale với 1.000 người tiêu dùng Mỹ trong mùa hè, gần 40% cho biết khủng hoảng Covid-19 khiến Bitcoin hấp dẫn hơn.
Hà Thu

Như bài viết. Đỉnh mới đã lập cách đây hơn 1 tuần. Và sẽ còn cao gấp 5 lần đỉnh mới trong năm 2021.
Em cũng tự gắn số mệnh mình với tiền kỹ thuật số giống cụ chủ thớt từ cuối 2017. Ngày đó em chưa lấy vợ nên có cứ có bao nhiêu tiền em tất tay mua hết Crypto Currency. Chỉ mua và mua. Chưa bán chút nào cho đến tận bây giờ. :D
Tích lũy đủ về lượng sẽ chuyển hóa về chất cụ ạ.
PS: Các cụ các mợ nếu nghiên cứu sâu và hiểu về lĩnh vực này sẽ không dùng từ "tiền ảo" ạ. Tiền ảo là tiền trong game. Từ đúng là "tiền kỹ thuật số". Còn nếu xét về độ ảo thì tiền trong tài khoản ngân hàng của chúng ta còn ảo hơn. :D

Chỉnh sửa cuối:

endz

Xe buýt

Nếu so một khoang đất được chia để xây chuồng bò (như hình) mà còn bán được với giá 30-40k, thì Btc lên 30-40k e thấy vẫn còn rẻ hơn #:-s
Những lô đất như để xây chuồng bò chuồng nhợn thế mà vẫn có người đặt lòng tin để xuống tiền thì thôi thà em đặt lòng tin vào btc, nhẽ vẫn hạnh phúc hơn.

Thà chết đuối ngoài đại dương còn hơn chết sặc trong vũng trâu đầm 😋

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 5752222

Nếu so một khoang đất được chia để xây chuồng bò (như hình) mà còn bán được với giá 30-40k, thì Btc lên 30-40k e thấy vẫn còn rẻ hơn #:-s
Những lô đất như để xây chuồng bò chuồng nhợn thế mà vẫn có người đặt lòng tin để xuống tiền thì thôi thà em đặt lòng tin vào btc, nhẽ vẫn hạnh phúc hơn.

Chia sẻ với mợ 1 ít thông tin phân tích:

Mợ hãy nhìn những đường giá màu xanh đậm, cứ mỗi khi nó vượt lên đường màu đỏ kia thì đó sẽ là đỉnh (sau đó giá sẽ đi xuống) - nên bán dần; khi nó xuống dưới đường màu xanh nhạt thì đó là vùng mua. Và hiện tại đường màu đỏ đang chỉ là .. ~44608$, nên bao giờ chạm giá đó mợ cân nhắc bán ra nhé :D
Đây chỉ là chút thông tin cho mợ tham khảo, còn nếu mua xong giữ ko bán gì trong nhiều năm là tốt nhất :))

endz

Xe buýt
Chia sẻ với mợ 1 ít thông tin phân tích:
View attachment 5752748

Mợ hãy nhìn những đường giá màu xanh đậm, cứ mỗi khi nó vượt lên đường màu đỏ kia thì đó sẽ là đỉnh (sau đó giá sẽ đi xuống) - nên bán dần; khi nó xuống dưới đường màu xanh nhạt thì đó là vùng mua. Và hiện tại đường màu đỏ đang chỉ là .. ~44608$, nên bao giờ chạm giá đó mợ cân nhắc bán ra nhé :D
Đây chỉ là chút thông tin cho mợ tham khảo, còn nếu mua xong giữ ko bán gì trong nhiều năm là tốt nhất :))
Úi zồi.. thêm 1 siêu cao thủ nữa này.

E cám ơn nhiều ạ ^^

iêm từ gần 20 năm trước đã mắt tròn mắt dẹt khi nhìn các cao thủ PTKT vẽ đồ thị.
Giờ mắt vẫn mắt dẹt mắt tròn.. như nguyên 20 năm trước ^^
Ngưỡng mộ lắm lắm luôn 😍
Nghe bác nói thế thì em thêm sinh lực nhấc chân đi rút tiền 😂

Ps. Hai cái đường xanh đỏ chặn trên chặn dưới của bác là đường gì thế. Bữa em đọc có hai cha con ông gì gì (e quên xừ mất tên) hình như dùng chỉ báo này mà oánh đâu thắng đấy $-)

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Úi zồi.. thêm 1 siêu cao thủ nữa này.

E cám ơn nhiều ạ ^^

iêm từ gần 20 năm trước đã mắt tròn mắt dẹt khi nhìn các cao thủ PTKT vẽ đồ thị.
Giờ mắt vẫn mắt dẹt mắt tròn.. như nguyên 20 năm trước ^^
Ngưỡng mộ lắm lắm luôn 😍
Nghe bác nói thế thì em thêm sinh lực nhấc chân đi rút tiền 😂

Ps. Hai cái đường xanh đỏ chặn trên chặn dưới của bác là đường gì thế. Bữa em đọc có hai cha con ông gì gì (e quên xừ mất tên) hình như dùng chỉ báo này mà oánh đâu thắng đấy $-)
Nói oánh đâu thắng đấy là chém đấy mợ ạ. Trade đa phần là thua, chỉ có holder là thắng thôi. Chỉ báo này đường xanh là trung bình cộng giá trong 2 năm, 1 đường là trung bình cộng x5. Ko có gì chính xác tuyệt đối, nhưng về lâu dài Bitcoin sẽ tăng mợ ạ, xui lắm mà đu đỉnh thì chờ 4 năm là lãi thôi (sự kiện Halving)
Nhưng mợ phải bảo mật tốt, ko là mất trắng đó. Mợ tìm hiểu thêm về bảo mật cryto đi là vừa :D

bachkhoak40

Xe điện
Thị trường chạy xong rồi vẽ soi lại lịch sử thì cái gì chả đúng, giờ vẽ đúng lúc này nó chạy lên hay xuống đây này :)) :)) :))

hatza

Xe tải
Đêm nay sẽ là 1 đêm căng thẳng của coin

bachkhoak40

Xe điện
View attachment 5752222

View attachment 5752223

Đối với đa số người dân thì BĐS vẫn là kênh tốt mà cụ, Bitcoin thì chỉ có 1-3% người dân hiểu thôi, như vậy cụ thấy thị trường nào sẽ lớn hơn

endz

Xe buýt
Các nước đang soạn thảo khung pháp lý cho Bitcoin, liệu nếu cấm thì họ có phải soạn luật ko? Tờ khai thuế của Hoa Kỳ năm nay có mục cryto rất chi tiết, họ ko bỏ qua tài sản này đâu, cấm thì thất thu 1 khoản thuế lớn. Và, cơ bản thì ko thể cấm được Bitcoin :))
Singapore chính thức mở sòng. Tin này chắc cũ với các bác rồi nhỉ 😊

Singapore mở sàn giao dịch tiền kỹ thuật số đầu tiên

Ps. Cụ Masanobu có Nick với Ava triết thế :P

Singapore chính thức mở sòng. Tin này chắc cũ với các bác rồi nhỉ 😊

Singapore mở sàn giao dịch tiền kỹ thuật số đầu tiên

Ps. Cụ Masanobu có Nick với Ava triết thế :P
Tin này rục rịch lâu nhưng giờ mới chính thức, hay ở chỗ đây là sàn của Ngân hàng. Là sàn đầu tiên kiểu này trên thế giới. Nghĩa là bitcoin tiếp cận với fiat theo nghĩa dính chặt luôn. Thanh khoản sẽ tốt hơn nhiều.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]